Matiz se

matiz-se

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em chưa đủ 50 bài nên ko vào rao vặt được nên ké ở đây tý.

Các cụ, có cụ nào có con xe matiz se 2006-2007 ko phải taxi, ko lội nước...
đại khái thế thì ới em cái. Em đang cần mua gấp.

Sẽ cafe các cụ.

Thanks.

Xem bên salon Nguyễn Văn Cừ thì thấy nhiều matiz mà chả biết đâu mà lần, các cụ chỉ giáo thêm em với..........

hat65

Xe điện
cụ tránh được matiz ko phải taxi rất khó đấy. gặp được em SE gia đình ngon cụ nghe giá lại chạy mất dép luôn

muadem

Xe cút kít
Em nói thật: cụ muốn đi matiz thực sự thì cũng không phải lăn tăn nhiều làm gì cho mệt:>. Cụ cứ giắt vào xxx khoảng lít sáu lít bảy rồi lượn lờ trong các diễn đàn mua bán. Gặp được em nào: màu mè ưng, nội thất sạch sẽ, mở máy ra thấy không nát nát. Cụ nhảy lên vít thật căng chân ga thấy nó: bốc, côn không giựt, số không hóc, điều hòa mát là trả giá rồi vào chung kết luôn. Đừng nghĩ tắc xi hay không nữa, bản chất con matiz này nó lành như đất:)) không hỏng bất tử bao giờ, có những chi tiết biết nó hỏng vẫn cố đi rồi thay lúc nào thì thay:)) còn vỏ bên ngoài thì triệu bạc là long lanh:))

LAIXEANTOANCB

Xe đạp
Bây giờ tìm mua matiz khó thật , tìm được em mào chính chủ thì hét giá chạy mất dép luôn \:D/\:D/

hat65

Xe điện
Em nói thật: cụ muốn đi matiz thực sự thì cũng không phải lăn tăn nhiều làm gì cho mệt:>. Cụ cứ giắt vào xxx khoảng lít sáu lít bảy rồi lượn lờ trong các diễn đàn mua bán. Gặp được em nào: màu mè ưng, nội thất sạch sẽ, mở máy ra thấy không nát nát. Cụ nhảy lên vít thật căng chân ga thấy nó: bốc, côn không giựt, số không hóc, điều hòa mát là trả giá rồi vào chung kết luôn. Đừng nghĩ tắc xi hay không nữa, bản chất con matiz này nó lành như đất:)) không hỏng bất tử bao giờ, có những chi tiết biết nó hỏng vẫn cố đi rồi thay lúc nào thì thay:)) còn vỏ bên ngoài thì triệu bạc là long lanh:))
máy thì chả sợ, sợ nhất là chạy được vài tháng thấy vỏ nứt xé ra nhìn xong ko dám ngồi vào xe. luccs đấy bác có đắp cả chục triệu vào cũng chỉ dược vài tháng lại vậy

matiz-se

Xe buýt
máy thì chả sợ, sợ nhất là chạy được vài tháng thấy vỏ nứt xé ra nhìn xong ko dám ngồi vào xe. luccs đấy bác có đắp cả chục triệu vào cũng chỉ dược vài tháng lại vậy
Hic nghe cụ nói thế này em sợ khiếp vía.
Ông thầy dạy lái xe em môi giới cho em 1 con đời 2003, giá 135, em thấy đắt quá, các cụ nghĩ sao? Có cụ nào biết con nào thì báo em nhé. Em xin hậu tạ.........

matiz-se

Xe buýt
Hic nghe cụ nói thế này em sợ khiếp vía.
Ông thầy dạy lái xe em môi giới cho em 1 con đời 2003, giá 135, em thấy đắt quá, các cụ nghĩ sao? Có cụ nào biết con nào thì báo em nhé. Em xin hậu tạ.........
Cái em hỏi thì các cụ chả nói, số với má gì..............

matiz08

Xe điện
Cách đây 1 năm em cũng làm con matiz SE 2008, 180t, cũng chẳng biết là taxi hay không, thấy ngon, máy móc mới thì chiến thôi, đi cũng thấy lành, chưa phải sửa chữa gì cả. Em mua để đi, cũng chẳng quan tâm là bị đắt hay rẻ, thích là chiến,:)).

matiz-se

Xe buýt
Cách đây 1 năm em cũng làm con matiz SE 2008, 180t, cũng chẳng biết là taxi hay không, thấy ngon, máy móc mới thì chiến thôi, đi cũng thấy lành, chưa phải sửa chữa gì cả. Em mua để đi, cũng chẳng quan tâm là bị đắt hay rẻ, thích là chiến,:)).
Em nghe các cụ, ko quan tâm vụ taxi hay ko nữa.

