Mất trộm gương C250 2015

đánh võng

Xe tải
Vào hãng, hai cái mặt gương là 18 triệu cụ à (chưa VAT). Trong khi ở ngoài, giá có 5,6 tiệu hai cái mặt gương. Nếu dính thêm cái ốp gương và xi nhan nữa thì ở hãng là 8tr/mặt trong khi ở ngoài có 2tr. Họ cam đoan là hàng zin như hãng. Mấy cái mặt fake mà em thấy cũng được có sấy, không chống chói có 700k/chiếc. Vào hãng thì yên tâm nhưng giá chát quá.
Cam đoan zin như hãng, là vì bóc từ các xe như của cụ mà :) Còn mua thì còn mất ^^

duonglong

Xe hơi
Website
cuoihoihoanggia.vn
Sau một lần bị vặt nhăn trụi em đã yêu thích môn đi bộ và không bao giờ tiếc mấy chục gửi xe.

Hoàng Aguero

Xe hơi
Mercedes Andu Số 11 Phạm Hùng-Từ Liêm-Hà Nội
Tiện đây các cụ cho e hỏi k có cách nào để bảo vệ được đồ à. E cung chuan bị lấy xe cũng hơi lo vân dề này
Có 2 cách cụ Ạ :
1) Mua Bảo Hiểm Của Mercedes benz
2) Lắp dây cáp Bảo vệ Củ Gương và Mặt Gương Chống mất cắp nhanh cụ nhé

Hoàng Aguero

Xe hơi
Mercedes Andu Số 11 Phạm Hùng-Từ Liêm-Hà Nội

cugieo

Xe tăng
đã là xe oto thì xe sang hay xe cỏ mà gặp trộm thì kiểu gì cũng sẽ mất 1 số thứ, tất nhiên mất thì chủ xe phải bỏ tiền ra mua, mất gương thì coi như mù không lái xe an toàn được, Hà nội mà đỗ xe oto ngoài đường thì phải nhanh không thì công an phường ra hỏi mất tiền, hay đạo chích cạy logo, gương, gạt nước...nhiều khi lái xe lên phố kiếm chỗ nào gửi xe cho yên tâm rồi đi bộ, taxi hay bus đến chỗ cần đến, tiền đó rẻ chán so với việc bị công an phường hỏi thăm, hay đạo chích trộm 1 số thứ trên xe. Nghĩ thật hài hước nhưng ở HN thì phải thế nếu ko muốn mất tiền, còn nếu có lái xe riêng thì cứ thoải mái rồi xong việc alo lái xe đến đón.

minixuxu

Xe hơi
Em cũng vừa mất mặt gương trái tối hôm qua... Em đã mua bảo hiểm nhưng nói thật với cụ, 1 bên chợ trời (tiếp tay cho bọn trộm) là 2tr8 và 1 bên bảo hiểm phải làm đầy đủ thủ tục, rồi lại phải chờ và giá là 30% của 15tr thì theo các bác thế nào hợp lý hơn? thà tiếp tay cho bọn trộm còn hơn....

Scorpions6666

Xe máy
Em cũng vừa mất mặt gương trái tối hôm qua... Em đã mua bảo hiểm nhưng nói thật với cụ, 1 bên chợ trời (tiếp tay cho bọn trộm) là 2tr8 và 1 bên bảo hiểm phải làm đầy đủ thủ tục, rồi lại phải chờ và giá là 30% của 15tr thì theo các bác thế nào hợp lý hơn? thà tiếp tay cho bọn trộm còn hơn....
Cụ bị bên lái luôn à. Cay nhât bọn gương tặc

GLK_250

Xe hơi
Chia buồn với cụ! Cụ đi Mer mà sao không gửi cẩn thận à?

minixuxu

Xe hơi
Chia buồn với cụ! Cụ đi Mer mà sao không gửi cẩn thận à?
Em ăn phở vỉa hè, để xe bên đường, ngồi loáng 1 phát mất luôn, bọn nó lấy ngọt quá, chắc khoảng 1-2 phút :(

