[Funland] Máy bơm tăng áp Hanil

locdx

Xe buýt
Chủ yếu lúc tắm thì nước mạnh 1 chút mới thích cụ ạ. Con của cụ có êm lắm ko?
Con này chạy phải nói là cực êm, êm nhất trong các thể loại em đã dùng qua, nhưng độ xả ở vòi bát sen tắm không mạnh đâu. Hiện tại em đang dùng con biến tần Shirai 400W đúng như cái hình 1 cụ post ở trên ý. Theo em nếu có điều kiện thì cụ nên đầu tư luôn từ đầu quả bơm biến tần

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Con này chạy phải nói là cực êm, êm nhất trong các thể loại em đã dùng qua, nhưng độ xả ở vòi bát sen tắm không mạnh đâu. Hiện tại em đang dùng con biến tần Shirai 400W đúng như cái hình 1 cụ post ở trên ý. Theo em nếu có điều kiện thì cụ nên đầu tư luôn từ đầu quả bơm biến tần
Thằng Shira có bền ko cụ?

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Là như thế nào cụ nhỉ? E sợ độ cao như vậy thì áp lực ko đủ mạnh cho 2 tầng.
Nhà mà chỉ có 2 cụ già là thường xuyên ở nhà thì em nghĩ giải pháp đặt Tank nước lên cao là hiệu quả hơn ...
Dùng bơm tăng áp thì tốn điện và có trục trặc gì, mất điện, ... mà ko có ng xử lý thì khả năng 2 cụ lại ko có nc dùng

Bonjovi

Xe hơi
Theo kinh nghiệm k
Bố mẹ em ở quê đang xây nhà 2 tầng, e tính lắp bơm tăng áp cho hệ thống nước .
Em định lắp bơm Hanil PA 139A công suất tầm 110w, nhà chủ yếu bố mẹ em sử dụng tầng 1 . Các cụ cho em hỏi công suất như vậy có đủ không? Hàng này có bị ồn không ?
Hàng này có hàng giả không ạ? Mua ở đâu thì yên tâm, e định mua online do em ở tỉnh.
Em cảm ơn cccm nhiều ạ.
Theo kinh nghiệm của mình thì ngoài máy bơm vẫn phải thiết kế đường ống cấp nước phải đủ to.
Nhà mình làm 4 cái vòi (3 cái trong nhà vệ sinh - xí, bồn rửa và vòi tắm ) 1 vòi ở ngoài hiên, lắp ống phi 27 mà nước ở trong WC đủ mạnh còn vòi ngoài hiên thì quá yếu. Có máy bơm áp, nhưng nếu để triết áp mạnh thì máy bơm chạy liên tục nhức hết cả đầu.
Mà để chiết áp nhẹ thì máy tắt bật liên tục lại hại máy.
Nên dù có máy tăng áp thì đường ống nước vẫn phải đủ to.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Là từ nước máy vào bể chứa từ 0.8 m3 trở lên rồi từ bể qua bơm cao áp chia khắp nhà ạ. Nhà em 2 tầng bơm Hitachi 250W chia ra 6 vòi, 5 trong nhà 1 ngoài nhà (lúc cần nghịch nước) dùng cùng lúc vô tư luôn gần 15 năm nay ạ. Và vẫn chừa 1 họng từ nước máy phòng khi mất điện.

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
Nhà bác 2 tầng, bác làm thêm trụ hoặc xây tum rồi để bể lên thì độ cao là cũng ổn rồi. Chủ yếu là thợ chọn lắp ống phi như nào để nước xuống được nhiều áp lực đủ thì phun khoẻ ngay mà.
Em thấy cái tăng áp nó cứ tành tạch khó chịu lắm. Gặp ai hay tắm tối muộn nữa thì càng vang.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà mà chỉ có 2 cụ già là thường xuyên ở nhà thì em nghĩ giải pháp đặt Tank nước lên cao là hiệu quả hơn ...
Dùng bơm tăng áp thì tốn điện và có trục trặc gì, mất điện, ... mà ko có ng xử lý thì khả năng 2 cụ lại ko có nc dùng
Cái này e sẽ cân nhắc ạ.

phamhungbs

Xe điện
Bơm Hanil cực tốt luôn cụ, em dùng cho nhà từ năm 2011 đến nay vẫn chạy tốt. Nhà hiện đang ở thì em dùng Panasonic. Về bơm tăng áp thì tiếng ồn hai cái em thấy ngang ngang nhau. Bơm Pana đang dùng để bơm từ bể ngầm lên tầng 5.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà bác 2 tầng, bác làm thêm trụ hoặc xây tum rồi để bể lên thì độ cao là cũng ổn rồi. Chủ yếu là thợ chọn lắp ống phi như nào để nước xuống được nhiều áp lực đủ thì phun khoẻ ngay mà.
Em thấy cái tăng áp nó cứ tành tạch khó chịu lắm. Gặp ai hay tắm tối muộn nữa thì càng vang.
Thế để e nói với bên thợ nước, rồi sau này nếu yếu e lắp sau vậy

