Mất gương Civic 2.0

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
bên box bên kia có bác đăng cái vụ bị mất 4 bánh xe kia kìa.
mấy bác civit nha ta có vành 18 xin nhớ cảnh giác nhé

quả này mà là civic chắc vẫn chạy bằng đĩa phanh được nhể( gầm thấp )

SpecX7426

Xe tăng
Em kể cho các bác nghe nhé,
Em bị vặt gạt nước, lên Honda MĐ làm bảo hiểm. Được thay cái mới.
Em bị vặt gương, lên Honda MĐ làm bảo hiểm, lại được thay đồ cũ (Em thấy hai cái gương không như mới, thấy xước và hơi cũ, không bóng như đồ mới). Khoảng 2 tuần sau em bị vặt mất cặp gương vừa mới làm bảo hiểm, em thấy ở hai chân còn trơ lại, một cái còn mới, một cái đầy bụi. Chứng tỏ bọn Honda lắp đồ cũ cho mình.

Theo các bác Honda lấy đồ cũ đó đâu ra, em nghi ngoài chợ trời.
Vậy lúc làm bảo hiểm bác kiên quyết ko nhận đồ cũ! Hãng thay cho E mà lấy đồ cũ ra là mệt với E luôn!

tuanmat

Xe hơi
lắp đồ cũ cũng được, lập cái biên bản về nhà rôi quay lại......

hieutq

Xe hơi
ở khu vực này đến phải mua cái bảo hiểm có option "chống mắt cắp bộ phận" cho nó an tâm cụ à

Z

za dai

[Đang chờ cấp bằng]
Em cũng vừa mới mua xe, nghe các bác nói thế này em phải hết sức cẩn thận.
Khi mua xe em đã mua luôn bảo hiểm mất cắp rồi, nhưng ko vì thế mà bất cẩn được.
Chúng ta không nên mua hàng chợ trời để chung tay dẹp bỏ nạn cắp vặt, khi ít người mua thì giá sẽ rất rẻ, bán ko được giá, sẽ bớt đi phần nào vẫn nạn này.

XLI16

Xe hơi
theo em cứ làm bảo hiểm cáp cho củ gương, chả thằng nào thấy cáp bảo hiểm lại cố đập của bác đâu, (vì có bác làm bảo hiểm cáp nhưng cáp lại giấu bên trong nên bọn trộm nó ko biết có bảo hiểm nên nó đập thôi),(b)(b)(b), chứ cứ mất thế chịu sao nổi:102:
======================================================

Các bác đừng làm cái cáp bảo hiểm, tiền thì chả đáng là bao, nhưng quá xấu và vấn đề là vẫn mất bình thường. Hôm em đi lắp cảm biến lùi ở LVL gặp một bác Vios cụt 2 tai, lại lòng thòng 2 cái dây cáp, mà bác này bị vặt tới lần thứ 4 rồi ạ. Tóm lại là phải trông thôi.

Air

Đi bộ
chia buồn cùng bác và đứa bạn mình, cũng vừa bị như bác, anh em cũng nên đề cao cảnh giác, vì cảnh này gần đây gia tăng nhiều quá

noon8moon

Xe đạp
Em kể cho các bác nghe nhé,
Em bị vặt gạt nước, lên Honda MĐ làm bảo hiểm. Được thay cái mới.
Em bị vặt gương, lên Honda MĐ làm bảo hiểm, lại được thay đồ cũ (Em thấy hai cái gương không như mới, thấy xước và hơi cũ, không bóng như đồ mới). Khoảng 2 tuần sau em bị vặt mất cặp gương vừa mới làm bảo hiểm, em thấy ở hai chân còn trơ lại, một cái còn mới, một cái đầy bụi. Chứng tỏ bọn Honda lắp đồ cũ cho mình.

Theo các bác Honda lấy đồ cũ đó đâu ra, em nghi ngoài chợ trời.
Không phải chợ giời đâu bác. Bọn HD tài trợ lũ vặt gương đới (b)

huyntvn

Xe máy
Em ở Mỹ Đình 2, hôm qua cũng bị vặt mất đôi gạt nước, đểu thật. Nhìn xung quanh thấy vài bác cũng bị tương tự. Dạo này nạn vặt đồ lại gia tăng ở Mỹ Đình 2 rồi, các bác cẩn thận nhé.

