[Funland] Manulife đồng ý hoàn tiền, khách phải chấm dứt mọi hành động chống lại công ty bảo hiểm

Pumzen

Xe ba gác
Sau vụ này có lẽ ngành bảo hiểm nhân thọ vỡ mồm, cụ mợ nào đang đầu quân cho ngành này chắc đã và đang hoặc chuẩn bị out, tìm bến đậu mới.
1 lần bị rắn cắn cả đời sợ dây thừng là đây chứ đâu! :D

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Giờ tên tuổi nổi danh vì lừa lọc bẩn thỉu thế này rồi thì cũng coi như là hết!
Mất lòng tin là mất tất cả!

Nhân viên Manulife liệu mà tìm việc khác cho nhanh. Đố mà dám xìa cạc giới thiệu là người của Manulife nữa. Dân họ chả chởi cho chạy ko kịp.
Chả sao đâu cụ,dân việt nhanh quên lắm chỉ hùa theo phong trào thôi vài hôm đâu lại vào đó.nó thả cho tí thính lại nhao nhao bu vào như bao vụ xưa nay thôi

Mr.Alo

Xe lăn
Omg, chả bù cho nhà em, có tí đồng tiết kiệm cũng gọi con gửi hộ, bẩu ba mẹ già rồi lỡ làm sao lại mất công giấy tờ ngân hàng hạch sách :)
thế cụ nhà thoáng đó ạ , chứ em thấy tâm lý các cụ giá lứa trước ki ki lắm :)

xe may ga tau

Xe buýt
Đến như Sep bên Ngân hàng cũng c.hó. Vì mấy đồng hoa Hồng mà can tâm tiếp tay cho bọn bảo hiểm ép chỉ tiêu lên nhân viên
Bọn nó phải biết tiền gửi của khách hàng mới là nguồn lợi chính của chúng nó

ubisapro

Xe trâu
Mấy cái bọn này khác gì đa cấp đâu. Cũng tổ chức sự kiện, tuyển chân rết …

Tài là đến bây giờ mới sờ.

hm.tuan

Xe điện
Bọn Manulife này thông đồng với ngân hàng đi lừa tiền rất nhiều người dân.
Thường có tên là Phằn Xong Lứa.
Còn bọn này nó ko sợ ai! Vì nó biết Lừa xong bị phát hiện chỉ cần trả lại là xong hả cccm?

hd-vt

Xe container
Bọn Manulife này thông đồng với ngân hàng đi lừa tiền rất nhiều người dân.
Thường có tên là Phằn Xong Lứa.
Còn bọn này nó ko sợ ai! Vì nó biết Lừa xong bị phát hiện chỉ cần trả lại là xong hả cccm?
Em không hiểu, Nó là cty toàn cầu, làm ăn vớ vẩn phải tèo từ lâu với hội mát dượi nn chứ nhỉ.
Mong cụ khai sáng. Tks!

hm.tuan

Xe điện
Tất cả các "bọn khốn nạn" đó bị ép đến mức phá sản thì các cụ đã mua bảo hiểm cũng chẳng còn đồng nào mà tiêu. Không nên đánh đồng "việc lừa đảo" vởi ý nghĩa của bảo hiểm nhân thọ. Vi dụ như tiền ảo: các cụ đầu tư vào, sau đó tất cả rút hết thì chắc chắn ông nào đã rút trước có lợi, còn các ông rút không kịp thì cũng chỉ giữ tiền ảo giá trị bằng 0.

Em thấy nhiều vấn đề bảo hiểm mà các cụ chưa quản tâm, đấy là hảng trăm ngàn phương tiên mua bảo hiểm trách nhiệm bên thứ ba mà người bị tai nạn...mấy ai lấy được tiền bồi thường do thủ tục quá khó.
Bảo hiểm bắt buộc trách nhiệm dân sự của chủ xe với bên thứ 3 năm nào cũng chi trả nhiều đấy, chỉ có điều là ko phải vào túi bên thứ nhất, thứ 2 hay thứ 3 đâu ạ.
Bới hồ sơ chi trả món này ra đầy chứng từ giả mạo chữ ký là cái chắc. Nhưng dại gì đổ bỏ bát cơm.

Húp sụp sụp

Xe điện
Thôi cụ ạ, cả k tỏi ấy lại 7-80 hết? Mà k đủ minh mẫn thật thì nói không với tất cả các loại hình trừ quyển sổ giấy hoặc vàng vật chất rồi có thể còn cần thêm sự giám sát của con cháu! Giờ cứ hở ra là chúng nó lừa đảo từ phố về đến quê, phải tìm cách tự bảo vệ mình hoặc người lớn tuổi trong nhà chứ đổ tại k minh mẫn sao đc!
Nói qua nói lại bị lừa là ngu và tham cụ nhỉ, pháp luật cứ kệ bọn này thôi nhỉ!
À phải khen thằng lừa là đứa thông minh nữa mới đủ và đứa không bị lừa mà cứ ý kiến là bọn rảnh và ghen ăn tức ở với người thông minh =))

• Vodka
Reactions: one

hm.tuan

Xe điện
Em không hiểu, Nó là cty toàn cầu, làm ăn vớ vẩn phải tèo từ lâu với hội mát dượi nn chứ nhỉ.
Mong cụ khai sáng. Tks!
Hội nn nó quan tâm chỉ tiêu doanh thu phí có đạt hay ko thôi, chứ nó đâu thèm quan tâm đến ở ta bán như thế nào. Cách đây khoảng 5 năm em xem bctc thấy nó lỗ khủng và rầm rộ tin nó liên kết với NH, thì em đã bảo với mấy đứa bạn em 1 là tránh xa bọn này, 2 là bọn này sẽ làm sập thị trường BHNT.

