[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Do kinh nghiệm thôi cụ. Trận sau Việt Nam mà có Tuấn Anh trở lại nữa là full công lực rồi. Khả năng cao là UAE ngồi nhà đá vòng 3 online roài. :D
Em mong HQ thăngd Lebanon, thế là mình chắc suất. Trận cuối cho dự bị vào quẩy, thua UAE cho mấy anh ĐNA về nước hết. Đỡ vòng sau phải gặp lại. Nghe nó hót cũng mệt người.
Tâm địa em có xấu quá k nhỉ?>:)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em chỉ thấy tình huống đó như phim hài thôi chứ tâm lý gì cụ, em mà là cầu thủ Việt Nam trên sân chắc em lăn ra ôm bụng cười như phá mả, hài vãi thằng Mã này
Em lại thấy hình ảnh hồi trẻ con của mình. Ăn gian hồn nhiên như cô tiên. :D

Ksxdcd

Xe điện
Bọn nhập tịch trắng và đen của Mã thì cũng đứng tuổi rồi bác.

Giỏi lắm thì cũng chỉ thêm 1 mùa nữa thôi.

Bọn này thực chất cũng chỉ có 1 chút kỹ thuật cá nhân và 5 cha, 3 mẹ từ nhiều nguồn và trường phái khác nhau.
Nó khó hòa nhập vào 1 đội thống nhất và nghe theo HLV.

Nhưng công nhận chúng nó khỏe và cao to như trâu mộng.

Cụ chuẩn, với đội hình nhiều tây thế này của Mã thì chỉ vài trận nữa họ vào form thì cũng làm mưa làm gió ĐNA đấy. Thể hình, thể lực tốt, kỹ chiến thuật tốt, tư duy chơi bóng hiện đại. Tuy nhiên, chỉ có thành tích nhất thời thôi, sau đó là khoảng chống mênh mông vì không có đào tạo trẻ, không có cầu thủ nội tốt... Ở ĐNA trước đã có Đóng và hiện nay là Phi và Mã. VN mình tiếp tục đầu tư tốt vào đào tạo trẻ thì chắc chắn sẽ làm đại ca của khu vực (cùng với Thái) dài dài. Trận này mình thiếu đúng cả tiền vệ hay nhất, quan trọng nhất, đá như thế là quá hay rồi, không thể chê tí nào, các em đá trận rồi đã cố gắng hết sức rồi, chỉ là Mã đá cũng hay đấy.

piano

Xe điện
Nói về Mã thì nói mãi rồi. Để em cập nhật cho các cụ về đội hình VN và phong độ của các cầu thủ ở Vleague nhé.
1. Tấn Trường: bắt chắc tay và ổn đinh
2. Hải Quế, Bùi Tiến Dũng: phong độ tốt.
3. Duy Mạnh: mới trở lại sau chấn thương, phong độ không tốt
4. Hậu: chấn thương nghỉ cả năm chưa đá
5. Trọng Hòang: chấn thương mới quay lại. Đã 33 tuổi
6. Hoàng Đức: ngôi sao đang lên, đá nổi bật ở Viettel
7. Xuân Trường: mùa này có nhiều tiến bộ ở Hagl.
8. CP: đá tốt trong vai trò lùi sâu làm bóng. Hay ra sân từ ghế dự bị
9. Văn Đức: mới trở lại sau chấn thương. Đá cho đội kém nhất Vleague hiện tại, thỉnh thoảng có vài pha ghi bàn xuất thần, nhưng tổng chung thì nhạt nhòa
10. Tiến Linh: thi đấu khá tốt ở BD

Dự bị:
11. Văn Toàn: đang là cầu thủ số 1 Vleague ở thời điểm hiện tại
12. Đức Chinh: phong độ cực kém ở Vleague
13. Hồng Duy: đá tròn vai
14. Đức Huy: cầu thủ vứt đi ở thời điểm hiện tại, thậm chí xuống giải hạng 2 đá cũng chưa chắc nổi
15. Văn Thanh: đang có phong độ khá tốt ở hagl

Các cụ có thể thấy, đội hình mình gồm khá nhiều cầu thủ bị chấn thương, mới quay trở lại ( Hoàng, Hậu, Mạnh ), cầu thủ đang bị tụt phong độ ( văn đức, hđ chinh ), cầu thủ diện vứt đi ( đức huy )...

