MaxSpeed cho các loại xe số-mời các bác bình loạn ạ!

pttoan265

Xe tăng
Giờ mới biết các cụ OF nhà ta cũng đã có lúc làm quái xế nhỉ. E có wave thái, vừa rồi lên quả bugi NGK iridium lên vác ra Văn Phú - Hà Đông test. Thấy cũng được 100km/h.

Stock RSX

Đi bộ
(Đào) mới chiến đc con wave rsx 2019 downhill 122kmh :v .

Isu_zu

Tháo bánh
E đi xe số (future & jupiter), xe ga và PKL, e thấy thế này, theo cảm nhận thôi:
- Đồng hồ cùng chỉ 60km/h, e cảm giác Sh150 chạy nhanh hơn xe số pkn.
- Đồng hồ cùng chỉ 80km/h, e cảm giác PKL chạy nhanh hơn Sh150
Hình như xe số dưới 125cc, đồng hồ tốc độ không chuẩn như xe pk lớn hơn :). Cảm nhận thôi chứ e cũng ko có cách nào đo chính xác sự chênh lệch.

Isu_zu

Tháo bánh
Bác thangktv có nhầm không vậy,vận tốc nó phụ thuộc vào công suất và tỷ số truyền,khi tỷ số truyền tối ưu rồi thì công suất sẽ quyết định max speed,e thì chưa thấy xe nào mspeed vượt quá cc trừ con fx ra
Tỷ số truyền tối ưu + tua máy + công suất mới ra max speed cụ ạ. Trong đó công suất liên quan đến tải, và max tua liên quan đến max speed. Xe thường tua máy tầm 6-9krpm, xe đua nó lên đến 18krpm.

có đo thì đem theo cái GPS mà đo, đi tin vào đồng hồ máy làm gì
đến đồng hồ điện tử của winner còn sai bét ra nữa là...
dream 8 mã lực ko có chuyện lên 100 nổi đâu

Em rất là khoái phi xe...hết ga lúc có điều kiện, chỉ là em thích đi nhanh chứ k phải lạng lách phóng ấu đâu các bác nhá! Em mở topic này hỏi xem các bác đã từng đi xe gì và phóng được tốc độ là bao nhiêu để em mở mang tầm mắt với ạ.
Em đã đi rất nhiều lần từ Hà nội về Nghệ an quê em roài -250km với 3 con xe: Dream, Wave Alpha đời đầu và JupiterGravita rồi, tốc độ max cho 3 loại xe đó lần lượt là 110, 95 và 90km/h.
Nào, mời các bác cho ý kiến!
Cũng giống chủ thớt, ngày trc cứ lên xe và có cơ hội là phải vặn hết ga, mình đã từng đi xe Dream Việt của mình chạy hết ga nhiều lần nhưng đúc kết lại 1 điều là tốc độ tối đa phụ thuộc rất nhiều yếu tố: phụ thuộc tải trọng, phụ thuộc chất lượng xe, phụ thuộc lốp xe, nhông xích xe, phụ thuộc dầu nhớt và những yếu tố bên ngoài như là mặt đường và tốc độ gió nữa..chính vì thế mà cùng một cái xe nhưng có hôm đi một hết ga chỉ 95km/h, nhưng có đợt đi 2 người mà lên kịch kim 120km/h. Những năm 2000 mình chạy xe số có những cung đường nghĩ lại thật kinh khủng, chạy từ hết Cầu Việt trì về đến khu vực Cầu giấy khoảng 50 phút, chạy từ cây xăng Hàng Bún đến đúng Đường Tròn (Trung tâm tp Thái nguyên) hết 1 tiếng, chạy ban đêm đi đường cũ một mạch từ Cầu giấy vào đến Tp Thanh Hóa đúng 3 tiếng...Nghĩ lại cũng thấy rất liều..giờ thì ko giám chạy xe gì hết ga nữa rồi :D :))