[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thồi cụ. Chẳng may giống Hy Lạp thì chắc TG nó tẩy chay WC mất. Em thấy nếu Việt Nam tiến tới và duy trì được thứ hạng cũng như đẳng cấp thật ở mức top3-4 châu Á là mãn nguyện lắm rồi.

Tức là sau lứa này, các lứa kế cận sẽ xuất hiện, kế thừa thậm chí ưu việt hơn. Để làm được như vậy thì cần sự quan tâm rất sát sao của NHM nhà tài trợ và liên đoàn, từ ươm mầm tài năng, quan tâm giáo dục, hỗ trợ tinh thần và vật chất. Sau đó là rèn rũa kỹ càng bản lĩnh, tinh thần dân tộc, quán triệt nhiệm vụ chính trị, xử lý nghiêm khắc các hiện tượng lệch lạc lối sống và tư tưởng hưởng thụ cá nhân. Nhiệm vụ phát triển thể thao thành tích cao phải đi kèm song hành với nhiệm vụ xây dựng kinh tế vững mạnh. Hai cái đó (ko riêng gì 2 cái đó) bổ sung cho nhau, phản ảnh lẫn nhau, hữu cơ và khách quan và ko thể đảo ngược. Chúng sẽ như 2 vòng xoáy song hành mà cả 2 đầu đều kéo dài về vô tận, vòng này sâu sắc chỉn chu hơn vòng trước.
Họ làm tốt, nỗ lực, vậy là được rồi bác.
Cái chính là giải Vô địch quốc gia, làm cho nó tử tế. Và sạch sẽ.

Thì dân họ sẽ đến xem.
Không phải vô cớ mà cái đội lìu tìu ở bển, cũng có fans trung thành (bọn tôi đá giải hạng bét, mà còn có mươi ông fans trung thành).
Khi dân đến xem, thì sẽ có tiền.

Còn những quán triệt với lệch lạc lối sống: kệ các cháu đi bác.
Đâu chả vậy, ở ta và tây, ở tầng lớp trên và dưới.

LuckyCar

Xe container
Em có đọc 2 cuốn sách về cụ Park, một cuốn do anh Lê Huy Khoa viết, một cuốn do chính cụ Park kể cho một ông nhà báo Hàn Quốc viết thì nhận định của ông Park là cầu thủ Việt Nam không hề yếu, đây chính là thành quả của cụ Miura, em nghĩ thế. Nhược điểm của Việt Nam cụ Park chỉ ra là không biết phân phối sức nên nhanh xuống sức, thân trên mỏng nên tì đè kém, và vào bóng quyết liệt quá mức cần thiết. Sau thời gian cầm Tuyển thì những lỗi này đang dần dần được cải thiện triệt để. U22 giờ vẫn đang nhồi thể lực, thậm chí còn ác hơn thời cụ Miura.
Mặc dù không thích cách đá của cụ Miura, nhưng thực sự công của Miura với bóng đá VN là không nhỏ. Miura nói thẳng là thể lực cầu thủ VN không đủ, và từ thời Miura em mới cảm nhận được tư duy và thái độ của các cầu thủ VN về vấn đề thể lực và chuyên nghiệp trong tập luyện, sinh hoạt có thay đổi. Giờ cụ Park vẫn nhồi thể lực, nhưng cầu thủ quen hơn và cách làm của cụ Park cũng mềm mại hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
68cm bác ạ, ngọc trinh hình như 5x thôi. Em ấn tượng mãi hai con số này kkk.
Anh RC ở VN khéo chúng ta có phim vòng đùi 68cm :D

Em cứ tưởng cả đội thay vì rủ nhau đi nhậu đi bài bạc như đàn anh thì chúng nó rủ rê nhau đi tập gym cho lành mạnh, hóa ra như bác hat.tieu bảo đó là bài tập về nhà của ông Park.

Em cũng thấy mn chê ông Miu quá lời. Lối đá của ông Miu chưa phù hợp với VN vì tố chất của ng Việt thời điểm đó là chưa đủ. Để có thể đá như ông Miu mong muốn, di chuyển liên tục, k được giữ bóng lâu, áp sát nhanh cần thể lực là chính, mà đội hình lúc đó theo em nhớ là chỉ chạy bộ cũng k hoàn thành được giáo án, nói gì đến thi đấu. Đại khái k phải thứ gì tốt cũng là phù hợp, con người VN không thể đá như Nhật, nên ông Miu bị trảm.
Em cũng ghét cái tư duy lấy kỹ thuật bù đắp thể lực. Thể lực là thứ đầu tiên bắt buộc phải có, sau đó đến chiến thuật, rồi mới tới kỹ thuật.
Bóng đá là môn thể thao tập thể. Kỹ thuật phục vụ cho chiến thuật chứ k phải kỹ thuật để biểu diễn. Thậm chí, cả đội bóng dù k có ai xuất sắc về kỹ thuật nhưng nếu có chiến thuật tốt thì vẫn tốt hơn là nhiều chú có kỹ thuật nhưng đá loạn xới. Đây là câu chuyện điển hình của Brasil và Đức. Một bên toàn ngôi sao thích đá kiểu cá nhân, một bên là những cỗ máy vận hành theo chiến thuật. Ngày bé em mê Brasil lắm, nhưng dần dần lớn lên thì em lại thích Đức hơn.
Nhưng dù là kỹ thuật hay chiến thuật thì cũng phải có thể lực cái đã. Không đủ thể lực, thì cái gì cũng k làm được.
Bác chuẩn.
Tụi Đức chưa bao giờ thực sự xuất sắc về Kỹ thuật, thậm chí chỉ ở mức điểm 5/10, đủ đá thôi.
Cỡ Muller hay Hummel, đỡ bóng văng cả mét.

