Map cho CRV?

xuanviet91

Xe máy
Cụ về màn hình home, các logo vẫn y như xưa, nhưng để ý bên phải màn hình có xuất hiện một mũi tên chỉ sang phải.

(em mượn hình của 1 cụ ở trên)
Ấn vào mũi tên này mọi chuyện mới bắt đầu.
Thank bác nhé, để em về thử lại phát xem sao. Chứ thi thoảng đi vào mấy cái phố cứ phải ngó ngó xuống xem google map không an toàn cho lắm ^^!.

dungtheu

Xe hơi
Có bài viết mẫu 2017 nhìn cứng cáp nam tính hơn rùi thì phải.

xuanviet91

Xe máy
Hôm trước em có thử cài cái phần mềm RockScout gì đó. Sau khi kết nối điện thoại với cổng USB thì thấy có cái mũi tên sang phải ở màn hình Home. Bấm vào thì thấy mỗi cái Rock Scout đấy, các cái khác như google map .... đều không thấy. Có bác nào biết thì chỉ em với.

cocsku

Xe cút kít
Hôm trước em có thử cài cái phần mềm RockScout gì đó. Sau khi kết nối điện thoại với cổng USB thì thấy có cái mũi tên sang phải ở màn hình Home. Bấm vào thì thấy mỗi cái Rock Scout đấy, các cái khác như google map .... đều không thấy. Có bác nào biết thì chỉ em với.
Cụ phải dừng xe thì mới chạy được google map. Do đầu theo xe ngăn chặn, chỉ cho chạy một số ứng dụng thôi, các ứng dụng khác phải đạp phanh đỗ mới cho chạy, trong đó có google map. Cụ phải ra gara người ta bỏ cái cảm biến này đi thì chạy được google map.

xuanviet91

Xe máy
Cụ phải dừng xe thì mới chạy được google map. Do đầu theo xe ngăn chặn, chỉ cho chạy một số ứng dụng thôi, các ứng dụng khác phải đạp phanh đỗ mới cho chạy, trong đó có google map. Cụ phải ra gara người ta bỏ cái cảm
Em cảm ơn cụ nhé :)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Kết nối được, chạy google ngon lành nhưng thực sự là không tiện lắm. Mỗi lần dừng xe, tắt máy là nó lại đòi kết nối lại khá phức tạp. Cái màn hình DVD theo xe cũng không được đẹp lắm mà lại chẳng to hơn cái màn hình điện thoại mấy. Thế cho nên dạo này em toàn dùng điện thoại để xem google. Muốn dẫn đường bằng loa thì kết nối Bluetooth là xong.

xuanviet91

Xe máy
Kể ra thì cũng chả mấy khi phải dùng đến bản đồ, chỉ thi thoảng đi chơi đến mấy chỗ lạ thì mới cần. Đợt này đi bảo dưỡng xe em thử nhờ họ cái cho xem sao, chứ cái Sygix car lởm lắm, chỉ đường không chuẩn, hôm em đi về quê, nó chỉ cho cái đường phải đi qua phà, mà trong khi mình muốn đi đường khác nó cũng k chọn được.

Marunito

Xe đạp
Cho em hỏi các cụ 1 chút, cái cổng hdmi trên xe kết hợp với thiết bị gì để chuyển Map từ ip sang màn dvd của xe ạ. Em xem thì nhìn thấy cái cục đó to bằng 2 đầu ngón tay nhưng ko biết nó tên là ji, cho em xin thêm cả cái giá nữa ạ. Cảm ơn cccm

vbkchau97

Xe đạp
các cụ giúp em em kết nối mãi sygic k dc @@

Dore

Xe đạp
Cho em hỏi các cụ 1 chút, cái cổng hdmi trên xe kết hợp với thiết bị gì để chuyển Map từ ip sang màn dvd của xe ạ. Em xem thì nhìn thấy cái cục đó to bằng 2 đầu ngón tay nhưng ko biết nó tên là ji, cho em xin thêm cả cái giá nữa ạ. Cảm ơn cccm

Cái này gọi là thiết bị chuyển Lightning to HDMI. Cụ lên mạng search là ra một rổ luôn.

