[Funland] Mâu thuẫn anh chị em - Có phải do bố mẹ?

Nắng nhạt

Xe điện
mỗi một thế hệ nhận thức nó khác mợ nhỉ. có những cái hay hơn và có dở hơn. em rút kinh nghiệm rồi, con mình mình dạy thôi, ko dạy được thì cũng ............đành chịu. con của các anh chị nó cãi mình vài câu lại bực thêm ấy. tốt nhất là chúng nó sống sao hưởng vậy, đời nó tự lo chứ chả lo thay được đâu ạ
Chính xác cụ ạ

TUCSON9389

Xe điện
Cũng tùy nếp từng nhà nữa ạ, 4 đứa con 2 ông anh cháu mà ko nên ko phải cháu vẫn mắng bình thường. 1-2 tuần vẫn chat chit nói chuyện phiếm với chúng nó, có chuyện gì thì chúng nó vẫn gọi điện hỏi ý kiến. Mấy đứa con- và cháu của đại gia đình cháu chúng nó cũng khá thân nhau, có hẳn 1 group để buôn dưa lê nói xấu bố mẹ :D
Ngày mừng thọ ông bà thì chúng nó cũng bí mật họp hành với nhau rồi chung tiền đi mua quà tặng. Ngày hè, ngày lễ gặp nhau là kiểu gì cũng có 1 ngày dành cho nhau (chỉ các cháu riêng với nhau) đi xem phim ăn uống.
Ngược lại truyền thống nhà cháu cũng thế, anh chị em bên nội, anh chị em bên ngoại cũng thân nhau lắm.
đúng là cũng có đứa này đứa kia. nhà em thì cũng có nhóm của em với các cháu, mấy đứa ngoan thôi còn mấy đứa hư nó tự thoát khỏi nhóm rồi

Hải Linh Lưu

Xe tải
Phải nói là công.lao cha mẹ như trời bể. Các bà mẹ rất thiết thực, công bằng đã đem lại sự bình yên cho nếp nhà, hạnh phúc cho cháu con. Các cụ là tấm gương đáng để noi theo.
Vâng cụ. Nên em vẫn cứ nhất trí quan điểm: Dẫu rằng của nả của cha mẹ thích làm gì thì thật, về lý là thế thật, nhưng về tình thì các con nó cũng chỉ thuận theo tâm lý tự nhiên được thôi . Bố mẹ không công bằng mà đòi con nó vui vẻ yêu thương trân trọng nhau ư, làm gì có. Nó chỉ phận làm con nên không dám thể hiện thôi.