[VHGT & ATGT] mấy chú xxx đang bắt lỗi vớ vẩn tại nút cầu vượt Ng Khánh Toàn- Đào Tấn

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Hôm vừa rồi em có đi qua đây bằng 4B, khi thoát khỏi đèn 1, sang đến đèn 2 thì bắt đầu chuyển sang đèn vàng. Em cứ đè ga cố sang thì thấy 1 chú xxx từ bên phải đường Đào Tấn đi sang. Đã chót phải chét, em vẫn cứ đè ga, chú xxx giơ gậy chỉ vào xe em nhưng vì lúc đó đường đông, khi chú sang đến nơi thì xe em đã vượt qua rồi. Đá gương hậu chẳng thấy ai theo cả, có theo thì em cũng kệ luôn vì chỗ này làm gì có camera

haidongtay

Xe điện
Thằng bạn còn bị nó báo lỗi sai làn thế là ngoan ngoãn đưa 2 lít,dốt thế không biết.

zicovu

Xe máy
E toàn thấy các cụ chửi xxx, e ko bênh xxx nhưng tự thực trạng tham gia giao thông em xin có ý kiến đó là nhiều người tham gia giao thông ko thèm để ý luật và làn đường. Thử hỏi các cụ khi các cụ đi, làn đc đi của các cụ đang đi mà có một xe đỗ chình ình giữa đường, lơ ngơ ko chịu đi thì các cụ có khó chịu ko. xxx viện vào cái mập mờ của luật, cơ sở hạ tầng, và văn hóa giao thông mà bắt bớ thôi. Các cụ khi tham gia giao thông nên để ý chút, đi đúng phần đg, làn đg, nhã nhặn nhường nhịn nhau ạ. Khi bị bắt thì cung nên xử lý tình huống văn hóa ạ.

pnew

Xe điện
Lâu lâu hnay em mới chạy qua hướng này ( từ Ng Khánh Toàn sang Đào tấn) bằng 2b
Chỗ giao này có 2 cái đèn đỏ
Đèn 1 trước khi qua cầu tại vị trí giao với Quan Hoa
Đèn 2 sau khi qua cầu vị trí giao với Bưởi đang làm (sát bờ sông)
Sau khi qua đèn 2 em bị vịn vào và thông báo lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường em mới ớ ra. Thì ra chỗ đèn 2 này có chia 2 làn bằng vạch đứt: 1 đi thẳng và 1 rẽ phải ra Cầu Giấy nhưng mũi tên trên đường lại vẽ ngay sát vị trí đèn đỏ 2 nên dễ dính chưởng vì ko nhìn thấy, hoặc nhìn thấy là muộn rồi ko đỡ được
Thông thường thì khi dừng đèn 1: 2b thường đứng bên phải sát lề đường còn 4b bên trái sát phân cách. sau khi đèn chuyển xanh mọi người thẳng tiến thế là 2b dễ chết lắm, vì nút này phương tiện đông
Mấy chú xxx này dựa vào cái mũi tên bậy bạ này tóm khá, nhất là các mợ 2b thì tha hồ hù hét
Trước khi xxx bắt vớ vẩn thì mình cũng đi vớ vẫn. Em không tin là 2b không đỡ được khi nhìn thấy mũi tên. Phần lớn 2b không chịu chấp hành cái mũi tên này.

Anritsu

Xe buýt
Về tình thì vớ vẩn, nhưng về lý thì lại đúng.
Vấn đề là bản thân mình đừng chờ trông gì sự tử tế ở họ. Nếu đến nơi mới nhìn thấy mũi tên thì đừng đi cố, hãy rẽ phải đúng mũi tên rồi quay lại hoặc đi đường khác.
Đúng Cụ ạ. về Lý thì họ cứ đúng vạch là phang thôi. Nhưng về tình thì họ nên góp ý với bên sỏ GTVT để điều chỉnh cho phù hợp

