[Funland] Máy đo nồng độ cồn của xxx và xét nghiệm máu của bệnh viện

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E đọc báo thấy bài này:
Mời các cụ phán xem xxx HCM nói kết quả xét nghiệm của Bệnh viện Thống Nhất ko vó giá trị chứng minh có đúng ko?

thuyphongthanh

Xe lăn
Em đợi ông Hiếu kiện ra tòa xem sao.

matizvan2009

Xe ba gác
E đọc báo thấy bài này:
Mời các cụ phán xem xxx HCM nói kết quả xét nghiệm của Bệnh viện Thống Nhất ko vó giá trị chứng minh có đúng ko?
cụ nên nói cho rõ:
Ngoài ra, Phòng CSGT cũng giải thích việc xét nghiệm máu của ông Hiếu không thực hiện theo chỉ định của CSGT nên phiếu xét nghiệm máu chỉ mang tính tham khảo, không phải tài liệu chứng minh hành vi vi phạm về nồng độ cồn của ông.

NNS

Xe ngựa
đọc thì em thấy là csgt đã ko cho người dân đc chỉ định xét nghiệm máu
còn cái tự đi xét nghiệm thì mang về quả ko có tính pháp lí thật....
nhưng bài báo nói test tại điểm kiểm tra nồng độ cồn mà ra kết quả cồn/ máu kà thế nào?

sontung89

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh hãy thổi ah, nhiều khi vắng mà cứ bập vào thổi ngay là ăn đạn
Tính em đa nghi hay đi cùng ai đó như vợ hoặc con thì bảo đưa cháu thổi thử, còn đồng chí nào trông lịch sự thì nta sẵn sàng thổi mẫu ngay
Nhiều chỗ nó mất dậy, bắt thổi ngay, ý kiến nhờ thổi trước thì bảo lên phường lên phòng mà trình bày
Các cụ lưu ý không phải cứ cây ngay ko sợ chết đứng thổi ngay là ăn đạn đó

Moriarty

Xe container
E đọc báo thấy bài này:
cụ làm sai quy trình thì hở sườn rồi
Thông tư liên tịch 26/2014/TTLT-BYT-BCA xét nghiệm nồng độ cồn trong máu người điều khiển giao thông (thuvienphapluat.vn)

Nowherelands

Xe tăng
Việc ăn xoài chín có lên men ra được nồng độ cồn hay không là rất quan trọng. Cụ nào am hiểu khai sáng giúp em phần này được không.

kt13a2

Xe buýt
Các cụ cứ bình tĩnh hãy thổi ah, nhiều khi vắng mà cứ bập vào thổi ngay là ăn đạn
Tính em đa nghi hay đi cùng ai đó như vợ hoặc con thì bảo đưa cháu thổi thử, còn đồng chí nào trông lịch sự thì nta sẵn sàng thổi mẫu ngay
Nhiều chỗ nó mất dậy, bắt thổi ngay, ý kiến nhờ thổi trước thì bảo lên phường lên phòng mà trình bày
Các cụ lưu ý không phải cứ cây ngay ko sợ chết đứng thổi ngay là ăn đạn đó
Đang ngồi trên xe, xxx dí máy qua cửa yêu cầu thổi luôn ấy chứ cụ

sontung89

Xe tăng
Đang ngồi trên xe, xxx dí máy qua cửa yêu cầu thổi luôn ấy chứ cụ
E vẫn văn cũ, a thổi thử máy giúp em. A cho vợ con em thổi thử. E không tin máy chuẩn, vụ hải dương a thấy đấy
Đông thổi thoải mái, tốt nhất nhìn người trước thổi và đi, không bị thay ống đứt quãng việc quan sát đc máy liên tục hẵng thổi.
Còn giục thì em chưa thổi ngay cứ bình tĩnh tạt xe và lề. Có lần bị dí a có thổi không không tôi lập biên bản lỗi cao nhất không chấp hành, e vẫn bình tĩnh đưa vợ e thổi trước.
Cái chiêu trò để có cồn khi thổi nó đơn giản không ý mà

