Mất gương Civic 2.0

huce_vl

Xe tải
Website
uai.com.vn
a e trên forum chung tiền thuê 1 đội sát thủ chuyên săn lùng giết chết mie bọn ăn cắp đi..>"<..tuy e chạy matiz nhưng quyết chung sức với các bác

taxihanoi

Xe hơi
Bác cho xe ra Honda My DInh so 2 Le Duc Tho de thay guong nhe, Dich vu tot lam day
Tốt cái gì hả bác , mà tôi đang nghi honda mỹ đinh ăn dơ với mấy thằng bẻ gương và bẻ cần gạt nước ,

hungjeon

Xe hơi
Hic, sao đợt trước em thấy có cụ nào trên này bảo Civic vặt củ gương là ko lắp lại đc, củ gương đó chỉ bỏ đi ko bán được nữa , cơ mà???????

taxihanoi

Xe hơi
củ gương Civic đã vặt rồi thì chỉ có ma vứt đi thôi khó gắn lắm , có gắn được cũng không đi được mấy bữa đâu , nhưng cần gạt nước thì thường còn rất nguyên vẹn , chỉ cần vào hãng mua thêm con ốc và cái đậy bằng nhựa là ôke như mới ( bọn đạo trích thì nó húp cả nước ốc luôn ). , hiện tại nhiều chiến hữu đổ silicon vào ốc , và có bạn gắn cả keo con voi nữa , phương pháp này khá hiệu quả , mình có ông bạn đã 2 lân đạo tặc cạy lắp đạy bằng nhựa ra mà không làm gì được , vì để cậy hết keo con voi , hoac silicon ra mới có thể vặn ốc ra được , công việc này mất cả 20-30 phút cho 1 bên nếu là mình tự làm , con đạo tặc tâm lý thấp thỏm nên làm việc này mất nhiều thời gian hơn .

mình thấy 1 số dong xe phải lật lắp cabo phía trước lên mới vặn được ốc cần gạt nước , honda civic thì không, ông honda dốt thật

Chỉnh sửa cuối:

mopmeo

Xe đạp
Báo cáo các bác, em bi mất gương thêm 02 lần nữa nhưng cần gạt nước thì bọn trộm bó tay luôn.

Công thức của em là:
1. Mua Keo con chó (ở các hiệu sửa chữa giày dép ấy).
2. Làm sạch ốc vít bắt cần gạt nước và nắp nhựa.
3. Đỗ keo con chó đặc kín ốc vít và nắp nhựa, chiu khó bẩn tay tí để bôi keo cho đầy và kín các khe. Để khoang vài ngày, keo sẽ khô, lúc đó các bác lấy tô vít cạy cũng khó mà lấy nắp nhựa ra được, tại vì keo này dính rất chặt, có độ bám và đàn hồi cao.

Bọn trôm đã cố cạy cần gạt nước của em 02 lần, nhưng bó tay, chỉ sợ trầy xước xe và nắp nhựa thôi.;))
Trước đây em đã thử đổ Silicon nhưng vẫn bị mất, nên em chuyển sang dùng keo con chó.:-?

minhab

Xe điện
Em hỏi ngu cái ạ, đôi cần gạt nước hãng nó chém bao nhiêu và giá trị chợ chôm chỉa nó bán là bao nhiêu ạ

ARTCOOL

Xe tải
xe em mới cuối tuần trước cũng bị vặt mất đôi gạt nước ở Đại Kim.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bọn trộm gương được HONDA tài trợ đấy cụ ạ
các cụ ko có kinh nghiệm cảnh giác tý nào . Em xin bật mí : Thưa các cụ cứ dịp gần 2/9 hàng năm là nhà nước tổ chức khoan hồng cho các phạm nhân cải tạo tốt . Mà trong số lũ đó ra trại thể nào chả có 1 lũ nghẹo , thế nên tháng 9 mất đồ mất gương là đúng quy luật . Việc này đã thành chu kỳ , biểu đồ ...các cụ cứ thế mà cảnh giác

hungapu

Xe buýt
tưởng civic ghe của mình ko bị vặt nhưng vẫn bị nó xơi 1 bên . Em quyết vào hãng thay cả sơn nữa gần 4tr .

hungapu

Xe buýt
tưởng civic ghẻ của mình ko bị vặt nhưng vẫn bị nó xơi 1 bên . Em quyết vào hãng thay cả sơn nữa gần 4tr .