Hi hi

pnew

Xe điện
Hôm vừa rồi em có đi qua đây bằng 4B, khi thoát khỏi đèn 1, sang đến đèn 2 thì bắt đầu chuyển sang đèn vàng. Em cứ đè ga cố sang thì thấy 1 chú xxx từ bên phải đường Đào Tấn đi sang. Đã chót phải chét, em vẫn cứ đè ga, chú xxx giơ gậy chỉ vào xe em nhưng vì lúc đó đường đông, khi chú sang đến nơi thì xe em đã vượt qua rồi. Đá gương hậu chẳng thấy ai theo cả, có theo thì em cũng kệ luôn vì chỗ này làm gì có camera
Có 150K sao phải khổ thế

dungphp

Xe điện
Nên biết luật và thực hiện đi, đừng tạo điều kiện cho các anh ấy làm giàu nữa các thượng đế ạ

Macuda

Xe tải
E toàn thấy các cụ chửi xxx, e ko bênh xxx nhưng tự thực trạng tham gia giao thông em xin có ý kiến đó là nhiều người tham gia giao thông ko thèm để ý luật và làn đường. Thử hỏi các cụ khi các cụ đi, làn đc đi của các cụ đang đi mà có một xe đỗ chình ình giữa đường, lơ ngơ ko chịu đi thì các cụ có khó chịu ko. xxx viện vào cái mập mờ của luật, cơ sở hạ tầng, và văn hóa giao thông mà bắt bớ thôi. Các cụ khi tham gia giao thông nên để ý chút, đi đúng phần đg, làn đg, nhã nhặn nhường nhịn nhau ạ. Khi bị bắt thì cung nên xử lý tình huống văn hóa ạ.
Giá mà khi tham gia Gt ai cũng đc như cụ thì tốt quá ạ,xin gửi bác 1 like

tungkhuyen

Xe điện
Cụ phán cứ như thánh, cứ để bị nó đớp cho phát ơ chỗ này đi chả nhẩy dựng lên chửi nó ngay ấy.
Chỗ này không có biển phân hướng đi, xe cộ lúc nào cũng xếp dài 20m thì làm sao nhìn thấy dc mũi tên chỉ hướng trên đường. Quan sát kiểu j?
Mà đến ngã tư nó chỉ có vạch liền chia ra 2 hướng đi. Bên trái là đi thẳng, rẽ trái. Bên phải chỉ cho rẽ phải. Mỗi hướng đi hết nửa mặt cắt đường luôn. Thế nên đi thẳng là dễ đi vào phần đường của ông rẽ phải. Là nó nhẩy xổ ra thịt thôi.

Ngày nào e chả đi qua đây 2 lượt, chúng nó nhìn quen biển rồi nên ko làm trò thôi chứ a tô bị bắt lại kha khá đấy.

ubisapro

Xe trâu
Ngày nào em cũng qua đây 2 lượt, cụ nào hay qua có thể sẽ hỏi giống em. Bà bán trà cạnh mấy anh xxx có thật bán trà ko nhỉ? Bán ở đó chắc chỉ xxx mới uống, thế thì ế cả ngày ợ? E chỉ thắc mắc vậy thôi, cụ nào giải ngố em chút:D

pnew

Xe điện
Em thấy giờ bị xxx vịn thì toàn 50 - 50 vì nếu xin biên lai để nộp phạt thì toàn bị bổ sung giữ bằng 1 tháng ạ :(
Thằng nào dám giữ bằng 1 tháng. Tối đa là 7 ngày thôi. Mà nó thích giữ bao nhiêu thì giữ khi nó tước bằng thì mới lo.

Bopbi_hsgs

Xe container
Thằng nào dám giữ bằng 1 tháng. Tối đa là 7 ngày thôi. Mà nó thích giữ bao nhiêu thì giữ khi nó tước bằng thì mới lo.
Nhiều lỗi vi phạm bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng thậm chí có cả 02 tháng và 04 tháng nữa, chứ cụ
Ví dụ: Xe không được quyền ưu tiên sử dụng tín hiệu còi, cờ, đèn của xe ưu tiên; Xe ô tô kéo theo từ hai xe ô tô khác trở lên; xe ô tô đẩy xe khác; xe ô tô kéo xe thô sơ, mô tô, xe gắn máy hoặc kéo lê vật trên đường (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đường có biển “Cấm đi ngược chiều”; Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; Không chấp hành hiệu lệnh, hướng dẫn của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông; Không nhường đường hoặc gây cản trở xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ; Không thực hiện biện pháp bảo đảm an toàn theo quy định khi xe ô tô bị hư hỏng ngay tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); vượt đèn đỏ; lái xe mà trong máu/hơi thở có nồng độ cồn chẳng han...