Thế ngày xưa cụ đi mua thế nào? qua salon hay tìm trên mạng?

Matiz se 2007 - 2008 thì giá giờ tầm bao nhiêu hả cụ? (Cứ tính cho 1 con ko có option gì đặc biệt đi)

matiz-se

Xe buýt
Hôm qua nhân dịp về sớm, rẽ vào 2 cái salon bên nguyễn văn cừ xem vài em matiz.

Một em 2003 giá 150 củ, em xem xét, phân tích, tích phân, đối chiếu với các phao mà các cụ trên này đã chỉ bảo về việc phân biệt matiz s và matiz se, em kết luận là matiz s, trả 125 củ. Sâu còn cãi chày cãi cối là se, nản ko thèm xem.

Một em 2008, se thật, ngon lành, nhưng giá 185tr, chát quá, em trả 165 mà chưa được, 170 chắc ok ===> chú này ok thì ko đủ xèng.

Một em 2008, se, nhưng sơn lại, có vẻ đã dính chưởng mạnh, giá 160 củ, chết cái nữa lại tên công ty ===> chán chả muốn mặc cả.

Thôi em mộ dung phục trên này xem có cụ nào bán con matiz se trắng nào thì em vào ném đá. Đi salon oải lắm.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nhà em ở gần Nguyễn Văn Cừ đó. Em là sale mà em chả chơi với salon nào bên Nguyễn Văn Cừ cả. Cách đây nửa tháng thấy trên mạng có đăng tin ở Nguyễn Văn Cừ có địa chỉ bán Lac Se đen giá 23.3. Em tính tới đó giao lưu để sau này có khách thì mua hộ. Tới nơi, sale đó mồm năm miệng mười giới thiệu cái lac se AT (xe lac se MT bán rồi), sau khi em nói em cũng sale đi mua hộ xe thì thái độ khác hẳn, gần như bỏ mặc em chả tiếp chuyện. Một lát sau còn hỏi em "khách đặt tiền chưa". Chán, em đi về.
Nếu bác oải quá thì qua chỗ em xem spark (Van hoặc LT) mới tinh. Với tầm đó bác mua spark trả góp 2 đến 3 năm cũng được.
Vừa hôm qua em ký HD với một bác trên OF này mua xe Gentra trả góp. Mới đầu bác ấy cũng tính mua xe cũ nhưng tìm mệt nên quyết định mua xe mới.

matiz08

Xe điện
Em nghe các cụ, ko quan tâm vụ taxi hay ko nữa.

Thế ngày xưa cụ đi mua thế nào? qua salon hay tìm trên mạng?

Matiz se 2007 - 2008 thì giá giờ tầm bao nhiêu hả cụ? (Cứ tính cho 1 con ko có option gì đặc biệt đi)
Em cũng lên mạng tìm, thấy có người đăng, em qua xem thôi, đến xem thấy vỏ xe còn mới, có thể nó sơn lại rồi, em cũng không quan tâm lắm, đi thử thấy ngon lành, thì em chiến thôi, cụ chủ xe đòi đúng 182t không bớt xén gì, sau ra lội em 1t để lắp thêm đồ chơi,:)). Vì xe gần như nguyên bản, ghế nỉ, đầu đài, nói chung là không có thêm gì. Sau về em cũng đi độ thêm gần 10t nữa. Đi đến h thì thấy không vấn đề gì, xăng cộ thì chẳng biết tốn hay không, tính tương đối thì tầm 5,5l đến 6l/100km đường trường (chở 5ng, máy lạnh), còn đi trong phố thì cũng hơi tốn, hình như tầm 8l.