XíchLô.PRO

Xe tải
Tốt cái gì hả bác , mà tôi đang nghi honda mỹ đinh ăn dơ với mấy thằng bẻ gương và bẻ cần gạt nước ,
Có cầu thì có cung thôi, các bác mất gương, gạt mưa ra chợ hỏi nó không có thì y rằng mai ngày kia quay lại là có ... 1 bác khác bị mất gương mất cần gạt mưa ... Chôm chỉa giờ nó theo đơn đặt hàng.
Mấy anh ở hãng có connect với mấy thằng bẻ gương trộm cần gạt nước hay không thì phải hỏi thẳng họ chứ bác nghi ngờ thì ăn thua gì :D

sangoto

Xe tải
Báo cáo các bác, em bi mất gương thêm 02 lần nữa nhưng cần gạt nước thì bọn trộm bó tay luôn.

Công thức của em là:
1. Mua Keo con chó (ở các hiệu sửa chữa giày dép ấy).
2. Làm sạch ốc vít bắt cần gạt nước và nắp nhựa.
3. Đỗ keo con chó đặc kín ốc vít và nắp nhựa, chiu khó bẩn tay tí để bôi keo cho đầy và kín các khe. Để khoang vài ngày, keo sẽ khô, lúc đó các bác lấy tô vít cạy cũng khó mà lấy nắp nhựa ra được, tại vì keo này dính rất chặt, có độ bám và đàn hồi cao.

Bọn trôm đã cố cạy cần gạt nước của em 02 lần, nhưng bó tay, chỉ sợ trầy xước xe và nắp nhựa thôi.;))
Trước đây em đã thử đổ Silicon nhưng vẫn bị mất, nên em chuyển sang dùng keo con chó.:-?
sáng kiến của cụ quả thật là tốt. làm cho bon trộm chết ah. nhung giờ cụ call em bên em có cung cấp bộ bảo vệ cần gạt mưa cho cụ ah. còn bên em có củ gương tháo xe chính hãng tháo xe từ nước ngoài giá cả cạnh tranh cho cụ.

kars

Xe tải
cụ nào cần cứ alo em ạ! kể cả phụ tùng nữa bên em có đẩy đủ hết ạv 0977488671

Chỉnh sửa cuối:

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Khỉ thật toàn trộm cắp vặt đồ của xe nản kinh. Sao bọn trộm nó sức dài vai rộng kiếm lấy việc gì đó mà làm cứ trộm vặt thế thì sao thành người được chứ!

Vân Chiến

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ. Trước e cũng chạy CV 2.0 suốt, để mọi chỗ mọi nơi, k thấy bị bọn nó vặt. E cứ tưởng bọn nó k thèm. Hóa ra lũ đó cũng k tha hả cụ. Thôi thì cụ cân nhắc nên tìm gương cũ của cụ ở Đỗ Ngọc Du hoặc mua mới cụ nhé.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
civic là xe cũ giá phụ tùng chính hãng cũng rẻ nên ko bị chôm nữa đâu ... nếu ko vì thẩm mỹ thì đi bắn đinh ốp inox vào gạt nước là ok

civic 1.80 at

Xe buýt
nó vặt tất , bán đươc 50k-100k nó cũng vặt nhé không tha cái gì đâu, tự bảo quản thôi hở đến nắp cống nó cũng bê

vanbau

Xe tải
Chia buồn cùng bác