Mất trộm SHVN 2012 rồi các cụ ơi...

Trạng thái
Thớt đang đóng

mamsport

Xe buýt
MrBom nói:
Xe cụ duongtu81 độ y hệt xe em, hay tại nó thấy sport quá lấy nhỉ ? Xe em đi làm cũng để dưới tầng hầm chỗ làm. Trước em xem mấy cái clip nhẩy xe trong hầm để xe mới thấy nguy hiểm, chính ra để trong hầm, vắng vẻ mới dễ lấy, bọn trộm đã mò vào được thì chuyện nó làm vé giả, biển giả thì ko có gì là khó,
Thực ra cũng khó trách được chỗ bảo vệ, vì họ 1 là những thanh niên ngoại tỉnh thật thà, ít hiểu biết, 2 là những bác già già, lơ mơ, khó mà lường trc được những thủ đoạn của bọn trộm cắp. khi mất xe, Ban QL tòa nhà, công ty bảo vệ thường đùn đẩy trách nhiệm cho nhau và phần thiệt thường là mình. Cho nên tự mình cẩn thận vẫn hơn.
Theo kinh nghiệm của em thì nên tìm cách quen thân với đám bảo vệ ấy thì thường có lợi, như em đi sớm gửi xe xong tiện bao thuốc mời làm điếu, nói chuyện bô lô ba la tý, hôm 30/4, 1-5, công ty cho chai vang Thăng Long quà nghỉ lễ, mang về chả biết làm gì, đem cho mấy chú bảo vệ, gọi là biếu cả đội liên hoan, tăng cường sức chiến đấu, bảo vệ mục tiêu :)), thế là từ hôm đó đến nay, xe đến chả mấy khi phải ghi vé, hỏi ra thì " anh nhớ mặt chú rồi, đúng người thì xe ra", từ ngày đi con SH này, xe luôn được xếp vào chỗ góc cẩn thận, ít bị va quệt, xước xát nhất. Buồn cười nhất có hôm em phi xe để chỗ mọi lần, 1 chị đi LEAD phi theo, bon chen định vào cùng, chú bảo vệ: " Chị eii, chị eiii, chỗ đấy xe nhân viên công ty (ở đây toàn công ty, chả nv công ty thì nv gì??? :)) ) làm chị ấy lầm lì dắt xe chỗ khác, khổ thân.
Như đây kể cả có camera cũng chỉ để xem lại xem có đung bv thông đồng vs trộn cắp k thôi .

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Mình cũng làm bảo vệ đây, mà bảo vệ làm gì có nhiều tiền đâu. Chắc họ chỉ đền cho bác được nửa giá trị xe là cùng.
Cũng đang tính mua 1 em 150 nhưng chưa biết chọn màu gì, thấy con màu đen của bác trông cũng đựoc phết. Sao ko ra chỗ mình gửi xe nhỉ, mình sẽ đền cho bạn 2/3 giá trị xe luôn, kakaka
Liệu có đc 1 nửa hay chỉ đc 1 phần thoai ợ !