Hài mỗi cái là nó tháo ốc vít ra lấy gạt nước rồi, xong nó lại xoáy ốc vít vào cho em rất tử tế. Tiên sư nó chứ.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
======================================================

Các bác đừng làm cái cáp bảo hiểm, tiền thì chả đáng là bao, nhưng quá xấu và vấn đề là vẫn mất bình thường. Hôm em đi lắp cảm biến lùi ở LVL gặp một bác Vios cụt 2 tai, lại lòng thòng 2 cái dây cáp, mà bác này bị vặt tới lần thứ 4 rồi ạ. Tóm lại là phải trông thôi.
bị vặt xong lại ra tìm đúng gương của mình rồi mua>> gương xịn mà>> yên tâm không bị mua gương đểu>> vậy là nạn vặt gương vẫn tiếp diễn

minhab

Xe điện
Bọn chó má, em chưa bị phát nào nhưng kể từ ngày mua xe chỉ có được sự yên tâm mỗi khi em để xe vào bãi và đậu ở quán cà phê gần nhà em thôi . Còn đâu để khu đô thị hay ngoài đường kể cả có người trông, cho dù nó dùng túi vải thòng 2 củ gương vào, ngồi làm việc gì em cũng lo ngay ngáy, vặt cho phát lại tiêu vài củ ngay :102:

Bim Bốp

Xe đạp
bọn chó, nhà em ở Định Công, hôm trước để xe ngoài đường nhưng mở cửa để trông, có một thằng mặt mũi thư sinh đi bộ chậm qua, vừa đi vừa la lét, em nhìn thì nó cụp mắt đi mất. Lúc sau xuống nhà vợ bảo nó đi mấy nhà lại quay lại, đúng là thằng đi xi nhan. Tức quá e ra mấy hàng nước quanh quanh định cảnh cáo nó, nhưng nó chuồn mất rồi.

Các bác ĐC đề cao cảnh giác nhá.!

doctorvn_tx

Đi bộ
Nếu các bác vào hãng mua đồ cũ thì cũng giống chạy ra chợ trời thôi. Cái này e không dám chắc nguồn gốc đồ cũ của hãng đâu.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ ơi, cuối năm kẹt quá. Em chưa bao giờ mua ở chợ giời cả. Nhưng thử xem thế nào.

Hịc, em vào hãng mua 1 lần rồi, tưởng gương mới té ra lại là gương cũ.

Giống như Piaggio-Topcom ấy, toàn ra chợ giời mua lại rồi bán mặt nạ cho anh em. Hịc bó tay.
***, tưởng là mình ko tiếp tay trộm thì tốt, nhưng hãng mà lại chơi thế thì đúng là hết thuốc.
Có lẽ trong lúc chờ đợi sưả luật mạnh tay và kiên quyết hơn, các kỹ sư nên suy nghĩ kiểu gương thò thụt cho thị trường xe VN thì tốt hơn. Đỗ lại bấm khoá thì gương thụt vào trong, ngập hết hay chỉ cần ngập cái khớp là ok

Tốt nhất nên gửi xe là ổn nhưng, bác Nexus có ý hay đấy. đợi em phon cho hãng luôn hehe(b) vok nhé

Speedvn

Xe tải
***, tưởng là mình ko tiếp tay trộm thì tốt, nhưng hãng mà lại chơi thế thì đúng là hết thuốc.
Có lẽ trong lúc chờ đợi sưả luật mạnh tay và kiên quyết hơn, các kỹ sư nên suy nghĩ kiểu gương thò thụt cho thị trường xe VN thì tốt hơn. Đỗ lại bấm khoá thì gương thụt vào trong, ngập hết hay chỉ cần ngập cái khớp là ok
Suy nghĩ kiểu này cũng hay đấy.. :21: option này mà có thì chắc ai cũng đăng ký, kiếm bộn tiền

gachaybo

Xe tăng
mất thì mua cái mới cụ ợ. đáng là bao

hungdai3

Xe hơi
Cụ ỡi xắp tết rồi . bọn đạo trích hoạt động ác lắm , tốt hơn là Cụ cứ gửi vào bãi xe là an tâm . còn làm bảo hiểm thì chỉ phòng được người ngay thôi , sao phòng đươc kẻ gian .

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Bác chửi chúng nó nhưng lại tát vào mặt bác à. Bác có biết hành động ra chợ GIời mua là bác làm cho 1 người khác cũng bị mất gương ko. Thế này cứ bảo sao lắm ăn cắp. Lắm ăn cắp vì có người tiêu thụ đồ ăn cắp. khuyến khích chúng nó đi ăn cắp tiếp :mad:
Thế mới đúng dáng hội trưởng chứ:21::21::21::21:
***, tưởng là mình ko tiếp tay trộm thì tốt, nhưng hãng mà lại chơi thế thì đúng là hết thuốc
Hế hế, cụ Nờ có cái ý tưởng hay:41::41::41::41: