[Funland] Màn đối đáp giữa con rể và bố mẹ vợ

Anh Trung Niên

Xe tải
Tự các Cụ thêm chữ thanh cao vào đấy chứ, e có nói vậy đâu :)) .
Cái video kia e thấy nhảm vì đưa hình ảnh 1 cái thằng vừa cù nhầy, vừa bố láo ứng xử k ra gì, lại đưa hình ảnh 1 cặp bố mẹ hám tiền ứng xử cũng k ra gì nốt, và cái kết là chả ai bị lsao bởi lối ứng xử nhố nhăng vậy. Các Cụ thì lớn rồi chỉ cười, nhưng thử nghĩ xem con cháu các Cụ do nhận thức còn non học đòi theo lối ứng xử ấy thì ntn? Bao nhiêu vụ trẻ con học theo Youtube trên mạng rồi?
Chẳng thanh cao j nhưng thiếu j video hài các Cụ xem vẫn giải trí cười tốt mà vẫn có giá trị nhân văn. Ngay Xuân Hinh đấy thôi, hay Gặp nhau cuối năm, các Cụ có thấy thói hư tật xấu nào k nhận lãnh hậu quả k?
Còn n.ch gái mú chịch xoạc nó khác, ch đấy như ch cơm ăn áo mặc thôi có j đâu. Ngay cả n.ch đấy với ae chiến hữu các Cụ cũng có bao giờ dám nhận các Cụ đi lừa gái hay phụ bạc, chạy làng con nhà ng.ta k? E thì nghĩ thói hư tật xấu thì ở đâu cũng vậy thôi, luôn cần được nhận diện và lên án.
Bản chất của truyện cười, hài kịch là dựa trên tính phi logic để tạo tiếng cười. Khó tính như cụ thì chả có video hài nào đạt chuẩn đâu. Video này không tục tĩu, không phản cảm. Em thấy quá được. Cụ khó tính quá.

Hainam86

Xe tải
Bản chất của truyện cười, hài kịch là dựa trên tính phi logic để tạo tiếng cười. Khó tính như cụ thì chả có video hài nào đạt chuẩn đâu. Video này không tục tĩu, không phản cảm. Em thấy quá được. Cụ khó tính quá.
Cụ lẫn lộn khái niệm vậy, phi logic là một ch mà truyền bá thói hư tật xấu lại là ch khác chứ. VD Cụ xem Xuân Hinh - Người ngựa ngựa người chưa? Có hài k ạ? Có nhân văn k? Kể cả là hài bựa, hầu như có cái thói hư tật xấu nào k phải trả giá đâu.
E có thể ít chấp nhận cái nhố nhăng của XH hơn Cụ, hay khó tính như Cụ nói, nhưng cơ bản con cháu e mà học đòi theo lối cư xử của ông chọi con trong video thì chắc e vả gãy răng.

Esse82

Xe tăng
Cái video kia e thấy nhảm vì đưa hình ảnh 1 cái thằng vừa cù nhầy, vừa bố láo ứng xử k ra gì, lại đưa hình ảnh 1 cặp bố mẹ hám tiền ứng xử cũng k ra gì nốt, và cái kết là chả ai bị lsao bởi lối ứng xử nhố nhăng vậy. Các Cụ thì lớn rồi chỉ cười, nhưng thử nghĩ xem con cháu các Cụ do nhận thức còn non học đòi theo lối ứng xử ấy thì ntn? Bao nhiêu vụ trẻ con học theo Youtube trên mạng rồi?
Chẳng thanh cao j nhưng thiếu j video hài các Cụ xem vẫn giải trí cười tốt mà vẫn có giá trị nhân văn. Ngay Xuân Hinh đấy thôi, hay Gặp nhau cuối năm, các Cụ có thấy thói hư tật xấu nào k nhận lãnh hậu quả k?
Còn n.ch gái mú chịch xoạc nó khác, ch đấy như ch cơm ăn áo mặc thôi có j đâu. Ngay cả n.ch đấy với ae chiến hữu các Cụ cũng có bao giờ dám nhận các Cụ đi lừa gái hay phụ bạc, chạy làng con nhà ng.ta k? E thì nghĩ thói hư tật xấu thì ở đâu cũng vậy thôi, luôn cần được nhận diện và lên án.
Theo cụ nếu có 1 đề bài "đừng tin vào cái gì trên mạng" thì cụ ra 1 cái kịch bản hài như thế nào để hướng đến chân thiện mỹ như cụ nói? E và các cụ, mợ ở đây xin được thỉnh giáo

