[CCCĐ] Maldives - Chuyến đi honeymoon đến đảo thiên đường

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Bọn em vào nghỉ nhờ khách sạn của hai cô bạn đồng hành kia một lúc. Phải nói là dịch vụ trên đảo chỗ nào cũng rất tuyệt vời, mặc dù mình không phải là người thuê phòng nhưng nhân viên khách sạn vẫn rất niềm nở đón tiếp, từ bê đồ hộ, có đồ uống chào mừng và cho sử dụng phòng chung thoải mái.
Nghỉ ngơi một lúc thì bọn em chạy ngay ra ngoài đi thăm thú quanh đảo.

IMG_0074 by An Le, on Flickr

IMG_0080 by An Le, on Flickr

IMG_0082 by An Le, on Flickr

IMG_0095 by An Le, on Flickr

Khu vực quây để khách mặc đồ bikini và tắm biển:

IMG_0085 by An Le, on Flickr

minhnhat127

Xe máy
mợ tích cực up ảnh lên cho cả nhà xem với nhé. Đẹp quá :)

truongthanh703

Xe hơi
Cụ thật là biết cách đi chơi, 40tr mà đã đủ cho 2vc đi honeymoon trong 5-6 ngày. Cụ cố gắng viết chi tiết để chia sẻ cho mọi người nhé. Chi tiết về chi phí đi lại, ăn uống nữa. Thanks cụ!

Đan Anh

Đi bộ
Cảnh đẹp quá, em hóng ạ.

camaro123

Xe hơi
em chuẩn bị cưới vợ, đang dự định đi Maldives trăng mật, bài của bác hay quá, em lưu lại để đi theo :bz:bz

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Đảo Maafushi khá nhỏ bé, chỉ đi bộ một lượt là đã hết cả đảo, những ngôii nhà ở đây cũng được sơn với màu sắc sặc sỡ nhìn rất bắt mắt:

IMG_0136 by An Le, on Flickr

IMG_0143 by An Le, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Khu vực trung tâm Maafushi luôn nhộn nhịp vì ở đây khách Tây balo rất nhiều, cùng với các quầy bar hoạt động ngày đêm. Bốn người tụi e tám chuyện với một số gã làm dịch vụ tour ở đây, họ nhìn thoạt đầu khá dữ dằn nhưng tiếp xúc thực tế lại rất hiền lành. Có Hai gã cứ đi theo nhóm e gạ gẫm đi Sandbank, giá ban đầu là $35/người cho 20′, nhưng thế nào mặc cả một lúc họ đồng ý với nhóm 4 người đi với tổng là $60, thật kinh ngạc. Mặc dù có vẻ chưa tin tưởng lắm vì mới chân ướt chân ráo lên đảo, lại nhìn mấy gã này bặm trợn cả bọn hơn chùn. Nhưng cuối cùng đánh liều một phen. Tất cả đồng ý với giá đó, để lại toàn bộ đồ nghề máy ảnh, balo và vật dụng cá nhân ở quá của mấy gã, nhóm e chỉ mang theo điện thoại và tiền bọc kỹ trong túi chống nước và lên đường.

IMG_0096 by An Le, on Flickr

IMG_0121 by An Le, on Flickr

IMG_0115 by An Le, on Flickr

IMG_0111 by An Le, on Flickr

IMG_0133 by An Le, on Flickr

electric

Xe hơi
Cụ này ăn chơi quá...nhìn đẹp thật

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Maafushi có rất nhiều khách Tây balo, nhưng là nước đạo Hồi nên nhà nước cấm được mặc bikini nơi công cộng. Nơi duy nhất khách du lịch được tự do mặc bikini là một góc nhỏ quây vào trên đảo bằng một hàng rào khá cao, tách biệt và là bãi tắm luôn. Để so sánh về độ nhộn nhịp thì e vẫn đánh giá cao Maafushi hơn Guraidhoo, sôi động nhưng không kém phần yên tĩnh vì thường chỉ một số nơi be bé trên đảo tập trung khách du lịch thôi, còn phần lớn trên đảo vẫn là dân sinh sống, tĩnh mịch và yên bình.
Đây là hòn đảo đông đúc nhất ở Maafushi, bạn sẽ không thể tìm được sự nhộn nhịp đó khi qua những hòn đảo khác đâu. Có hàng chục tour lặn biển ngắm san hô, Turtle island, Banana island, câu cá,… để khách lựa chọn. Có thể nói hòn đảo này như một bờ biển Caribe thu nhỏ vậy, bạn có thể dễ dàng bắt gặp người dân hay khách du lichcũng nhạc cũng quần hoa và đủ mọi kiểu tóc nghệ sỹ, rất tuyệt vời. Với một vài ngày trên đảo, bạn có thể chơi thoả thích, ở một khách sạn nào đó ngày ngày dùng điểm tâm sáng, tán gẫu với mấy gã trên đảo, tắm biển và thưởng thức những món ăn được làm bởi khách sạn. Phòng ốc ở đây rất tiện nghi và đầy đủ, du khách có thể yên tâm tận hưởng kỳ nghỉ của mình, giá cả thì cũng có rất nhiều loại, trung bình từ $50-$100. Các bác có thể dễ dàng đặt trước qua Booking.com hay Agoda.

