[Funland] Mất xe Tucson giữa Thủ Đô...các cụ giúp e

BigC

Xe tăng
Chìa khóa thông mình để trong xe thì sao mà sập đc cửa cụ ơi? Hay Tucson nó vậy?
Xe em cũng smartkey mà chỉ có 1 chìa, nếu để chìa trong xe hoặc trong cốp sẽ ko thể khóa đc xe.
Em cũng đang thắc mắc chỗ này. Nếu quên chìa trong xe thì như xe em (Kia K3) sẽ kg khoá dc cửa.

datto70

Xe container
Chào cccm, vì tính chất nghiêm trọng của sự việc, e dùng nick chính lâu năm cùng số điện thoại duy nhất để thể hiện sự nghiêm túc, mong đc sự giúp đỡ trong phạm vi...e xin đội ơn.
Giới thiệu bản thân e dân IT, tay ngang sang món xe cộ đầu tiên vì yêu thích, sau là về kinh tế. E cho thuê tự lái khoảng 5 năm. Đối tượng khách hàng hướng tới lâu dài là khách Hàn( e ở gần KengNam và có chút lợi thế về ngôn ngữ. Ngoài ra khách lẻ do a e bạn bè và vài cụ trên này giới thiệu, e hầu như không ra mắt việc cho thuê.
Sự việc có đúng, có chưa đúng, và quan điểm của e là ai sai người đó chịu, sai đến đâu xử đến đó.

Sự việc e tóm tắt như sau:
Do gần đây khách hàng ủng hộ dầy hơn, e thiếu xe nên có nhiều lúc lấy thêm xe ngoài của a e bạn bè để cho thuê theo thoả thuận đồng ý 2 bên.
Gần đây e lấy xe Tucson BS 30G 189.21của a bạn tên Đ nghe nghiệp tự do để cho thuê do đi ít ( a này mua lại xe do mối quan hệ, xe này chính chủ đứng bán đời 2020 đang vay NH, nên a Đ trả trc hơn một nửa tiền lấy xe dùng cùng 1 chìa khoá thông minh, chìa còn lại chưa cầm, giấy mua bán viết tay từ tháng 9/2020 và hẹn khi bên bán rút gt từ NH ra trả nốt tiền). Xe này e cho cty dưới địa bàn Tây Mỗ thuê lẻ theo từng đợt trung bình 10 ngày. Trc khi cho thuê xe này e đã cho cty trên thuê các xe khác của e, mọi việc ok xe đi đều.
Mốc gần nhất là ngày 14/1/2021 cty có nhu cầu thuê 10 ngày đến tối 23/1 trả xe ( cty có nhiều hơn 2 lái xe) và tối 13/1 đến lấy để xử dụng...
Chiều 22/1 lái xe tên V gọi điện báo e quên chìa khoá trong xe và bị sập cửa, a có chìa khoá phụ thì giúp e...e bảo a k có và hướng dẫn bằng kinh nghiệm bản thân cho lxe và bảo nếu k đc thì gọi số a vẫn làm dịch vụ tận nơi của cậu D chuyên khoá trên of a làm vài lần thấy ok. Sau tầm hơn 1 tiếng e thấy xe di chuyển ( e lắp định vị nên nắm đc) thì e coi như xong k hỏi lại nữa. Đến 5h50 sáng 23/1 lxe gọi báo xe để cửa cty bị người lạ đánh đi mất,.a check định vị xe ở đâu báo e, e check xe mất tín hiệu sau cùng tại cửa cty và chụp màn hình gửi lxe...Cậu lái xe sau đó báo e check Cam xe bị đánh đi lúc 3h59p. Lúc 5h ngày 23 là Thứ7 phát hiện đi tìm và gọi báo e giờ như trên...quá 6h gửi e clip mất xe. Sáng 23/1 cậu Lxe ra CAP TM trình báo sự việc sau khi đã báo cho lãnh đạo cty. Cậu lxe k gọi số điện thoại e cho sửa khoá mà tự gọi điểm sửa ở gần cty (báo lại e là cậu sửa luồn bóng hơi xử lý bằng cơ, khong làm chìa mới) Buổi sáng đã gọi lấy lời khai của các bên liên quan từ phía CA Phường và HS Quận...
Hiện e và các bên đều đang chờ...
Nếu cccm thấy xe ở đâu xin báo giúp e H 0912070478 hoặc CA sở tại, e xin trân thành cám ơn và hậu tạ.