Về cơ bản, trận hôm qua phản ánh khá rõ phong độ hiện tại của các cầu thủ ở Vleague!

Khoa Béo

Xe buýt
Các cụ quên là thi đấu trong thời tiết nắng nóng à, trận nào cũng để Văn Toàn dùng tốc độ thì hết sạch pin. Phải xoay tua cầu thủ. Hôm qua đúng là XT, CP, ĐH đá dưới phong độ. Hi vọng sẽ tiến bộ sau từng trận.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
thua mấy ông Tây đá Võ League cụ nhể, cụ thể HV Sámon LAndro D Merlo hay Huỳnh Kesley (mà VN còn k gọi)
Hôm qua bên Mã có Rafael Soon hay Đỗ Merlo thì mình đã mệt rồi. Ông Paula người to cao đen hôi mà chơi đầu như hạch. Chú em Văn Hậu lâu không đá nên húng quá, chứ pha đấy cứ để nó đánh đầu khéo bóng bay ra chấm phạt góc. :D

24AnTrạch

Xe buýt

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Ko hiểu sao em cứ nghĩ trận tới mình sẽ ăn UAE, lối đá thằng này rất hợp với VN :D
Thật ra mình hoà thậm chí có thua thì cửa đi tiếp vẫn sáng. Nên tâm lý thoải mái, đá sẽ bay.

Nhưng mình phải có nhiệm vụ thắng để trả thù cho những người ae ĐNA bị UAE nó hiếp ghê quá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chắc cụ k đá bóng. Đó gọi là giữ bóng để đồng đội di chuyển đến vị trí thuận lợi mới chuyền. Gọi là giữ nhịp. Có Q Hải thì Hải sẽ làm vai trò này. Chứ nhăm nhăm đẩy luôn thì 1 là đang ở vị trí khó nên k hiệu quả, 2 là đá tốc độ cao thì sức đâu.
Còn cụ chắc bị ảnh hưởng tư duy đá bóng thời Hồng Sơn rồi. :D

SangSangVu

Xe buýt
Mã mà nó kiếm dc 11 thằng Tây lông chất lượng như thằng hôm qua thì em dự nó bá chủ mẹ SEA. Xong mấy ông kia cũng chơi trò đấy nữa là nát :))

24AnTrạch

Xe buýt
Hôm qua bên Mã có Rafael Soon hay Đỗ Merlo thì mình đã mệt rồi. Ông Paula người to cao đen hôi mà chơi đầu như hạch. Chú em Văn Hậu lâu không đá nên húng quá, chứ pha đấy cứ để nó đánh đầu khéo bóng bay ra chấm phạt góc. :D
em thấy cảm giác bóng của Văn Hậu chưa đc tốt lắm, từ đợt Hậu đi Hà Lan về thấy cũng đánh mất đi phong độ vốn có của bản thân khá nhiều rồi

Văn Hậu hôm qua so với thời mới về đá cho clb HN cũng tốt hơn 1 chút rồi

thanhvinhckgtcc

Xe điện
VN lại thắng rồi...
Chưa bao giờ người hâm mộ bóng đá VN lại có niềm tin vào bóng đá nước nhà như bây giờ.
Mấy năm gần đây, hễ VN gặp các đối thủ trong khu vực thì người hâm mộ mặc định là thắng, cùng lắm là hòa, ở tất cả các cấp độ đội tuyển từ U1X đến U4X :D

Tất cả các đối thủ của VN đều phải thừa nhận, thời điểm này bóng đá VN đang là ông kẹ của khu vực. Từ kỹ thuật đến phong thái thi đấu VN đều ở cửa trên. Giờ cũng không còn thấy Cụ nào nói kiểu VN ân may, Thailand mí là đẳng cấp...bla bla...