Alex.N

Xe buýt
Vâng, phải cấm đội đấy tham gia thi đấu, huấn luyện tất cả các giải từ cấp tỉnh trở lên.
Theo em, những thành phần đó phải cấm tham gia mọi hoạt động liên quan đến thể thao nói chung k riêng gì bóng đá, k riêng gì chuyên nghiệp.
Tiễn chúng nó về với cái máng lợn mới có sức răn đe chứ cấp tỉnh trở lên cũng ít quá.
Chúng nó thích xuống hố thì mình cho chúng nó xuống hố, để chúng nó phải hối hận cho đến tận khi chết và để 20-30 năm sau tất cả những đứa vào thi đấu thể thao chuyên nghiệp cũng sẽ nhớ rõ bài học này.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bác chuẩn.
Tụi Đức chưa bao giờ thực sự xuất sắc về Kỹ thuật, thậm chí chỉ ở mức điểm 5/10, đủ đá thôi.
Cỡ Muller hay Hummel, đỡ bóng văng cả mét.
Em trước đá với bọn Đức mới thấy tư duy chơi bóng của tụi nó dư lào. Việt Nam mình vẫn có tư duy một ông xoay xoay ở giữa chia bài. Đá với đội Đức nó thích ăn mấy trái thì ăn, vì tốc độ lên bóng của nó là cực nhanh. Theo không kịp tình huống luôn.

breeze

Xe tải
Em có đọc 2 cuốn sách về cụ Park, một cuốn do anh Lê Huy Khoa viết, một cuốn do chính cụ Park kể cho một ông nhà báo Hàn Quốc viết thì nhận định của ông Park là cầu thủ Việt Nam không hề yếu, đây chính là thành quả của cụ Miura, em nghĩ thế. Nhược điểm của Việt Nam cụ Park chỉ ra là không biết phân phối sức nên nhanh xuống sức, thân trên mỏng nên tì đè kém, và vào bóng quyết liệt quá mức cần thiết. Sau thời gian cầm Tuyển thì những lỗi này đang dần dần được cải thiện triệt để. U22 giờ vẫn đang nhồi thể lực, thậm chí còn ác hơn thời cụ Miura.
Muira từ lâu lắm rồi. Đội tuyển bây giờ có bao nhiêu người từ thời Muira cụ? Em nghĩ do nền móng đào tạo cầu thủ trẻ của mình thôi. Ý kiến cá nhân :D!!!

Cụ theo dõi Vleague thì sẽ biết em này. Ông Minh Đức đã từng chém trong họp báo: Lý Công Hoàng Anh đè nát Tuấn Anh, Xuân Trường, Công Phượng. :D
Tự dạo Covid em ít theo dõi nên không biết ợ. Hiện em ấy đá cho đội nào vậy cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo em, những thành phần đó phải cấm tham gia mọi hoạt động liên quan đến thể thao nói chung k riêng gì bóng đá, k riêng gì chuyên nghiệp.
Tiễn chúng nó về với cái máng lợn mới có sức răn đe chứ cấp tỉnh trở lên cũng ít quá.
Chúng nó thích xuống hố thì mình cho chúng nó xuống hố, để chúng nó phải hối hận cho đến tận khi chết và để 20-30 năm sau tất cả những đứa vào thi đấu thể thao chuyên nghiệp cũng sẽ nhớ rõ bài học này.
Đội này giờ tỉnh ngộ rồi. Hãy cho họ một cơ hội đi cụ ơi. Xét về thời kì đó thì khó thoát lắm vì nó là một hệ thống rồi. Không thể thoát ra được. Do vậy, tốt nhất là hãy khép lại quá khứ để người ta có cơ hội lập công chuộc tội.

nidea

Xe tăng
68cm bác ạ, ngọc trinh hình như 5x thôi. Em ấn tượng mãi hai con số này kkk.
Anh RC ở VN khéo chúng ta có phim vòng đùi 68cm :D

Em cứ tưởng cả đội thay vì rủ nhau đi nhậu đi bài bạc như đàn anh thì chúng nó rủ rê nhau đi tập gym cho lành mạnh, hóa ra như bác hat.tieu bảo đó là bài tập về nhà của ông Park.

