Mất trộm SHVN 2012 rồi các cụ ơi...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuongquan

Xe hơi
à cụ ơi. Mua sh2012 có bảo hiểm mất trộm kèm theo mà
cụ đã lấy chưa, nếu mà làm được cả cái bảo hiểm đấy nữa thì ngon cụ ợ

Coltplus2008

Xe điện
Xe đẹp thế mà mất tiếc quá. Phải yêu cầu nó đền 80% trở lên. Nếu 50-50 thì lần sau có khi chính bảo vệ lại thịt của nhà khác tiếp.

tuananh_free

Xe tăng
Phải 100%, chứ k thì còn mất nữa. hix.

JasonNghia

Xe điện
Thế này thì có khi các cụ đi xe to nên làm bộ chíp GPS gắn vào trong xe cho nó an toàn, có ai dắt nhầm đi đâu còn biết :-ss

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Xe đẹp thế mà mất tiếc quá. Phải yêu cầu nó đền 80% trở lên. Nếu 50-50 thì lần sau có khi chính bảo vệ lại thịt của nhà khác tiếp.
Sao lại chỉ 80% hở cụ? Lúc gửi xe nó có giảm cho cụ 20% phí gửi xe không cụ?

Vienchuc

Xe hơi
Cụ chủ cũng đã rất cẩn thận rồi mà vẫn mất nhỉ. Cụ xem lại đội bảo vệ của chỗ mình ở đi, báo công an để có căn cứ điều tra. Chia buồn với cụ.

duongtu81

Xe tải
Hôm trc e có nói đền 80tr e đi mua cái mới.Hôm nay lên làm việc e bắt làm bảng cam kết.Nhưng e nghĩ chắc còn lâu mới lấy đc.Mấy lão ấy cũng nghèo lấy đâu ra 1 lúc nhiều xiền như thế.

Website
www.facebook.com
sao xe e kể cả k khóa cổ, nhưng khi bật khóa điện mà k dí chip từ vào nó vẫn kêu inh ỏi nhỉ?
Hình như cái còi báo động nó hoạt động trên nguyên lý cảm ứng điện từ, nghĩa là nó có cái nam châm điện để kích màng rung tạo âm thanh.

Hình như bọn trộm có cách dùng 2 cục nam châm cực mạnh áp hai bên còi, áp chế cục nam châm nhỏ xíu của cái còi, làm còi hết kêu được dù có dòng điện chạy qua.

Hình như trong SG đã bắt được nhiều vụ kẻ trộm đi trộm xe mang theo nhiều nam châm cực mạnh.

Hình như ít kụ tin chuyện kẻ trộm xe có thể làm còi không kêu, cũng giống như kẻ trộm nhà có thể làm chó béc giê im lặng không thể sủa khi trộm mò vào.

Hình như ...

nhock2135

Xe máy
hehehe Cụ chủ thớt nói dỡn hay sao?
Chứ lúc mất xe thế nào cụ cũng chử nó te tua, rồi ép đó đền 100% chứ đừng nói giọng hiền chỉ bắt nó đền 50-50.
Của mình mà mất rồi đó ai mà sử lý bình tinh đc đâu.

quanduihoa

Xe hơi
Để xe ở các tòa nhà thì cũng chả khóa cổ vì chúng nó còn dồn xe, dắt ra dắt vào. Cái chính ở đây có 2 khả năng: một là bảo vệ thông đồng với trộm, hai là bảo vệ kg làm tròn nhiệm vụ. Thường thì các vụ mất trộm xe ở bãi gửi, bao giờ cũng có sự thương thảo giữa ng bị mất và cánh bảo vệ, có trường hợp 50/50, rồi thì 80/20, hoặc gặp bộ đội cứng thì đền nguyên con xe 100%. Bên bảo vệ sẽ trình bày đủ thứ lý do kể nghèo kể khổ, lọ lọ chai chai, cơ bản quyết định là do gia chủ thôi ạ. Nếu chịu 50/50 thì ngày mai em xin đi làm bảo vệ cho nhanh... Theo em, bác cứ làm bộ đội cứng đê ạ

quanduihoa

Xe hơi
Lúc gửi xe nó có giảm cho cụ 20% giá vé tháng thì cụ hãy chơi đền 80%, còn không cứ đền nguyên con. Không cứng là không được cụ ạ. Mình thương người ta cũng nghèo, tiền trông xe không được mấy, nhưng mất xe thì tiền mình mất, ai thương mình đây ợ

duongtu81

Xe tải
Tẹo e sẽ up lại quả ảnh có cả biển, e up mấy quả ảnh e show từ trước.Bực mình gọi thằng thôi chức thực ra mấy ông ấy cũng có tí tuổi.Để tối nay lên thương thảo rồi e sẽ thông báo.Nói đến biển e lại tiếc cái biển quá hic hic...Mất toi 1 củ và mấy hôm đợi mới đc cái biển ưng ý 29 P1- 181.55

CENTER_FUN

Xe hơi
Hình như cái còi báo động nó hoạt động trên nguyên lý cảm ứng điện từ, nghĩa là nó có cái nam châm điện để kích màng rung tạo âm thanh.

