Map cho CRV?

fialovy

Xe tăng
Em còn một ít Hải ngoại mp4 cho CRV thì phải. Cụ có gần Hapulico hay VQ đưa ổ 1T em cóp cho. Nếu thích món này thì để em convert tiếp hộ, thích xem chả cần convert thì hỏi lão SpecialOne, fialovy ah :)
Em ứ biêt gì đâu lá, lão đừng có mà xúi dại :))

lehungacc

Xe buýt

fialovy

Xe tăng
cụ fialovy có biết cách nào mà màn hình vẫn hiển thị video khi xe chạy không cụ ( CRV 2.4 2016 )
Có 2 cách cụ ạ
- Cách tạm thời: cài đặt trên màn hình của xe, cách này ưu điểm là ko đụng chạm gì, tuy nhiên nhược điểm là mỗi lần khởi động xe lại là lại phải đặt lại
- Cách vĩnh cửu: ra hàng nội thất họ làm, chỉ 15', cụ có thể ra các hàng nội thất như Đức Thịnh, Long Thịnh để làm, công trạng thì hình như 200k

Chúc cụ vui ạ

lehungacc

Xe buýt
Có 2 cách cụ ạ
- Cách tạm thời: cài đặt trên màn hình của xe, cách này ưu điểm là ko đụng chạm gì, tuy nhiên nhược điểm là mỗi lần khởi động xe lại là lại phải đặt lại
- Cách vĩnh cửu: ra hàng nội thất họ làm, chỉ 15', cụ có thể ra các hàng nội thất như Đức Thịnh, Long Thịnh để làm, công trạng thì hình như 200k

Chúc cụ vui ạ
- Cách tạm thời cụ thể thế nào cụ ơi, em vào mà không biết cài ở đâu cụ à

fialovy

Xe tăng
- Cách tạm thời cụ thể thế nào cụ ơi, em vào mà không biết cài ở đâu cụ à
Đây cụ nhé
1. Ấn và giữ đồng thời 3 nút: Power, Home, Eject
2. Chọn mục “Detail Information and settings selection on the screen” (ở phía dưới)
3. Tiếp theo ấn và giữ nút “Menu” trong 5 giây
4. Chọn mục “Vehicle Model Information”
5. Nhấn vào “DD VSP Error” ở góc dưới bên phải và chuyển thành “OFF”
6. Quay trở lại rồi vào SNAPSHOT chuyển thành “ON”

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vậy có cụ nào đã kết nối được đt android với xe CRV để chạy Google map chưa?

cocsku

Xe cút kít
Em thấy quả Sygic là cú lừa ngoạn mục nhất của hãng Honda. Xem tờ quảng cáo thì ai cũng tưởng là xe này có tích hợp Sygic rồi. Đến lúc mua về mới ngã ngửa là chẳng có cái gì.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy CRV yếu nhất khoản Map này, nếu bổ sung được Maps là hoàn chỉnh các chức năng của hệ thống nghe nhìn trung tâm xe. Chẳng nhẽ chỉ vì mõi cái Map này mà thay toàn bộ nghĩ cũng hơi phí!

duong85

Xe đạp
Vậy có cụ nào đã kết nối được đt android với xe CRV để chạy Google map chưa?
Có em. CRV 2016 với Note 4, tất nhiên là phải trầy trật với e Note 4 mãi. Phải công nhận là a Google Map ngày càng hoàn thiện.
Màn CRV hỗ trợ kết nối Mirrorlink 1.1, chỉ cần kết nối qua USB với điện thoại tương thích là được, danh sách điện thoại hỗ trợ mirrorlink các cụ có thể xem ở đây http://mirrorlink.com/phones
Với Mirrorlink 1.1 các cụ có thể sử dụng được các ứng dụng như Sygic, Rockcout,... nhưng không hỗ trợ Google Map, mà cái thằng Sygic củ chuối thì đắt lòi, lại chậm cập nhật đường.
Sau một thời gian cay cú với cú lừa Sygic e đã đẩy được Google Map từ Note 4 lên CRV (đẩy full màn hình điện thoại luôn), nhưng cái thằng Honda củ chuối nó làm cái cổng USB dòng ra bé quá có 1A không đủ nuôi cái thằng Mirrorlink làm pin e Note 4 của e tụt như tụt quần.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Có em. CRV 2016 với Note 4, tất nhiên là phải trầy trật với e Note 4 mãi. Phải công nhận là a Google Map ngày càng hoàn thiện.
Màn CRV hỗ trợ kết nối Mirrorlink 1.1, chỉ cần kết nối qua USB với điện thoại tương thích là được, danh sách điện thoại hỗ trợ mirrorlink các cụ có thể xem ở đây http://mirrorlink.com/phones
Với Mirrorlink 1.1 các cụ có thể sử dụng được các ứng dụng như Sygic, Rockcout,... nhưng không hỗ trợ Google Map, mà cái thằng Sygic củ chuối thì đắt lòi, lại chậm cập nhật đường.,
Sau một thời gian cay cú với cú lừa Sygic e đã đẩy được Google Map từ Note 4 lên CRV (đẩy full màn hình điện thoại luôn), nhưng cái thằng Honda củ chuối nó làm cái cổng USB dòng ra bé quá có 1A không đủ nuôi cái thằng Mirrorlink làm pin e Note 4 của e tụt như tụt quần.
Em dùng Sony Z2, trong danh sách của cụ ở trên có máy của em, mà không thể nào kết nối được. Cụ có bí kíp hướng dẫn cho mọi người với!

