Matiz groove và Spark MT

cvcvc

Xe hơi
Mỗi người một sở thích biết đâu mà lần các cụ ơi

Xe het xang

Xe đạp
Theo ngu ý của em, có 3 cái không nên tranh cãi nhau, đó là: Đẹp. Ngon và Hay!
Ba cái này mỗi người mỗi quan điểm theo cách nhìn, cách nghĩ và cách ngẫm của mình. Vì thế nên, theo em, bác chủ thớt phải trực tiếp lái cả 2 con này, sau đó so sách về tiện nghi, nội thất, vóc giáng. Sau đó nữa xem xét điều kiện kinh tế. Sau cùng là quyết cưới và vi vu!
Chúc bác sớm có vợ đẹp!

Martit

Xe buýt
Em vừa mới vào Vidamco về, em thấy Matiz groove lượn ầm ầm trong bãi, nhưng mừ larang thép ợ !
Thấy bảo gần 2 tháng nữa sẽ chính thức bán, nhưng mừ giá chắc cũng phải tầm gần 400 ah.
Nếu giá thực sự tới mức vậy em nghĩ nên cân nhắc em Lacceti 1.6 có khi lại hay hơn !
Lazzang thép, lắp ráp trong nước mà định bán gần 400 củ thì đúng là ^:)^ông liên doanh

darkbaron

Xe máy

gia doi

Xe điện
Cụ chủ thớt không nên so Gv với spank van tại vì khác nhau một trời một vưc

BinBobby

Xe máy
E chạy thử thì thấy con MG khung gầm còn ngon hơn Yaris hatchback, con này lên xuống hè đường, chạy và ổ gà tương đối êm. Nói chung vỏ và khung gầm ổn hơn Yaris.

darkbaron

Xe máy
Cụ chủ thớt không nên so Gv với spank van tại vì khác nhau một trời một vưc
có phải spark van đâu hở cụ, 2 con này giống nhau, em muốn hỏi option và cảm giác lái của 2 con này có j khác nhau không thôi

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Dj_new

Xe buýt
có phải spark van đâu hở cụ, 2 con này giống nhau, em muốn hỏi option và cảm giác lái của 2 con này có j khác nhau không thôi
thế cụ có biết xe Matiz groove và spark hình thức và giá cả nó khác hẳn nhau k?

Alopicaso123

Xe máy
Trích dẫn darkbaron viết Nghía cột cây số có phải spark van đâu hở cụ, 2 con này giống nhau, em muốn hỏi option và cảm giác lái của 2 con này có j khác nhau không thôi Em hiểu ý bác darkbaron rồi, con Chevrolet spark và con MG có hình thức giống hệt nhau, chỉ khác là con spark đeo cái logo chữ thập thôi ( ở đây k nối spark thông thường các bác nhé, con chevrolet spark này là khác hẳn). Em đã đi xem cả 2 con xe này và thấy về hình thức và 1 số ops là như nhau, chỉ khác là con Chevrolet spark có thêm tích hợp điểu khiển âm thanh trên vôlang thôi.

Billduy

Xe tăng
Trích dẫn darkbaron viết Nghía cột cây số có phải spark van đâu hở cụ, 2 con này giống nhau, em muốn hỏi option và cảm giác lái của 2 con này có j khác nhau không thôi Em hiểu ý bác darkbaron rồi, con Chevrolet spark và con MG có hình thức giống hệt nhau, chỉ khác là con spark đeo cái logo chữ thập thôi ( ở đây k nối spark thông thường các bác nhé, con chevrolet spark này là khác hẳn). Em đã đi xem cả 2 con xe này và thấy về hình thức và 1 số ops là như nhau, chỉ khác là con Chevrolet spark có thêm tích hợp điểu khiển âm thanh trên vôlang thôi.
Cụ xem Chevy SPARK phiên bản Transformer 2 ở đâu vậy? trỏ e với - e thích cái ca lăng Chevy hơn

sonvu.daewoovin

Xe máy
Cụ ơi cụ đợi đầu tháng 8 con groove lắp ráp tại việt nam chính thức bán ra thị trường cụ đợi chút mua groove trong nước đi.