_EO_9511 by An Le, on Flickr

_EO_9513 by An Le, on Flickr

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Đảo Guraidhoo

Chỉ có duy nhất một chuyến phà cho buổi chiều ngày hôm bọn e rời khỏi đảo Maafushi đi Guraidhoo. Tạm biệt Maafushi sôi động và hai người bạn đồng hành mới quen, e lại tiếp tục chuyến đi của mình trên chiếc phà công cộng đặc trưng của đất nước nghìn đảo này. Lại thả mình ngắm hoàng hôn trên biển, đắm chìm vào cảm giác thèm thuồng khi thấy những Resort nối tiếp nhau hai bên.

_EO_9530 by An Le, on Flickr

_EO_9537 by An Le, on Flickr

giaophuong

Xe điện
Bọn em vào nghỉ nhờ khách sạn của hai cô bạn đồng hành kia một lúc. Phải nói là dịch vụ trên đảo chỗ nào cũng rất tuyệt vời, mặc dù mình không phải là người thuê phòng nhưng nhân viên khách sạn vẫn rất niềm nở đón tiếp, từ bê đồ hộ, có đồ uống chào mừng và cho sử dụng phòng chung thoải mái.
Nghỉ ngơi một lúc thì bọn em chạy ngay ra ngoài đi thăm thú quanh đảo.

IMG_0074 by An Le, on Flickr

IMG_0080 by An Le, on Flickr

IMG_0082 by An Le, on Flickr

IMG_0095 by An Le, on Flickr

Khu vực quây để khách mặc đồ bikini và tắm biển:

IMG_0085 by An Le, on Flickr
Cụ đi tiết kiệm nên hơi vòng vèo , bọn em xuống sân bay là đã có đại diện của RS ra đón , chở bằng tàu cao tốc của RS . Hôm về thì có đi phà qua Male chơi ( vé 1 đô) , Male bé tẹọ , nhiều xe máy như VN.
2. Đảo cụ ở nhờ là đảo thường , chứ đảo RS nó không cho ai chưa đăng kí lên đâu , em có bạn đến chơi phải kẻ trên bờ , người dưới tàu nói chuyện .

5125

Xe hơi
Tuyệt vời ..............!

5125

Xe hơi
Tuyệt vời ..............!

mrr6462

Xe máy
đọc bài mà thèm chảy hết nc miếng

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Cụ đi tiết kiệm nên hơi vòng vèo , bọn em xuống sân bay là đã có đại diện của RS ra đón , chở bằng tàu cao tốc của RS . Hôm về thì có đi phà qua Male chơi ( vé 1 đô) , Male bé tẹọ , nhiều xe máy như VN.
2. Đảo cụ ở nhờ là đảo thường , chứ đảo RS nó không cho ai chưa đăng kí lên đâu , em có bạn đến chơi phải kẻ trên bờ , người dưới tàu nói chuyện .
Chính xác rồi cụ ạh, em đi kiểu bụi tiết kiệm cả mục đích khám phá nữa nên ở cả Resort vs đảo local. Nếu ai mà rủng rỉnh thì đến Maldives không phải phức tạp rồi tìm hiểu nhiều như em, cứ book Resort rồi có người đến đón thôi không phải lo nghĩ gì cả. Em viết bài chia sẻ giúp những ai như em có thể đến Maldives, dù chưa có điều kiện vẫn có thể mơ giấc mơ thiên đường :).

Đợt đi em nghiên cứu rất nhiều Resort ở Maldives để tìm và lựa chọn, các cụ có thể xem bài viết của em ở đây về thông tin một số resort nổi bật ở Mal cả trung bình lẫn siêu cao cấp ạ: http://travelpx.net/travel/asia/lua-chon-resort-khi-di-du-lich-maldives-phan-3-nhung-resort-cao-cap.html

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
đọc bài mà thèm chảy hết nc miếng
Cụ làm một chuyến đi ạ :), em thấy đi kiểu em tuy hơi vất vả nhưng cũng không phải quá tốn kém, cũng chỉ ngang với đi Hàn vs Nhật thôi :)