Máy có hiện tượng lạ. Xin giúp đỡ !

nguyenduong109

Xe tải
Hai hôm nay. Bổng dưng xe em có hiện tượng lạ. Cứ đi để Garanti cài cả số lần bật điều hoà là xe rung giật. Có hiện tượng muốn lịm máy. Để chế độ không tải thì êm. Tắt điều hoà hoặc cho về số N lại hết. Lốc vẫn mát. Nhưng thời gian gần đây bị rò dầu. Ướt dưới lốc (không nhỏ giọt). Không biết phải khô dầu không ạ. Lốc em mới thay gần 1\2 năm thôi ạ. Giờ em nên kiểm tra gì trước ạ. Có Cụ nào gặp hiện tượng này chưa ạ. (Kia morning 2005)
Xin các cụ giúp đỡ ạ !!!

Hai hôm nay. Bổng dưng xe em có hiện tượng lạ. Cứ đi để Garanti cài cả số lần bật điều hoà là xe rung giật. Có hiện tượng muốn lịm máy. Để chế độ không tải thì êm. Tắt điều hoà hoặc cho về số N lại hết. Lốc vẫn mát. Nhưng thời gian gần đây bị rò dầu. Ướt dưới lốc (không nhỏ giọt). Không biết phải khô dầu không ạ. Lốc em mới thay gần 1\2 năm thôi ạ. Giờ em nên kiểm tra gì trước ạ. Có Cụ nào gặp hiện tượng này chưa ạ. (Kia morning 2005)
Xin các cụ giúp đỡ ạ !!!
Theo em nó trục trặc phần van không tải thôi, nó đã không tự động nâng được tua máy khi xe có them tải so với galanty. Đa phần chỉ đơn thuần là nó bị bẩn.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ thay cái van không tải đi ạ.còn cái lốc đhòa cụ bỏ ra thay sim thần lốc và phớt đầu lốc là ok,sau đó đổ đầu cd nạp lại ga là đc.

nguyenduong109

Xe tải
Em đội ơn các cụ ạ ! Em có thể tự kiểm tra nó được không ạ. Nếu được các cụ chỉ em với được không ?

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Theo em nó trục trặc phần van không tải thôi, nó đã không tự động nâng được tua máy khi xe có them tải so với galanty. Đa phần chỉ đơn thuần là nó bị bẩn.
Cụ Hardtop nói chuẩn đấy ạ, đa phần xử lý đơn giản, vệ sinh, tiện thể vệ sinh luôn cả khoang máy.
Cụ đến xưởng em mà tự xử lý, tiện thể em đang khuyến mãi 100% dọn nội thất, dọn khoang máy. Cơ bản là lấy chỗ giao lưu thôi cụ nhé, cụ ko phải làm thêm bất cứ dịch vụ có tính phí nào.
Cụ gần mạn Cầu Giấy thì thỉnh thoảng qua chỗ em mà tự chỉnh chọt. Em cũng thích thế.

HOANGPHUCAUTO

Xe đạp
Em đội ơn các cụ ạ ! Em có thể tự kiểm tra nó được không ạ. Nếu được các cụ chỉ em với được không ?
cái này cụ phải mang qua xưởng người ta vệ xinh van không tải và sử lý gioăng lốc lạnh,chúc vợ 2 cụ mau lành bệnh

oto16ahn

Xe điện
bệnh này thì em gặp rồi.đúng trên Moning 2005 ,lâu rồi cụ chưa thay dầu hộp số AT ,nếu cụ tinh ý khi dừng đèn đỏ ,khi đèn xanh mình nhơm ga xe giật phật cái xong ga lên lại êm .cụ chủ cứ tháo van k tải ra vệ sinh luôn và k phải thay đâu ạ.van này cực ít chết,chỉ vì nó rẻ lên dân ta cứ khẽ cái là thay mà đâu biết tự đánh mất cái nguyên bản xịn theo xe .