FatSena16

Đi bộ
Đây là Video kết nối của e, mời các cụ tham khảo.
Cụ giỏi quá, em xem hết các trang rồi và thấy là kết nối Android có khi còn dễ hơn iOS ;))
Cụ chỉ cho em cách sử dụng được cảm ứng cho Google Map trên màn hình CRV được không?, nhìn cụ thao tác trên màn hình crv thích quá, em mới chỉ cho được hình ảnh từ iphone lên màn hình theo dạng Mirror thôi, ko chấm mút j được, hikk..

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giỏi quá, em xem hết các trang rồi và thấy là kết nối Android có khi còn dễ hơn iOS ;))
Cụ chỉ cho em cách sử dụng được cảm ứng cho Google Map trên màn hình CRV được không?, nhìn cụ thao tác trên màn hình crv thích quá, em mới chỉ cho được hình ảnh từ iphone lên màn hình theo dạng Mirror thôi, ko chấm mút j được, hikk..
Thì đấy! Cụ kết nối bluetooth với xe, cắm cáp usb vào. Trên màn hình hiện mũi tên bên phải bấm vào đó. Nó sẽ hiện ra các ứng dụng có trên điện thoại của cụ. Rồi cứ thế cụ chọn và chạy thôi. Màn hình theo xe cảm ứng như bình thường, hơi có độ trễ một chút.
Em hay kết nối để chạy google map dẫn đường và chạy zing.mp3 hoặc nhaccuatui để nghe nhạc.

FatSena16

Đi bộ
Thì đấy! Cụ kết nối bluetooth với xe, cắm cáp usb vào. Trên màn hình hiện mũi tên bên phải bấm vào đó. Nó sẽ hiện ra các ứng dụng có trên điện thoại của cụ. Rồi cứ thế cụ chọn và chạy thôi. Màn hình theo xe cảm ứng như bình thường, hơi có độ trễ một chút.
Em hay kết nối để chạy google map dẫn đường và chạy zing.mp3 hoặc nhaccuatui để nghe nhạc.
Em biết mũi tên như bác nói ngưng em chọn Apps ko vào đc j cả, hay phải cài phần mềm Rockscout j đó như ở trên ah?, để e thử tiếp, nếu ko đc e chụp màn hình các cụ giúp!

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em biết mũi tên như bác nói ngưng em chọn Apps ko vào đc j cả, hay phải cài phần mềm Rockscout j đó như ở trên ah?, để e thử tiếp, nếu ko đc e chụp màn hình các cụ giúp!
Lúc xe chạy thì hầu hết các phần mềm bị khóa, không chạy được bao gồm cả Google map. Nó cảm biến xe có chạy hay không bằng cái cảm biến ở phanh đỗ. Khi bác đạp phanh đỗ thì các phần mềm chạy được bt. Khắc phục bằng cách bác ra hàng, bảo người ta bỏ cái cảm biến này đi là xong. Lúc đó mới dùng google map để dẫn đường được.

FatSena16

Đi bộ
Lúc xe chạy thì hầu hết các phần mềm bị khóa, không chạy được bao gồm cả Google map. Nó cảm biến xe có chạy hay không bằng cái cảm biến ở phanh đỗ. Khi bác đạp phanh đỗ thì các phần mềm chạy được bt. Khắc phục bằng cách bác ra hàng, bảo người ta bỏ cái cảm biến này đi là xong. Lúc đó mới dùng google map để dẫn đường được.
Ah xe em trước đây đã xử lý cái vụ phải đạp phanh đỗ mới xem đc rồi, tức là xem video, ảnh slide mirror từ iphone ra màn hình.. bình thường khi xe đang chạy. Chỉ có mỗi cái là ko làm được cái Google map hiện& ấn cảm ứng được trực tiếp trên màn hình?.
Đã vào App và ấn mũi tên bên phải như bác nói nhưng nó chỉ hiện ra "unable to connect to smartphone" mặc dù em đang kết nối bluetooth, hdmi bình thường?. Em ko biết có phải cài thêm phần mềm j trên iphone nữa ko để có thể launch đc cái Google map ra màn hình& ấn trực tiếp trên đó được?.
Em đã làm chạy được Sygic trên màn hình = cách cài thêm Smartphone Connection theo h.dẫn của Honda nhưng ko thích dùng& đã xoá rồi!.
Bác nào biết rõ chỉ giùm cái hoặc ra cửa hàng nào họ thạo về cái này để check hộ nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ah xe em trước đây đã xử lý cái vụ phải đạp phanh đỗ mới xem đc rồi, tức là xem video, ảnh slide mirror từ iphone ra màn hình.. bình thường khi xe đang chạy. Chỉ có mỗi cái là ko làm được cái Google map hiện& ấn cảm ứng được trực tiếp trên màn hình?.
Đã vào App và ấn mũi tên bên phải như bác nói nhưng nó chỉ hiện ra "unable to connect to smartphone" mặc dù em đang kết nối bluetooth, hdmi bình thường?. Em ko biết có phải cài thêm phần mềm j trên iphone nữa ko để có thể launch đc cái Google map ra màn hình& ấn trực tiếp trên đó được?.
Em đã làm chạy được Sygic trên màn hình = cách cài thêm Smartphone Connection theo h.dẫn của Honda nhưng ko thích dùng& đã xoá rồi!.
Bác nào biết rõ chỉ giùm cái hoặc ra cửa hàng nào họ thạo về cái này để check hộ nhỉ?
Cái Mirrorlink cho phép cụ chạy Google map trực tiếp trên màn hình là đặc tính của điện thoại Android cụ ah. Cụ phải nối đt android với xe qua Buetooth và usb cùng một lúc (chứ không phải HDMI nhé).

