[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Millipore

Xe tải
Em còm theo dõi để kiếm ngựa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thủ môn Mã thấp hay là do mấy thằng đứng cạnh cao quá vậy cc?
Đội Mã nó cao mà cụ. Nên hồi đỉnh cao, nó leo biên mình vất vả phết đấy. Nhưng đợt này đội ngon của họ xuống phong độ hết rồi.

VT Entertainment

Xe buýt
Đội Mã nó cao mà cụ. Nên hồi đỉnh cao, nó leo biên mình vất vả phết đấy. Nhưng đợt này đội ngon của họ xuống phong độ hết rồi.
Ngon nhưng ko ngọt như Indo đâu cụ, em vẫn tin là thắng nhưng đoán cao thủ thì cách 2 bàn, hơn khó lắm

Donald S Trump

Xe buýt
Cụ vào đây chém đê cho xôm. Càng còm nhiều tỉ số càng cao.

Lão cứ thức đêm chém gió bóng đá xuống cân còn nhanh hơn tập thể dục đấy ;))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngon nhưng ko ngọt như Indo đâu cụ, em vẫn tin là thắng nhưng đoán cao thủ thì cách 2 bàn, hơn khó lắm
Đá ở UAE nóng lắm cụ ạ. Cầu thủ nhanh mất sức. May đợt 2019 mình đá Asian Cup ở đó rồi nên quen hơn.

chuot08

Xe lăn
Em đồng tình. In đá băm bổ nhưng ngựa non nhanh sụp đổ, bản lĩnh trước giờ vẫn thế, kể cả thời Indra Putra với Bima Sakti.
Malay đá nó lì hơn, cùng level Indo nhưng nhỉnh hơn chút bản lĩnh, nên em giảm cho 2 bàn còn 2-0! :D

Thăng Võ

Xe tải
Trước Mã có tiền vệ Sumare gốc châu phi đá quá kỹ thuật hình như bị đuổi

VT Entertainment

Xe buýt
Em đồng tình. In đá băm bổ nhưng ngựa non nhanh sụp đổ, bản lĩnh trước giờ vẫn thế, kể cả thời Indra Putra với Bima Sakti.
Malay đá nó lì hơn, cùng level Indo nhưng nhỉnh hơn chút bản lĩnh, nên em giảm cho 2 bàn còn 2-0! :D
Nhưng em vẫn không hề thoải mái khi xem ông thủ môn TT, nên em dự VN thắng 2-1, 3-1, Mã giỏi lắm là 3-2 và ngài Pác sẽ điều chỉnh để ko bị thua thêm :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhưng em vẫn không hề thoải mái khi xem ông thủ môn TT, nên em dự VN thắng 2-1, 3-1, Mã giỏi lắm là 3-2 và ngài Pác sẽ điều chỉnh để ko bị thua thêm :D
Muốn ghi được bàn thì phải lên được bóng. Em dự là Mã không lên được bóng đâu cụ ơi.

VT Entertainment

Xe buýt
Muốn ghi được bàn thì phải lên được bóng. Em dự là Mã không lên được bóng đâu cụ ơi.
EM thì ko nghĩ nó ko lên nổi bóng như Indo đâu, lượt đi mình đá sân nó chỉ đc quả xuất thần của Quang Hải thôi cụ, nó xuống nhưng khó mà xuống như Ỉn được :D

N.Phoebe

Xe hơi
Đá ở UAE nóng lắm cụ ạ. Cầu thủ nhanh mất sức. May đợt 2019 mình đá Asian Cup ở đó rồi nên quen hơn.
Đợt Asian Cup đó đá tháng 1 nên thời tiết còn dễ chịu, đợt này ngay giữa hè thật khổ cho các cầu thủ, kể cả đá tối đi nữa vẫn nóng.

