[Funland] Mất xe SH tại nhà hàng KFC. Sự đùn đẩy trách nhiệm giữa nhà hàng và công ty bảo vệ SƠN BÌNH (SHB)

juve99

Xe cút kít
Cũng có khả năng , thường là bảo vệ khi xẩy ra việc sẽ cãi bằng được chứ ko dễ đền 60 củ ngay :))
Cụ này thấy cũng đủ món ăn chơi chẳng lẽ k hiểu cái sơ đẳng, xe SH k giấy ( mất cắp ) thì bán chui lủi 3 chục là kịch. Xe mất giấy, không phải xe ăn trộm, đi an toàn hơn nhiều thì cũng chỉ dc tầm đó. Giờ thị trường còn thông dụng 1 loại xe, gọi là xe bỏ góp, k có giấy tờ gốc, chỉ có giấy photo công chứng, đi đường vẫn khá yên tâm, giá trị của nó cũng chỉ hơn 1/2 giá trị thật của xe thôi. Thuyết âm mưu đền 60 củ và thu về con xe k giấy cc bỏ qua đi cho nhanh, đưa 60tr và nằng nặc đòi giấy thì khác gì lạy ô con ở bụi này và chủ xe cũng còn lâu mới đưa đăng ký và đặt nghi vấn ngay.

SPL

Xe container
Nhà em cứ wave ghẻ mà chạy quanh, đi xa hơn tí có ô tô, vợ lúc trước cứ đòi mua SH em bảo dở hơi à, nhà thiếu gì ô tô, đi cho nó đỡ mưa nắng, xe máy vẫn mưa nắng vào người, SH chỉ tổ làm mồi cho chúng nó, vợ đã từng mất con Lead mới đi 4 tháng được có 3000km, lại vừa mất thêm con Xs Max 512Gb dùng từ mới full box

mrlai

Xe buýt
Bảo vệ không thu tiền trông xe, không yêu cầu/hướng dẫn đỗ vào đâu, không phát vé => khả năng đòi bằng 0. Chủ thớt đáng nhẽ nên lấy 60tr ngay từ đầu.

duongqua

Xe container
Ko có tiền thì vay mượn mà trả chứ lại cái giọng cùn nghèo đòi trả góp thì đi tù cho tỉnh. Con SH hơn trăm củ là đi 3 năm đc rồi.
Cùng cơ quan nên ko nỡ cụ ạ. Ô bảo vệ thì làm gần 30 năm,cu e thì hơn 10 năm,hằng ngày vẫn trà đà thuốc lá rượu chè cùng,nên lúc đó mới khó nói. Sếp thì bảo 2 ô tự gq với nhau. Thế thì khóc tiếng mán thôi chứ gì.

duongqua

Xe container
Nói thế cũng khó lắm ạ, thế SH bán cho ai bây giờ ạ. Với lại là cụ có 4 bánh rồi thì thấy wave cũng được, nhưng ai chưa có 4 bánh, đi wave mãi chán í cụ, thì muốn lên đời con SH, dồn tiền mua, mà mất thì đau lòng ạ, dù sao đi SH cũng thích lắm ạ. Khi mình đi wave dùng nokia, nhìn SH với Iphone thèm lắm ạ, e cũng thèm nên hiểu tâm lý đó, giờ e cũng iphone SH oto rồi ạ, nhưng đi SH vẫn thấy đầm, thích, cảm giác lái sướng ạ, iphone lướt mượt thích, bền ạ dùng 5 năm ngon choét ạ.
Chỉ chia buồn cùng cụ chủ thớt của đi thay người thôi ạ. Còn tiền vẫn mua SH đi cho thích cụ ạ!
Hồi chưa có 4b e cũng chỉ dream với lead thôi cụ ạ. Xong lúc có 4b thì có cái xe máy kèm theo thì tiện lắm rồi. Có lẽ quan điểm mỗi người 1 khác,nhưng như e thì quyết ko gây sự chú ý với ngừoi khác vì xã hội này chỉ thích để ý những cái nổi bật thôi.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hội KFC hình như oánh giá cửa hàng kinh phết.
Trước em than phiền về tên thực đơn khó hiểu toàn thuật ngữ trên bảng khảo sát , phụ trách cửa hàng đấy phải ra giải thích mãi đấy.:D
Cụ cũng chịu khó ghê :))

