[Funland] Mất phương hướng, cụ nào kinh nghiệm chia sẻ nhé

Maibi86

Xe đạp
E năm nay đã ngoài 30, không có gì ngoài tấm bằng ĐH và 1 chút ít kinh nghiệm trong nghề xây dựng.Sk e cảm thấy có dấu hiệu đi xuống, cuối năm ngoái e gặp một vài trục trặc, suy nghĩ đến mức có dấu hiệu trầm cảm, tgian đó đến h e chỉ ở nhà, không ra ngoài, trốn bạn bè, dần dần thì cảm thấy tự ti...., những cảm xúc mà trước đây e chưa bao giờ có,kể cả thời trẻ có vấp phải nhiều chuyện còn tệ hơn.Trong tgian ở nhà e mất đi nhiều thứ, hơn hết là sk và các mối quan hệ ( có lúc e nghĩ buông xuôi nên kệ cho mọi thứ trôi qua ).H e có ý định vào Sài Gòn bắt đầu lại từ đầu, từ những việc nhỏ nhất, cccm có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp e, hiện tại e vẫn đang nợ 1 vài khoản nhỏ (gần 100), vì ở nhà nên tk tích góp đc e chi trả những khoản nợ cần thiết để giữ lại 1 chút uy tín và sống qua ngày.Tks cccm

dalink

Xe điện
Giờ cụ làm gì hay ở nhà chơi không?

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ thớt có một mình hay là đã ...

Maibi86

Xe đạp
Thế k đi làm gì cứ ăn dần vào vốn ạ? Mà vấn đề của cụ là gì?
Âm hết vào r ý chứ, h ăn bám.Trong làm ăn, tình cảm bị kiểu tình ngay lý gian ( nói rõ rất dài), r suy nghĩ đâm ra như vậy, có lẽ e k nghĩ mình sẽ yếu đuối như vậy nên chủ quan, rồi dần dần suy kiệt lúc nào e cũng k hay biết.

dalink

Xe điện
Em vẫn chưa lập gia đình, nhiều lúc nghĩ trong cái rủi có cái may, nếu có f1 r sẽ khổ lây f1 và gđ
Thế cụ đi đi, vào SG làm lại từ đầu. Ôi dào quan trọng là chịu khó, chăm chỉ. Tìm lại vài mối quan hệ xem công việc thế nào rồi chiến thôi. Em thuê lái công nông còn 10 củ/tháng bao ăn đây này. Kỹ sư chết thế nào được.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em vẫn chưa lập gia đình, nhiều lúc nghĩ trong cái rủi có cái may, nếu có f1 r sẽ khổ lây f1 và gđ
Thế thì đơn giản, một ngựa một thương, chiến khắp các chiến trường. Nếu đen nữa xác định chết trên lưng ngựa

nissanafrica

Xe hơi
E năm nay đã ngoài 30, không có gì ngoài tấm bằng ĐH và 1 chút ít kinh nghiệm trong nghề xây dựng.Sk e cảm thấy có dấu hiệu đi xuống, cuối năm ngoái e gặp một vài trục trặc, suy nghĩ đến mức có dấu hiệu trầm cảm, tgian đó đến h e chỉ ở nhà, không ra ngoài, trốn bạn bè, dần dần thì cảm thấy tự ti...., những cảm xúc mà trước đây e chưa bao giờ có,kể cả thời trẻ có vấp phải nhiều chuyện còn tệ hơn.Trong tgian ở nhà e mất đi nhiều thứ, hơn hết là sk và các mối quan hệ ( có lúc e nghĩ buông xuôi nên kệ cho mọi thứ trôi qua ).H e có ý định vào Sài Gòn bắt đầu lại từ đầu, từ những việc nhỏ nhất, cccm có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp e, hiện tại e vẫn đang nợ 1 vài khoản nhỏ (gần 100), vì ở nhà nên tk tích góp đc e chi trả những khoản nợ cần thiết để giữ lại 1 chút uy tín và sống qua ngày.Tks cccm
Nếu cụ không ngại em xin hỏi cụ kết hôn chưa? Liệu người phối ngẫu của cụ có thể làm chỗ dựa cho cụ lúc này không? Chỉ những người thân thiết, gần gũi và hiểu cụ nhất mới có thể đưa lời khuyên chính xác cho cụ lúc này.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ dalink có làm nghề như cụ chủ thớt ko ạ?

Maibi86

Xe đạp
Thế cụ đi đi, vào SG làm lại từ đầu. Ôi dào quan trọng là chịu khó, chăm chỉ. Tìm lại vài mối quan hệ xem công việc thế nào rồi chiến thôi. Em thuê lái công nông còn 10 củ/tháng bao ăn đây này. Kỹ sư chết thế nào được.
Cảm ơn cụ.Ks nhưng trình cũng tầm tầm thôi cụ, mỗi thứ biết 1 chút, chưa thực sự sâu.

thngaylangthang

Xe ngựa
E cũng dự như vậy, nhưng môi trường trong đó e k biết gì nên mạnh dạn vào hỏi cccm trong này
Cứ đi đi, can đảm lên, đùng đùng đùng, đoàng đoàng đoàng ta vẫn đi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Dạo này nhiều cụ mất phương hướng với chắn nản nhỉ.