E mong các cụ quản trang để theard tồn lại lâu chút...e sẽ update khi có diễn biến mới...e đội ơn
Cụ đưa lên fabook thông tin sẽ rộng hơn trên này.

minhmo

Xe cút kít
Em hóng vụ này.
Trước em cũng cho thuê xe, nhưng phức tạp quá và sợ mất nên giải nghệ rồi.;)

benq

Xe điện

desiretobehappy

Xe tải
Ủn cho cụ chủ, chúc cụ sớm tìm được xe

emdeplam

Xe tăng
Bố khỉ, quên chìa trong xe mà đi gọi thợ khoá. Em ko bao giờ làm thế. Mà con này chìa thông minh quên trong xe thì sao cửa sập được? Lái xe nó oằn tà là vằn à? Chìa trong xe là không thể lock được cửa nhé, cụ túm luôn thằng lái mà tra và khảo sẽ ra.
Cụ lấy cái xe y hệt, vứt chìa vào trong và bảo nó là mày làm lại việc khoá sập cửa tao xem :D
Còn đối với xe đời cũ, quên chìa bị lock cửa thì tìm mảnh bé nhất (xe nào cũng thiết kế mảnh bé) đập bể và thò tay để mở cửa ra sau đó mua mảnh khác lắp lại (rẻ bèo) là xong. Đừng tiếc vài xu mà có ngày mất mịa xe (ko ai mở khoá giỏi bằng thợ khoá)
- Quên chìa trong xe chỉ là suy đoán của ông lái xe. Có thể họ đánh rơi và tưởng rơi trong xe. Cụ khoan hãy đổ tội ông ấy.
- Mảnh bé nhất là ở chỗ nào cụ nhỉ ?

Anhhungjp

Xe tăng
Em cũng ủn giúp cụ, Tết nhất đến nơi rồi, đúng là tháng củ mật.

BigC

Xe tăng
không được đâu cụ, em một lần dính vụ này, gấu em cầm một chìa để trong túi xách, em lái cầm một chìa. lúc xuống xe gấu để túi lại trên xe, em xuống mà xe nó không tự khóa, quay lại bấm khóa trên chìa nó cũng không khóa, mãi không hiểu tại sao, mãi sau mới nhớ là còn một chìa trong túi trên xe. ôm hết xuống khóa lại bình thường.
Chuẩn là em cũng đã bị như vậy! Chìa thứ 2 để ở cửa phụ xong kg để ý cứ bấm khoá không dc, mãi sau mới nghĩ ra.

Dân miền núi TM

Xe điện
Chắc đội dịch vụ nào dc thuê cẩu xe cụ về bãi rồi! Em nghĩ báo CA chắc rà mấy hôm là ra.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ủn hộ cụ anh thôi !
Đen quá :(

nghienruou

Xe điện
Em UP lên cho nhiều cụ thấy, mong cụ sớm tìm được xe.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Ủn giúp cụ, xe nhà em cũng nhàn rỗi mà kiểu này chắc cứ cho nằm im đấy vậy.

tuyenmthn

Xe buýt
Chắc là gạt lẫy khóa trên cửa tài, tất cả các cửa khác khóa theo, rồi xuống xe sập cửa. Chỉ có tình huống như vậy thì xe mới bị khóa và chìa ở bên trong.
Riêng Túc đời này thì không làm vậy được. Để Lock được các cửa xe, cụ phải nổ máy hoặc chế độ On trên nút Start- Stop (cụ phải ngồi trong xe, có chìa trong xe). Hoặc cụ phải tắt máy và ra ngoài, đóng cửa xe, ấn Lock trên chìa khóa hoặc nút bấm trên tay nắm cửa.
Trường hợp các cửa đang Lock khi đang nổ máy hoặc chế độ On. Khi cụ ra mở cửa xe ra ngoài thì lúc đó cửa bên tài sẽ unlock, các cửa kháo vẫn Lock.
Trường hợp xe tắt máy, cụ ấn Lock từ bên trong, khi cụ mở cửa xe bên tài để ra ngoài, xe nó sẽ còi inh hỏi lên (chế độ chống trộm). Và cửa bên tài lúc đó sẽ không tự Lock lại đâu.
Như vậy khi chìa khóa trong xe (trừ trường hợp có người ngồi trong xe bấm Lock trên bệ tì tay bên lái hoặc trên chìa khóa) sẽ không bao gio Lock được cửa từ bên ngoài khi không có chìa khóa trên tay.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng lái xe có gù đó khuất tất

Pumzen

Xe ba gác
Có vẻ kịch bản lại giống với vụ kiện cáo nổi đình nổi đám trên OF trước đây rồi ! Cụ chủ chỉ làm chân cầu giữa kết nối người có xe nhàn rỗi với người có nhu cầu thuê xe tự lái. Không hiểu có loại hình bảo hiểm cho dịch vụ cho thuê xe này không ?

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Ủn cho cụ sớm tìm được xe. Tết nhất đến nơi rồi. Khổ.

Glamous

Xe tải
30G-189.21 ủn lên cho các cụ cùng để ý. Tết nhất đến nơi rồi.