[Funland] Máy bay Vietjet đi Huế lại hạ cánh xuống Đà Nẵng rồi bồi thường cho mỗi khách 100k đi xe đò ra Huế.

F_175.46

Xe tăng
Hồi xưa em đi SGN - HUE, cũng phải hạ cánh xuống ĐN rồi bổn hãng dùng xe đưa đón chở ra Huế. Bước lên xe em còn hỏi nhân viên "qua đèo Hải Vân mà xe hạ cánh xuống vực thì bổn hãng tính bảo hiểm máy bay hay bảo hiểm xe ô-tô đây?".

Phủi phui cái miệng, nhờ nói kiểu ém xì bùa thế mà xe ko lộn xuống đèo. :)) :))
Cụ hỏi câu xóc óc thế :)

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nhề.
Cà phê bít =))=))=))=))=))=))=))
Cơ quan chủ quản của cái báo kinh dị này của mợ là gì???
Đám xâu bít ah ???
Nói trắng ra, độ tin cậy của cái Đại Lá Cải này còn chưa với tới cái đế giày của FB nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Giấy phép thiết lập trang thông tin điện tử tổng hợp trên internet số 1776/GP-STTTT do Sở Thông tin và Truyền thông TP Hà Nội cấp ngày 23 tháng 06 năm 2014.

Cụ có khả năng đọc hiểu không? Tôi còm là nếu hãng thua kiện (trong các vụ kiện, có nhiều ví dụ lắm) thì phải bồi thường rất lớn, còn PL Việt Nam thì nếu có thua thì số tiền là muỗi.
Chính vì PL VN thế nên không có sức răn đe được các hãng làm ăn láo.
Em cần cụ dẫn chứng một vụ việc mà cụ nói PL Việt Nam thì nếu có thua thì số tiền (bồi thường) là muỗi, nếu không có trong ngành hành không VN thì các vụ việc khác để chứng minh điều cụ nói trên.

BAYFUN

Xe tăng
VNA e cũng mấy lần không hạ cánh được Chu Lai phải dong ngược ra Đà Nẵng. Bồi hoàn 300K 1 khách
Em cũng nghĩ trong các trường hợp này là do hãng ko thể sắp xếp đc nên mới bồi hoàn cho khách như vậy thôi, chứ hãng hàng không nào cũng cố gắng giữ gìn hình ảnh của mình, xây dựng thì mới khó chứ đạp đổ thì dễ mà phải không cụ nhỉ :)

hoangme8989

Xe buýt
em hóng update thông tin mới, chỉ đang thấy cãi nhau

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
với nguồn FB thì em đề nghị các Cụ cứ bình tĩnh đã rồi chờ xem tính chính xác đến đâu. Nếu đúng thì các Cụ chửi cũng chưa muộn. Chưa kể là có trường hợp nó sẽ hỏi là bây giờ các anh chờ đến sáng mai bọn em mới có xe đến hay các anh đồng ý nhận 100k để tự ra đi luôn. Vẫn sẽ có những người đồng ý nhận tiền để đi mà.
Cụ nói chuẩn ạ. Khả năng hãng sẽ có sắp xếp xe, nhưng phải đợi đến giờ làm việc chứ nửa đêm thì kiếm đâu ra xe. Có những khách ko đợi đc chấp nhận mức bồi hoàn như thế thì VJ xuất tiền thôi.

netresource

Xe tải
Giống như nó delay thêm 1 tiếng thôi.
Khác cụ à, đoạn đường từ Đà Nẵng ra Huế, bạn có chắc chắn ko có sự cố gì xảy ra trên không nếu di chuyển bằng đường bộ. May là bây giờ đã có hầm, chứ ngày xưa vượt đều là risk nhiều lắm.

Hạnh Lux

Xe buýt
Bọn này quá đáng thật đấy

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn ạ. Khả năng hãng sẽ có sắp xếp xe, nhưng phải đợi đến giờ làm việc chứ nửa đêm thì kiếm đâu ra xe. Có những khách ko đợi đc chấp nhận mức bồi hoàn như thế thì VJ xuất tiền thôi.
Theo quy định, nếu VJ đề nghị khách đợi đến 6h sáng thì hãng phải đặt phòng khách sạn cho khách nghỉ đấy, khi đó VJ còn tốn mớ nữa nên VJ không chọn phương án này đâu.

Trong clip, nhân viên VJ nói là VJ không gọi được xe. VJ không đề nghị khách hàng đợi xe.

Tookies

Xe điện
Cụ có khả năng đọc hiểu không? Tôi còm là nếu hãng thua kiện (trong các vụ kiện, có nhiều ví dụ lắm) thì phải bồi thường rất lớn, còn PL Việt Nam thì nếu có thua thì số tiền là muỗi.
Chính vì PL VN thế nên không có sức răn đe được các hãng làm ăn láo.
Cụ đoán mò.
Tháng đầu tiên dính thông tư 14. VNA bay gần 2 tỷ 1 tháng cho 4 chuyến bay.
Cảng vụ nó giám sát cụ nhé. Báo cáo láo là ăn phạt cảng.
Còn lý do bất khả kháng nó qui định trong hợp đồng vận chuyển. Chỉ có khách VN dốt, chứ không thằng khoai tây hâm nào ăn vạ lý do thời tiết cả.
Google miễn phí, nên cụ search mấy ngày bão tuyết, băng, sương mù. Khoai tây nằm vạ vật chờ cỡ chục nghìn khách là thường.

