[Funland] Mất bảng điểm đại học

suzu37

Xe container
Có bằng đại học rồi thì bảng điểm đó dùng vào mục đích gì? 30 năm chắc giờ nó bị mối ăn hết rồi.
Có một số công việc yêu cầu phải học và đạt môn cụ thể nào đó thì mới được nhận nên phải cần bảng điểm.

suzu37

Xe container
Thực ra cái bằng là minh chứng cho việc học ròi. Chả qua là nhiều bằng giả quá nên đòi cái bảng điểm cho chắc thôi. Bảng điểm cũng có giá trị khi học 1 cái bằng khác để miễn giảm, nhưng người ta cũng ko thích miễn giảm mấy. Bảng điểm cấp lại thì kí ngày cấp mới, nên chữ ko cấp lại là ko cấp cái bảng điểm lúc ra trường.
Thường thì bảng điểm để tăng tính xác thực thì cũng k phải bác ợ. Đơn vị nào cần xác minh thì oánh cái giấy về cái trường có tên trên bằng, cỡ tuần sau là có kết quả.

RAVA

Xe ba gác
-Đã từ lâu rồi, có quy định là đối với các vị trí trong cqnn, llvt...trc khi bổ nhiệm, phong qh thì ng ta yc nộp bảng điểm cấp 3 và đh. Cái này thì nếu học thật, bằng thật thì đơn giản ý mà.

psy

Xe buýt
Thường thì bảng điểm để tăng tính xác thực thì cũng k phải bác ợ. Đơn vị nào cần xác minh thì oánh cái giấy về cái trường có tên trên bằng, cỡ tuần sau là có kết quả.
Giấy xác minh là khi họ đang xét tuyển rồi, trước đó, vòng gửi xe ấy, là bảng điểm cụ ợ.

quy la tien

Xe điện
Chắc là dùng cho MÙA QUY HOẠCH thôi, xin lại không khó, xin luôn mấy bản ( dĩ nhiên là bản sao).
Lạ nhất là hs về quy hoạch, năm nào cũng làm vài lần, mất công tốn giấy tờ!

The Killer

Xe điện
Úi đợt năm ngoái em nộp hồ sơ xin việc cũng bị hỏi bảng điểm thạc sĩ (bên nhà nước sợ bằng giả)
Mà em cũng không biết vứt đâu, dỗi không xin nữa

Thích Nói Phét

Xe điện
Úi đợt năm ngoái em nộp hồ sơ xin việc cũng bị hỏi bảng điểm thạc sĩ (bên nhà nước sợ bằng giả)
Mà em cũng không biết vứt đâu, dỗi không xin nữa
Bảng điểm quan trong vậy chắc cái bằng làm giấy chùi đít cho xong :))

psy

Xe buýt
Êm đang bẩu nà bảng điểm k phải nà cái tăng tính xác thực mờ. ;))
Cụ xem post của cụ Killer đó. Ở vòng hồ sơ yêu cầu phải có bảng điểm tăng tính xác thực đó, ko chấp nhận chỉ có bằng. Em dính quả hs nghiên cứu sinh, lần 1 bị yêu cầu, đi xin thì trường ko lưu dữ liệu vì từ năm 90. Lần 2 thì chấp nhận nhưng e chán nên bỏ.

The Killer

Xe điện
Cụ xem post của cụ Killer đó. Ở vòng hồ sơ yêu cầu phải có bảng điểm tăng tính xác thực đó, ko chấp nhận chỉ có bằng. Em dính quả hs nghiên cứu sinh, lần 1 bị yêu cầu, đi xin thì trường ko lưu dữ liệu vì từ năm 90. Lần 2 thì chấp nhận nhưng e chán nên bỏ.
Em nghĩ từ cái "máy móc" đó sẽ dẫn tới những cái phức tạp sau này nên em rút lui, bằng cấp đòi cao nhưng lại hỏi "uống rượu tốt không" là nhiều bất ổn quá rồi :D

psy

Xe buýt
Em nghĩ từ cái "máy móc" đó sẽ dẫn tới những cái phức tạp sau này nên em rút lui, bằng cấp đòi cao nhưng lại hỏi "uống rượu tốt không" là nhiều bất ổn quá rồi :D
Chuẩn là nhiều bất ổn chồng lên nhau. Em đã từng ngồi mấy năm ở vị trí chuyên viên phòng đào tạo, em chắc nếu người học biết họ bị đối xử thế nào thì sẽ khóc thét. Cũng đã có cải tổ trong những năm gần đây rồi, nhưng còn trầm kha lắm. Chiều ngược lại, người học ở VN vẫn được hưởng lợi rất nhiều từ học phí rẻ, so với kiến thức thu được. Cái khó là, trong một mớ hổ lốn, phần tiến bộ xen lẫn phần lạc hậu. Người học phải tự lọc cho mình, chứ đừng tin mấy cái chuẩn trên giấy.
Thậm chí, các trường tư được đầu tư lớn, người học cũng vẫn phải tự lọc như thường, vì tiền nhiều vẫn không thay thế được hoàn toàn bề dày phát triển. Trường mới, phải xem họ mời được nhiều giảng viên trẻ không, cơ hữu ít người cao tuổi thôi, định hướng nghiêng về nghiên cứu hay ứng dụng đối với ngành có cả 2 mặt này để tự điều chỉnh bản thân cho phù hợp.

ChichXongHut

Xe máy
Công nhận tư duy dh Việt Nam vãi chưởng nhỉ, đúng ra bảng điểm nó có cần phôi quái đâu. In ra cộp dấu của trường, tính phí là đủ. Phải cho người ta hàng trăm bản ấy chứ, đằng này lại không cấp lại.
đúng ra ném mịa file lên hệ thống trường, ai thích lấy thì lên lấy cho nhanh, ko hiểu cứ dấu dấu làm quái gì, còn ko đến trường cấp thì tính ít phí cũng được.