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Em ăn phở vỉa hè, để xe bên đường, ngồi loáng 1 phát mất luôn, bọn nó lấy ngọt quá, chắc khoảng 1-2 phút :(
mặt gương mất từ 3-5 giây để lấy một cái mặt cụ à :D:D:D:D

minixuxu

Xe hơi
mặt gương mất từ 3-5 giây để lấy một cái mặt cụ à :D:D:D:D
Hiz hiz... Cay thật bác ạ, thế nếu e làm cái nẹp inox thì nó mất thêm mấy phút thời gian hả bác? Bg có cả bảo vệ củ nhưng nhìn hơi xấu nên là e hok làm :(

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Hiz hiz... Cay thật bác ạ, thế nếu e làm cái nẹp inox thì nó mất thêm mấy phút thời gian hả bác? Bg có cả bảo vệ củ nhưng nhìn hơi xấu nên là e hok làm :(
bác làm cái bảo vệ mặt gương sẽ đỡ hơn. sau khi làm bảo vệ mặt gương rùi , bọn trộm muốn lấy phải cậy cái vỏ trước. sau đó mới lấy được mặt . chắc mất tầm 5 phút thôi .
lắp bảo vệ củ thì làm loại cáp lồng bên trong, nhìn ngoài vẫn như bình thường, không ảnh hưởng thẩm mỹ đâu cụ ! làm cái này xong lấy củ gương hơi khó, phải cắt cáp lâu lắm, e dự là phải nửa tiếng mới lấy được

minixuxu

Xe hơi
bác làm cái bảo vệ mặt gương sẽ đỡ hơn. sau khi làm bảo vệ mặt gương rùi , bọn trộm muốn lấy phải cậy cái vỏ trước. sau đó mới lấy được mặt . chắc mất tầm 5 phút thôi .
lắp bảo vệ củ thì làm loại cáp lồng bên trong, nhìn ngoài vẫn như bình thường, không ảnh hưởng thẩm mỹ đâu cụ ! làm cái này xong lấy củ gương hơi khó, phải cắt cáp lâu lắm, e dự là phải nửa tiếng mới lấy được
Em cũng nghe nói cái loại cáp lồng này, nhưng vẫn chưa hình dung cáp lồng bên trong thì sẽ gá vào đoạn nào của xe để giữ? và rổ giá thế nào bác nhỉ?

thich 2 vo

Xe máy
E dang dat GLC nghe sale noi se lap mien phi cho, chac option nay chi Việt Nam! moi co. cac bac vao garage cua hang hoi xem sao. e thay choi bo cap la hop ly ma ko xau.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cố gắng mua hãng. Em vừa nc với mấy bác bảo vệ khu trước khu nhà em. Trộm giờ nó lấy theo...order. Nghĩa là cụ ra chợ hay hỏi mấy chỗ trên mạng họ bảo đảm bảo gương xịn..sau đó đặt hàng bọn trộm đi vặt cụ ạ.
Càng mua nhiều chợ trời cụ còn mất nhiều và các bác khác cũng mất nhiều như cụ. Nói chung là làm bảo vệ và gửi xe cẩn thận.

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Em cũng nghe nói cái loại cáp lồng này, nhưng vẫn chưa hình dung cáp lồng bên trong thì sẽ gá vào đoạn nào của xe để giữ? và rổ giá thế nào bác nhỉ?
nhìn bên ngoài y nguyên như chưa làm gì. cáp đi bên trong, phái tháo gương ra mới luồn dây được. vòng dây vào cả cột A trên khung xe. Tất cả đều kín mít. rổ giá thì cũng không đáng là bao , cụ cần tham khảo thì alo e nhé ! hoặc cụ gọi cho bạn sale bán xe cho cụ cũng ok

Scorpions6666

Xe máy
nhìn bên ngoài y nguyên như chưa làm gì. cáp đi bên trong, phái tháo gương ra mới luồn dây được. vòng dây vào cả cột A trên khung xe. Tất cả đều kín mít. rổ giá thì cũng không đáng là bao , cụ cần tham khảo thì alo e nhé ! hoặc cụ gọi cho bạn sale bán xe cho cụ cũng ok
Nếu như bác nói thì cũng đỡ được đấy bác nhỉ. Giá bnhieu vậy bác cho em cai giá nhé.

HaiLiberty

Xe tăng
Mình ko mua bảo hiểm mất cắp vì ở nhà và cơ quan đều gửi xe có bảo vệ.
Hoặc là cụ phải mua thêm hạng mục mất cắp bộ phận hoặc là đi đâu cũng phải gửi xe cụ ạ