Hainam86

Xe tải
Theo cụ nếu có 1 đề bài "đừng tin vào cái gì trên mạng" thì cụ ra 1 cái kịch bản hài như thế nào để hướng đến chân thiện mỹ như cụ nói? E và các cụ, mợ ở đây xin được thỉnh giáo
E đâu có nghề biên kịch đâu mà Cụ hỏi e vậy. Câu đấy Cụ nên đi hỏi ông nào viết cái kịch bản video kia, hỏi ông ấy là lúc đi học thầy cô ông ấy dạy ntn và ông ấy có đồng ý với quan điểm của thầy cô k . Trên OF nếu e nhớ k nhầm thì có Cụ dạy ĐH SKĐA đấy, hy vọng Cụ ấy có đọc bài này rồi cho ý kiến xem:))=))

chánvcd

Xe buýt
Cứ Thắng mũi to đóng là e ưng rồi
Xem cũng hài mà

vibo

Xe tải
Cũng chẳng muốn cmt nhiều nhưng nghệ thuật gì thì cũng phải hướng tới tính chân thiện mỹ, k thể núp bóng nghệ thuật để truyền bá, cổ suý cách ứng xử văn hoá thấp kém. Các Cụ xem cái clip hài trên đưa cho ng xem cái nhìn gì về ứng xử? Những clip hài nhảm nhí như thế này liệu sẽ ảnh hưởng thế nào tới nhận thức của ng xem, đặc biệt là trẻ em đang ở độ tuổi chưa chín chắn, hay bắt chước?
Thôi cụ ạ, đa phần mọi người thích ăn cơm những cũng có một số lại thích ăn bã. Cáu với bọn này mệt đầu, mà nó không hiểu đâu.

Tuanpm

Xe hơi
Cụ giới thiệu video clip nào cụ ưng để chúng em xem nhé!

Anh Trung Niên

Xe tải
Cụ lẫn lộn khái niệm vậy, phi logic là một ch mà truyền bá thói hư tật xấu lại là ch khác chứ. VD Cụ xem Xuân Hinh - Người ngựa ngựa người chưa? Có hài k ạ? Có nhân văn k? Kể cả là hài bựa, hầu như có cái thói hư tật xấu nào k phải trả giá đâu.
E có thể ít chấp nhận cái nhố nhăng của XH hơn Cụ, hay khó tính như Cụ nói, nhưng cơ bản con cháu e mà học đòi theo lối cư xử của ông chọi con trong video thì chắc e vả gãy răng.
Nếu con cái cụ mà không phân biệt được cái trong video kia chỉ là hài kịch, giải trí, và áp dụng nó vào đời sống thì em nghĩ cụ đã thất bại trong việc giáo dục con cái!!!

Hainam86

Xe tải
Nếu con cái cụ mà không phân biệt được cái trong video kia chỉ là hài kịch, giải trí, và áp dụng nó vào đời sống thì em nghĩ cụ đã thất bại trong việc giáo dục con cái!!!
Giáo dục con cái phải bắt đầu từ tu dưỡng chính.mình đấy Cụ. Ng lớn còn nhảm nhí thì mong gì con cái thành người =))

Anh Trung Niên

Xe tải
Giáo dục con cái phải bắt đầu từ tu dưỡng chính.mình đấy Cụ. Ng lớn còn nhảm nhí thì mong gì con cái thành người =))
Cái video này mà cụ còn cho là nhảm nhí thì em sợ cụ rồi. Cụ thử dẫn 1 video hài đạt chuẩn của cụ xem =))

Hainam86

Xe tải
Cái video này mà cụ còn cho là nhảm nhí thì em sợ cụ rồi. Cụ thử dẫn 1 video hài đạt chuẩn của cụ xem =))
Cụ có vấn đề về đọc hiểu k ạ?

622M1A

Xe hơi
e xem đoạn đầu đã thấy đau đầu rồi

One-77

Xe cút kít
Hì. Ku nhà em xem xong bảo: “Đáng đời, ai bảo tin trên mạng”
Nó mới 11 tuổi cụ ạ.

doanphucgt

Xe điện
Theo ngu ý của em. Những thứ bình dân, tầm thường... lại dễ làm con người ta vui vẻ, hài lòng.
Bọn em đi công tác trên 1 ô tô, tất cả các câu chuyện về công việc, văn chương, thời sự, sách vở ... đều làm mọi người buồn ngủ. Nhưng cứ quay về gái mú, chịch xoạc ... là ông nào cũng tỉnh như sáo.
Muốn hài hước, mang lại cái cười thoải mái, lại yêu cầu thanh cao, trong sáng. Giống như gợi ý " Nay ở trong thơ nên có thép " Em cho rằng quá khó.
Dạ, đúng rồi cụ ạ. Chính vì em cũng nghĩ vậy cho nên mình xem với một tư tưởng sẵn là bỏ qua các vấn đề về chính trị, tôn giáo, xã hội, diễn viên... Chỉ quan tâm tới đúng bản chất là "câu chuyện" tức là diễn biến thôi, đừng đánh giá gì cả chứ cái gì cũng "nhân cách hóa" rồi đưa vấn đề đạo đức vào nó thì khó cho các anh chị em diễn viên quá. Giống như qua nay đang ầm ĩ vụ "người phán xử" gây ra....bạo lực nhiều hơn trong xã hội cụ nhỉ? Còn đối tượng xem thì tất nhiên tùy từng kênh, từng chương trình dành cho các đối tượng khác nhau rồi, không nên đánh đồng.