Hình như bọn trộm có cách dùng 2 cục nam châm cực mạnh áp hai bên còi, áp chế cục nam châm nhỏ xíu của cái còi, làm còi hết kêu được dù có dòng điện chạy qua.

Hình như trong SG đã bắt được nhiều vụ kẻ trộm đi trộm xe mang theo nhiều nam châm cực mạnh.

Hình như ít kụ tin chuyện kẻ trộm xe có thể làm còi không kêu, cũng giống như kẻ trộm nhà có thể làm chó béc giê im lặng không thể sủa khi trộm mò vào.

Hình như ...
Em thấy xe gấu nhà em có lắp smatkey nếu không dí vào nó cũng ứ nổ được và còi kêu nếu như cụ nói thì còi sẽ không kêu nhưng không nổ được máy.

Jolly Joker

Xe máy
Chia buồn với bác. Em cũng mất xe ngay trong hầm để xe cơ quan đây. Lần sau bác làm cái còi hú cho lành, làm 1 chiếc nối với điện xe và 1 chiếc để trong cốp dùng điện riêng (để nó không cắt được) mua ở chỗ bác chonloctinhhoa Nguyễn Khuyến ấy cho nó an toàn.

Website
www.facebook.com
Em thấy xe gấu nhà em có lắp smatkey nếu không dí vào nó cũng ứ nổ được và còi kêu nếu như cụ nói thì còi sẽ không kêu nhưng không nổ được máy.
Nguy hiểm ở chỗ mình và bảo vệ vẫn tin nếu không nghe thấy còi báo động kêu là xe vẫn an toàn.
Trong khi đó nó lẳng lặng dắt xe ra ngoài mất từ đời nào mất rồi.

MrBom

Xe hơi
Chết dở nhỉ, trộm vía chứ khí không phải tối hôm trc cụ có say rượu gửi xe ở quán rồi đi taxi hay ai chở về nhà, sáng tỉnh dậy nhớ nhầm ko?
E cũng bị 1 vụ đi làm xong đi nhậu với ae cùng cơ quan, say quá phải đi nhờ về nhà, xe và cặp laptop mấy ông ý đem về cơ quan, sáng dậy nghĩ thôi xong.
Đùa chứ cụ fải báo Ban QL tòa nhà xử lý ngay, em ở nhà tối trc khi đi ngủ khóa cổ, khóa chữ U cẩn thận, tậu thêm chú chó nho nhỏ nữa.

duongtu81

Xe tải
Nhậu nhẹt gì cụ, e chả máy khi rượu chè.E lên nhà còn ngó đồng hồ biết về lúc nào.Và thằng bảo vệ nó đã xác nhận là xe vào lúc đó mà.Để tối này xem mấy thằng đó làm ăn thế nào.Nếu ko e sẽ báo lên ban quản lý...Giờ ko có xe đi làm nhục quá gọi taxi thì toàn tuyến cấm đường.

mr.tuconverse

Xe tải
Cụ quan trọng cái vẻ bề nổi quá,biết kỹ thuật,lắp thêm 1 công tắc mở nữa đề phòng,với lại để xe ở Chung cư cũng ko chắc ăn lắm đâu,cứ khóa lại cẩn thận cho chắc,cụ cũng nên chơi thân thân với mấy anh nằm vùng,nhờ các anh ý tìm cho.năm ngoái em cũng mất xe,nhưng chỉ 2 tháng sau các anh ý gọi em đến mang xe về,chúc cụ may mắn tìm lại được.
Chả hiểu bọn bảo vệ ở chung cư nhà e làm ăn thế nào.Hôm 11/9 vê làm về phi vào tận trong góc nhà xe để.Sáng sau xuống đi làm thì chả tìm thấy đâu hic hic.E ở Nam trung yên các cụ ạ.Đang thương thảo bắt đền mấy thằng bảo vệ hic hic

Ôi! Chưa đuwocjw 500km đã mất.Mất bao công sơn, dán hu hu...

Trạng thái
Thớt đang đóng