[Funland] Mật vụ Mỹ, Đệ nhất Không lực, Đệ nhất Ca đi lắc v.v...

dacnhiem

Đi bộ
cho em hỏi bác là có máy bay chiến đấu của Mẽo đi cùng hộ tống đoàn sang VN ko

gocart

Xe cút kít
Về nguyên tắc là ko được vì VN là nước có chủ quyền. Tuy nhiên muốn bảo vệ chắc chắn thì không lực Mỹ sẽ hộ tống máy bay đến gần không phận VN sau đó không quân VN sẽ hộ tống về đến sân bay. Trường hợp Mr Panetta thì em ko rõ.
Nhưng nếu bay đến Iraq hoặc Apganistan thì chắc không lực Mỹ phải hộ tống đến tận sân bay rồi.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
cụ có phải dẫn các anh mật vụ đi tìm hotgirl như ở Mexico ko ?
:D
Công việc của em là tổ chức hoạt động báo chí nên việc bác hỏi em ko biết :). Em cũng nghe tin đồn này nọ nhưng ko biết sự thực thế nào nên tốt nhất em ko nói gì về chuyện này.

Anh có chụp được ảnh nào có cả Cảnh vệ VN không Anh? xem mức độ chuyên nghiệp đến đâu :D
cảnh vệ Vn chuyên nghiệp đến nỗi bác không biết ai là an ninh mật ai là dân thường đâu =))
Cảnh vệ VN có 2 thành phần. Một là thuộc Trung đoàn Cảnh vệ, trông họ cao to, chuyên nghiệp, mặc comple, gài tai nghe như của nước ngoài. Hai là một số sỹ quan an ninh bổ sung, mấy anh này nhỏ con, ăn mặc hơi bị đơn giản nên dễ lẫn với dân thường như cụ Pín nói. Sự thực là đã có chuyện an ninh Mỹ nhấc bổng 1 an ninh VN (mặc áo sơ mi cắm thùng, phù hiệu đút túi) lên vì tưởng dân thường, làm cho anh an ninh VN trong lúc vẫn đang đạp đạp chân trong không khí vừa phải la oai oái, vừa rút thẻ ra và nói "Ông tưởng là chỉ có các ông bảo vệ TT Mỹ à? Thẻ của tôi đây".

Trước khi máy bay của TT Bush đến em thấy 2 chiếc Mig21 phi lên trời rồi sau 15-20 thì hạ cánh.

ultra-numb

Đi bộ
Nhà em thì có mỗi cái kính oakley là giống các cụ lính Mẽo thôi!

dacnhiem

Đi bộ
Về nguyên tắc là ko được vì VN là nước có chủ quyền. Tuy nhiên muốn bảo vệ chắc chắn thì không lực Mỹ sẽ hộ tống máy bay đến gần không phận VN sau đó không quân VN sẽ hộ tống về đến sân bay. Trường hợp Mr Panetta thì em ko rõ.
Nhưng nếu bay đến Iraq hoặc Apganistan thì chắc không lực Mỹ phải hộ tống đến tận sân bay rồi.
Trong 1 bức ảnh của nhiếp ảnh gia Giản Thanh Sơn tháp tùng chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đi công du nước ngoài, chụp từ trong máy bay ra, thấy có máy bay chiến đấu của mình đi theo, ko biết điều này có bắt buộc đối với mọi nguyên thủ khi đi nước ngoài ko nhỉ

drumer

Xe tăng
Trước khi máy bay của TT Bush đến em thấy 2 chiếc Mig21 phi lên trời rồi sau 15-20 thì hạ cánh.[/QUOTE]

hộ tống tổng thống Mẽo mà dùng Mig 21 hở cụ,nhỡ may đang bay lên hộ tống gặp trục trặc rơi trước thì ê mặt.sao nhà mình không vác Su hào ra cho máu nhỉ

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
hộ tống tổng thống Mẽo mà dùng Mig 21 hở cụ,nhỡ may đang bay lên hộ tống gặp trục trặc rơi trước thì ê mặt.sao nhà mình không vác Su hào ra cho máu nhỉ
Em chịu. 1 trong 2 chiếc Mig21 khi hạ cánh có bung ra cái dù hãm màu trắng+đỏ.

gocart

Xe cút kít
Trước khi máy bay của TT Bush đến em thấy 2 chiếc Mig21 phi lên trời rồi sau 15-20 thì hạ cánh.
hộ tống tổng thống Mẽo mà dùng Mig 21 hở cụ,nhỡ may đang bay lên hộ tống gặp trục trặc rơi trước thì ê mặt.sao nhà mình không vác Su hào ra cho máu nhỉ[/QUOTE]
Su hào lúc đó ở Biên hòa, tại Nội bài chỉ có Mig 21 thôi.