FatSena16

Đi bộ
Cái Mirrorlink cho phép cụ chạy Google map trực tiếp trên màn hình là đặc tính của điện thoại Android cụ ah. Cụ phải nối đt android với xe qua Buetooth và usb cùng một lúc (chứ không phải HDMI nhé).
Dạ, em đang hỏi cho iphone mà cụ, ý em là có phải cài phần mềm j như mirror link của android ko?, chứ nếu ko thì thằng iphone chả làm đc như android, kém ;). Như ban đầu em đã nói: có khi đt android kết nối dễ hơn iphone!!
Vấn đề là có cụ nào dùng được cảm ứng trên màn hình Crv với đt iphone chưa ạ?, thì chỉ bảo giúp em hoặc có cái link video hướng dẫn thì càng tốt ah?
Có 1 link ở mấy trang trước thấy bạn Tây h.dẫn cho Googlemap từ iphone lên nhưng bạn đấy vẫn chỉ chọn chọn trên đt thôi ah, ko đc như bác j ấy dùng Galaxy Note và chấm chấm ngon choét trên màn hình Crv ạ ;))

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em đang hỏi cho iphone mà cụ, ý em là có phải cài phần mềm j như mirror link của android ko?, chứ nếu ko thì thằng iphone chả làm đc như android, kém ;). Như ban đầu em đã nói: có khi đt android kết nối dễ hơn iphone!!
Vấn đề là có cụ nào dùng được cảm ứng trên màn hình Crv với đt iphone chưa ạ?, thì chỉ bảo giúp em hoặc có cái link video hướng dẫn thì càng tốt ah?
Có 1 link ở mấy trang trước thấy bạn Tây h.dẫn cho Googlemap từ iphone lên nhưng bạn đấy vẫn chỉ chọn chọn trên đt thôi ah, ko đc như bác j ấy dùng Galaxy Note và chấm chấm ngon choét trên màn hình Crv ạ ;))
Iphone chắc là chỉ có cách dùng Sigic thôi. Em lại chỉ có mỗi máy android thôi đành chịu vậy!

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Lúc em cắm thử điện thoại (samsung S6) vào cổng USB của xe thì thấy điện thoại báo là "đt và xe của bạn đang kết nối qua mirrorlink", nhưng mà màn hình thì chả thấy hiện lên cái gì. ĐT cũng k sử dụng được nữa, chỉ có cách tháo jack USB ra. Tóm lại là không dùng được, có bác nào bị thế không ạ?
Hôm nay mình thử kết nối đt samsung, cụ thể là samsung s8+ thấy như sau:
- Kết nối rất nhanh và dễ dang, nhanh hơn hẳn dóng sony.
- Tuy nhiên, khi kết nối xong thì chỉ những ứng dụng có hỗ trợ Mirrolink mới được hiển thị, các ứng dụng không hỗ trợ mirrolink không hiển thị (tiêu biểu là google map). Cái này khác hẳn với dòng sony là vẫn hiển thị các ứng dụng (trong đó có google map) nhưng nếu ta nhả phanh đỗ thì các ứng dụng đó bị mờ đi.
Kết quả là Google map không dùng được với điện thoại Samsung kết nối với Honda. Không biết các bác khác có cách nào khắc phục được không?