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bơm Hanil cực tốt luôn cụ, em dùng cho nhà từ năm 2011 đến nay vẫn chạy tốt. Nhà hiện đang ở thì em dùng Panasonic. Về bơm tăng áp thì tiếng ồn hai cái em thấy ngang ngang nhau. Bơm Pana đang dùng để bơm từ bể ngầm lên tầng 5.
Cảm ơn cụ, cụ biết mua chỗ nào hàng chuẩn ko ạ?

QueViet

Xe tăng
Bố mẹ em ở quê đang xây nhà 2 tầng, e tính lắp bơm tăng áp cho hệ thống nước .
Em định lắp bơm Hanil PA 139A công suất tầm 110w, nhà chủ yếu bố mẹ em sử dụng tầng 1 . Các cụ cho em hỏi công suất như vậy có đủ không? Hàng này có bị ồn không ?
Hàng này có hàng giả không ạ? Mua ở đâu thì yên tâm, e định mua online do em ở tỉnh.
Em cảm ơn cccm nhiều ạ.
Hàng HANIL bán chính hãng qua các shop lớn cũng nhiều, dùng rất tốt . Cũng cần nói rõ một chút: nhà 2 tầng thì áp lực nước tầng 1 thường là đủ, cái ta cần là tăng áp cho tầng 2 do cột áp thấp . Loại bơm HANIL 139A thường lắp ở đầu cấp vào các buồng WC, cấp cho 1 - 2 vòi do đường kính ống chỉ có d21; nó đắt hơn các bơm khác cùng công suất do loại này thiết kế dùng để bơm được nước nóng từ dàn NNMT. Còn muốn lắp chung cho cả nhà thì phải chọn loại bơm to hơn để phù hợp với trục đường ống d40 - d60, nên sẽ tốn tiền mua máy và tiền điện chạy máy.
Kinh nghiệm thì cụ bố trí bể nước mái sao cho chênh cột áp từ đầu ra đường ống đến vòi khu WC gần nhất khoảng lớn hơn /bằng 3m là được.

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hàng HANIL bán chính hãng qua các shop lớn cũng nhiều, dùng rất tốt . Cũng cần nói rõ một chút: nhà 2 tầng thì áp lực nước tầng 1 thường là đủ, cái ta cần là tăng áp cho tầng 2 do cột áp thấp . Loại bơm HANIL 139A thường lắp ở đầu cấp vào các buồng WC, cấp cho 1 - 2 vòi do đường kính ống chỉ có d21; nó đắt hơn các bơm khác cùng công suất do loại này thiết kế dùng để bơm được nước nóng từ dàn NNMT. Còn muốn lắp chung cho cả nhà thì phải chọn loại bơm to hơn để phù hợp với trục đường ống d40 - d60, nên sẽ tốn tiền mua máy và tiền điện chạy máy.
Kinh nghiệm thì cụ bố trí bể nước mái sao cho chênh cột áp từ đầu ra đường ống đến vòi khu WC gần nhất khoảng lớn hơn /bằng 3m là được.
E cảm ơn cụ, thế chắc xây xong nhà nếu cần thiết thì e lắp sau vậy

xegiacmo

Xe container
Nhà em dùng con này . Hơi ồn tí , được cái mạnh như mát xa =))

Thành Thị 1

Xe điện
cái của cụ chủ thớt ko phải loại tạch tạch, là loại cảm biến dòng chảy rồi, chạy bao êm. h ai dùng áp nữa, hỏng hệ thống nước.

locdx

Xe buýt
Thằng Shira có bền ko cụ?
Nhà em có 2 cái bơm Shirai:
- 1 cái 200W đóng ngắt bằng rơ le điện tử nên KHÔNG phát ra tiếng tạch tè. Để nguyên bản dùng được 3 năm thì bị tình trạng cứ 15 phút nó lại bơm mồi bù áp, tìm ko ra chỗ hở nên em đã ngắt bỏ hoàn toàn bo mạch điện tử ra để chế thành bơm cảm biến dòng chảy. Từ lúc mua đến giờ đã dùng 5 năm chưa vấn đề gì.
- 1 cái bơm biến tần 400W, xài từ tháng 2/2022 đến giờ cũng chưa có vấn đề gì.