Mẫu Sơn 23-24/10/2010 Đến hẹn lại lên nào!!!!!!!!!

EZdong

Xe điện
Danh sách updated đoàn offroad Mẫu Sơn 23-24/10/2010:

1. EZdong + 1 Gấu
2. toanco_k32 + Gấu + 1F1
3. Namvu + 1F1
4. Bankt + Mẹ + 1 Gấu + 1 F1
5. Tân 2.0V6
6. laixe6868 + Gấu + 2F1
7. vctv + Gấu + F1
8. Viking + 1Gấu + F1
9. Terrano II (local expert - hẹn gặp cụ ở Lạng Sơn)
10. .............. (still opened)
Hen các cụ sáng mai 23/10/2010 ở Nhà hát Lớn trước 6h30 nhé!!!!!!!!!!!!!!!!

nhimphich

Xe điện
Em cũng thích đi Mauson mà chưa đi được. Nghe nói đường khó đi hơn lên Mã pì lèng Hà giang (bác lái xe đi Hà giang hôm nọ em đi nói thế). Hôm nào các cụ VIT về RP cho anh em cùng biết nhé. Chúc các cụ lên đường vui vè, có thêm nhiều kỷ niệm đẹp@};-

Terrano II

Xe hơi

Lần đầu em cưỡi Vịt lên MS hồi 2004 ạ, bắt chước anh Quang Dũng tý
Hồi đó xe cụ NamVu xấu hơn bây giờ nhiều quá :))

Em sẽ cố sắp sếp, nếu đi đc sẽ alo ngay. Các cụ xuất phát từ HN khoảng 7-8h cho thoải mái, chứ đi sớm quá lên cũng ko có gì đâu

vctv

Xe buýt
Danh sách updated đoàn offroad Mẫu Sơn 23-24/10/2010:

1. EZdong + 1 Gấu
2. toanco_k32 + Gấu + 1F1
3. Namvu + 1F1
4. Bankt + Mẹ + 1 Gấu + 1 F1
5. Tân 2.0V6
6. laixe6868 + Gấu + 2F1
7. vctv + Gấu + F1
8. Viking + 1Gấu + F1
9. Terrano II (local expert - hẹn gặp cụ ở Lạng Sơn)
10. .............. (still opened)
Hen các cụ sáng mai 23/10/2010 ở Nhà hát Lớn trước 6h30 nhé!!!!!!!!!!!!!!!!
Cụ chỉnh lại tập trung lúc 7h00 đi, sáng mai 6h30 em phải đưa F1 đi học ở Phan Đình Phùng rồi mới vòng ra Nhà hát lớn được.

Nhìn đội hình đã thấy đẹp rồi.

Em có cậu em là thổ dân ở Đồng Đăng, nó hẹn trưa mai đón tiếp Đoàn mình ở TP Lạng Sơn đấy, nếu lúc về các cụ thích lên Đồng Đăng chơi thì em bảo nó dẫn đi.

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Cụ chỉnh lại tập trung lúc 7h00 đi, sáng mai 6h30 em phải đưa F1 đi học ở Phan Đình Phùng rồi mới vòng ra Nhà hát lớn được.
Nhìn đội hình đã thấy đẹp rồi.
Em có cậu em là thổ dân ở Đồng Đăng, nó hẹn trưa mai đón tiếp Đoàn mình ở TP Lạng Sơn đấy, nếu lúc về các cụ thích lên Đồng Đăng chơi thì em bảo nó dẫn đi.
Em điều chỉnh lại là xuất phát 7h00 các cụ nhé!
Theo em đi đến Mẹt thì nghỉ giải lao 30' để các cụ/mợ F1 ăn sáng. Ăn trưa thì nhờ cụ vctv bẩu cậu em chỉ chỗ ăn trưa cho đoàn luôn.
Hẹn gặp các cụ sáng mai@};-

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chúc các cụ lên đường vui vẻ nhá! Cụ chủ thớt nhớ cho xin nhiều ảnh ọt vào nhé! Em ở nhà hóng tin các cụ đới;))

Lòng Vòng

Xe đạp
Em khuyên các bác lên Mẫu sơn qua đêm phải nhớ mang theo đồ ăn , vì trên đó khách sạn to nhất cũng không dự trữ đồ ăn cho nhiều người . Ngày trước bọn em lên ở qua đêm đến khi đặt đồ ăn thì hỡi ơi chẳng có gì ngoài 1 con gà 10 quả trứng , mấy mớ rau
suýt chết đói , may mà ra ngoài mua đc 20 quả trứng luộc không thì không biết thé nào
Bác vẫn còn may chán. Em có lần mất cả ngày ăn bánh mỳ chấm sữa ở MS đấy. Nhưng các bác ấy đi có gấu đi cùng thì chắc yên tâm rồi.