BAOVEVANLONG

Xe tăng
cụ nên nói cho rõ:
Ngoài ra, Phòng CSGT cũng giải thích việc xét nghiệm máu của ông Hiếu không thực hiện theo chỉ định của CSGT nên phiếu xét nghiệm máu chỉ mang tính tham khảo, không phải tài liệu chứng minh hành vi vi phạm về nồng độ cồn của ông.
E thì nghĩ với 1 bệnh viện như bv Thống Nhất thì họ đủ chắc năng, kỹ thuật để xét nghiệm máu khách quan. Cái này nên quy định rõ bệnh viện cấp nào đc phép xét nghiệm máu, xét nghiệm trong bao lâu kể từ thời điểm đo. Chứ chờ xxx chỉ định thì nói thật e thấy ko khách quan.

levisngoc

Xe tải
Vụ công an Chí Linh HD là lấy máy ko phải do Bộ cấp, tự điều chỉnh con số nồng độ cồn đấy :D

kt13a2

Xe buýt
E vẫn văn cũ, a thổi thử máy giúp em. A cho vợ con em thổi thử. E không tin máy chuẩn, vụ hải dương a thấy đấy
Đông thổi thoải mái, tốt nhất nhìn người trước thổi và đi, không bị thay ống đứt quãng việc quan sát đc máy liên tục hẵng thổi.
Còn giục thì em chưa thổi ngay cứ bình tĩnh tạt xe và lề. Có lần bị dí a có thổi không không tôi lập biên bản lỗi cao nhất không chấp hành, e vẫn bình tĩnh đưa vợ e thổi trước.
Cái chiêu trò để có cồn khi thổi nó đơn giản không ý mà
Dạ vâng, cám ơn cụ chia sẻ.

VCHDHN

Xe container
Giờ xxx cày ngày cày đêm thì nên có đủ p tiện cho ng dân tâm phục khẩu phục. Ví dụ như 1 đội nên có 2 máy. Tránh trg hợp k uống thổi vẫn lên:))

New car 2023

Xe container
cụ nên nói cho rõ:
Có thể nó không có ý nghĩa về mặt Pháp chế.
Nhưng cái đoạn sau thì các cậu Vàng ươm lờ lờ đi: Là cái máy xét nghiệm máu ở viện, nó chính xác và nhạy hơn máy của các ảnh độ gần 100 lần thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Có thể nó không có ý nghĩa về mặt Pháp chế.
Nhưng cái đoạn sau thì các cậu Vàng ươm lờ lờ đi: Là cái máy xét nghiệm máu ở viện, nó chính xác và nhạy hơn máy của các ảnh độ gần 100 lần thôi.
trường hợp này: lý xxx đúng, tình xxx sai.
Kiện có thể không thắng nhưng "không thành công cũng thành nhân" để thay đổi một quan điểm, một quy định chưa hợp lý chẳng hạn.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ủng hộ cụ Hiếu kiện ra tòa cho rõ trắng đen.

dracula_bg

Xe điện
Việc ăn xoài chín có lên men ra được nồng độ cồn hay không là rất quan trọng. Cụ nào am hiểu khai sáng giúp em phần này được không.
việc ăn hoa quả chín nếu có lên đc men thì chắc cũng 15 phút là hết, cái sợ là cái sai số của máy khi cụ ông vào bệnh viện làm sét nghiệm thì không có nồng độ cồn trong máu, vậy nghĩa là máy thổi không chính xác.

Trong khi CSGT đo nồng độ cồn qua hơi thở bằng máy chuyên dụng, ông lại đi XN máu không theo yêu cầu (chưng cầu) của CSGT thì ai giám sát việc XN này đâu nhỉ?
P/S: Riêng KQ XN thì cùng chuyên ngành y tế, giữa các bệnh viện còn ko công nhận KQ của nhau, chỉ dùng KQ đó để tham khảo.

zaiwaz123

Xe điện
Trong khi CSGT đo nồng độ cồn qua hơi thở bằng máy chuyên dụng, ông lại đi XN máu không theo yêu cầu (chưng cầu) của CSGT thì ai giám sát việc XN này đâu nhỉ?
P/S: Riêng KQ XN thì cùng chuyên ngành y tế, giữa các bệnh viện còn ko công nhận KQ của nhau, chỉ dùng KQ đó để tham khảo.
Ai là người có quyền quyết định cho người tham gia giao thông đi xét nghiệm nồng độ cồn trong máu tại bệnh viện? Thời gian quyết định là bao lâu sau khi họ không đồng ý với kết quả đo bằng máy thổi?