Wakeup

Xe điện
Cảnh vệ VN có 2 thành phần. Một là thuộc Trung đoàn Cảnh vệ, trông họ cao to, chuyên nghiệp, mặc comple, gài tai nghe như của nước ngoài. Hai là một số sỹ quan an ninh bổ sung, mấy anh này nhỏ con, ăn mặc hơi bị đơn giản nên dễ lẫn với dân thường như cụ Pín nói. Sự thực là đã có chuyện an ninh Mỹ nhấc bổng 1 an ninh VN (mặc áo sơ mi cắm thùng, phù hiệu đút túi) lên vì tưởng dân thường, làm cho anh an ninh VN trong lúc vẫn đang đạp đạp chân trong không khí vừa phải la oai oái, vừa rút thẻ ra và nói "Ông tưởng là chỉ có các ông bảo vệ TT Mỹ à? Thẻ của tôi đây".
An ninh của mình thì nhiều lắm, kể cả mấy bác lái xe trong đoàn V75, Bộ NG chuyên đưa đón đoàn.

Estonque

Xe điện
Vớ vẩn, máy bay hộ tống người ta cũng chọn con ngon nhất để lên đấy ạ, ở đó mà tưởng tượng trục với trặc, Su hào gần nhất ở Thanh Hóa cơ, nhưng kĩ năng trồng trọt của nông dân Thanh Hóa chưa tốt nên chưa đem dùng được :)):)):))

TungNguyenMD

Xe container
hộ tống tổng thống Mẽo mà dùng Mig 21 hở cụ,nhỡ may đang bay lên hộ tống gặp trục trặc rơi trước thì ê mặt.sao nhà mình không vác Su hào ra cho máu nhỉ[/QUOTE]

Chắc anh Bush ngồi trong Air force one cười khẩy: "Các chú chỉ có thứ đồ chơi trẻ con này thôi sao?"

Estonque

Xe điện
Chắc anh Bush ngồi trong Air force one cười khẩy: "Các chú chỉ có thứ đồ chơi trẻ con này thôi sao?"[/QUOTE]
Mấy anh nhà mình thấy thế cười khẩy:"tao mà bắt chước anh Thiều thì nước Mỹ mất đầu" :))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác Thức cho em hỏi, khi AF1 còn trên ko phận Q tế thì chắc máy bay Mỹ hộ tống, còn khi đã vào ko phận VN rồi thì sao nhỉ ?
Chắc phải có máy bay VN lên hộ tống chứ ạ ? hay vẫn máy bay Mỹ hộ tống đến tận Nội Bài ???

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bác Thức cho em hỏi, khi AF1 còn trên ko phận Q tế thì chắc máy bay Mỹ hộ tống, còn khi đã vào ko phận VN rồi thì sao nhỉ ?
Chắc phải có máy bay VN lên hộ tống chứ ạ ? hay vẫn máy bay Mỹ hộ tống đến tận Nội Bài ???
Em đã trả lời rồi mà: em thấy có 2 chiếc MiG21 phóng lên từ Nội Bài, sau 20 phút thì 2 chiếc MiG đó hạ cánh, 1 lúc sau AF1 cũng hạ cánh.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Chắc anh Bush ngồi trong Air force one cười khẩy: "Các chú chỉ có thứ đồ chơi trẻ con này thôi sao?"[/QUOTE]

cái đồ trẻ con ấy là cái loại duy nhất đập đc cái bất khả chiến bại nhà nó
đến nay các loại hiện đại hơn vẫn chưa lập đc cái chiến tích của nó. vác mig-21 ra cháu mà là TT mỹ cháu thấy tự ái bỏ mợ

Hoathanhtao

Xe điện
cái đồ trẻ con ấy là cái loại duy nhất đập đc cái bất khả chiến bại nhà nó
đến nay các loại hiện đại hơn vẫn chưa lập đc cái chiến tích của nó. vác mig-21 ra cháu mà là TT mỹ cháu thấy tự ái bỏ mợ
Không hẳn như tuyên truyền đâu cụ ạ! Cháu nghe các chú phi công đã từng chiến đấu kể lại thì ai cũng kính nể kỹ thuật chiến đấu của các phi công HK bởi:
Ta chiến đấu có hỗ trợ từ mặt đất rất nhiều(chỉ huy,cao xạ,tên lửa...v.v)
Còn họ vào cuộc rồi thì chỉ có hỗ trợ theo nhóm chứ không có chỉ huy từ mặt đất nữa.
Bởi vậy nên hạ B52 riêng một mình MIC không thể làm được.