duong85

Xe đạp
Em dùng Sony Z2, trong danh sách của cụ ở trên có máy của em, mà không thể nào kết nối được. Cụ có bí kíp hướng dẫn cho mọi người với!
E mới chỉ thử với Galaxy Note 4 và nhận thấy:
1. Mirrorlink 1.1 không hỗ trợ máy đã Root
2. Mirrorlink 1.1 không hỗ trợ Custom firmware

Các cụ muốn kết nối Mirrorlink 1.1 thì điện thoại phải chạy official firmware, cài các phần mềm hỗ trợ Mirrorlink như Sygic hay Rockscout vào điện thoại.
Em không có Z2 nên không thử được cho cụ.
Cụ thử xem z2 của cụ có phải chạy firmware gốc không? Cụ kết nối bluetooth với xe rồi cắm dây USB thì mirrorlink có kích hoạt không? Có mở được Sygic hay Rockscout trên màn hình xe không?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ muốn kết nối Mirrorlink 1.1 thì điện thoại phải chạy official firmware, cài các phần mềm hỗ trợ Mirrorlink như Sygic hay Rockscout vào điện thoại.
Cụ thử xem z2 của cụ có phải chạy firmware gốc không? Cụ kết nối bluetooth với xe rồi cắm dây USB thì mirrorlink có kích hoạt không? Có mở được Sygic hay Rockscout trên màn hình xe không?
Em kết nối vào thì đt báo là chọn chế độ kết nối media hay file transfer, còn đầu theo xe thì không thấy báo gì hết. Máy của em để nguyên gốc không root gì cả.

_Mộc_

Xe tăng

Iphone tải google map có đưa lên màn hình được không cụ? dùng thằng sygic nhièu lúc phát điên phát rồ, mất mấy triệu bạc chứ có ít đâu.

Lexus2011

Xe tải
Cụ nào hiểu biết được hệ thống HondaLink để xử lý vụ hiển thị google map trên iphone lên màn hình xe được không nhể?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào hiểu biết được hệ thống HondaLink để xử lý vụ hiển thị google map trên iphone lên màn hình xe được không nhể?
Theo em hiểu thì hondalink chỉ có ở CRV bên Mỹ thôi thì phải, CRV ở VN lúc khởi động lên không thấy biểu tượng hondalink

cesar

Xe tăng
Em đã post lên group của hội, cách này các cụ dùng tạm khi cần thiết cũng được

Google Map - Here Map và Tút tùn tụt Map chạy trên màn hình origin CRV 2015 ...chả tốn xu nào

Màn hình CRV hỗ trợ kết nối Mirrorlink, như vậy tất cả những gì thể hiện trên điện thoại đều có thể hiện được trên màn CRV.

Điều kiện cần :
- Dây HDMI/USB : Để kết nối đt với màn hình
- Chế độ hiển thị Video trong khi xe chạy

Dây hmdi các cụ có thể mua ở các hàng phụ kiện đt, còn hiển thị Video khi xe chạy có 2 cách.
Cách 1: Qua gara uy tín về điện bảo họ ngắt dây, để xe hiện thị video khi xe chạy
Cách 2: Bấm bấm vài nút như bên dưới, nhưng mỗi lần khởi động lại phải làm lại từ đầu ( em dùng cách này do thỉng thoảng mới dùng Map, mất chục giây )
2. Chọn mục “Detail Information and settings selection on the screen”
6. Quay trở lại rồi vào SNAPSHOT chuyển thành “ON”. Done

Các cụ kết nối Đt với Usb, từ home của màn CRV vào Audio / HDMI
Lúc này màn hình CRV sẽ hiện mirror của đt, các cụ muốn thể hiện cái gì trên màn CRV cũng được từ Video/ Map / Youtube ...như ảnh bên dưới, Hình sẽ trên màn hình xe, loa sẽ phát ra hệ thống loa của xe

Ản bên dưới là em kết nối Iphone với màn 2015, Androi em chưa thử bởi chưa tìm được dây hdmi for androi ;)

)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em đã post lên group của hội, cách này các cụ dùng tạm khi cần thiết cũng được

Google Map - Here Map và Tút tùn tụt Map chạy trên màn hình origin CRV 2015 ...chả tốn xu nào

Màn hình CRV hỗ trợ kết nối Mirrorlink, như vậy tất cả những gì thể hiện trên điện thoại đều có thể hiện được trên màn CRV.

Điều kiện cần :
- Dây HDMI/USB : Để kết nối đt với màn hình
- Chế độ hiển thị Video trong khi xe chạy

Dây hmdi các cụ có thể mua ở các hàng phụ kiện đt, còn hiển thị Video khi xe chạy có 2 cách.
Cách 1: Qua gara uy tín về điện bảo họ ngắt dây, để xe hiện thị video khi xe chạy
Cách 2: Bấm bấm vài nút như bên dưới, nhưng mỗi lần khởi động lại phải làm lại từ đầu ( em dùng cách này do thỉng thoảng mới dùng Map, mất chục giây )
2. Chọn mục “Detail Information and settings selection on the screen”
6. Quay trở lại rồi vào SNAPSHOT chuyển thành “ON”. Done

Các cụ kết nối Đt với Usb, từ home của màn CRV vào Audio / HDMI
Lúc này màn hình CRV sẽ hiện mirror của đt, các cụ muốn thể hiện cái gì trên màn CRV cũng được từ Video/ Map / Youtube ...như ảnh bên dưới, Hình sẽ trên màn hình xe, loa sẽ phát ra hệ thống loa của xe

Ản bên dưới là em kết nối Iphone với màn 2015, Androi em chưa thử bởi chưa tìm được dây hdmi for androi ;)

)
Không biết dây này cho android được không?