darkbaron

Xe máy
Cụ ơi cụ đợi đầu tháng 8 con groove lắp ráp tại việt nam chính thức bán ra thị trường cụ đợi chút mua groove trong nước đi.
chẳng biết giá cả ntn nhỉ các cụ, em cũng đang đợi con này ra chứ Spark cũ nhìn chán lắm. but mà chỉ sợ các ông nhà mình lại đội giá lên thì chỉ chết dân đen thôi.

Laixebk

Xe tăng
Em chẳng hiểu các cụ thế nào, không biết có phải tư tưởng bầy đàn không, chứ em đi con Matiz Groove năm rưỡi nay rồi, xe đi rất ổn, rộng rãi, option cũng khá tốt, 2 túi khí, phanh ABS, điều hòa AT, sười ghế, cách âm tốt, âm thanh nguyên bản đi theo xe nghe khá hơn hẳn mấy em KM và Getz nguyên bản. Xăng cộ nếu đi hỗn hợp cũng không tốn lắm. Hơn hẳn KM, bản thân em trước cũng định mua KM, sau gấu đi cùng quyết mua MG. Các cụ chưa đi MG thì đừng phán bừa, cái gì cũng phải có thực tế 1 chút. Em thấy giờ MG đầy đường đó các cụ.
Em cũng đang định phán như cụ nè. Nói chung phải cứ đi và trải nghiệm thì mới biết hay dở để khuyên. Theo em thì con Matiz Groove hơn hẳn Spack MT rồi.

cvcvc

Xe hơi
Có xe Chevrolet Groove hả các cụ, logo chữ thập hả cụ?

pusi

Đi bộ
hôm nay em vừa làm con matiz groove trắng các bác ạ, lúc đầu em cũng phân vân lắm vì nhiều ý kiến vs cả tư vấn nào là KM rồi là .... nhưng mà em vẫn quyết tìm em Groove trắng:x đúng là em iu em này lắm:x

pusi

Đi bộ
các bác đừng nên đợi MG trong nước, tay chỉnh kính là tay quay:-s làm con nhập nội thất ngon lắm:x

Alopicaso123

Xe máy
con lắp ráp tại VN đã có hàng rùi đấy các bác,em đang đijnh đi lái thử xem thế nào để còn rước

gmvietauto

Xe tải
k p LT ma la MT cu a, ca 2 con nay co ngoai hinh giong nhau.e muon hoi 2 con nay co j khac nhau ma chenh lech gia kha nh. e thay dong nay ngon,bo,re. chu Getz uong xang ghe lam
Hai con này là một đúng. Trước do GM korean sản xuất nó mang tên Matix Groover Về VN và ngay cả bên HQ bây giờ Daewoo đã bị khai tử nên thống nhất chung là Chevrolet Spark LT và LS
Nếu so sánh thì Getz thực kô đáng, về khung gầm là một 9 một 10, Spark ăn rất it xăng 5.1l/100km trong dk tiêu chuẩn Động cơ DOHS S- Tec tiết kiệm nhiên liêu, Hệ thống phun xăng PAD, hai van hằng nhiết giúp kiểm soát đương ra vào của xăng, hệ thống chuyển động băng xích cam nhẹ dịu và tiết kiệm nhiên liệu giảm tối đa tiếng ồn của động cơ.......

gmvietauto

Xe tải
Chạy thử New Spark và New Captiva

con lắp ráp tại VN đã có hàng rùi đấy các bác,em đang đijnh đi lái thử xem thế nào để còn rước
Lái thử mời Bác qua em, yêu em nó hay không cứ phải thử đã các cụ ạ^#(^^#(^^#(^