Ở tầm châu lục (các cụ nhà ta vẫn gọi là biển nhớn í) thì VN cũng không còn e dè mà thi đấu rất sòng phẳng, nếu thua cũng ít bị thua đậm.

Hy vọng BĐVN duy trì, phát triển được phong độ để thoát ra khỏi cái ao làng bơi ra biển nhớn.
Tiếp đà hưng phấn trận sau lại đặt Việt Nam thắng chứ cụ?

Quản Tượng

Xe tăng
e copy trên mạng, xem các cụ phán ạ :
Xuân minh --- UAE đang có phong độ cao, được đánh giá cao hơn và được đá trên sân nhà. UAE hoà thì gần như sẽ bị loại nên họ buộc phải tấn công để thắng bằng mọi giá. Tình huống xấu nhất là thua UAE và tụt xuống nhì bảng. Cơ hội nào cho VN nếu chúng ta có 11 điểm? Cùng phân tích tình hình các bảng đấu khác nhé cccm.
--- Bảng A: Trung Quốc chỉ cần ko thua Syria trận cuối thì sẽ xếp trên VN (11 điểm, hơn hiệu số). Syria đã chắc chắn nhất bảng.
--- Bảng B: Jordan buộc phải thắng Úc (11 điểm, hơn hiệu số). Úc từng thua Jordan ở Asian Cup 2019 và Úc cũng đã chắc chắn nhất bảng
--- Bảng C: Iran hoà/thua sẽ xếp sau VN. Iraq thua sẽ đứng nhì với 11 điểm (hiệu số tốt hơn VN).
--- Bảng D: Uzbekistan hoà/thua sẽ xếp sau VN. Saudi Arabia thua sẽ đứng nhì với 13 điểm.
--- Bảng E: Oman ko thua cách biệt quá 2 bàn trước đội bét bảng là Bangladesh thì sẽ có 12 điểm.
--- Bảng F: Tajikistan, Kyrgyz Republic đều đã hết cơ hội.
--- Bảng H: Tương tự bảng B, Lebanon từng hoà Hàn Quốc lượt đi và Hàn Quốc cũng đã đi tiếp. Lebanon chỉ cần 1 điểm để xếp trên VN.
--- VN mới chắc chắn xếp trên đội nhì bảng F. Nếu thua UAE thì VN cần 2 trong 6 điều kiện sau xảy ra:
+ Trung Quốc thua Syria.
+ Jordan ko thắng Úc.
+ Iran ko thắng Iraq.
+ Uzbekistan ko thắng Saudi Arabia.
+ Oman thua Bangladesh cách biệt 3 bàn.
+ Lebanon thua Hàn Quốc.
--- Dễ nhận thấy có 4 đội trong số kể trên là Syria, Úc, Saudi Arabia, Hàn Quốc đã chắc chắn đi tiếp và ko còn nhiều động lực. Thái độ thi đấu của họ sẽ ảnh hưởng tới cơ hội của VN nếu chúng ta đứng nhì bảng.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Minh Vương ko có cửa đâu cụ ạ.
Anh em cùng đội, ai cũng đóng quỹ thì ít nhiều cũng cho vào sân chứ cụ. MV còn khoẻ, nhiều ít gì cũng phải đá 1 hiệp.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

blackbox

Xe tăng
Hậu chuyền mấy quả cũng hay, TL ghi bàn là do Hậu chuyền;
Nhưng e Hậu này dạo đời tư hay tụ tập showbiz yêu hotgirl, quen dc thằng e e làm xăm trên phố thấy lui qua lui lại suốt ngày, giờ người toàn xăm, chuyên môn chính chưa lên dc nhiều
Đúng! Em thấy cu này lúc đi tu nghiệp châu Âu có vẻ thấy còn ổn. Sau về thấy đua đòi săm trổ là em thấy không ổn rồi!
Hy vọng tập trung vào chuyên môn chứ cứ thích thể hiện thế này, sợ không tiến bộ được.

Quản Tượng

Xe tăng
Thật ra mình hoà thậm chí có thua thì cửa đi tiếp vẫn sáng. Nên tâm lý thoải mái, đá sẽ bay.

Nhưng mình phải có nhiệm vụ thắng để trả thù cho những người ae ĐNA bị UAE nó hiếp ghê quá.
phải xem xét cẩn thận cụ ạ,

Xuân minh --- UAE đang có phong độ cao, được đánh giá cao hơn và được đá trên sân nhà. UAE hoà thì gần như sẽ bị loại nên họ buộc phải tấn công để thắng bằng mọi giá. Tình huống xấu nhất là thua UAE và tụt xuống nhì bảng. Cơ hội nào cho VN nếu chúng ta có 11 điểm? Cùng phân tích tình hình các bảng đấu khác nhé cccm.
--- Bảng A: Trung Quốc chỉ cần ko thua Syria trận cuối thì sẽ xếp trên VN (11 điểm, hơn hiệu số). Syria đã chắc chắn nhất bảng.
--- Bảng B: Jordan buộc phải thắng Úc (11 điểm, hơn hiệu số). Úc từng thua Jordan ở Asian Cup 2019 và Úc cũng đã chắc chắn nhất bảng
--- Bảng C: Iran hoà/thua sẽ xếp sau VN. Iraq thua sẽ đứng nhì với 11 điểm (hiệu số tốt hơn VN).
--- Bảng D: Uzbekistan hoà/thua sẽ xếp sau VN. Saudi Arabia thua sẽ đứng nhì với 13 điểm.
--- Bảng E: Oman ko thua cách biệt quá 2 bàn trước đội bét bảng là Bangladesh thì sẽ có 12 điểm.
--- Bảng F: Tajikistan, Kyrgyz Republic đều đã hết cơ hội.
--- Bảng H: Tương tự bảng B, Lebanon từng hoà Hàn Quốc lượt đi và Hàn Quốc cũng đã đi tiếp. Lebanon chỉ cần 1 điểm để xếp trên VN.
--- VN mới chắc chắn xếp trên đội nhì bảng F. Nếu thua UAE thì VN cần 2 trong 6 điều kiện sau xảy ra:
+ Trung Quốc thua Syria.
+ Jordan ko thắng Úc.
+ Iran ko thắng Iraq.
+ Uzbekistan ko thắng Saudi Arabia.
+ Oman thua Bangladesh cách biệt 3 bàn.
+ Lebanon thua Hàn Quốc.
--- Dễ nhận thấy có 4 đội trong số kể trên là Syria, Úc, Saudi Arabia, Hàn Quốc đã chắc chắn đi tiếp và ko còn nhiều động lực. Thái độ thi đấu của họ sẽ ảnh hưởng tới cơ hội của VN nếu chúng ta đứng nhì bảng.

3077

Xe container
Comment này chỉ có tính chất khoe ngựa

Quy Lão

Xe tăng
Với 17 điểm có được sau trận này. Nếu trận cuối mà thắng và hoà UAE thì chắc suất với tư cách đầu bảng. Nếu thua thì trừ đi 6 điểm của số điểm dành được với đội bét bảng Indonesia vậy mình còn 11 điểm. K biết các đội nhì bảng khác có đội nào dưới 11 điểm k các cụ.
Nếu nhì thì 11 điểm vẫn sáng sủa suất vào vòng sau cụ ạ.
Thằng Lebanon nếu thua Hàn trận tới thì tối đa chỉ được 10 điểm.
Thằng Kyrgyzstan & Tajikistan cùng bảng tối đa chỉ được tầm 7-9 điểm.
Các bảng khác mấy thằng nhì đều ngấp nghé 10-11 điểm.
Nói chung là chưa rõ ràng chắc chắn nhưng cơ hội là cao. Coi như 6 đội lấy 5 suất.

vitngoc

Xe điện
Tàu nhanh có cái ảnh.