Em cũng thấy mn chê ông Miu quá lời. Lối đá của ông Miu chưa phù hợp với VN vì tố chất của ng Việt thời điểm đó là chưa đủ. Để có thể đá như ông Miu mong muốn, di chuyển liên tục, k được giữ bóng lâu, áp sát nhanh cần thể lực là chính, mà đội hình lúc đó theo em nhớ là chỉ chạy bộ cũng k hoàn thành được giáo án, nói gì đến thi đấu. Đại khái k phải thứ gì tốt cũng là phù hợp, con người VN không thể đá như Nhật, nên ông Miu bị trảm.
Em cũng ghét cái tư duy lấy kỹ thuật bù đắp thể lực. Thể lực là thứ đầu tiên bắt buộc phải có, sau đó đến chiến thuật, rồi mới tới kỹ thuật.
Bóng đá là môn thể thao tập thể. Kỹ thuật phục vụ cho chiến thuật chứ k phải kỹ thuật để biểu diễn. Thậm chí, cả đội bóng dù k có ai xuất sắc về kỹ thuật nhưng nếu có chiến thuật tốt thì vẫn tốt hơn là nhiều chú có kỹ thuật nhưng đá loạn xới. Đây là câu chuyện điển hình của Brasil và Đức. Một bên toàn ngôi sao thích đá kiểu cá nhân, một bên là những cỗ máy vận hành theo chiến thuật. Ngày bé em mê Brasil lắm, nhưng dần dần lớn lên thì em lại thích Đức hơn.
Nhưng dù là kỹ thuật hay chiến thuật thì cũng phải có thể lực cái đã. Không đủ thể lực, thì cái gì cũng k làm được.
Tập thể lực lúc lên tuyển chỉ là phụ, cái chính là ở CLB các em nó cũng rất ý thức chăm chỉ tập luyện. Chứ trên tuyển tập trung được bao lâu đâu, căn cơ phải là ở CLB cụ ạ.

gà_mờ_quá

Xe tải
Em vào hóng các cụ chém để lấy tinh thần cổ vũ cho VN tối này :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đá với bọn Đức mới thấy tư duy chơi bóng của tụi nó dư lào. Việt Nam mình vẫn có tư duy một ông xoay xoay ở giữa chia bài. Đá với đội Đức nó thích ăn mấy trái thì ăn, vì tốc độ lên bóng của nó là cực nhanh. Theo không kịp tình huống luôn.
À, đá kiểu anh em mình đá thì khác rồi, tụi tôi muốn bóp tụi Đức mấy trái cũng được.
Điều kiện là đá 1/2 sân, vì sân 11 chú, cóc chạy được.
Và quân ta luôn đá gấu, thua mỗi đám nhọ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
À, đá kiểu anh em mình đá thì khác rồi, tụi tôi muốn bóp tụi Đức mấy trái cũng được.
Điều kiện là đá 1/2 sân, vì sân 11 chú, cóc chạy được.
Và quân ta luôn đá gấu, thua mỗi đám nhọ.
Đội em trước thì ăn được mỗi tụi Tàu khựa. Thích ăn bao nhiêu trái cũng được, mặc dù tụi nó to con hơn và đá kiểu Tán thủ. :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đội em trước thì ăn được mỗi tụi Tàu khựa. Thích ăn bao nhiêu trái cũng được, mặc dù tụi nó to con hơn và đá kiểu Tán thủ. :D
Ôn nghèo nhớ khổ thôi bác.
Gần đây nhất tôi ra sân, cách nay vài năm rồi. Đá được độ 30 min.

Tôi bắt gôn.:((:((:((:((

TieuFu

Xe container
Danh sách 23 cầu thủ Việt Nam trận gặp Mã. Tuấn Anh vắng mặt. Hy vọng em không sao và có thể quay lại ở trận gặp UAE.

Quả này một là cất, hai là nhắc nhẹ rồi. Đá phải khôn, nhưng cũng phải nhiệt tình !

Lambatda

Xe điện
Nền bóng đá duy nhất của Châu Á từng ghi bàn ở tứ kết World Cup
Đội BTT 1966 xứng đáng là đội bóng C Á vĩ đại nhất lịch sử
Ghi bàn ở tứ kết xong tạch thì vĩ đại nhất cái j, Hàn xẻng Nam Triều nó ko ghi bàn ở tứ kết nhưng nó lại vào đc tận bán kết kìa. Đọc thống kê cũng thấy thằng nào xếp trên ở thành tích WC rồi.