[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

Hai Toan

Xe container

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
nhiều cụ cứ thần thánh cái smartkey thế nhỉ, một khi đã từng cầm trong tay cái chìa gốc thì mọi thứ có thể xảy ra!
Các cụ không loại trừ trường hợp "ai đó" đánh thêm 1 cái chìa hoặc nhiều cái chìa nữa ah! Smartkey nhân bản càng dễ!

Như dòng xe em đang đi, hiện tại đang hot vụ lên chìa có đề nổ từ xa! ( chìa này tạm gọi là chìa chính thống) chứ không phải hàng tàu! Tuy nhiên trải rồi mới biết!

Nó có cả dăm bảy loại chìa hịn ( tương tích hoàn toàn với phần mềm hãng). Phát đầu tiên em dính phải chìa after market ( do thằng ku bán định lập lờ đánh lận con đen), mọi thứ hoạt động hoàn hảo nhưng nó không nhận biết dc chìa ở trong hay ngoài xe, ví dụ, chìa trong xe nó vẫn cho đóng cửa bt, như thật vậy, nhưng mở cửa cũng thoải cmn mái luôn. Em phát hiện ra hoảng quá, có nghĩa là xe mà dừng đèn đỏ, ai cũng có thể mở được cửa từ phía ngoài. Sau bắt đổi sang chìa zin như của hãng thì mọi thứ hoạt động hoàn hảo luôn, tuy nhiên có trường hợp cực đoan, kiểu cố tình mà nhà sx hok tính tới, thì chìa khóa để trong xe vẫn có thể sập cửa như bình thường, trên hội em đã có clip rồi nhưng lâu quá em quên mất!

Quan điểm của em là tất cả ai đã từng dùng chìa gốc và xe ở bất kỳ thời điểm nào đều có khả năng trở thành nghi can!!!
Tuỳ xe, tuỳ đời thôi cụ. Xe cháu vào số là tự động lock cửa, thì dừng đèn đỏ ông ngoài mờ thế nào được!

Chìa khóa thông mình để trong xe thì sao mà sập đc cửa cụ ơi? Hay Tucson nó vậy?
Xe em cũng smartkey mà chỉ có 1 chìa, nếu để chìa trong xe hoặc trong cốp sẽ ko thể khóa đc xe.
Em xe vinfast lux sa bị một lần thế, đi về mở cốp ném ít đồ lên (chìa khoá tới gần xe đá cốp tự mở), loay hoay thế nào ném luôn chìa vào trong cốp rồi dập vào
Thế là không mở được cốp, ko mở đc cửa nữa, phải gọi grap mang chìa phụ lên, nhục vãi :((

Hai Toan

Xe container
nhiều cụ cứ thần thánh cái smartkey thế nhỉ, một khi đã từng cầm trong tay cái chìa gốc thì mọi thứ có thể xảy ra!
Các cụ không loại trừ trường hợp "ai đó" đánh thêm 1 cái chìa hoặc nhiều cái chìa nữa ah! Smartkey nhân bản càng dễ!

Như dòng xe em đang đi, hiện tại đang hot vụ lên chìa có đề nổ từ xa! ( chìa này tạm gọi là chìa chính thống) chứ không phải hàng tàu! Tuy nhiên trải rồi mới biết!

Nó có cả dăm bảy loại chìa hịn ( tương tích hoàn toàn với phần mềm hãng). Phát đầu tiên em dính phải chìa after market ( do thằng ku bán định lập lờ đánh lận con đen), mọi thứ hoạt động hoàn hảo nhưng nó không nhận biết dc chìa ở trong hay ngoài xe, ví dụ, chìa trong xe nó vẫn cho đóng cửa bt, như thật vậy, nhưng mở cửa cũng thoải cmn mái luôn. Em phát hiện ra hoảng quá, có nghĩa là xe mà dừng đèn đỏ, ai cũng có thể mở được cửa từ phía ngoài. Sau bắt đổi sang chìa zin như của hãng thì mọi thứ hoạt động hoàn hảo luôn, tuy nhiên có trường hợp cực đoan, kiểu cố tình mà nhà sx hok tính tới, thì chìa khóa để trong xe vẫn có thể sập cửa như bình thường, trên hội em đã có clip rồi nhưng lâu quá em quên mất!