Chỉnh sửa cuối:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em lậy bác
*** chúng nóa mà không có AWAC không có chỉ huy từ tầu sân bay thì có mứt mà dám bay vào
tuyên truyền hay không thì chả biết nhưng phi công HK luôn có giờ bay cao từ gấp 10 đến 100 lần đối thủ VN vậy mà vữon rụng
và bác để ý tìm 1 chút thì sẽ thấy kill loss nghiêng về phía VN mặc dù phái HK luôn cố gắng thu nhỏ con số thua trận không chiến của họ
và nói thêm khi không chiến súng đạn không có mắt việc KQVN bị bắn rơi bởi chính PKVN cũng chả ít đâu =))
bác nghe lại thế nhưng mà :)) thực nóa khác
hạ B-52 bao gồm có cả chỉ huy dứoi đất đài dẫn đừuong này nọ thậm chí cả nhưng kỹ thuật viên đều có công cả nhé :))
1 cái may bay bất cứ phe nào trên giời cũng đều có liên quan đến cả hàng trăm ng khác ở dứoi đất hay trên tầu

Hoathanhtao

Xe điện
em lậy bác
*** chúng nóa mà không có AWAC không có chỉ huy từ tầu sân bay thì có mứt mà dám bay vào
tuyên truyền hay không thì chả biết nhưng phi công HK luôn có giờ bay cao từ gấp 10 đến 100 lần đối thủ VN vậy mà vữon rụng
và bác để ý tìm 1 chút thì sẽ thấy kill loss nghiêng về phía VN mặc dù phái HK luôn cố gắng thu nhỏ con số thua trận không chiến của họ
và nói thêm khi không chiến súng đạn không có mắt việc KQVN bị bắn rơi bởi chính PKVN cũng chả ít đâu =))
bác nghe lại thế nhưng mà :)) thực nóa khác
hạ B-52 bao gồm có cả chỉ huy dứoi đất đài dẫn đừuong này nọ thậm chí cả nhưng kỹ thuật viên đều có công cả nhé :))
1 cái may bay bất cứ phe nào trên giời cũng đều có liên quan đến cả hàng trăm ng khác ở dứoi đất hay trên tầu
Em nghe các chú phi công kể chuyện lại là có khu vực cao xạ và tên lửa làm việc chủ ý để dồn đuổi đối phương đến chỗ MIC đã bày trận còn trong không chiến thì không hề có phòng không tham gia nên không có nhầm.
Thứ nữa là việc chỉ huy thì khoảng cách từ HĐ7 và TL quá xa nên không thể có LL từ dưới cho pilot mà họ chỉ hoặc thả bom hoặc bảo vệ mục tiêu theo kế hoạch đã có ở nhà và tùy cơ ứng biến bảo vệ nhau trong giao chiến.(bác đi máy bay vào sài gòn thì người ta cũng phải bàn giao chiếc máy bay đó cho các vùng khác,chứ ở HN không dẫn được hết đâu)
Về thiệt hại nếu xét về không chiếnthì khả năng bằng nhau là rất lớn bởi không thể có số chính xác do bên nào cũng muốn lợi về mình,nhưng trước em đi NVQS có ở đơn vị một bác được phong AHQĐ, bác ấy có nói số máy bay bác ấy hạ được còn ít hơn số bác ấy làm rơi trong chiến đấu và huấn luyện.:D

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
bác ấy có nói số máy bay bác ấy hạ được còn ít hơn số bác ấy làm rơi trong chiến đấu và huấn luyện.:D
à à cái này thì cũng bình thường bác ạ, mấy bác Ace nhà mình bắn rụng nhiều nhất cũng chỉ 9 cái, còn bình thường là 5-6 cái, trong chiến tranh nhiều khi phải chấp nhận bỏ máy bay để giữ mạng sống bác ạ :D
@bác Gấu: em nói nốt phát :))