[Funland] Marshall giảm đến 75%?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đợt COVID nằm nhà em cũng phải lướt mua hàng trên FB rồi các trang TMĐT. Kinh nghiệm sau 2 năm mua cho em thấy đây là ổ hàng giả, kém chất lượng, từ đồ thực phẩm đến đồ tiêu dùng. Em xin nêu vài ví dụ, thực phẩm như gà ta ủ muối, hun khói thì toàn là gà mái thải Hàn cụt đầu (gọi là lô kề), nhà cung cấp nào tử tế thì gà mái đẻ hết trứng bị trang trại ở VN thải ra. Muốn thử các bác cứ đòi ăn gà trống hun khói hay ủ muối, phải còn ít là một hạt cà là biết ngay. Râu bạch tuộc hóa ra là râu con mực xà đại dương, dai ngoách, nhạt toẹt. Chảo chống dính HQ thì mẫu mã y hệt nhưng đáy có 1 lớp, đun rán không cẩn thận cháy khét mò, chưa kế chất lượng chống dính có độc hại hay không. Đồ điện tử thì ngoài chiêu trò hàng giả thì hàng chính hãng giảm giá cũng không vừa, quảng cáo sale, giảm giá tụt "quần", nhưng đến tuần sau lại giảm tiếp, không biết tụt đến đâu, liên lạc lại thì được trả lời do nhãn hàng giảm giá.
Hiện em cũng chỉ xem mấy trang FB hay TMĐT như kênh tham khảo thôi, nếu mua hàng rẻ mau hỏng kiểu mắc áo, chậu nhựa thì sử dụng, còn đồ đăt tiền thì ra tận nơi, xem xét đàng hoàng, lấy hóa đơn đóng thuế cho nhà nước
Tại cụ mua hàng rẻ thôi, cụ cứ mua cửa hàng chính hãng sẽ khác.
Nếu muốn mua hàng chất lượng thì cụ mua ở tiki, nhưng vì kiểm duyệt trặt nên mặt hàng lại ko pp.

phamthoaibk

Xe buýt
Tháng trước em cũng đặt thử 2 bộ về, cửa hàng thì cam kết hàng chính hãng. Lúc nhận hàng e check ra hàng fake nên trả lại, mất toi 30k tiền ship 😫

maximax903

Xe điện
Chứng tỏ rất nhiều người hâm hộ hãng này chứ ko ít. Giờ lên cả báo chí, bị bóc nhiều quá có khi đội buôn lại chuyển sang hãng khác, có chương trình “mega sales” lại vớt khối khách ;))

.Bo My

Xe lăn
Đợt COVID nằm nhà em cũng phải lướt mua hàng trên FB rồi các trang TMĐT. Kinh nghiệm sau 2 năm mua cho em thấy đây là ổ hàng giả, kém chất lượng, từ đồ thực phẩm đến đồ tiêu dùng. Em xin nêu vài ví dụ, thực phẩm như gà ta ủ muối, hun khói thì toàn là gà mái thải Hàn cụt đầu (gọi là lô kề), nhà cung cấp nào tử tế thì gà mái đẻ hết trứng bị trang trại ở VN thải ra. Muốn thử các bác cứ đòi ăn gà trống hun khói hay ủ muối, phải còn ít là một hạt cà là biết ngay. Râu bạch tuộc hóa ra là râu con mực xà đại dương, dai ngoách, nhạt toẹt. Chảo chống dính HQ thì mẫu mã y hệt nhưng đáy có 1 lớp, đun rán không cẩn thận cháy khét mò, chưa kế chất lượng chống dính có độc hại hay không. Đồ điện tử thì ngoài chiêu trò hàng giả thì hàng chính hãng giảm giá cũng không vừa, quảng cáo sale, giảm giá tụt "quần", nhưng đến tuần sau lại giảm tiếp, không biết tụt đến đâu, liên lạc lại thì được trả lời do nhãn hàng giảm giá.
Hiện em cũng chỉ xem mấy trang FB hay TMĐT như kênh tham khảo thôi, nếu mua hàng rẻ mau hỏng kiểu mắc áo, chậu nhựa thì sử dụng, còn đồ đăt tiền thì ra tận nơi, xem xét đàng hoàng, lấy hóa đơn đóng thuế cho nhà nước
Quan trọng dù mua online hay offline là đầu tiên phải biết người bán là ai, online thì dễ biết đã bán bao lâu, bao nhiêu người đã mua, có thể chấp nhận rủi ro hay không.

FB, trang web riêng,... dễ fake hơn các trang thương mại điện tử, vì các trang kia phải mua thật thì mới nhận xét được và nếu bán hàng giả thì dễ trả hàng. Nếu vì lý do gì đấy một shop chỉ có trên FB mà không có trên thương mại điện tử thì phải nghĩ 2 lần khi mua. Còn trên Shoppee, Laz có hết từ chính hãng Samsung,...

Hôm nay có bài:

Soi_den

Xe tăng
bọn mất dậy, bán hàng giả, trang web pha ke lòi mắt ra , may em tỉnh nên không bị mắc lừa, cụ nào rảnh lấy số điện thoại rác, địa chỉ giả bom chết cm bọn lừa đảo này đi, vãi cả trang web, mediamart . asian mới bố láo ăn cắp chứ =))

Opel Astra

Xe điện
Bán qua số điện thoại, xác nhận đơn cũng chỉ qua điện thoại gọi, nhận hàng cũng thế.
Không có gì xác nhận là hàng chính hãng nhưng quảng cáo vẫn ghi bảo hành 12 tháng từ nhà sản xuất.
Thì cái cậu Nhà sản xuất vẫn bảo hành cho bác hẳn 12 tháng mà??