Quan điểm của em là tất cả ai đã từng dùng chìa gốc và xe ở bất kỳ thời điểm nào đều có khả năng trở thành nghi can!!!
Nếu vậy dùng chìa thông minh vừa vừa thôi cụ nhỉ,loại vẫn phải xoay chìa mới nổ,được mã hóa có khi lại ngon,đánh chìa khác mà mở cửa thì nó rú ầm lên,đề thoải mái chẳng bao giờ nổ.

belo

Xe điện
Em thấy giống chuyện của cụ thuốc lá nhâp phết. Nhưng hy vọng không phải.

bai

Xe điện
Em xe vinfast lux sa bị một lần thế, đi về mở cốp ném ít đồ lên (chìa khoá tới gần xe đá cốp tự mở), loay hoay thế nào ném luôn chìa vào trong cốp rồi dập vào
Thế là không mở được cốp, ko mở đc cửa nữa, phải gọi grap mang chìa phụ lên, nhục vãi :((
Vậy có gì sai sai ở xe cụ. Xe em ford cỏ thôi, lỡ để chìa trong cốp mà sập cốp thì nó lại tự bật mở chứ ko khoá gì cả, kể cả cửa.

xăng A95

Xe điện
Chìa khóa thông mình để trong xe thì sao mà sập đc cửa cụ ơi? Hay Tucson nó vậy?
Xe em cũng smartkey mà chỉ có 1 chìa, nếu để chìa trong xe hoặc trong cốp sẽ ko thể khóa đc xe.
Đúng là ko thể khoá nếu để chìa trong xe ,Nhà tk xe họ phải nghĩ đc tình huống này hơn mình chứ

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai rồi ạ, đầy xe để quên chìa trong xe vẫn bị lock. Còn kính bé nhất mà đập thì cũng bai bét - chính con bé mới khó thay to tiền hơn con 2 bên hàng trên mới rẻ nhất đó cụ ạ.
Cụ nói chuẩn !
Nếu để chìa khóa vào trong hộc hay pin yếu thù vẫn có khả năng bị lock thật. Còn đập cái kính chết bé xíu là mặn hơn kính cánh !

Rong Ruổi

Xe container
Năm hết tết đến tới nơi rồi. Khổ thân cụ

kenzzz

Xe buýt
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

Chìa khoá gốc lái xe nói vẫn cầm từ đầu và đã nộp bên điều tra giữ
E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
Cụ có nghĩ là bọn thuê nó tháo bộ lõi chìa ra nó thay ruột cụ không biết , xong nó đưa cụ 1 chìa , chìa kia nó vẫn cầm ko ?

Mr.Funny

Xe tải
Tùy từng vị trí để khóa và từng loại xe mà bị lock hay không thôi. Xe công ty em Ford Everest đời 2016 đợt trước em lái đi Hòa Bình, đến nơi tắt máy vào họp, vào đến phòng họp mới nhớ để quên tập tài liệu ở cốp sau nên ra mở cốp để lấy. Nhục nhất là lúc đấy dây giày tuột nên để chìa khóa ở cốp sau rồi cúi xuống buộc dây giày, buộc xong theo thói quen bấm nút đóng cốp. Nó khóa ngay tắp lự, báo hại phải gọi người mang chìa từ HN lên để mở.

Ga_son

Xe điện
Em tưởng 1 xe chỉ nhận ko quá 2 chìa smartkey chứ nhỉ? Sao chép làm sao được ra nhiều chìa??

BMV_HN

Xe điện
Xe gia đình lắp loại định vị nào thì ok các cụ nhỉ?
Up

mogan

Xe buýt
Làm nghề cho thuê xe thấy rủi ro cao phết, chỗ em có 2 thằng đi lừa thuê xe xong mang sang Campuchia bán.Nó lừa khá nhiều xe ,bị bắt xong cho tại ngoại giờ đang chờ tòa xử

Leanh65

Xe container
Chìa của em chả phải thông minh,(Tắt máy ngồi trong xe,ấn lock cửa),một lúc sau nó tự mở.
Xe em tắt máy, ngồi trong xe không mở cửa lái vẫn gương kính bình thường cho dù bao lâu. Mở cửa lái thì mấy phút sau không lên được kính nữa.

heroesdaubu

Xe điện
Khả năng ai đó đã cầm chìa khoá đi copy thêm 1 chìa, đồng phạm là tay trong

dz0r0

Xe điện
Cháu thì để ý một chi tiết là xe này chính chủ đang vay ngân hàng nên khả năng xe vẫn là tài sản của ngân hàng. Xe mất thì chủ thớt mất mà ngân hàng cũng mất. Vụ này ngân hàng sẽ làm rốt ráo thôi.