mất thìa màu nâu làm lại khóa hết bao nhiêu? và bài học cảnh giác!

luanthieugia

Xe hơi
vào mua rẻ có bác gì ở Hải Dương bán đấy bác

hung303

Xe điện
E mới làm thêm chìa LX nhập, chỉ thấy thợ lấy chìa nâu tra vào ổ bật 2 lần, rồi cho chìa mới đánh vào tắt mở cũng 2 lần là dùng đc luôn.
có thấy dùng máy đọc hay copy mã gì đâu nhỉ ???

q630666

Xe tải
Trong này vẫn có cụ nghĩ cả bộ chìa hơn 5 triệu là hoàn toàn sai nhé. Nếu chúng ta mất cả 2 chìa. Hoặc mất 1 chìa. Đi thay mới hoàn toàn. 1 bộ bao gồm : 1 IC + 1 chìa nâu + 1 chìa xanh + 2 ổ chìa khóa điện và khóa cốp để vừa 2 cái chìa kia. GIá của nó là 2 triệu 6 với xe NHập or Việt đời mới. Nếu là Nhập đời cũ là 2 triệu 9. E đã thay 1 lần nên biết. Các cụ đừng nâng quan điểm của nó quá làm gì.

robocop

Xe buýt
ảo quá các cụ ah, đọc xong thấy điên đảo chả hiểu gì! địa chỉ cụ thể cũng hok có! đang tính cầm đèn sách đi học nghề vì đúng thật là mất chìa nâu là em chịu hok sao nổi sang chìa khác. bây giờ có bác dùng chìa xanh ma sao được chìa tức là chìa phụ khôi phục lại chìa gốc! cao thủ quá ! nhưng như thế chiếc xe còn gọi là chống trộm được nữa ko các cụ!
thật ra là họ nói thế cho mình mua, chứ không phải từ chìa xanh sao ra được chìa khác đâu ạ, cái này gọi là clone (nhân bản). Tức là bác đã mất chìa nâu, không thể đánh chìa xanh mới, chỉ còn 1 chìa xanh duy nhất. Giải pháp là làm 1 chìa xanh mới y chang chìa xanh cũ, đánh lừa hệ thống, tức là 2 chìa xanh đó y như nhau (dùng chung 1 mã từ). Cách này chỉ dành cho xe đã quá cũ không muốn thay 1 hệ thống mới. Nhược điểm là chìa bản sao rất hay bị chập chờn.

Nhưng vẫn không có chìa nâu thì không program được hệ thống, không kiểm tra được hệ thống, nói chung là . . . Tóm lại hệ thống chống trộm dùng tần số sóng radio của Vespa vẫn là vô địch nhé các bác, trên xe 2 bánh thì chỉ có Piaggio vespa có hệ thống này :D

các bác đọc thêm ở dưới đây (phần cloned blue key) đây là cách các bác VN mình dùng, nhưng quảng cáo quá lên làm ai không biết cứ tưởng là thay thế hoàn toàn được chìa nâu

http://modernvespa.com/forum/wiki-faq-red-key

FE:29Z-7047

Xe buýt
E mới làm thêm chìa LX nhập, chỉ thấy thợ lấy chìa nâu tra vào ổ bật 2 lần, rồi cho chìa mới đánh vào tắt mở cũng 2 lần là dùng đc luôn.
có thấy dùng máy đọc hay copy mã gì đâu nhỉ ???
Nếu em không nhầm thì chỉ có xe lắp ráp tại VN mình mới có mã từ, còn xe nhập thì không có nên có thể đánh chìa được bình thường

hoinhap

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ngu ngu một tý, nếu mất chìa xanh đem chìa nâu đi đánh cái chìa xanh khác thì cái chìa xanh bị mất đấy mà người nhặt được cắm vào xe thì có còn mở được nữa không ạ! Nếu mà vẫn mở được thì theo em đừng tiếc trạc mà để mất trâu ợ! Bỏ ra gần 3 củ vào hãng thay mới luôn cho lành.

q630666

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu ngu một tý, nếu mất chìa xanh đem chìa nâu đi đánh cái chìa xanh khác thì cái chìa xanh bị mất đấy mà người nhặt được cắm vào xe thì có còn mở được nữa không ạ! Nếu mà vẫn mở được thì theo em đừng tiếc trạc mà để mất trâu ợ! Bỏ ra gần 3 củ vào hãng thay mới luôn cho lành.
Trong hãng k có giá này đâu ạ. Ở ngoài mới mua đc giá này!

Nếu em không nhầm thì chỉ có xe lắp ráp tại VN mình mới có mã từ, còn xe nhập thì không có nên có thể đánh chìa được bình thường
Cụ chưa đi xe Vespa bao giờ à. CỤ nhầm hoàn toàn!

hung303

Xe điện
cụ bị lộn ngựoc ạ!
Xe nhập mới có khóa từ, xe VN lắp thì ko chắc để giảm giá thành

sevenlove73

Xe máy
Xe việt có khóa từ lâu rồi bác :D Chỉ có việt đời đầu k có thôi

Em thấy bảo xe nào cái đèn piagio code ở đồng hồ nó nháy đỏ là xe đấy có khóa từ

con Fly nhà em có đèn mà nó k sáng :))

robocop

Xe buýt
bác này ở trên núi nào xuống thế =DD :D :D. Có code thì sẽ có chìa nâu (đỏ) và chìa xanh dương. Chỉ duy nhất đời đầu tiên 2009 tại VN là không có khóa từ thôi ạ :D :D

Chỉnh sửa cuối:

khanhtb

Xe điện
e đang đi xe nhập đây,code nháy liên tục cụ nè,hi. Mất chia khóa nâu thì o đánh thêm chìa xanh được đâu

thanhac

Xe hơi
Cụ vào xem trong quyển Hướng dẫ sử dụng vdi kẻm theo xe trang 17 có nó về vấn đè này : nếu mất cụ đánh chìa mới bo: Bộ nhớ của máy sẽ xoá code của chìa mất,
VD : cụ có 01 chìa xanh + 01 chìa nâu nguyên bản , muốn dánh thêm 01 chìa dự phòng => cụ phải mang cả chìa xanh , chìa nâu cũ di theo => nếu chỉ mang chìa nâu theo mà ko mang chìa xanh => thí chài xanh cũ sẽ ko mở được xe đâu => em test rùi cụ yên tâm di

thanhac

Xe hơi
có thấy dùng máy đọc hay copy mã gì đâu nhỉ ???[/QUOTE
Họ lamd đúng đấy , bạn có thể xem hượng dẫn trong sách di kèm theo xe - có nói đén vấn đề này mà

khanhtb

Xe điện
Cụ vào xem trong quyển Hướng dẫ sử dụng vdi kẻm theo xe trang 17 có nó về vấn đè này : nếu mất cụ đánh chìa mới bo: Bộ nhớ của máy sẽ xoá code của chìa mất,
VD : cụ có 01 chìa xanh + 01 chìa nâu nguyên bản , muốn dánh thêm 01 chìa dự phòng => cụ phải mang cả chìa xanh , chìa nâu cũ di theo => nếu chỉ mang chìa nâu theo mà ko mang chìa xanh => thí chài xanh cũ sẽ ko mở được xe đâu => em test rùi cụ yên tâm di
Bộ nhớ của máy sẽ xoá code của chìa mất,nhưng là khi cụ yêu cầu họ cài lại code mới cho xe,còn không thì đánh thêm chìa mới thì cần gì mang chìa xanh cũ đi cụ nhỉ

AnhRomeo

Xe hơi
em cũng phải đi đòi cái chia đỏ thôi , mua xe có mỗi cái chìa xanh :D thật là lắm chuyện , cứ như con li nhập lại lành , đếch cần gì !!

DCsonlinh

Đi bộ
cho em hỏi một câu ah: cái chìa khóa xanh nó có gắn chip ở trong phần nhựa màu đen đúng ko ạ?
em hỏi vậy là vì em thấy lx đời đầu của nhà em cái phần này nó bị rơi ra chỉ còn mỗi cái lõi sắt và vẫn cắm vào chạy bình thường ( xe lx đời đầu ko có code)