[Funland] Masan mua vinmart với giá 2 tỷ đô ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E thì chưa có dịp dùng Vin A.Vượng hay Vin Massan. Cơ mà về cảm tính thì cũng thấy cảm tình với Vin A.Vượng hơn thật. Tự vì cái anh gì của Massan, em thấy giống anh hàng thịt. Cái mẹt khó tin.. hehe
Chuẩn ah!
Em cũng thấy như anh hàng thịt, kiểu kinh doanh xôi thịt :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vineco chả trồng trọt cái quái gì nha,
mua gom của người trồng về bán siêu thị mà thôi.
Ít ra em thấy rau đều hàng, tươi ngon, ăn cũng thích.
Chứng tỏ là có đầu tư theo vùng, ko cần tự trồng làm gì, chỉ cần gom người dân trồng cho mình theo quy trình của mình là ok

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chém rõ kinh, Intimex từ thời anh V đã bị mua lại hết và sáp nhập vào Vinmart rồi cụ, giờ này làm gì còn nữa. Bà Nga BRG sau khi bán Intimex thì phát triển thương hiệu Hapro mà.
Giờ chán Vin thì đi chợ thôi, Vin đắt nh cũng nhiều các loại hàng hóa và nhiều ST!!! Em thấy chất lượng thì có Lotte Mart, nh đi bn km mà mò đến Lotte cũng quá tội ngại!
Em nói thật là giờ thịt em đi chợ mua thịt cho lành, thịt ngon nhìn thấy được!

TsarPutin

Xe tăng
Dân quê em giồng rau bán cho Vineco để bơm vào Vinmart.
Luống người ta giữ để ăn giồng 1 kiểu riêng cơ.
Vậy nha cụ :D
quy trình lởm thế thì chẳng phải Vin
em dân làm kdoanh, cho nên biết để tạo thương hiệu, giữ vững chất lượng thì quy trình rất chặt
nó giống như cụ nấu 1 mâm cơm thì cực ngon, nhưng nấu 10 mâm cỗ thì k bgio ngon được nếu k có quy trình khắt khe

shiluo

Xe container
Cụ chém rõ kinh, Intimex từ thời anh V đã bị mua lại hết và sáp nhập vào Vinmart rồi cụ, giờ này làm gì còn nữa. Bà Nga BRG sau khi bán Intimex thì phát triển thương hiệu Hapro mà.
Giờ chán Vin thì đi chợ thôi, Vin đắt nh cũng nhiều các loại hàng hóa và nhiều ST!!! Em thấy chất lượng thì có Lotte Mart, nh đi bn km mà mò đến Lotte cũng quá tội ngại!
Nhà em thỉnh thoảng vẫn đi Intimex Giảng Võ, còn Vin mua Fivimart nhé cụ (trước có đi Fivimart Ô Chợ Dừa, La Thành)
Bảo người khác chém thì cũng nên xem lại kỹ thông tin

cocsku

Xe cút kít
Massan họ mua cả công ty Vonfram này. Thể nào cũng pha Vonfram vào thịt và rau bán cho các cụ các mợ. Ăn vào răng chắc nhưng nhẹ

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
Đàng là DN thì phải đặt lợi nhuạn lên trên , nhưng so \giữa 2 anh V và M thì : Masan không kinh doanh có tâm như Vin.
Các sp của Masan chỉ hình thức bóng bẩy đánh lừa dân trí thấp thôi. chứ chất lượng thì toàn hóa chất. Từ cái tương chinsu cho đến nước mắm "đểu".

Lợi nhuận của các sp của Masan chỉ nhờ cho các hàng cơm, các quán ăn , các tỉnh...

gnoudman

Xe tăng
Thì cụ cứ tự do suy diễn theo ý nghĩ của cụ.
Em thì tin Masan làm nghiêm túc.
Còn nếu Masan làm ăn bố láo, nếu bị phát hiện và có chứng cứ, người dân có thể kiện Masan ra tòa. Thế thôi.
Thời thế này và ở xứ này mà người dân đòi kiện Masan ra tòa vì mớ rau (cho dù có cả mớ chứng cứ )...thì chỉ kiện bằng cách gõ phím thôi... :))
Hoặc lên sao Hỏa mà kiện ...:))

wunomint

Xe tải
Em đang thắc mắc mặt bằng của 1 số Vinmart nằm trong các tòa nhà Vin hiện tại là Massan quản lý hay Massan thuê lại của Vin vậy các cụ .Nếu là thuê lại thì em phục Vin
Ngay khi chưa bán thì mỗi st đều có chi phí thuê mb mà cụ

mitdac1819

Xe điện
Vinmart giờ lởm hơn thật, hàng hóa không đa dạng và ngon như trước nữa, ngan già nhà em đang định chuyển sang Intimex
Sang aeon đi cụ. Trong các st ngoài Bắc, e thấy nó ổn nhất, giá hơi cao, nhưng phục vụ chuẩn

Smee april

Xe điện
Thật ko j qua mắt các cao thủ OF
Lý thuyết như vậy...thực tế các anh ấy biết với nhau.
Các anh chỉ đáo hàng cho nhau để tăng ts danh nghĩa thôi
Mấy ổng chơi thân với nhau. Đỡ hộ a V mảng bán lẻ để ảnh tập trung mảng khác thôi mà :))
Chết vỡ mật ra chứ tỉ này tỉ nọ.
Chuẩn khỏi phải chỉnh

ilidan

Xe hơi
E chỉ thấy từ hồi chuyển sang Masan thì hàng có vẻ ít đi hẳn và cắt hẳn bảo vệ, mất xe quý khách tự chịu =))

Dở người

Xe điện
Vineco chả trồng trọt cái quái gì nha,
mua gom của người trồng về bán siêu thị mà thôi.
Của đáng tội là có trồng cụ ạ. Farm Vineco ở Lâm Đồng thuộc dạng lớn lắm, 2 nơi gần 400 ha.
Nhưng sản phẩm thì không đa dạng, cũng trồng toàn rau xứ lạnh là chính. Và tất nhiên là không đủ, vẫn phải liên kết với nông hộ. Còn trái cây thì chủ yếu hợp tác với nông dân. Cũng phải thừa nhận chúng nó quản lý chặt đấy cụ, chất lượng em đánh giá là khả quan, rau kiểm soát chặt phết.
Bọn quản lý khâu liên kết với nông dân chém bẫm lắm cụ. Chúng nó ăn 30% giá trị đơn hàng mới chấp nhận cho nông dân vào hệ thống.

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Thịt ở chợ càng bất khả tín. Nếu chuyển sao không chuyển sang các cửa hàng kiểu Bác Tôm thì mới lành được.
Ngay trên quán này có cả ảnh thịt bán trong cửa hàng Vinmart có mang ấu trùng sán lợn kia mà :P :P ;p

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
quy trình lởm thế thì chẳng phải Vin
em dân làm kdoanh, cho nên biết để tạo thương hiệu, giữ vững chất lượng thì quy trình rất chặt
nó giống như cụ nấu 1 mâm cơm thì cực ngon, nhưng nấu 10 mâm cỗ thì k bgio ngon được nếu k có quy trình khắt khe
Thịt ở chợ càng bất khả tín. Nếu chuyển sao không chuyển sang các cửa hàng kiểu Bác Tôm thì mới lành được.
Em thì dân trong nghề nên hiện tại tạm thời em chả tin mấy cái thịt siêu thị :P