[Funland] Mảnh Đời 1,5 Vợ

Sứa.

Xe điện
ối dồi, lại thêm mảnh đời khác rồi ...hãi quá :-t:-t:-t

tqt77

Xe điện
Thực chiến ông nào cứ tủm tỉm k lói gì thì mới là ông thực chiến giỏi cụ ạ. Em còn mấy chai này mà chưa thử đc k biết công dụng thía lào:

vô ích thôi, toàn tin đồn nhảm, thực tế, "minh mạng thang" có ích hơn nhiều

Nắng nhạt

Xe điện
Chuyện Đàn ông có 2 vợ ( hoặc thậm chí 3 vợ ), trong đó có 1 vợ chính thức theo pháp luật và 1 vợ ngoài pháp luật ( người đời gọi là vợ hờ hay vợ bé), và có con với cả 2 vợ...là chuyện không hiếm từ xưa đến nay.
Nhưng tôi thấy, hầu hết các tr.hợp 2 vợ kiểu này thì thường là ông chồng lo cho 2 bà vợ 2 cơ ngơi riêng, mỗi bà vợ và con sống ơở1 dinh cơ riêng. Ông chồng sẽ phân chia thời gian để sống với bà vợ này và các con 1 thời gian, rồi lại sống với bà vợ kia và các con 1 thời gian. Có ông thì sống phần lớn thời gian với vợ trẻ (vợ bé) và các con, rồi thi thoảng về thăm vợ già (vợ chính thức) và các con. Ông vẫn chu cấp tài chính cho 2 vợ và 2 đám con đầy đủ.
Chuyện này không hề hiếm. Có nhiều.

Nhưng....chuyện 1 ông sống cùng 2 bà vợ và 2 đám con (do ông sinh với 2 bà vợ, hoặc con riêng của vợ 2) trong cùng 1 ngôi nhà thì là chuyện hiếm gặp.
Chả nhẽ sống cùng 1 nhà lại có 2 phòng ngủ của 2 bà vợ riêng ? Hay 1 phòng ngủ 3 người nhủ chung hay sao ? Chuyện cực kỳ khó xử lý. Ông nào xử lý được vụ này phải nói là có thể phong danh hiệu "Người chồng Nhân dân"....=))
Em đoán 99% là ngủ chung nhé. Những người có sở thích này có duyên gặp được nhau về sống với nhau rất hòa thuận. Người bình thường không hòa thuận thế đâu

Thèm khát

Xì hơi lốp
Em đoán 99% là ngủ chung nhé. Những người có sở thích này có duyên gặp được nhau về sống với nhau rất hòa thuận. Người bình thường không hòa thuận thế đâu
Chà, tưởng tượng thôi đã thấy rùng mình rồi khú khú

YunJae

Đi bộ
CHuyện là hôm qua e có lên 1 thớt hỏi các cụ thông thái về việc bỏ phố về quê, và cũng có chót lưỡi chia sẻ về câu chuyện 1,5 vợ của em thì có nhiều cụ thắc mắc về chuyện đó.
Thực ra e không có bồ bịch hay ngoài luồng gì đâu các cụ, các mợ ạ..Mà Đây hoàn toàn Lương Duyên của em.. em có 1 vợ chính thức trên giầy tờ, còn 0.5 vợ thì vì Nước ta vẫn chưa cấp phép được lấy 2 vợ hợp pháp nên chúng em vẫn sống với nhau mà không có ràng buộc về giấy tờ.
Chú thích về bà vợ 0,5 của em như sau: Bà ấy là bạn thân của vợ em, nhưng chồng chẳng may mất sớm, không con cái và gia đình cũng neo người, chẳng hiểu từ khi nào qua lại rồi cứ vậy 3 người sống với nhau thôi, Điều đặc biệt là vợ e không có ghen tuông hay ích kỷ đố kị về chuyện đó, mà Bà ấy hoàn toàn sẵn sàng chia sẻ " Em " các cụ ạ..
Em cao 1m79 nặng 70kg hơi Gầy, da ngăm đen.. :)) :)) . Không biết có cụ nào cùng hoàn cảnh với em không.
e tò mò là chị "vợ 1" liệu cũng có 0,5 chồng ở ngoài như của chủ thớt không

saphia2008

Xe tải
Một thớt rác nhảm nhí của Otofun, thế này mà Mod ko xóa đi cho rồi

Xe nội lước

Xe container
Các cụ thày cúng , bói có tỷ lệ 2,3 cô ở cùng khá cao đó mợ.
Em biết 3 ông thì 2 ông có 2,3 vợ ở cùng .

Kiên Khùng

Xe điện
Chuyện này giống 1 truyện cười nước ngoài em đã từng đọc :
TÔI LÀ AI ?
Một người đàn ông ở Philadelphia tự tử, để lại một bức thư tuyệt mệnh sau đây:
Tôi kết hôn với một góa phụ. Vợ tôi có một con gái đã lớn.
Cha tôi phải lòng con gái của vợ tôi, kết hôn với nó, vậy cha tôi trở thành con rể tôi, còn con gái của vợ tôi trở thành mẹ tôi.
Vợ chồng tôi sinh được một con trai, vậy cha tôi là anh rể của con trai tôi, còn con trai tôi là chú tôi, vì nó là em của con gái của vợ tôi.
Rồi vợ của cha tôi lại sinh một con trai. Đó chính là em trai tôi và cũng là cháu ngoại tôi, vì nó là con của con gái của vợ tôi.
Luận ra thì vợ tôi chính là bà ngoại tôi, vì nàng là mẹ của mẹ tôi. Tôi là chồng nàng đồng thời là cháu ngoại của nàng. Mà chồng của bà ngoại phải là ông ngoại, vì thế tôi chính là ông ngoại của tôi.
Hay ở chỗ không loạn luân nhé!

Trà Lý

Xe tăng
Quá tài giỏi về khoản súng ống

YunJae

Đi bộ
Một thớt rác nhảm nhí của Otofun, thế này mà Mod ko xóa đi cho rồi
Cụ nói đúng. Có những bài như này sẽ làm nhiều cụ vin vào đó tưởng rằng việc ngoại tình, 2,3 vợ là chuyện được chấp nhận

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ nói đúng. Có những bài như này sẽ làm nhiều cụ vin vào đó tưởng rằng việc ngoại tình, 2,3 vợ là chuyện được chấp nhận
Thực ra đó là chuyện cá nhân, nếu 2 bà vợ vui vẻ đầm ấm thì chả có lí do gì để cấm đoán, còn hơn 1v 1c mà đâm chém đánh đập ủm củ tỏi vô trách nhiệm.
Luật thì tất nhiên là ko cho phép, nhưng cũng ko bỏ tù đc.

tranthanhhaist

Xe tăng
Chuyện này giống 1 truyện cười nước ngoài em đã từng đọc :
TÔI LÀ AI ?
Một người đàn ông ở Philadelphia tự tử, để lại một bức thư tuyệt mệnh sau đây:
Tôi kết hôn với một góa phụ. Vợ tôi có một con gái đã lớn.
Cha tôi phải lòng con gái của vợ tôi, kết hôn với nó, vậy cha tôi trở thành con rể tôi, còn con gái của vợ tôi trở thành mẹ tôi.
Vợ chồng tôi sinh được một con trai, vậy cha tôi là anh rể của con trai tôi, còn con trai tôi là chú tôi, vì nó là em của con gái của vợ tôi.
Rồi vợ của cha tôi lại sinh một con trai. Đó chính là em trai tôi và cũng là cháu ngoại tôi, vì nó là con của con gái của vợ tôi.
Luận ra thì vợ tôi chính là bà ngoại tôi, vì nàng là mẹ của mẹ tôi. Tôi là chồng nàng đồng thời là cháu ngoại của nàng. Mà chồng của bà ngoại phải là ông ngoại, vì thế tôi chính là ông ngoại của tôi.
Chuyện này Nhật Cường làm một tiểu phẩm hài hơi bị đỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

vutuanlong

Xe tăng
Đời mà cụ! 10 con mắt 10 cái nhìn. 10 tính cách.có nhiều cụ thích tỏ vẻ đạo mạo lắm.. Cái tên room là "FUN" Land.. AD min người ta mở ra để thở than.. Có cụ vào nói cái câu chuyện này là cổ súy sống lệch lạc.. Con người 5 phần người thì 5 phần con.. thớt nói đúng nói đủ vào phần con của Các cụ, vậy mà có cụ nói lệch lạc.. Đạo đức thì lên trường, lên lớp...
E thấy chuyện xã hội nhiều khi còn vượt xa cả trí tưởng tượng phong phú nhất.
Nên thớt có bịa ra thì cũng có thể nó vẫn có thật, ở đâu đó trong xã hội mà mình chưa biết thôi.
Các cụ nặng nề thì thôi đừng theo dõi thớt này nữa cho bực mình :D
Ngược lại, e đoán sẽ được nghe nhiều cụ kể chuyện "hoang đường nhưng có thật" đấy

danleduc

Xe điện
Hay thật, thế này cũng thành một cái thớt. Vi phạm pháp luật rồi cụ thớt ơi, những chuyện thế này mà cũng khoe trên mạng được thì em đến chịu!
Ăn thua gì....trong quán cà phê OF em thấy còn có nhiều thớt lập ra khoe thành tích ngoại tình cơ mà.
=))

Vanh234

Xe buýt
E thấy chuyện xã hội nhiều khi còn vượt xa cả trí tưởng tượng phong phú nhất.
Nên thớt có bịa ra thì cũng có thể nó vẫn có thật, ở đâu đó trong xã hội mà mình chưa biết thôi.
Các cụ nặng nề thì thôi đừng theo dõi thớt này nữa cho bực mình :D
Ngược lại, e đoán sẽ được nghe nhiều cụ kể chuyện "hoang đường nhưng có thật" đấy
Cụ phán hợp lý - gần nhà em cũng có trường hợp thế này (khác cái là không cùng nhà mà cách nhau mấy bước chân) - Thấy họ vẫn vui vẻ, không thấy cãi nhau 😀

Harry.pt

Xe máy
Riết vào đây tưởng như vào thiendia

Thanhtranbk

Xe buýt
Trong làng Sơn bên em có 1 khách hàng ở QN cũng lấy 2 chị em, cô chị thì a ý mở cửa hàng ở Uông Bí, cô em thì cửa hàng dưới Mạo Khê. Ô ý thì đi đi về về liên tục. E thấy vẫn đầm ấm yên ổn, nghĩ ô ý cũng tài thật

CHuyện là hôm qua e có lên 1 thớt hỏi các cụ thông thái về việc bỏ phố về quê, và cũng có chót lưỡi chia sẻ về câu chuyện 1,5 vợ của em thì có nhiều cụ thắc mắc về chuyện đó.
Thực ra e không có bồ bịch hay ngoài luồng gì đâu các cụ, các mợ ạ..Mà Đây hoàn toàn Lương Duyên của em.. em có 1 vợ chính thức trên giầy tờ, còn 0.5 vợ thì vì Nước ta vẫn chưa cấp phép được lấy 2 vợ hợp pháp nên chúng em vẫn sống với nhau mà không có ràng buộc về giấy tờ.
Chú thích về bà vợ 0,5 của em như sau: Bà ấy là bạn thân của vợ em, nhưng chồng chẳng may mất sớm, không con cái và gia đình cũng neo người, chẳng hiểu từ khi nào qua lại rồi cứ vậy 3 người sống với nhau thôi, Điều đặc biệt là vợ e không có ghen tuông hay ích kỷ đố kị về chuyện đó, mà Bà ấy hoàn toàn sẵn sàng chia sẻ " Em " các cụ ạ..
Em cao 1m79 nặng 70kg hơi Gầy, da ngăm đen.. :)) :)) . Không biết có cụ nào cùng hoàn cảnh với em không.
Ông thớt đặt tiêu đề gây tò mò thật đâý.