[Funland] Mấy cụ hơi đen

TNLak

Xe điện
Khoảng cách quy đinh.
Lùi 1 thân xe là có xe trám vào
Nửa thân xe đã có xe tạt tỳ chúi lại

Giờ cao điểm trên VĐ 3 , chỉ đỗ lại mới giữ đc khoảng cách

Ngày thường ko nói. Ngày lễ Pháp Vân Cầu Giẽ
Giữ được chỉ có cách thiên hạ đi 80-100 mình đi 60
Cháu vẫn đi 60, thiên hạ muốn làm gì thì làm.

Lùi lại hay trám vào cháu nhường tất nếu ko quan sát kịp.

Nếu quan sát kịp mà đủ xa cháu lại tăng tốc ko cho trám vào, ờ, an toàn là trên hết

Chembao

Xe container
Cao tốc bây giờ mật độ xe như đường đô thị, tài xế thì phóng ào ào, ko tập trung gặp ông nào đấy giật mình là ăn đòn ngay :D

TNLak

Xe điện
Cao tốc bây giờ mật độ xe như đường đô thị, tài xế thì phóng ào ào, ko tập trung gặp ông nào đấy giật mình là ăn đòn ngay :D
GIờ tan tầm mật độ cao cháu cũng cứ biển đô thị mà đi

Lên mấy cầu vượt Trần Khát Chân - Võ Thị Sáu cứ đúng quy định 5-20 km/h nếu mật độ cao

Bác nào cần đi nhanh cứ việc thoải mái chọn phương án khác

Cháu nhường tất

TONGIA

Xe lừa

Nếu quan sát kịp mà đủ xa cháu lại tăng tốc ko cho trám vào, ờ, an toàn là trên hết
Trường hợp đi 60, hay thấp hơn không hiếm
Nhưng xung quanh toàn xe đi nhanh đi chậm quá thậm chí còn nguy hiểm hơn nhiều

vôlăng méo

Xe hơi
Trên cao tốc đều có thước đo khoảng cách để lái xe tự ước lượng khoảng cách với xe trước sao cho phù hợp với tốc độ, nhưng chẳng ai thực hiện.
Làn ngoài cùng bên trái là làn giành cho các xe vượt và xe đi nhanh, các cụ đị chậm nên vào những làn bên phải theo tốc độ chậm dần.
Tuy nhiên cũng chẳng có nhiều LX tuân thủ nên loạn hết cả đường, cứ đường đông là hại hết cả não
Chuẩn. Nhiều bố đi làn bên trái cùng với tốc độ rùa bò mặc dù phía trước chẳng có xe nào, hình như các bố này chẳng biết làn nào thì đi tốc độ bao nhiêu. Em thấy bây giờ toàn ông có tiền học lái xe làm sao có được cái bằng là mua xe chạy còn lại chẳng biết cái mẹ gì. Nhiều lúc đi đường gặp ông để cái gạt mưa đằng sau quay tít mù suốt thôi, chắc không biết tắt ở chỗ nào hoặc không bao giờ để ý gương chiếu hậu trong xe. Còn cái bọn trong phố nhưng cứ giương pha lên thì đầy rẫy, còn ngoài phố đến gần mình nháy pha,hạ cos mà nhiều ông vẫn trơ mắt pha lên. Trọc phú bây giờ nhiều quá

boy_spott

Xe điện
Em nhường tất tụt lại tý có sao đâu

Pilota

Xe điện
Chuẩn. Nhiều bố đi làn bên trái cùng với tốc độ rùa bò mặc dù phía trước chẳng có xe nào, hình như các bố này chẳng biết làn nào thì đi tốc độ bao nhiêu. Em thấy bây giờ toàn ông có tiền học lái xe làm sao có được cái bằng là mua xe chạy còn lại chẳng biết cái mẹ gì. Nhiều lúc đi đường gặp ông để cái gạt mưa đằng sau quay tít mù suốt thôi, chắc không biết tắt ở chỗ nào hoặc không bao giờ để ý gương chiếu hậu trong xe. Còn cái bọn trong phố nhưng cứ giương pha lên thì đầy rẫy, còn ngoài phố đến gần mình nháy pha,hạ cos mà nhiều ông vẫn trơ mắt pha lên. Trọc phú bây giờ nhiều quá

Có luôn đây, gửi cụ. :))

TNLak

Xe điện
Trường hợp đi 60, hay thấp hơn không hiếm
Nhưng xung quanh toàn xe đi nhanh đi chậm quá thậm chí còn nguy hiểm hơn nhiều
Có luôn đây, gửi cụ. :))
Tất nhiên cháu chủ yếu đi đúng tốc khi đi trong phố. Còn cao tốc thì cũng đúng tốc cháu chạy và luôn quan sát 3 gương để chọn làn hợp lý. Có gì thì cứ giở luật ra thôi Cụ nhỉ :)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Những vụ như này thì thường xử lý ntn nhỉ? kụ thông mít sau cùng chịu tội hết ạ hay như nào nhỉ? :)
Theo thằng tây thì: Nếu không có bằng chứng rõ ràng (dash cam + ...), thì ông sau đền ông trước.
Tức là:
Ông số 1được Số 2 đền cái mông.
Số 2 được số 3 đền cái mông và tự sửa cái mồm mình.
Tương tự với số 3.

Theo thằng ta thì: Đợi sự chỉ đạo của cấp ủy.

Ac080

Xe tăng
Nhiều ông ko bỏ đc thói xấu này :(
Em rất rất nhiều lần chạy cao tốc đang giữ khoảng cách an toàn thì vèo cái có khi bên phải, có khi bên trái nhao lên chèn vào giữa. Buồn cho văn hóa lái xe của những kẻ như thế thật.

ExclMan

Xe điện
Những vụ như này thì thường xử lý ntn nhỉ? kụ thông mít sau cùng chịu tội hết ạ hay như nào nhỉ? :)
Ông phanh gấp đầu tiên được đền, các ông phía sau đền ông ngay phía trước.

Tứ Vạn

Xe điện
Em nhường tất tụt lại tý có sao đâu
Vấn đề ko phải là tụt lại hay phóng qua, theo em sự hợp lý về tốc độ và văn hoá chạy xe mới đáng bàn. Vì đôi lúc cụ chậm lại lại là cản trở lưu thông hay vô tình đưa minht vào tình huống nguy hiểm. Tất nhiên chấp hành luật giao thông về cơ bản là đạt rồi