Nhưng thôi khó người khó ta. Em mong bác mở thớt lần này lại xuân như thớt trước.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
EM thì ko nghĩ nó ko lên nổi bóng như Indo đâu, lượt đi mình đá sân nó chỉ đc quả xuất thần của Quang Hải thôi cụ, nó xuống nhưng khó mà xuống như Ỉn được :D
Lượt đi bóng toàn luẩn quẩn giữa sân thôi cụ ạ. Mà đợt đó Mã nó cực mạnh.

Civic TN

Xe lăn
Thôi mình cứ làm 1-0 hoặc 2-1 là đẹp

nhuataiche

Xe container
Mã mà đá đúng sức thì mình vất vả đấy. Nhưng nếu nó dùng bọn nhập tịch, cái bọn mà cđv nó bảo là chạy ít hơn trọng tài, thì mình an tâm.

Chưa tính là trận đá UAE, chả hiểu sao mà bọn nó xuống sức khá là nhanh !

andrewiles

Xe hơi
Hiệp 1 chắc bình thường, hiệp 2 mới bùng nổ.

VT Entertainment

Xe buýt
Lượt đi bóng toàn luẩn quẩn giữa sân thôi cụ ạ. Mà đợt đó Mã nó cực mạnh.
Thực lực bây giờ của nó mà nhìn vào kết quả đấu với UAE, so sánh với Thái thì còn tệ hơn, nhưng em ko yên tâm ông thủ môn của mình, hình như trong bài cụ ko nói đến giải quốc nội của nó nhỉ, ko biết nó có đá được hay phải dừng...

kidswatch.vn

Xe tải
Website
montessori123.net
3-0 cho Việt Nam

Laixe80

Xe tăng
Malaysia thường chơi với đội hình 4231 với bộ đôi tiền vệ trung tâm, và tận dụng cặp tiền vệ cánh cực nhanh và khỏe mà trong đó Sumareh là một ví dụ. Tuy nhiên, trận đấu gặp UAE, Malaysia lại chơi với đội hình 4141, và hầu như không sử dụng các bài leo biên như thường thấy. Với chiến thuật này, cộng thêm UAE đá khá thận trọng đã giúp cho Malaysia có thế trận cân bằng với UAE cho đến khi họ thủng lưới trước và kiệt sức.

Vậy trận gặp Việt Nam tới, Malaysia sẽ đá như nào? Trước hết hãy xét về mục tiêu hiện nay của Malaysia.

Không như Thái Lan, Malaysia vẫn đang sở hữu cơ hội lọt vào vòng trong với điều kiện thắng cả hai trận còn lại và đợi các trận đấu khác có lợi cho mình, tuy nhiên, xác suất này là vô cùng nhỏ. Như vậy, theo em, Malaysia sẽ chỉ còn mục tiêu là lọt vào Asian Cup, do AFC gộp vòng loại 2 WC và Asian Cup vào làm 1. Như vậy, mục tiêu của Malaysia hiện nay chính là một trận hòa. Trong khi mục tiêu của Việt Nam là thắng.

Tình hình của Malaysia hiện nay?
Mặc dù gọi thêm một số cầu thủ nhập tịch, nhưng Malaysia cũng mất đi 1 số trụ cột hay 1 số trụ cột xuống phong độ. Điển hình là hàng trung vệ, nơi họ phải gọi lại trung vệ đội trưởng Aidil Zafuan. Chính cầu thủ này đã quá chậm chạp khiến cho Malaysia thủng lưới bàn đầu tiên, dẫn đến vỡ trận.

Bên cạnh đó, hai cánh điểm mạnh của Malaysia không còn đủ tốc độ và thể lực. Trong trận gặp UAE, tiền vệ trung tâm của Malaysia phải chỉ tay hò hét cánh trái của Malaysia chạy chỗ.

Tiền đạo nhập tịch của Malaysia thì fan của họ chế giễu là còn chạy ít hơn cả trọng tài. Và hẳn mọi người đều nhớ pha đánh đầu cận thành của anh bay ra chấm phạt góc.

