[Funland] Mấy cụ chuyên gia siêu âm thai vào em nhờ chút ạ

gadi2banh

Xe điện
Nếu đúng như bác nói thì vợ có thai sau khi chồng đi 2 tuần, có nghĩa thời gian xxx sau khi chồng đi 4 tuần vì:
+ Tính theo chu kỳ thì thời gian tính tuổi của thai là ngày đầu tiên.
+ Thời điểm thụ thai bao giờ cũng sau đó khoảng 2 tuần (giữa 2 chu kỳ)
Ví dụ, chồng đi ngày 1/4/2014, siêu âm tuổi thai ngày 14/4?
Cụ kiểm tra lại kỹ các thông số có đúng ko? Nếu đúng thì lệch nhau tới tận 4 tuần thì phải xem lại rồi.

Hoahahoa

Xe hơi
Không dựa vào kết quả sa được cụ nhé. Bởi vì: nguyên tắc siêu âm là dựa vào kích thước đo được để xác định tuổi thai tương ứng. Vì vậy tuổi thai siêu âm và tuổi theo tính theo kỳ kinh nguyệt, tuổi thai tính theo ngày thụ thai sẽ khác nhau. Nếu cụ đến các phòng sa sẽ thấy nhiều trường hợp tuổi thai siêu âm sẽ lớn hơn , hoặc bé hơn tuổi thai tính theo kỳ kinh. Cháu là mẹ 3 con nên cháu nắm rất rõ ạ. Đứa đầu ăn uống bồi bổ tốt, tuổi thai sa luôn lớn hơn, đưa sau cháu sợ không dám ăn, tuổi thai luôn bé hơn. Đứa thứ 3 cháu sinh lúc 8 tháng nhưng nặng 3,2 kg, già dặn chẳng ai bảo là sinh non cả, duy chỉ hệ tiêu hóa của bé thì phát triển chưa hoàn thiện nên hay đi ngoài thôi.

Hoahahoa

Xe hơi
Vấn đề này rất phức tạp. Tốt nhất nếu cụ nghi ngờ thì chờ bé ra đời lặng lẽ đi làm xn ADN hộ anh cậu. Một khi chưa chắc chắn thì tuyệt đối đừng nói ra. Nhạy cảm lắm ạ.

Đầu gấu

Xe tải
Em cảm ơn các cụ các mợ, hôm đấy đi khám em ngồi ngoài còn ông anh và bà chị vào thôi. Em nghe loáng thoáng bác sỹ hỏi kỳ kinh bà kia trả lời là đều lắm thì phải. Em thì cho là đứa trẻ không có tội nhưng nghĩ cho ông anh mà ức, đi làm quần quật vợ ở nhà theo giai cắm sừng vào đầu thì đau lắm. Chắc trước Tết là sinh em bí mật thử ADN xem sao, em mong là em nhầm nhưng nếu em không nhầm thì lúc ấy chả biết làm thế nào, lúc đó sẽ lên đây nhờ các cụ các mợ tư vấn

NNS

Xe ngựa
Chả là hôm nay em có đưa ông anh ở quê cả vợ lên siêu âm thai, đây là lần đầu tiên bà vợ siêu âm và kết quả báo là 16 tuần 4 ngày. Cái khổ ở đây là hôm qua ngồi nhậu nhẹt WC ông ấy mới khoe trúng thầu sửa chữa lại cái nhà ở Nam Định trong vòng 3 tháng là xong kiếm được cũng khá tiền.
Em lúc đầu cũng chả để ý nhưng lúc cầm kết quả siêu âm mới giật mình. Thời gian bà vợ có bầu trùng với 1 tháng ông này không về nhà, nghĩa là theo kết quả siêu âm tính đến thời điểm này vợ ông ấy có bầu sau khi ông ấy đi 2 tuần. Em giờ cũng hoang mang vì chả biết kết quả siêu âm có lệch nửa tháng không mà giờ nói ra thì ngại là mình lắm chuyện. Ông này vui như tết vì siêu âm ra thằng cu, hay là em cứ để kệ cá vào ao ta thì ta được, nhưng nghĩ đến trường hợp xấu nhất là bà vợ cắm sừng lên đầu ông anh mình rồi anh mình nuôi con tu hú thì em không chịu nổi.
Em đang cần mấy cụ bác sỹ tư vấn là có thể lệch như thế được không, trước vợ em có bầu cũng chỉ lệch có 3 ngày. Mà giờ em nói với ông kia để ông ấy hỏi bà kia mất kinh lúc nào thì em ngại, chả biết có phải hay không rồi lại tan vỡ hạnh phúc gia đình thì tội em to lắm
ặc ặc
thưa với cụ là cái ngày đó là nó lấy theo lời khai của con mẹ nó khai ra là lần cuối có tháng chu kỳ là ngày nào đấy ạ
tuổi thai nhi nó tính từ ngày đầu tiên của kỳ kinh cuối cùng của mẹ nó chứ ko phải là từ ngày ... bem nhau dính bầu đâu nhé:)):))

Chỉnh sửa cuối:

docavn15

Đi bộ
Tuổi của thai nhi được tính từ ngày đầu tiên trong chu kỳ kinh nguyệt đến ngày mà chị dâu cụ đi siêu âm, chứ k phải tính theo ngày xxx ạ. Có thể như trường hợp của chị dâu nhà cụ thì là: sau khi a cụ đi công tác được 2 tuần thì đến chu kỳ kinh nguyệt của chị dâu cụ, và sau 4 tuần a cụ đi công tác về thì nó vào khoảng ngày 14- 15 trong chu kỳ kinh nguyệt của chị dâu cụ (P/s: ngày này mà xxx thì khả năng có bầu là cao nhất rồi ạ). Như thế thì đúng là con của a cụ còn gì? Nếu có nghi ngờ thì sau bé sinh ra xét nghiệm là biết ngay ạ. Chứ cụ đừng nghi ngờ khổ người ta.