Em dự là con đời 2007 - 2008 ngon ngon giờ cũng phải tầm giá xe của em, nói chung cụ có ng quen biết vè xe thì dẫn đi mà xem, có j cũng dễ mặc cả hơn. Chúc cụ mua được xe nhanh,:). Giờ usd và vàng đang lên, em dự là giá xe cũng không thể rẻ được đâu.

muadem

Xe cút kít
Vẫn chưa mua được xe à? Em đang cần lên đời đây\:D/

matiz-se

Xe buýt
Em cũng lên mạng tìm, thấy có người đăng, em qua xem thôi, đến xem thấy vỏ xe còn mới, có thể nó sơn lại rồi, em cũng không quan tâm lắm, đi thử thấy ngon lành, thì em chiến thôi, cụ chủ xe đòi đúng 182t không bớt xén gì, sau ra lội em 1t để lắp thêm đồ chơi,:)). Vì xe gần như nguyên bản, ghế nỉ, đầu đài, nói chung là không có thêm gì. Sau về em cũng đi độ thêm gần 10t nữa. Đi đến h thì thấy không vấn đề gì, xăng cộ thì chẳng biết tốn hay không, tính tương đối thì tầm 5,5l đến 6l/100km đường trường (chở 5ng, máy lạnh), còn đi trong phố thì cũng hơi tốn, hình như tầm 8l.

Em dự là con đời 2007 - 2008 ngon ngon giờ cũng phải tầm giá xe của em, nói chung cụ có ng quen biết vè xe thì dẫn đi mà xem, có j cũng dễ mặc cả hơn. Chúc cụ mua được xe nhanh,:). Giờ usd và vàng đang lên, em dự là giá xe cũng không thể rẻ được đâu.
Vừa vodka cụ.

Hôm thứ 7 nhân dịp vợ đi công tác, em gửi con ra ông bà ngoại rồi té đi xem xe. :)). Chộp được chú SE 2008 ở ngay gần nhà, giá 185, em năn nỉ ỉ ôi 175, chủ xe cứ chần chừ, ậm ừ. Cuối cùng em chốt thôi, anh lên sân bay đón chị, có gì chú gọi anh. Chiều tối đang ở sân bay đón vợ thì thấy gọi bảo bác đến mà cưới em nó về đi, có thằng thợ nó vào nó cũng đang giả 175 :)). Mình gà mờ mà phán giá chuẩn phết.

Nhưng số em nó chưa lên 4 bánh được, nên sáng hôm sau về em nó lại giận dỗi vu vơ, vòi thêm 3 củ.

Éo ***, tính em nó nóng, em chửi cho 1 hồi rồi té về nhà. Chiều lại ra mấy salon chém gió.

Được cái, giờ trình xem xe có vẻ ngon, nói con nào S là thấy mặt chú sâu cứ nghệt ra, ko dám cãi. Đó cũng là nhờ cụ matizcolor trên này có bài phân biệt 2 loại rất chi tiết. :)).

Em mua xe để đi tết, thật tình cũng ko vội, nhân dịp này nâng cao hiểu biết về xe cũng tốt.

matiz08

Xe điện
Em nghĩ matiz cũng là lựa chọn nogn lành đấy, em cũng đang đi matiz, em thì thu nhập cũng thấp thôi, nhưng mà thấy vẫn chịu được. Nhưng mà xe hàn thì em không biết có bền không? Tất nhiên mua mới thì đi cũng chẳng phải lo nghĩ gì, nhưng mà đến lúc em nó xuống cấp thì không biết có tốn nhiều tiền không nữa. Thôi cứ kệ, cứ đi đến đâu biết đến đó, giờ có cái tránh mưa nắng, đi xa an toàn là được rồi.

matiz-se

Xe buýt
Em nghĩ matiz cũng là lựa chọn nogn lành đấy, em cũng đang đi matiz, em thì thu nhập cũng thấp thôi, nhưng mà thấy vẫn chịu được. Nhưng mà xe hàn thì em không biết có bền không? Tất nhiên mua mới thì đi cũng chẳng phải lo nghĩ gì, nhưng mà đến lúc em nó xuống cấp thì không biết có tốn nhiều tiền không nữa. Thôi cứ kệ, cứ đi đến đâu biết đến đó, giờ có cái tránh mưa nắng, đi xa an toàn là được rồi.
Bác có cái hoàn cảnh và suy nghĩ giống hệt em :D

tuanhungqd

Xe đạp
Chẳng biết các cụ nói SE gì mà rẻ thế, tui mua cái matiz SE nhập này những 250 tr, tất nhiên là mua từ salon sau đó đăng kí tên mình luôn.