Tuấn Auto

Xe điện
số N là mo thì nó đâu có tải

nguyenduong109

Xe tải
bệnh này thì em gặp rồi.đúng trên Moning 2005 ,lâu rồi cụ chưa thay dầu hộp số AT ,nếu cụ tinh ý khi dừng đèn đỏ ,khi đèn xanh mình nhơm ga xe giật phật cái xong ga lên lại êm .cụ chủ cứ tháo van k tải ra vệ sinh luôn và k phải thay đâu ạ.van này cực ít chết,chỉ vì nó rẻ lên dân ta cứ khẽ cái là thay mà đâu biết tự đánh mất cái nguyên bản xịn theo xe .
Đội ơn cụ ! Đúng như cụ nói. Bấy lâu nay em dừng đèn đỏ luôn vậy (Em mua xe cũ). Em nghĩ xe cũ nó như thế nên kệ. Tối em up ảnh lên cụ chỉ nó ở đâu giùm em. Em thao tác thử. Em cũng dân kỹ thuật. Mấy vụ này chắc em làm được ạ. Cũng vì em ở Nghệ An xa xôi nên không tụ họp để nhờ vả trực tiếp các cụ ở ngoài Bắc.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ ơi !
Em đã kiểm tra hệ thống van và vệ sinh sạch sẽ. Nhưng hiện tượng trên không ngớt. Mà dường như bị nặng hơn. Em nghe kỹ thấy tiếng tách tách. Em quan sát thì thấy có hiên tượng phóng điện ngoài của bugi số 2 ngay ngoài tẩu. Cứ đúng khi nó phóng thì máy hụt và rung. Em dự có thế chết bugi các cụ ạ. Các cụ cho em thêm ý kiến. Chắc em phải thay bugi ạ. Xin các cụ tư vấn giùm ạ.

kienkid

Xe container
Các cụ ơi !
Em đã kiểm tra hệ thống van và vệ sinh sạch sẽ. Nhưng hiện tượng trên không ngớt. Mà dường như bị nặng hơn. Em nghe kỹ thấy tiếng tách tách. Em quan sát thì thấy có hiên tượng phóng điện ngoài của bugi số 2 ngay ngoài tẩu. Cứ đúng khi nó phóng thì máy hụt và rung. Em dự có thế chết bugi các cụ ạ. Các cụ cho em thêm ý kiến. Chắc em phải thay bugi ạ. Xin các cụ tư vấn giùm ạ.
cụ thử tháo bugi xem nó có vấn để gì ko. cắm chặt lại cái đầu tẩu vào bugi xem hiện hiện nó có giảm ko? thử lắp một cái bugi khác xem thế nào?

nguyenduong109

Xe tải
Xe em nên thay loại nào ạ. em được biết co loại điện cực indium không biết chất lượng và hiệu năng thế nào ạ. Các cụ tư vấn giúp em ạ.

thuong_dentis

Xe tăng
E hóng vụ này, có ntn cụ rì viu nhé!

DREAM>PRADO

Xe hơi
Nhưng cụ cho tớ hỏi khi cụ dừng xe giữa dốc rồi đi tiếp cụ cụ thấy nó có ỳ máy không, thậm chí rất yếu không, nếu đúng tôi chỉ đúng bệnh luôn, không phải bộ hơi đâu nhé.

nguyenduong109

Xe tải
Kính các cụ. Em đã tháo bugi và vệ sinh sạch sẽ. Khi tháo bugi màu vàng rất đẹp ạ. Quan sát kỹ bằng mắt thường thì bugi vẫn trong tình trạng tốt. Em lắp vào xe. Nổ máy thì hiện tượng phóng điện ngoài vẫn tiếp diễn. Em rút dây cao áp ngày "tẩu" thì quả nhiên là lõi chì trong dây bị đứt mấy quảng. Em "gọt" mãi mới tìm được đến đoạn liền. Em cắm dây vào kẹp đồng của "tẩu" và chụp lên bugi. Nổ thử thì quả nhiên khác hẳn. Không có hiện tượng như trước. Em đang gắn để đi tạm. Chắc em sẽ mua mới dây để thay.
Cụ nào biết giá cả rổ rá bộ dây cao áp thế nào báo em với. Xe em kiamorning. Một lần nữa cảm ơn các cụ đã tư vấn.

một bộ dây cao áp ở hà nội em mới mua của morning 2012 la 270k. mua ở mast 16nguyễn công trứ

kemsu

Xe buýt
Xe em cũng có hiện tượng này để cuối tuần e thử đi kiểm tra Bugi cả cao áp thử xem vậy! Kiểm tra dây cao áp bằng cách nào đc các cụ nhỉ?

kemsu

Xe buýt
Xe em cũng có hiện tượng này để cuối tuần e thử đi kiểm tra Bugi cả cao áp thử xem vậy! Kiểm tra dây cao áp bằng cách nào đc các cụ nhỉ?

kemsu

Xe buýt