[Funland] Mấy cụ yêu nước chuẩn bị tiền phạt nhé

s63 AGM

Xe tăng
Tại sao phải theo tỉ lệ, nhỏ quá người ta quy ước. Có quy định rồi, kg vô lý gì cả. Vô lý là cụ á, biết viết chữ lên of mà chả biết gì
Thế Phú Quốc, Côn Đảo, ... Nữa thì sao. Phải vẽ hết vào hả. Đừng tỏ ra nguy hiểm thế.

Tookies

Xe điện
hehe cụ nào trót lắp rồi thì nhanh tay lấy bút dạ làm mấy chấm vào bản đồ là thoát nạn.
Mượn cái máy khâu hoặc bắn đinh rút. Đảo là phải đủ mười mấy ngàn đảo của mình nhé =))

Tookies

Xe điện
Ko hiểu các cụ phải cho chữ VIE vào làm gì. Sợ bà con lối xóm ko biết là xe ởVN à?!
Mấy fan bóng đá nửa mùa ý mà. Mã UN code 3 chữ của mình là VNM. 2 chữ là VN.
Chủ quyền quốc gia đập vào trên hộ chiếu các cụ ý!
Bóng bánh sang năm nó thích đổi mịa thành VIN thì các cụ VIE mất nước à?
Ủng hộ phạt :))

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
Cái này máy móc vc.
Thứ nhất, đây đel phải bản đồ, hãy đọc định nghĩa thế nào là bản đồ thì đây ko phải bản đồ. Đây chỉ là 1 mô phỏng hình dạng chính của đất nước, việc này đáng phải khuyến khích vì tăng sự nhận diện hình ảnh quốc gia. Hình ảnh nhận diện hình dạng đất nước của các nước khác ng ta cũng chỉ mô phỏng hình dạng chính. Mẽo chẳng hạn ko bao h cho Hawai hay Anh, Nhật cũng thiếu vô cùng nhiều đảo... Nếu là xuất bản bản đồ chính thống mà thiếu thì phạt thật nặng là đúng. Còn máy móc cái này thì chỉ tổ làm hình ảnh đất nước càng ko ai dám sử dụng vì lo có lúc bị mổ xẻ ném đá, nhận diện đất nước tần suất xuất hiện cứ ít dần đi thôi. Máy móc ko phải chỗ. Nản.

zaiwaz123

Xe điện
Hiện nay một số người ra vẻ mình là người hiểu biết, mặc dù cả đời chưa ra khỏi Việt Nam nhưng cũng học đòi làm biển số xe giống các nước EU, biển số xe có hình bản đồ Việt Nam bên cạnh nhưng thiếu các Quần đảo, Đảo trên biển. Họ đâu có biết rằng việc làm của họ vô tình đã trở thành bất lợi trong việc bảo vệ chủ quyền Biển , Đảo , vi phạm các quy định Nhà nước về đo đạc Bản đồ, đối phương có thể lợi dụng để tuyên truyền hoặc làm bằng chứng ra diễn đàn Quốc tế trong các tranh chấp chủ quyền Biển, Đảo.
Những người hiện nay đang sử dụng, lắp biển số kiểu này nên tháo ra , lắp đúng quy chuẩn, CSGT nên xử phạt nặng để răn đe.
ha-noi-ban-xe-hyundai-getz-1-1-mt-2007-480p-aT3Y733FXFMMhpEA3.jpg

Layloi

Xe tăng

Công an chưa dòm thấy thôi cụ, tội này to tiền phết đấy.

Đổng_Trác

[Tịch thu bằng lái]
Biển xe em chỉ mỗi ngôi sao đỏ thôi thì có sao ko các cụ

DucAnh.Sg

Xe buýt
Em suy nghĩ đơn giản ntn, cái hộp biển số này do người khác bán, người có xe mua về lắp vô để bảo quản biển số thôi, chứ ko phải cố tình tỏ vẻ như cụ chủ nói đâu.
Tuy nhiên cái hình bản đồ lại thiếu chi tiết 2 quần đảo, vì vậy việc này các cơ quan chức năng có thẩm quyền nên giải thích/tuyên truyền/phạt... để họ thay thế cái hộp khác.