Hỗ trợ đường bộ của VJ thì có vấn đề thật. Cái này do qui định của cục HK cho chặng đường bộ tương ứng lạc hậu con mịa nó rồi. Do nó bố trí được xe đưa, nên mấy cụ đòi tiền chỉ được 100K an ủi phí

Chỉnh sửa cuối:

nhuycu

Xe tải
Em bay Chu Lai ra HN cũng VJ, mưa không bay được, chờ đến 23h đêm, hãng cấp cho mỗi khách 100k, em kêu ta xi ra Đà Nẵng bay về HN tốn kém hơn cho khách.

xekcòi

Xe tải
Chiêu này thật bá đạo.

Nguyen Tien Minh

Xe tải
Sao khi vào otofun và theo dõi sát sao mấy vụ hot hot, em nhận ra 1 điều là tất cả thông tin đọc được trên báo đều có thể không đúng, hoặc đúng 1 phần, nó đẩy lên xa quá.
Về vụ này, hơi mất lòng tí nhưng nếu em đi du lịch, có lẽ em vẫn săn vé 0 đồng của VJ :(

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Sao khi vào otofun và theo dõi sát sao mấy vụ hot hot, em nhận ra 1 điều là tất cả thông tin đọc được trên báo đều có thể không đúng, hoặc đúng 1 phần, nó đẩy lên xa quá.
Về vụ này, hơi mất lòng tí nhưng nếu em đi du lịch, có lẽ em vẫn săn vé 0 đồng của VJ :(
Thì các sản phẩm lỗi, hỏng, các thức ăn ôi, thiu mà được bán rẻ vẫn có người mua mà, người không ăn được thì dùng chăn nuôi gia súc.

acc1975

Xe tải
Fb thì e chưa dám chém, nghe 2 tai đã. Chứ xe lửa mà có gì ngta còn bố trí xe oto chở khách về tận ga dc, ko lẽ VJ ko thuê dc sao, nếu đúng thế thì nên tẩy chay VJ.
Fb giờ cũng cẩn thận. Không dám đưa tin bố láo, hạ thấp uy tín doanh nghiệp hàng đầu đất nước. Ăn phạt ngay

dexom

Xe Cứu Trợ
Thế thì chả khác gì xe đò.

7years

Xe điện
em bị 1 lần Cathay đây

nó thả ở sân bay HK 12h đền cho 1 cái vu chơ 40 đô HK. Chỉ có giá trị trong sân bay, nhưng mua rồi thì không giả lại tiền thừa. Mua được quả cam 20 đô. Ngồi bóp cam cả buổi hihi... tâm thế không như Trần Quốc Toản bóp nát quả cam, mà kiểu như nhẽ tự mình bóp ch... thì có quả cam bóp tạm

Hồi 1999 có bay VNA, lần chậm chuyến cũng từ 9h sáng đến 3h chiều, nó cho 2 lựa chọn, 1 đền tiền, huỷ vé; 2. bay chuyến sau 3h chiều, cho xe đưa về ở KS 4 sao miễn phí nhưng 2 người/phòng+ bữa trưa khách sạn miễn phí (hãng đặt, chỉ xách đít xuống ăn rồi biến), chiều lại có xe đưa ra sân bay cũng miễn phí, chỉ cần chìa cái thẻ nó phát cho là xong chứ khỏi làm thủ tục gì lôi thôi....

Hồi đó thôi, chứ sau này thì nghỉ kaka... xưa bay máy bay nó là cái gì ghê gớm quá cơ

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
em bị 1 lần Cathay đây

nó thả ở sân bay HK 12h đền cho 1 cái vu chơ 40 đô HK. Chỉ có giá trị trong sân bay, nhưng mua rồi thì không giả lại tiền thừa. Mua được quả cam 20 đô. Ngồi bóp cam cả buổi hihi... tâm thế không như Trần Quốc Toản bóp nát quả cam, mà kiểu như nhẽ tự mình bóp ch... thì có quả cam bóp tạm

Hồi 1999 có bay VNA, lần chậm chuyến cũng từ 9h sáng đến 3h chiều, nó cho 2 lựa chọn, 1 đền tiền, huỷ vé; 2. bay chuyến sau 3h chiều, cho xe đưa về ở KS 4 sao miễn phí nhưng 2 người/phòng+ bữa trưa khách sạn miễn phí (hãng đặt, chỉ xách đít xuống ăn rồi biến), chiều lại có xe đưa ra sân bay cũng miễn phí, chỉ cần chìa cái thẻ nó phát cho là xong chứ khỏi làm thủ tục gì lôi thôi....

Hồi đó thôi, chứ sau này thì nghỉ kaka... xưa bay máy bay nó là cái gì ghê gớm quá cơ
Nó thả cụ ở sân bay HK rồi đền 40 đô HK để cụ bắt xe đò về VN à?