Malaysia còn có điểm yếu nữa là sức ì của các cầu thủ quá lớn. Có bóng họ chỉ chuyền cho hết nghĩa vụ mà không cần chạy chỗ. Và thể lực của họ cũng chỉ đủ sức đá 60 đến 70 phút.

Với tình hình như thế và rút kinh nghiệm từ trận gặp UAE và các trận gặp Việt Nam trước đó, em dự đoán họ sẽ đá nửa sân nhà để tiết kiệm sức và kiếm 1 điểm. HLV Tan Cheng Hoe sẽ tập trung bắt các đường chuyền xẻ cánh của Việt Nam và luôn để ít nhất ba cầu thủ trước gôn để chống thâm nhập trung lộ. Như vậy, Malaysia sẽ đá với đội hình 4231, trong đó, một hậu vệ cánh sẽ bó vào để lai thành 433, chính xác sẽ là 3 3 3 1. Hoặc 3 3 4 0. Nghĩa là Malaysia sẽ tập trung rất đông ở giữa sân, thậm chí không cần dùng tiền đạo. Khoảng cách giữa các tuyến sẽ rất gần nhau, và thu vào giữa để tử thủ. Nói văn vẻ thì là dựng 3 cái xe bus trước gôn.

Việt Nam mình sẽ đá ra sao? Với sự quay lại của Trọng Hoàng, thầy Park sẽ bố trí đội hình ra sao? Với tham vọng tịnh tiến đội hình lên tầm 10m gần với khung thành đối phương hơn thì em dự chúng ta vẫn đá với sơ đồ 352. Và do Malaysia cao to hơn ta nên chúng ta vẫn chủ yếu chơi bóng sệt hoặc tầm trung. Giải pháp sẽ là ban bật nhanh để gây rối loạn hàng thủ Malaysia rồi thâm nhập vào vòng cấm dứt điểm. Như vậy, các cầu thủ nhanh nhẹn, xoay sở tốt, dứt điểm lạnh lùng sẽ được ra sân ngay từ đầu.

Đội hình dự kiến
Thủ môn: Tấn Trường
Trung vệ: Duy Mạnh, Ngọc Hải, Tiến Dũng
Chạy cánh: Văn Thanh phải, Hồng Duy trái
Tiền vệ trụ: Xuân Trường
Tiền vệ công: Trọng Hoàng phải, Văn Toàn trái
Tiền đạo: Tiến Linh, Công Phượng

Bàn thắng sẽ đến theo tình huống Trọng Hoàng đi bóng dũng mãnh vào giữa trung vệ và cánh sút xa hoặc chuyền tầm thấp vào trong cho Công Phượng dứt điểm.

Dự đoán: Việt Nam ăn từ 2 đến 3 bàn. Malaysia bất lực trong việc ghi bàn. HLV Tan Cheng Hoe tâm phục khẩu phục trong họp báo.
Malai mà cụ nói chỉ đá được 60-70 phút thì có hơi đánh giá thấp họ không đấy.
Đội hình của cụ em xin thay Phan Văn Đức vào vị trí của Văn Toàn, kết quả là 2-1 nghiêng về quân ta ;;)

VT Entertainment

Xe buýt
Mã mà đá đúng sức thì mình vất vả đấy. Nhưng nếu nó dùng bọn nhập tịch, cái bọn mà cđv nó bảo là chạy ít hơn trọng tài, thì mình an tâm.

Chưa tính là trận đá UAE, chả hiểu sao mà bọn nó xuống sức khá là nhanh !
em ko xem nhưng có thể do thời tiết và lối đá máu lửa như Indo nên mới vậy, bọn UAE quen với khí hậu lại đá nhàn hơn nên dư sức, về cuối phang cho mấy phát :D Mong đến trận VN nó cũng thấm mệt vì phải cày 3 trận trước đó rồi