745Lii

Xe điện
Để nguyên là đẹp nhất, cẩn thận thì bọc ép chống nước. Chừng nào cần thiết phải thêm một thứ gì đó thì chính quyền sẽ thêm trực tiếp trên phôi biển luôn, đâu đến lượt các vị, lúc đó muốn bớt cũng ko đc.

toimuondie

Xe container
Đưa hết các đảo vào thì không đủ, giờ thấy thêm 02 ngôi sao tượng trưng cho Hoàng Sa, Trường Sa sao không thêm ngôi sao cho Phú Quốc nhỉ?

zaiwaz123

Xe điện
Em suy nghĩ đơn giản ntn, cái hộp biển số này do người khác bán, người có xe mua về lắp vô để bảo quản biển số thôi, chứ ko phải cố tình tỏ vẻ như cụ chủ nói đâu.
Tuy nhiên cái hình bản đồ lại thiếu chi tiết 2 quần đảo, vì vậy việc này các cơ quan chức năng có thẩm quyền nên giải thích/tuyên truyền/phạt... để họ thay thế cái hộp khác.
Không đơn giản khi đối phương cố tình vẽ thêm hình lưỡi Bò vào hộ chiếu của nước họ ...

born2go

Xe điện
Hiện nay một số người ra vẻ mình là người hiểu biết, mặc dù cả đời chưa ra khỏi Việt Nam nhưng cũng học đòi làm biển số xe giống các nước EU, biển số xe có hình bản đồ Việt Nam bên cạnh nhưng thiếu các Quần đảo, Đảo trên biển. Họ đâu có biết rằng việc làm của họ vô tình đã trở thành bất lợi trong việc bảo vệ chủ quyền Biển , Đảo , vi phạm các quy định Nhà nước về đo đạc Bản đồ, đối phương có thể lợi dụng để tuyên truyền hoặc làm bằng chứng ra diễn đàn Quốc tế trong các tranh chấp chủ quyền Biển, Đảo.
Những người hiện nay đang sử dụng, lắp biển số kiểu này nên tháo ra , lắp đúng quy chuẩn, CSGT nên xử phạt nặng để răn đe.
ha-noi-ban-xe-hyundai-getz-1-1-mt-2007-480p-aT3Y733FXFMMhpEA3.jpg
Cụ phải chứng minh cái hình đó là "bản đồ" đã. Có thể bắt đầu bằng việc giở từ điển ra xem định nghĩa từ "bản đồ"

Em thì chả màu mè lòe loẹt cái hình đó lên xe, nhưng thằng nào bảo mày thiếu hiểu biết em trêu cho rồ người

huutrinh6688

Xe điện
Hôm trước đi đường thấy con CRV biển 30G đeo biển kiểu mới. Cũng là biển trắng chữ đen 5 số nhưng font chữ-số và kích thước biển thì như biển vàng chữ đen cấp cho mấy con xe dịch vụ. Không biết có cụ nào được cấp loại biển mới như trên chưa. 2 biển trước sau kích thước y như nhau.

shoutaiyou

Xe hơi
Không đơn giản khi đối phương cố tình vẽ thêm hình lưỡi Bò vào hộ chiếu của nước họ ...
Vậy các nước có chấp nhận hộ chiếu có bổ sung thêm đường lưỡi bò của họ khi nhập cảnh không ạ?
Nếu cho nhập cảnh khi dùng hộ chiếu đó thì gần như mặc định là chấp nhận chủ quyền của họ còn gì!

binhsu7273

Xe cút kít
Đã "Trưng" bản đồ VN thì nên đầy đủ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hình chỉ mang tính chất biểu tượng chứ có phải bản đồ hành chính đâu mà làm ghê thế nhỉ !

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cháu tư véo.
Nếu bị phạt thì bẩu hôm nay thủy triều lên nên đảo bị ngập mai nước rút là thấy mà.
Về lầy cái bút chấm thia lia vào biển là xong.
Đố ông xxx nào đếm đc mình có bao nhiêu đảo

chacchanxe

Xe buýt
Chỉ là biểu tượng, tượng trưng thôi. Chứ nếu phân tích sâu, ông bạn Lào phóng to lên lại bảo sao chỗ biên giới này ôg thụt vào thì thực tế chỗ đấy ôg cũng thụt vào à?