quanduihoa

Xe hơi
Xe cụ duongtu81 độ y hệt xe em, hay tại nó thấy sport quá lấy nhỉ ? Xe em đi làm cũng để dưới tầng hầm chỗ làm. Trước em xem mấy cái clip nhẩy xe trong hầm để xe mới thấy nguy hiểm, chính ra để trong hầm, vắng vẻ mới dễ lấy, bọn trộm đã mò vào được thì chuyện nó làm vé giả, biển giả thì ko có gì là khó,
Thực ra cũng khó trách được chỗ bảo vệ, vì họ 1 là những thanh niên ngoại tỉnh thật thà, ít hiểu biết, 2 là những bác già già, lơ mơ, khó mà lường trc được những thủ đoạn của bọn trộm cắp. khi mất xe, Ban QL tòa nhà, công ty bảo vệ thường đùn đẩy trách nhiệm cho nhau và phần thiệt thường là mình. Cho nên tự mình cẩn thận vẫn hơn.
Theo kinh nghiệm của em thì nên tìm cách quen thân với đám bảo vệ ấy thì thường có lợi, như em đi sớm gửi xe xong tiện bao thuốc mời làm điếu, nói chuyện bô lô ba la tý, hôm 30/4, 1-5, công ty cho chai vang Thăng Long quà nghỉ lễ, mang về chả biết làm gì, đem cho mấy chú bảo vệ, gọi là biếu cả đội liên hoan, tăng cường sức chiến đấu, bảo vệ mục tiêu :)), thế là từ hôm đó đến nay, xe đến chả mấy khi phải ghi vé, hỏi ra thì " anh nhớ mặt chú rồi, đúng người thì xe ra", từ ngày đi con SH này, xe luôn được xếp vào chỗ góc cẩn thận, ít bị va quệt, xước xát nhất. Buồn cười nhất có hôm em phi xe để chỗ mọi lần, 1 chị đi LEAD phi theo, bon chen định vào cùng, chú bảo vệ: " Chị eii, chị eiii, chỗ đấy xe nhân viên công ty (ở đây toàn công ty, chả nv công ty thì nv gì??? :)) ) làm chị ấy lầm lì dắt xe chỗ khác, khổ thân.
Cách củ cụ MrBom hay ạ. Em vodka cụ luôn. Một chút quan hệ, chả mất gì nhiều nhưng được việc mình.
Nhắn thêm cụ chủ thớt là nếu cụ lấy 1/2 tiền thì cũng chưa biết đến lúc nào cụ lấy được nốt phần còn lại. Mình cũng kg phải khó khăn gì với những người lao động, nhưng mình mất, mình cũng chịu thiệt, ai thương mình đây. Nếu có giao kèo thì phải rõ ràng, đúng hạn. Lấy được tiền xe là may lắm rồi. Mình còn phải chịu thiệt tiền đăng ký và tiền mua biển, tiền sơn một số thứ nữa chứ. Mong cụ sớm vượt qua tháng cô hồn này

HoanggiaLuxury

Xe tải
Website
hoanggiamobile.com
trên đây có rất nhiều cách để bảo vệ xe,xe bác đã sử dụng những cách nào rồi ...??? Chia buồn cùng bác...âu cái xe nó o có duyên vs mh thì mh chia tay nó thôi bác ạ

Blue_Jean

Xe hơi
Chia buồn cùng bác nhé, Thằng em e cũng vừa bị nhảy mất e 2011.

mr.tuconverse

Xe tải

mrhoi

Xe buýt
Xe có khóa từ chống trộm, để trong hầm gửi xe của tòa nhà có bảo vệ 24/24 có camera giám sát mà mất ?????????????????????

duongtu81

Xe tải
E thì ko cần phải nói chuyện thì bọn bảo vệ ở đấy nó cũng nhẵn mặt rồi cụ ạ.Bảo vệ cho e xe nhà ai nó đọc vanh vách.Cả tòa có 2 con SH thôi, nhà nào có là nó đọc ra ngay.Tòa nhà e đời cũ ko có hầm tầng 1 làm nhà để xe luôn, e chỉ dự tối nó rình mấy ông sếp oto ko để ý nó dắt đi thôi.

jens

Xe hơi
Xin chia buồn cùng bác, mong bác sớm có tin tức em nó

Jolly Joker

Xe máy
Ở nhà cao tầng chung cư khổ thật, hết lo mưa lũ ngập, rồi tới chuột bọ cắn xe, giờ còn lo cả bảo vệ thông đồng với ăn trộm nữa :(

vipkuboy

Xe đạp
chia buồn cùng cụ, NTY ngay gần nhà mình. khu đấy bình yên thế mà trộm cắp.

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
Mình cũng làm bảo vệ đây, mà bảo vệ làm gì có nhiều tiền đâu. Chắc họ chỉ đền cho bác được nửa giá trị xe là cùng.
Cũng đang tính mua 1 em 150 nhưng chưa biết chọn màu gì, thấy con màu đen của bác trông cũng đựoc phết. Sao ko ra chỗ mình gửi xe nhỉ, mình sẽ đền cho bạn 2/3 giá trị xe luôn, kakaka
"Mình cũng làm bảo vệ", "Bảo vệ làm gì có tiền", xong lại làm câu "đang tính mua 1 em 150 chưa biết chọn màu gì", nghe mâu thuẫn dã man.

hatoyota

Xe tăng
Chắc cụ nào đang định mua SH 2012 nên mượn cụ đi thử mấy ... Năm thui

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
xe Sh giá rẻ mà nó cũng lấy hả cụ ? Chắc nó thấy bác đi xe bình dân mà cứ tưởng đi xe nhập nó ghét lấy lun !
Cụ ăn nói thế bảo sao cái topic bên 5s của cụ cũng bị Close và banned nick từ đời tám hoánh nào rồi mà vẫn để ở chữ ký bên đây buôn với bán.
Đóng cửa sớm đi cụ ơi :).