coquay

Xe container
Vâng chắc cụ có tí mực tầu nên người ta cũng nể chút
Với e tư cách cách sống mới là quan trọng chứ đâu cần mực tây mực tàu dọa hình làm gì, làm đúng thì thôi chứ mình mà sai thì sao bắt đền đc đúng ko ạ
cả quán net đấy đc 20 máy con xe e bằng nửa quán rồi với cả hội đứa e e chơi ở đấy cũng 8 9 mạng khác gì nuôi nửa quán đâu, trc khi nó đền nó cũng tính chán rồi

mai đăng chơn, Hòa Hải, Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Lại nói về xe chính chủ, giả sử cụ đi xe của bố cụ đứng tên, bị phạt vì k chính chủ cụ có chịu phạt ko :-? , 1 lần cứ coi như cụ vui vẻ chấp nhận, lần sau xe chính chủ tên cụ hỏng, cụ mượn xe của bạn đi vài hôm, lại bị phạt vì k chính chủ tiếp, lúc này liệu cụ còn to còi như trên được nữa ko :D. Ko bị phạt thì gia đình 5 người phải là 5x2= 10 cái xe trong đó có 5 cái dự phòng. 4 bánh cũng vậy, ô nào cũng muốn đi thì nhà 5ng cũng phải có 10 con
Cụ ko hiểu hay cố tình ko hiểu, làm ơn tìm hiểu cho kỹ trước khi nói hoặc nhận định một việc gì. Vãi, phạt người đi xe của gia đình mình là lều báo nó dắt cụ chứ luật nào phạt, cõi OF chửi nó 3 môn 9 điểm mà còn để bị nó dắt thì chịu rồi, tưởng thế nào.

juve99

Xe cút kít
Cụ ko hiểu hay cố tình ko hiểu, làm ơn tìm hiểu cho kỹ trước khi nói hoặc nhận định một việc gì. Vãi, phạt người đi xe của gia đình mình là lều báo nó dắt cụ chứ luật nào phạt, cõi OF chửi nó 3 môn 9 điểm mà còn để bị nó dắt thì chịu rồi, tưởng thế nào.
Thôi tranh luận chắc đến mùa quýt, cụ dẫn luật chính thức ban hành ra rồi bàn tiếp, luật bằng mồm thì thôi. Chưa gì đã cõi OF trong khi mình chỉ là 1 cá thể thôi bạn trẻ ah, có thể mình ngu chưa hiểu hết vì làm gì có luật đâu mà hiểu nhưng cũng đừng vơ cả đám đông, cả 1 diễn đàn vào trong tranh luận 1-1

ngu ngơ

Xe điện
Đi wave mưa bắn bẩn lắm mà nó bé bé, ngồi con SH mưa sạch sẽ ko bị bắn, vít gas sướng đời, e đi 4 năm nay vẫn phê lòi ra cụ ạ. Còn mất là ko may thôi ạ, chứ ko phải vì sợ mất mà phải nhịn sự sung sướng lại!
Xe mà trộm thích vì dễ bán lại được giá :)) xác định đi thì phải cẩn thận hơn thôi.

quangsot

Xe lăn
Giờ em đi con cub 50cc tầu, đi đâu cũng tiện, vứt thoải mái mà lại ăn ít xăng.

hieukon

Xe container
Ở Hà Nội thì em ko biết, chứ ngày xưa nhà em ở cổng chợ, cứ cho công an 1/2 xe thì 3 ngày sau nhận xe tận nhà, công an nó điểm mặt được từng thằng trộm xe, họ có cách tra ra ngay, thằng nào lảng vảng khu vực nào lúc nào nó có nghiệp vụ hết, nhưng họ có làm ko thôi. Nhiều khi ts nhỏ ko muốn làm ấy, nhưng người quen với ts lớn, nhờ đúng ng là ra đúng tội
e thấy ai cũng nói 1/2 =)) cứ tưởng là chuyện trong phim, hóa ra, chỗ nào cũng vậy ak cụ?

