[Funland] Manulife đồng ý hoàn tiền, khách phải chấm dứt mọi hành động chống lại công ty bảo hiểm

hieukon

Xe container
e nghe lỏm đc như này :D
ngân hàng ký hợp đồng bán bảo hiểm với nhà cung cấp bảo hiểm.
cty bảo hiểm cắt phế luôn. Tất nhiên là rất cao.
ngân hàng ôm lãi rồi, nên phải ra sức bán, bán = mọi giá,
nên mới có cái trò muốn vay đc ngân hàng thì phải mua bảo hiểm nhân thọ, rồi nhân viên bảo hiểm xuất hiện mọi nơi, từ cô giáo mầm non, đến anh kỹ sư, ai cũng có thể bán bảo hiểm....bán hết cho bạn bè, người thân, gia đình....thì thôi. :D

hm.tuan

Xe điện
Đi cướp tiền, xong ko tiêu được, đem trả lại tiền là hết tội sao? Đó chỉ là hành vi khắc phục hậu quả, chứ ko thoát tội ăn cướp!
Nhận tiền, ký giấy im mồm xong mà ko tố cáo kẻ cướp tiền thì còn mang tội "Che dấu tội phạm"

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Không riêng gì Manulife, đợt trước nhà em đi làm thẻ VP bank cũng bị mấy em bảo hiểm AIA tư vấn hạn 10 năm, giờ thấy lừa đảo nhiều xem lại mới thấy hạn đến khi mình 100 tuổi !

Đóng được 3 năm, giờ nếu nhận về được giá trị khoảng 25% giá trị đóng ! Làm thế nào để lấy được nguyên tiền đóng cccm tư vấn em ah
Hạn gì mới được cơ chứ?

Duc012009

Xe tải
Cách đây 15 năm nhà e đã mất tiền cho bọn Manulife này rồi. Chã là vk làm giáo viên trườn dân lập mà vợ hiệu trưởng bán bảo hiểm đến nhà e thuyết phục mua rất nhiều lần, ko mua ko đc. cuối cùng phải mua nộp lần đầu 5tr, hơn 1 tháng lương của vk. Mua bh xong nhà e ném vào thùng rác luôn coi như mình bị mất cắp cho nhẹ đầu. Nên nghe đến bhnt là e rất dị ứng với đội này

hoviethung

Xe lăn
e nghe lỏm đc như này :D
ngân hàng ký hợp đồng bán bảo hiểm với nhà cung cấp bảo hiểm.
cty bảo hiểm cắt phế luôn. Tất nhiên là rất cao.
ngân hàng ôm lãi rồi, nên phải ra sức bán, bán = mọi giá,
nên mới có cái trò muốn vay đc ngân hàng thì phải mua bảo hiểm nhân thọ, rồi nhân viên bảo hiểm xuất hiện mọi nơi, từ cô giáo mầm non, đến anh kỹ sư, ai cũng có thể bán bảo hiểm....bán hết cho bạn bè, người thân, gia đình....thì thôi. :D
Báo cũng đã phân tích về câu chuyện này. Nếu không bán được bh các công ty bh sẽ cắt hoa hồng, phí đào tạo, quảng cáo, không gửi tiền vào nh nữa...mà Nh thì không muốn mất khoản này nên ép nh bán bảo hiểm như là một chỉ tiêu kinh doanh.

toyennha

Xe lăn
Ký yên lặng để nhận tiền vẫn ký. Nhận tiền xong kiện vẫn kiện. Khi nào ra tòa khai tiếp. Hoặc cơ quan điều tra hỏi thì mình hỏi lại theo điều khoản trả tiền và tao đã nhận tiền là phải im lặng giờ tao khai. Tao có bị nhốt không? Và nhấn mạnh lưu ý đây là câu hỏi dành cho cơ quan pháp luật không phải câu hỏi chém gió yêu cầu trả lời đúng.
Nếu bảo không thì khai
Nếu bảo có trả dép đây tao về.
Về xong lại kiện cơ quan pháp luật vì không vào cuộc điều tra việc người dân và dự luật cực kỳ bức xúc và có dấu hiệu lùa "gà mái dầu"
Cái mấy dạy nhất của bọn bhnt là lùa cho = được người mua. Nv bán sẽ nhắc người mua đóng rất đúng hẹn 3 tháng đầu. Sau đó nó không nhắc nữa . có thể lý do nằm ở chỗ khách đóng 3 tháng nvbbh đã nhận xong tiền cò nên vô trách nhiệm với khách mặc dùng Gói bảo hiểm đó là tốt thật

Chỉnh sửa cuối:

Chip2Beo

Xe tải
Hạn gì mới được cơ chứ?
Hạn hợp đồng cụ ạ, và nhìn bản chi tiết thì phải đóng đến năm thứ 11 trở đi mới được nhận về đủ số gốc đã nộp. Tuy nhiên, hôm rồi em có trao đổi với đại lý để giảm chi phí đóng mỗi năm họ cũng chấp nhận, nên em cứ đóng tiếp vậy

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Hạn hợp đồng cụ ạ, và nhìn bản chi tiết thì phải đóng đến năm thứ 11 trở đi mới được nhận về đủ số gốc đã nộp. Tuy nhiên, hôm rồi em có trao đổi với đại lý để giảm chi phí đóng mỗi năm họ cũng chấp nhận, nên em cứ đóng tiếp vậy
Hạn HĐ thì bảo vệ mình đến cuối đời là đúng rồi chứ cụ?

thientudolong

Xe container
Có một số hđ bị vậy thôi, cái đó thì dễ. Nhưng còn lại cũng khoai đấy. Nhưng em k hiểu tại sao thằng Manu lớn vậy mà để lỗi sơ đẳng vụ chữ ký. Còn 1 việc nữa là k hiểu sao tất cả đám BHNT mê mẩn kênh ngân hàng đến mức bỏ đống tiền ra để đc bán, rồi quản lý cực lỏng tư vấn kênh này so với kênh đại lý trực tiếp của nó.
vì ngân hàng tiếp cận đc với khách hàng có khả năng tài chính thực sự + có cách để ép khách mua bh chứ sao, chứ tư vấn viên có khi buôn lít nước bọt chưa ký đc cái hợp đồng :D

haiyen1012

Xe điện
Em cũng có nhiều bạn bè, người quen tự dưng chuyển sang làm tư vấn bảo hiểm Manulife, mấy lần hẹn cafe gạ mua bảo hiểm nhưng em thì ko có nhu cầu nên từ chối vậy nên chắc bạn phật lòng còn mình thì ngại bạn lại mời mình tiếp vậy nên ko hẹn cafe nữa, nhìn thấy nhau trên Zalo, Fb cũng chẳng muốn bắt lời, vậy là dòng sông ly biệt. Tất cả chỉ tại bọn Manulife :))

zaiwaz123

Xe điện

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Phải thế chứ

4banhxequay

Xe điện

thinhtd

Xe container
Nhè hết chưa ạ? Còn bên ngân hàng có bị sao không ạ?

Thik Phê Pha

Xe tải
Kh
nhè ra rồi.png

Không trôi phải nhè ra trả lại rồi !
Không rõ các cán bộ ngân hàng ăn phế của bảo hiểm vụ này có phải nhè ra không nhỉ?