Chúc các cụ lên đường vui vẻ, về nhớ đưa nhiều ảnh lên nhé. Em đang đi công tác xa 1 tháng, không đi cùng các cụ được tiếc lắm lắm.

EZdong

Xe điện
Em và Gấu về đến nhà lúc 18h rồi ạ.
Thanks tất cả mọi người đã tham gia chuyến đi rất vui, an toàn & nhiều ký ức đẹp!!!!!!!!!!!!!
Các cụ chụp nhiều ảnh thật, cụ nào có ảnh đẹp thì úp lên cho anh em thưởng ngoạn. Em úp tạm vài cái đã:
Tập trung ở Nhà hát lớn. Tổng cộng có 7xe (5 VIT + 2 Maz) 14 người nhớn + 5F1:

Cụ bankt đưa cả đoàn đi ăn sáng bên Nguyễn Sơn (Gia Lâm) rồi mới đi. Nhà Đèn dẫn đoàn, em khóa đuôi cho nó chắc
Viking có ý hay (có khi ý của Gấu - em dự thế??) kéo cả đoàn theo QL 1 cũ thăm Ải Chi Lăng, ôn lại truyền thống rồi leo tiếp Dốc Sài Hồ:

Dốc Sài Hồ:

Ăn trưa ở Minh Quang Res. ở Lạng Sơn 14h30 bắt đầu đi lên chỗ này:

Đến Mẫu Sơn, nghỉ ở Yến Yến Motel:

Món này đã được thu xếp trước cho đoàn công tác (25 kg, 1.2T)

Sản phẩm:

Tương đối ổn:

Thanks cụ vctv mang ánh sáng (K+ HD) đến cho dân bản:

Buối tối hơi lạnh, phải sưởi. 6h sáng nay vẫn.......... hơi lạnh:

Em, cụ Tân V6 2.0 và toanco_k32 di chợ Mẫu Sơn sớm quá, có mỗi một người bán:

Do điều kiện giao thông khó khăn nên chỉ bố trí được cặp gà nướng 6 cựa & xôi, cháo, thịt quay cho nó qua bữa sáng nay:

Đạm bạc:

Khó khăn nhưng không khí thật là vui:

Nhất là các Gấu!!!!!!!!!

Cả đoàn lên cao độ 1180m trước khi ........... đi chợ Tân Thanh:

Chỉnh sửa cuối:

Kool2k3

Xe tải
Ảnh đẹp quá, các cụ up nhanh nhanh cho mọi ng ở nhà xem với ạ. ~o)

laixe6868

Xe tải
Buổi ọp Mẫu Sơn của Vit Club đã thành công tốt đẹp. Mặc dù xe của e gặp sự cố nhưng em vẫn thấy rất vui vì qua toàn bộ chuyến đi càng thêm hiểu biết và gắn bó giữa các thành viên, vì xe của em mà các bác đã phải vất vả xử lý sự cố và gián đoạn chương trình của các bác. Em rất lấy làm tiếc và 1 lần nữa cảm ơn các bác nhiều nhiều.
Sau khi thanh toán và đưa xe ra khỏi gara cứu hộ ở LS, em thỏa thuận với gara là sẽ đi lên Đồng Đăng, nếu có vấn đề gì thì lại đưa xe quay lại gara. Em đi theo sau các bác đến gần đường rẽ đi ĐĐ thì linh cảm rằng rằng kết nước vẫn có vấn đề vì nó đã nứt 1 chỗ thì sẽ tiếp tục nứt chố khác. Thế là em dừng xe và điện ngay cho bác EZdong để báo cáo và xin phép quay về. Về đến Chi Lăng, em dừng xe kiểm tra thì thấy có hiện tượng hao nước, nhìn kỹ thì thấy vai kết nước ở phía trong có hiện tượng trào nước ra ngoài, em ngồi nghỉ 1 lúc và mua 1 chai nước suối đổ vào rồi chạy tiếp. Cứ thế về đến Kép, đến TP Bắc Ninh nghỉ đổ nước thêm 2 lần nữa rồi về đến nhà. Như vậy là xe em đã bị nứt phần vai két nước từ ở nhà, chỗ nứt quá nhỏ chỉ gây hao nước, nước trào ra chỗ nứt rồi lập tức khô ngay nên không thể phát hiện. Đến khi chạy hơn 100km liên tục thì vết nứt toác thêm và phụt nước trong két đang sôi ra ngoài. Do vai kết nước dùng lâu ngày đã lão hóa nên hàn xong phía trước thì tiếp tục nứt phía trong. Lúc ngồi xe bác Nam Vũ trở lại Mẫu Sơn em lại thấy nhớ Vịt quá các bác ạ. Một lần nữa cảm ơn các bác!

vitara73

Xe buýt
Tiếc quá e không đi được vì phải thi chuyên viên chính, nhìn ánh đẹp quá mà thèm
Chúc mừng các bác

vctv

Xe buýt
Cụ EZ đã tóm tắt chuyến đi, em xin tường thuật chi tiết:

Theo chương trình, đúng 7 giờ sáng, 5 chú VIT của các cụ EZ, Nam Vu, Toanco_K32, Viking và em đã có mặt tại Nhà hát lớn, cụ Toanco_K32 kiểm tra súng ống, các cụ khác ngắm nghía xe độ của Nhà Đèn, còn cụ laixe6868 (Premacy) đến sau do 2 F1 còn nhỏ và cụ Bankt (Mazda3) nhà ở Gia Lâm nên chờ đoàn sang ăn sáng ở Nguyễn Sơn:

Sau khi ăn sáng xong, cả đoàn 7 xe nhằm hướng Lạng Sơn thẳng tiến. Đến chỗ nghỉ ở Bắc Giang, cụ Viking có sáng kiến dẫn đoàn rẽ vào đường 1 cũ qua Đồng Mỏ để tham quan Ải Chi Lăng, phong cảnh trên đường đi rất đẹp:

Công nhận cụ Viking trẻ mà đi nhiều biết nhiều, em đã đi Lạng Sơn nhiều lần nhưng chưa biết Ải Chi Lăng ở chỗ nào. Hôm nay mới biêt đây là nơi quân ta đã chém đầu Liễu Thăng:

Cả đoàn dừng lại chụp ảnh ký niệm:

Đi gần đến TP Lạng Sơn có 1 cái cầu vượt qua núi cho tàu hỏa rất cao và đẹp, lần đầu tiên em nhìn thấy:

Đoàn nghỉ ăn trưa tại Nhà hàng Minh Quang ở TP Lạng Sơn với các món đặc sản vịt quay, khau nhục, rau bò khai, phở chua ...:

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Nghỉ ngơi một lúc, đoàn lại tiếp tục hướng huyện Lộc Bình lên Mẫu Sơn, lúc này đoàn có thêm bác chủ nhà nghỉ trên Mẫu Sơn dẫn đường, chạy 1 chú Terios từ Hà Nội lên:

Đến chỗ rẽ trái lên Mẫu Sơn:

Đường lên Mẫu Sơn rất cao và hẹp, rất nhiều đoạn uốn lượn quanh co và cua tay áo, một bên là vách núi cao, một bên là vực sâu, nhưng có hàng rào chắn bảo vệ nên đi cũng đỡ lo, tuy nhiên đến những chỗ cua khuất tầm nhìn thì vẫn nên bấm còi cho người đi ngược chiều biết:

Đi qua khu vực gần biên giới giáp với Trung Quốc:

Chỉnh sửa cuối:

vctv

Xe buýt
Em theo tốp dẫn đường lên đến nhà nghỉ trên đỉnh Mẫu Sơn lúc gần 4 giờ chiều:

Đây là vị trí và độ cao theo GPS:

Trong lúc chờ đợi tốp cụ EZ, Nam Vũ, laixe6868 lên sau do xe cộ trục trặc thì em triển khai lắp cái chảo K+ HD để phục vụ các cụ xem bóng đá Anh tối thứ 7, vì hệ thống truyền hình của nhà nghỉ thu qua anten dàn vừa bị sét đánh hỏng:

Bộ này của em mang đi không ngờ lại là công cụ để dỗ dành cho các F1 ăn nhanh và chơi ngoan không quậy phá: em mở kênh Bi Bi, 100% F1 ăn xong ngồi xem chăm chú, để yên cho bố mẹ đánh chén ngon lành. Đây là 1 kinh nghiệm rất tốt cho các gia đình có F1 còn nhỏ.

vctv

Xe buýt
Em ra sau nhà xem bố con bác người Tày chuẩn bị quay lợn:

Quay bằng than củi ạ:

Và quay bằng tay thế này:

Sau khi quay khoảng 1 giờ thì thành phẩm đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Tối qua bác Lê chủ nhà nghỉ Yên Yến gọi điện hỏi thăm, em mạn phép thay mặt đoàn cám ơn vì sự chu đáo của bác ý và nhân viên nhà nghỉ, đặc biệt là bố con & con dâu bác người Tày rất nhiệt tình với đoàn mình.
Cụ bankt về sớm do F1 bé quá, khi xuống đèo bị say, về đến nhà lúc 13:56.
Cụ laixe6868 về muộn hơn em, nhưng cũng yên tâm rồi & sẽ xử lý triệt để là ok.
Các cụ khác chắc vẫn mệt nên chưa thấy úp ảnh nào cả? Tranh thủ đi các cụ nhé!!!!!!!!

viet phuong

Xe máy
Tiếc quá!!!!!!!!!
Sáng nay e mới mò mẫm vào xem hội mình. 2 ngày cuối tuần ở nhà tha thẩn, k biết đi đâu. e đang rỗi các cụ và giận cả bản thân mình đây này.huhuhu