hd-vt

Xe container
Hội nn nó quan tâm chỉ tiêu doanh thu phí có đạt hay ko thôi, chứ nó đâu thèm quan tâm đến ở ta bán như thế nào. Cách đây khoảng 5 năm em xem bctc thấy nó lỗ khủng và rầm rộ tin nó liên kết với NH, thì em đã bảo với mấy đứa bạn em 1 là tránh xa bọn này, 2 là bọn này sẽ làm sập thị trường BHNT.
Chỉ ở Ta, Nó mới áp dụng cách làm thế ạ cụ. Còn ở nn, Nó làm khác?

hm.tuan

Xe điện
Chỉ ở Ta, Nó mới áp dụng cách làm thế ạ cụ. Còn ở nn, Nó làm khác?
Chịu, nước ngoài thì em ko biết, nhưng chắc quy trình quản lý và giám sát nó khác nên ko dám làm bậy thì phải. Hơn nữa dân nước ngoài mà thấy lỗ lũy kế gấp nhiều lần vốn chủ sở hữu thì họ chạy mất dép rồi. Còn ở ta thì chả quan tâm đến chỉ tiêu đó, cứ thấy ngon là múc đã.
Còn người ta bẩu Miếng pho mai miễn phí chỉ có trên bẫy chuột thì chả ai thèm quan tâm!

Minmatday

Xe tải
Em cũng băn khoăn như cụ. Phụ huynh 70-80 rùi thì con cái ở đâu mà ko gọi chúng nó. Tiền nong mà cứ lọ mọ một mình thế này nguy cơ bỏ xừ, bẫy lừa chúng nó giăng khắp nơi :-?
Vậy mới nói là “người tiêu dùng” cũng có trách nhiệm cùng cụ ạ! Cứ đổ tại già cả sao được, giờ nếu mình là bên cung cấp dịch vùa sản phẩm có cả thuế má hay thêm điều khoản bồi thường gì đó như phòng ks chẳng hạn, dùng xong k trả thêm hoặc bảo “tôi tưởng” hoặc đòi trả lại tiền thì mình cũng chả chịu được! Dưới có cụ nào bảo có cụ mang cả nhiều tỏi đi nhờ gdv đầu tư hộ thì nếu mất thì trách chính mình trước chứ còn trách ai!

Minmatday

Xe tải
Nói qua nói lại bị lừa là ngu và tham cụ nhỉ, pháp luật cứ kệ bọn này thôi nhỉ!
À phải khen thằng lừa là đứa thông minh nữa mới đủ và đứa không bị lừa mà cứ ý kiến là bọn rảnh và ghen ăn tức ở với người thông minh =))
Nói qua nói lại thì cứ mất tiền là tại thằng khác hết cụ nhỉ? Bố mày xoè tiền ra là chúng mày phải có trách nhiệm với đồng tiền của bố! Cả thế giới nó đều thế mà, nữa là ở thiên đường! :))

Dân miền núi TM

Xe điện
Vậy mới nói là “người tiêu dùng” cũng có trách nhiệm cùng cụ ạ! Cứ đổ tại già cả sao được, giờ nếu mình là bên cung cấp dịch vùa sản phẩm có cả thuế má hay thêm điều khoản bồi thường gì đó như phòng ks chẳng hạn, dùng xong k trả thêm hoặc bảo “tôi tưởng” hoặc đòi trả lại tiền thì mình cũng chả chịu được! Dưới có cụ nào bảo có cụ mang cả nhiều tỏi đi nhờ gdv đầu tư hộ thì nếu mất thì trách chính mình trước chứ còn trách ai!
Nó bịp có hệ thống thì đỡ vào mắt. Làm dc như cụ nói thì chỉ có trong sách vở và tivi thôi, đến hoa lan mấy năm trước các cụ còn lên đồng với nhau cả tỏi bạc kìa. :))

Minmatday

Xe tải
Nó bịp có hệ thống thì đỡ vào mắt. Làm dc như cụ nói thì chỉ có trong sách vở và tivi thôi, đến hoa lan mấy năm trước các cụ còn lên đồng với nhau cả tỏi bạc kìa. :))
Trừ mỗi trường hợp giả chữ kí thì chịu nhá! Đừng lôi mấy thằng lan vào vì chúng nó khỉ vặt lông khỉ do tham + ngu thì chẳng ai thương nổi đâu! Cụ có thấy thằng lan nào dám cầm biển hiệu khẩu ngữ đi đòi tiền k?

Dân miền núi TM

Xe điện
Trừ mỗi trường hợp giả chữ kí thì chịu nhá! Đừng lôi mấy thằng lan vào vì chúng nó khỉ vặt lông khỉ do tham + ngu thì chẳng ai thương nổi đâu! Cụ có thấy thằng lan nào dám cầm biển hiệu khẩu ngữ đi đòi tiền k?
Ai chả tham. Các cụ gửi xiền toàn chọn chỗ nào cao hơn đấy thôi. :))

MEC V6

Xe điện
Lũ mất dậy lừa người ta trôi sao đc

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
HĐ bảo hiểm Manulife của nhà em đóng xong là 60 triệu, giờ rút hơn 30 triệu.
Em chả có lòng tin vào bảo hiểm này.
Vậy em tính rút béng cho đỡ phải nghĩ.
“Yes or No” nhỉ các đại ka Thắng_Sơn Tây Tý phệ phuongmit