Ps: cụ chủ:
Cụ thử chạy ra chợ xe ở đoạn Xuân Thủy đưa biển số và ảnh xe cho họ tìm chưa.
Họ sẽ gọi lại cho cụ sớm đấy vì bọn trộm chỉ có tiêu thụ ở đây là đc giá cao nhất thôi.
Chả thế mà cái chợ ấy toàn xe là xe...
Khi họ call cụ là phải 50/50 để lấy đc xe về đấy.
Cụ cứ đòi bọn bảo vệ đó 100% nhé!
Ngày xưa em đi con Nouvo Lx đi dạy ở trường hẳn hoi mà bảo vệ làm mất của em.
Em mua 28tr đi đc chưa đầy nửa năm đền cho em có 15tr.
Đúng hồi Nouvo nó xuống giá nên em akay lắm... :-s.

Nhưng về nhà mọi người cứ khuyên của đi thay người này nọ nên cũng đành cho qua cụ ah.

Xe mới thế là cụ cứ 100% cho em.
Thứ nhất là bảo vệ làm cho c.ty bảo vệ.
Giờ bảo vệ tòa nhà toàn thế.
Nếu đền thì BV ko phải đền hết đâu.
Vì theo luật cơ quan chủ quản sẽ phải đứng ra lo vụ đền và thương thảo, dàn xếp.
Cụ tra trong luật về mất trộm xe và tài sản mà xem.
Cụ đòi thấp thì bọn công ty nó để bọn bảo vệ kể nghèo kể khổ.
Cụ mà đòi cao thì tự khắc cái cơ quan chủ quản ấy nó cũng sẽ phải xử lý cho cụ.
Mà em nói thẳng là: Bảo vệ đi mà kể nghèo kể khổ với cơ quan của họ, chứ kể gì với mình.

Chốt lại là:
Trách nhiệm bây giờ là giữa cụ với cơ quan quản lý chứ ko phải bảo vệ đâu.

Nên cụ cứ thằng có tóc mà túm, đó là luật rồi em chắc 100% có điều e ko lật lại đc điều luật để đọc cho cụ ngay bây giờ.
Cụ cứ search đi rồi sẽ thấy nhé!
Chúc cụ sớm giải quyết được vụ việc ;).

Mà cụ phải túm thằng có tóc cho em vì cụ còn chịu bài là 1 thời gian trả 10tr, 1 thời gian trả 1 ít...
Như thế nó luân chuyển bảo vệ đi hoặc hội kia bỏ việc hết lúc ấy cụ tìm ai?
Cụ mà lên c.ty nó, nó sẽ bảo là lúc ấy chúng tôi tưởng các a đã tự giải quyết đc này nọ thì sao?

duongtu81

Xe tải
Cám ơn cụ!E sẽ suy nghĩ kỹ vụ này...mình cũng là người dân thường nên cũng nghĩ cho bọn bảo vệ.Cũng toàn người có tuổi nên nó nói đừng báo lên trên nó sẽ tìm cho đền cho mình.

aliviss

Xe hơi
e thấy cụ bắt đền 100% 80 củ cũng là có bớt rồi ý chứ (tiền biển+ thuế trước bạ+ tiền độ xe cũng cỡ chục củ rồi).cái này thì cụ cứ bắt đền còn tìm được hay ko thì tính sau :D vì nếu CA tìm được thì nó cũng phải xin 1/3 cái xe ý chứ :( mà nhà cụ gần chợ xe có khi nào xe cụ xuất hiện ở đấy ko nhỉ

manlonely

Xe tải
Chia buồn với cụ, dạo này thất nghiệp nhiều quá

Trạng thái
Thớt đang đóng