longtu210

Xe điện
a
Với e tư cách cách sống mới là quan trọng chứ đâu cần mực tây mực tàu dọa hình làm gì, làm đúng thì thôi chứ mình mà sai thì sao bắt đền đc đúng ko ạ
cả quán net đấy đc 20 máy con xe e bằng nửa quán rồi với cả hội đứa e e chơi ở đấy cũng 8 9 mạng khác gì nuôi nửa quán đâu, trc khi nó đền nó cũng tính chán rồi

Vâng e cụ mà là khách vãng lai thì chắc nó bảo : có cái nịt cụ nhỉ :D

Belat Missan

Xe điện
Cụ cũng chịu khó ghê :))
Trẻ con nó thích ăn thì phải hầu cụ ah.
Chỗ này công nhận là công thức Gà rán ngon.
Ghét mỗi lúc mua ra đọc cái hoá đơn nó ghi mình chả hiểu gì, toàn phải hỏi nhân viên hay trưởng hàng xem cụ thể nó thế nào.

coquay

Xe container
a

Vâng e cụ mà là khách vãng lai thì chắc nó bảo : có cái nịt cụ nhỉ :D
Đấy cháu e nó ra chơi ở quán net bị mất xe, thằng chủ quán cò quay định đẩy ra ca, rồi còn đem thằng nv ra bảo nếu đền thì thằng này chịu quê nó nghèo làm nhịn ăn 2 tháng mới trả nổi nửa xe, nó định đền 5 6tr thế là xong con xe mua cả đk các kiều gần 20 củ
e đành phải ra làm việc má nó chứ định giả ngây giả ngô với e, mở quán kiếm đc thì ko nói khi sảy ra việc lại đổ cho nv này lọ làm ăn bố láo

Slimz

Xe buýt
Đám 2 bánh mà chạy harley thì lại khác. Cái xe ấy cho trộm ko đi được vì nó nặng lắm. Còn đám SH thì em nói thật các cụ chứ nặng bcm mà đi nó cứ làm sao em ko quen.
Có khi cụ ko chịu làm quen thôi, chứ vợ e có 1m6 45kg mà nó vần con sh từ 2010 thoải mái mà, cá nhân e thấy đi khoẻ cao ráo chắc chắn hơn wave là cái chắc ;)) kể cả vài năm nay có 4b thì 2vc e vẫn thấy đi 2b vẫn con sh đi là sướng. 3,4 tháng e lôi ra đề cái ăn ngay hay con spacy cũng vậy, con wave rsx 110 thì khéo chỉ cần tuần ko sờ đến lôi ra đạp cong mông :))

DONALD TRAMP

Xe buýt
Hôm trước em ra chỗ Phạm Ngọc Thạch làm lại hộ chiếu, mấy người trông xe ở đó cũng chắng vé von gì, kiểu dân bán nước tự phát kiêm trông xe ấy, nhưng mình không gửi thì cũng chẳng biết để xe ở đâu để vào làm việc.

Moriarty

Xe container
Cùng cơ quan nên ko nỡ cụ ạ. Ô bảo vệ thì làm gần 30 năm,cu e thì hơn 10 năm,hằng ngày vẫn trà đà thuốc lá rượu chè cùng,nên lúc đó mới khó nói. Sếp thì bảo 2 ô tự gq với nhau. Thế thì khóc tiếng mán thôi chứ gì.
Xin trả góp 1 củ/tháng là giọng cùn, định phủi trách nhiệm rồi. Nhiệm vụ của ông ko làm tròn thì phải trả giá, trả 1 con SH là rẻ đấy chứ để xxx nó vào cùng cái đơn tố cáo thì đi mấy con SH.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Xin trả góp 1 củ/tháng là giọng cùn, định phủi trách nhiệm rồi. Nhiệm vụ của ông ko làm tròn thì phải trả giá, trả 1 con SH là rẻ đấy chứ để xxx nó vào cùng cái đơn tố cáo thì đi mấy con SH.
Tố cáo về tội danh gì vậy cụ?