Nó có dối trá đâu nhỉ?

nhtho

Xe buýt
Vậy vụ sale 75% là hàng Marshall thật không hả các cụ.
Có cụ nào mua và nhận xét chất lượng chưa?
Vì bản chất hãng Marshall cũng thuê OEM lại từ TQ, và các thương nhân nhà mình nhập về tự xưng là Chính Hãng.
Liệu đội quảng cáo sale 75% kia cũng là 1 thương nhân nhập từ TQ về bán phá giá nên bị các thương nhân khác cay mũi, đăng tin bêu xấu

Agslight

Xe hơi
Em đặt mua và nhận đc mà, khoảng 550k, em mua cho mấy anh em cùng cơ quan nữa, thầy cái panfage Không Sợ Chó cũng uy tín nó chạy quảng cáo nên em mới đăng ký mua, không nghĩ là rẻ đến thế, em tai trâu nên không phân biệt được fake real mấy, em vẫn dùng bình thường
Cụ giống hệt em. Có cái airpod mua về mà chả thèm nghe, hôm nọ thấy cái page không sợ chó đăng tin cái tai nghe mashall, thế quái nào mà lại thấy giá hời nên định mua, click vào web của nó thấy giao diện như trang chủ nên mới bốc máy lên gọi. Đầu dây bên kia đúng giọng đa cấp, nói như cái máy, lúc này biết hàng pha ke rồi nên tìm cách thoái lui :))). Sau check kỹ thì cái page và web kia đều giả mạo hết.

maximax903

Xe điện
Trang facebook otofun này chắc chắn fake lòi rồi =))

HangB2

Xe điện
Hôm rồi em thấy fb quảng cáo marshall giảm giá đến 75% một số sản phẩm; em vào đặt đôi tai nghe chụp tai giá gốc gần 3 củ, giảm còn hơn 700k, xác nhận thông tin xong, lúc sau có người gọi lại xác nhận lại thông tin giao hàng. Rồi em cứ đợi đến hôm nay là gần 1 tuần rồi chả thấy ai gọi lấy hàng cả? Chả lẽ em bị lừa, trang marshall là giả mạo? Có cụ nào bị lừa như em ko? Em cứ thắc mắc mãi vụ này, thông tin xác nhận… rất đầy đủ mà…
bác cứ vào trang chủ của Marshall là rõ thực hư

Canopus

Xe hơi
Marshall gọi, có Sam nghe! Đã báo cáo Fb và ẩn rồi mà vẫn xuất hiện. Chắc chắn là có chạy quảng cáo!

Chỉnh sửa cuối:

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tai nghe bọn nó bán giá trị thực tầm 100k thôi

maximax903

Xe điện
bác cứ vào trang chủ của Marshall là rõ thực hư
Nhưng trang chủ website, facebook nó viết như thể nào, chấm đuôi gì thì có phải ai cũng nhận biết được đâu hả cụ. Vấn đề là ở chỗ í

Dũng PQ

Xe tăng
Nhỡ đặt mua mà chưa nhận hàng thì giải quyết thế nào các cụ nhỉ ?

DoubleA

Xe hơi
Hôm rồi em thấy fb quảng cáo marshall giảm giá đến 75% một số sản phẩm; em vào đặt đôi tai nghe chụp tai giá gốc gần 3 củ, giảm còn hơn 700k, xác nhận thông tin xong, lúc sau có người gọi lại xác nhận lại thông tin giao hàng. Rồi em cứ đợi đến hôm nay là gần 1 tuần rồi chả thấy ai gọi lấy hàng cả? Chả lẽ em bị lừa, trang marshall là giả mạo? Có cụ nào bị lừa như em ko? Em cứ thắc mắc mãi vụ này, thông tin xác nhận… rất đầy đủ mà…
Tin Fake hết cụ ơi, Marshall thi thoảng sale nhưng hay vào đợt Black Friday, hoặc vào đợt giáng sinh cùng lắm sale off 30%😂😂
https://antuan.vn/canh-bao-ve-truong-trinh-sale-75-cua-marshall/

HangB2

Xe điện
Nhưng trang chủ website, facebook nó viết như thể nào, chấm đuôi gì thì có phải ai cũng nhận biết được đâu hả cụ. Vấn đề là ở chỗ í
nó đây bác: Marshall Home - marshall.com
Họ không có nhà phân phối chính hãng tại Việt nam (bác có thể vào Retailers để kiểm tra). Vậy nên chương trình gì gì đó là không phải của hãng

maximax903

Xe điện
nó đây bác: Marshall Home - marshall.com
Họ không có nhà phân phối chính hãng tại Việt nam (bác có thể vào Retailers để kiểm tra). Vậy nên chương trình gì gì đó là không phải của hãng
Trang cụ đưa thì đúng là trang chủ chính thức của Marshall rồi. Cái em muốn nói là có phải người nào cũng biết được đó là trang xịn đâu. Mà chỉ cần cõ chữ Marshall, bất kể đuôi chấm gì, hay có thêm ký tự gì ở địa chỉ thì họ lại tin tưởng là trang xịn :D