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Sao các bác cứ hời hợt thế để cho xxx nó bóp còn kêu gì nữa
Trong danh mục ghi rất rõ
- Phạm lỗi lày, phạt tưng đây. Nếu gây tai nạn, hoặc hâu quả nghiêm trọng thì tăng nặng ..giữ bằng lúc thì 7 ngày, khi thì đôi tháng, lúc lại tước vĩnh viễn....tùy theo từng lỗi

Đọc đê...chả chịu quan tâm để tự vệ. Cứ kêu tại vội ....nó bảo thế lào cũng nghe à? dại thế khóc than gì nữa. Căn nguyên tai do mình dốt, mình ko biết, nên bị bắt nạt đấy .

pnew

Xe điện
Nhiều lỗi vi phạm bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng thậm chí có cả 02 tháng nữa, chứ cụ
Ví dụ: Xe không được quyền ưu tiên sử dụng tín hiệu còi, cờ, đèn của xe ưu tiên; Xe ô tô kéo theo từ hai xe ô tô khác trở lên; xe ô tô đẩy xe khác; xe ô tô kéo xe thô sơ, mô tô, xe gắn máy hoặc kéo lê vật trên đường (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); Đi vào đường cấm, khu vực cấm; đi ngược chiều của đường một chiều, đường có biển “Cấm đi ngược chiều”; Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định; Không chấp hành hiệu lệnh, hướng dẫn của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông; Không nhường đường hoặc gây cản trở xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ; Không thực hiện biện pháp bảo đảm an toàn theo quy định khi xe ô tô bị hư hỏng ngay tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt (bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng); vượt đèn đỏ; lái xe mà trong máu/hơi thở có nồng độ cồn chẳng han...
Cụ phân biệt rõ sự khác nhau giữa hai việc: "tam giữ GPLX" và "tước quyền sử dụng GPLX".
Muốn tước quyền GPLX phải tuy vào hanh vi vi phạm chứ không phải không 50/50 được là tước. Mặt khác, hành vi bị phạt chỉ có khi có QĐ xử phạt. Chứ trong khi quá trình lập BB thì bố thằng xxx giám ghi vào BB là tước mà chí có quyền tạm giữ để ra QĐ xử phạt. Mà thời gian tạm tối đa là 7 ngày.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ phân biệt rõ sự khác nhau giữa hai việc: "tam giữ GPLX" và "tước quyền sử dụng GPLX".
Muốn tước quyền GPLX phải tuy vào hanh vi vi phạm chứ không phải không 50/50 được là tước. Mặt khác, hành vi bị phạt chỉ có khi có QĐ xử phạt. Chứ trong khi quá trình lập BB thì bố thằng xxx giám ghi vào BB là tước mà chí có quyền tạm giữ để ra QĐ xử phạt. Mà thời gian tạm tối đa là 7 ngày.
Trong chế tài xử phạt của Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngoài việc phạt tiền thì còn có phần áp dụng hình thức phạt bổ sung, trong đó có hình thức "Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe" và "Tạm giữ phương tiện" nữa; Còn "Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe" đương nhiên là bị CSGT giữ GPLX rồi và trong thời gian đấy không được phép lái xe (Biên bản VPHC trong lĩnh vực GTĐB và QĐ xử phạt xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB không thay thế được GPLX); Khi bi hình thức phạt bổ sung thì ngoài QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB thông thường còn thêm một Quyết định tước quyền sử dụng GPLX (đối với trường hợp bị tước GPLX).
Trong Biên bản VPHC trong lĩnh vực GTĐB thì "Tang vật, phương tiện, giấy tờ bị tạm giữ" thường là 7 ngày nhưng căn cứ vào mức độ vi phạm mà người QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB ra QĐ theo luật định
Sự khác nhau giữa "tam giữ GPLX" và "tước quyền sử dụng GPLX" chính là nằm ở chỗ trong BB VPHC trong lĩnh vực GTĐB chỉ được phép tạm giữ GPLX (có thể là giấy tờ khác như giấy ĐKX để chờ QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB) thôi, còn căn cứ vào lỗi vi phạm thì người ra QĐ có thể QĐ "Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe"

Chỉnh sửa cuối: