Mất Hố sơ gốc GPLX - Quá đơn giản

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thanks cụ> Thông tin hưữ ích. Nhà cháu đã vote cho cụ.(b)(b)(b)

tap lai

Xe buýt
cụ chủ thớt nên ép platíc cái đơn rồi cho vào khung ảnh treo lên nhé . Chẳng bao giờ mất và nhàu nát nữa . Thank cụ chủ thớt, em cũng về báo mất đây .

vietran

Xe ba gác
Trình độ quản lý lông dân đâm ra hành dân, đưa cái bằng cũ là đủ rồi lại còn gốc với gác.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Thanks cụ. Thông tin hưữ ích. Nhà cháu đã vote cho cụ.(b)(b)(b). Cụ tiết kiệm được ối xiền, tha hồ bia cụ nhỉ.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thông tin hữu ích, muốn mời cụ rượu mà máy nó không cho. (b)

training

Xe tăng
Trích Thông tư số 07/2009/TT-BGTVT :
Điều 43. Cấp lại GPLX
1. Người có GLX còn thời hạn .....
2. Người có GPLX đã hết hạn sử dụng :
a. Quá từ 1 tháng trở lên nhưng chưa quá 6 tháng kể từ ngày hết hạn, có đủ HS gốc, được dự sát hạch lại lý thuyết để đc cấp lại GPLX
b. Quá từ 06 tháng trở lên kể từ ngày hết hạn, có đủ HS gốc, đc dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành lái xe để đc cấp lại GPLX
c. Không còn HS gốc nhưng có tên trong HS của cơ quan quản lý sát hạch, được dự sát hạch lại cả LT và TH để đc cấp lại GPLX và lập lại HSơ lái xe.
.......

Cụ nghiên cứu nhé .
Cám ơn cụ, dưng mờ cái này em cũng biết roài, tuy nhiên em muốn hỏi cách nào nhanh nhất thôi mờ cụ:6:

BMW530d

Xe tăng
Em thì hồ sơ gốc còn, nhưng bằng thì mất, lên hỏi thấy bắt thi lại lý thuyết, oải quá. 4 tháng nay chạy không bằng, có giấy xác nhận bị cướp của CAP. Chắc mai kia lên hỏi lại, biết đâu cải cách hành chính siêu tốc trong 4 tháng. cảm ơn cụ chủ thớt nhé.

trần linh

[Tịch thu bằng lái]
Phục bác nkthu0906 quá cơ, đúng là cao thủ, ta không nên đưa tiền cho Cò các cụ nhể

14S1414

Xe hơi
Mấy lần đổi bằng Em toàn vào Bệnh viện Bạch Mai, mất khoảng 2,5 tiếng và khoảng 70k. Em có quan điểm là cái gì tự làm được là làm ngay khỏi phải nhờ vả, xin xỏ lằng nhằng mà đôi khi làm thế cho xã hội nó văn minh một tý.Cám ơm bác chủ thớt đã chia sẻ!!!
Em tưởng bây giờ giấy khám sức khỏe họ yêu cầu loại mới là 150k chứ bác nhỉ *-) Em là em hoan nghênh tư tưởng của bác
Cảm ơn thông tin hữu ích của bác chủ thớt. Mời bác ly vodka này (b)

nothing_cnnbbc

Đi bộ
bác thế là may lắm, hy vọng ai cũng được may như bác

Đậu đại ka

Xe buýt
Em cũng mất hồ sơ gốc, quá hạn gần 2 năm. Đi khám sức khoẻ lại, xin xác nhận của trường dạy lái, đơn trình bày mất hồ sơ có xác nhận địa phương ... rồi được tổ chức thi phục hồi lại. Chi phí mất tổng cộng khoảng 2 củ. Đấy là do em quá hạn quá lâu, mà không qua cò gì. Ngoài 1,5tr tiền làm lại hồ sơ để thi phục hồi thì nhờ thầy dạy cũ dẫn lên trường + nhờ người xác nhận đã theo học, tốt nghiệp... hết 1tr tiền uống nước.

longvu

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khám sức khỏe đổi bằng có phải xét nghiệm máu không ạ, tổng thiệt hại cái giấy khám sức khỏe là bao nhiêu ạ, em không ngại khám nhưng nếu thủ tục nhiều, khám nhiều thì có khi qua dịch vụ ở BV cho nó nhanh ạ.
Ko cần thử máu, ko chụp XQuang đâu bác nhé, còn nếu bv đó thích tăng doanh thu thì vẫn đè bác ra để ......, nhưng nếu làm GSK ở Bạch mai thì ko cần, bác sĩ hỏi, ng khám trả nhời, ko cần đo đếm gì sất :)):)):))
Mấy lần đổi bằng Em toàn vào Bệnh viện Bạch Mai, mất khoảng 2,5 tiếng và khoảng 70k. Em có quan điểm là cái gì tự làm được là làm ngay khỏi phải nhờ vả, xin xỏ lằng nhằng mà đôi khi làm thế cho xã hội nó văn minh một tý.Cám ơm bác chủ thớt đã chia sẻ!!!
Chính xác chỉ mất:
  1. 50k để mua tờ giấy SK màu xanh.
  2. 2k tiền gửi xe (nếu là 2B)
  3. 45 phút chờ đợi, mặc dù rất đông nhưng kinh nghiệm là, anh em cứ xông lên, chìa tờ giấy màu xanh vào cho bsi khám để họ ghi cho nhanh