[Thảo luận] Máy bắn tốc độ - ai kiểm định?

Kéo Xe

Xe hơi
taydixewavehg;13765288 haoach viết Một trong các biện pháp nhằm kiềm chế TNGT là hạn chế tốc độ trên các tuyến đường theo quy định của ngành giao thông. Để kiểm tra xem các phương tiện có vi phạm tốc độ không nói:
cụ được cái triết lý chuẩn............. niềm mơ ước của mọi người

anh cho em xin

Xe buýt
có cụ đi mec ở cao tốc cầu rẽ-ninh bình cài set limit 100km/h rùi mà vẫn bị bắn 109km/h đấy .ko hiểu súng ống kiểu ji nữa
Các cụ ý giải thích rồi mà cụ ơi, người bắn khác nhau sẽ cho ra kết quả khác nhau. Tất cả do luyện tập mà thành tài nên ta đạp ga (set) non đi 1 tí, ví dụ như 45/50 hoặc 95/100.

h_mdc

Xe điện
Em hỏi ngu tý: thế cái công tơ mét của xe thì ai kiểm định? Khi khám xe họ có kiểm định cái công tơ mét không? Đã bác nào bị kiểm định nói là công tơ mét sai chưa?
Hồi em đi con xe cũ, khi lên tốc độ 100km/h và lớn hơn thì lại có nhạc tính tang báo, tốc độ thực lúc ấy chỉ là 80km/h, em biết là cái công tơ mét chỉ sai nhưng khi kiểm định (có kẹp bác) chả thấy họ nói gì đến cái công tơ mét cả!

Yoo

Xe hơi
Bác mua cái này ở đâu báo anh em mua với thì xxx chỉ có đường ... treo súng
Về nguyên lý thì có cái thiết bị đo tốc độ dùng laser như bác kể trên nhưng ở Việt nam xxx sử dụng máy dùng nguyên lý radar Doppler bác à.
Xe em có gắn con radar detector. Nó có khả năng phát hiện từ tầm 2km trên đường bằng và 1 km trên đường vòng và che khuất nói chung là tất cả các băng tần radar mà xxx các xứ trên đời này dùng để bắn + thêm cả laser với góc phát hiện 360 độ lun.
Đi nhiều nhưng em chưa thấy cái đèn báo bắn laser nó sáng bao giờ cả:69::69::69:

Hơn nữa cái quy trình bắn tốc độ của xxx cũng phức tạp chán. Không có giống như cao bồi cỡi ngựa bắn súng trong film đâu

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cụ cũng bị mức vượt tốc độ trên 20-35km/h giống nhà cháu, phạt 5 triệu , giữ bằng 30 ngày. Nhà cháu a cay do bị lừa vụ tem bảo hành thành kiểm định cụ à.
Hôm 28/4 e bị lỗi này, hôm qua đi lại tuyến cũ mới phát hiện ko có biển báo 50, khốn nạn thật, biển bản cũng đã xong. Tiền cũng đã nộp rồi, tiết rằng hôm đó e ko có time để kiểm tra biển báo với tem súng, điên thật.