[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

Beu 4x4

Xe điện
Trận này Việt Nam! Bị ép sân vì mất tuyến giữa không cầm bóng được
- Xuân Trường , Đức Huy cầm bóng không được , phòng ngự cũng kém hơn TAnh và Q Hải
- Tuấn Anh chấn thương , Quang Hải thẻ vàng , 2 cậu này cầm bóng tốt , phòng ngự ok , mong các trận sau 2 em này trở lại Việt Nam! sẽ mạnh hơn vì có người cầm trịch ở giữa sân
Chúc mừng Việt Nam! 17 điểm đầu bảng xứng đáng
Chú Hậu đá được n chưa bỏ đc cái tính côn đồ thái quá. Hv thế dễ tự đốt nhà

latech

Xe tải
Họ vẫn bị thủng lưới là vẫn có điểm yếu mà cụ. Pha ghi bàn của Suphanat em thấy là do trung vệ hơi chậm. Số 7 dẻo nhưng đôi khi dứt điểm cũng gỗ như Tiến Linh hôm qua. De Lima kèo trái giống Geovane của Hà Nội, sang kèo phải là vô hại. Bên họ còn chú số 6 nhỏ người nhưng làm bóng, chọc tỉa chuyền khá nhanh. Chia cắt chú này được là ổn.
Indo hôm qua có rất nhiều cơ hội - lên bóng bên cánh phải của họ khá nhuyễn- tương tự như trận họ gặp Thái. Trận hôm qua tên của Evan Dimas lại vang lên rất nhiều - chỉ tiếc là cậu ý sút hỏng quả phạt đền. Em nghĩ UAE đá tấn công và rất mở trong cả 3 trận vừa rồi. Bài vở của họ thì có lẽ là rõ ràng lắm rồi.
Ngoài số 7 và 15 thì em thấy số 9 của họ đá cánh phải cũng rất hay. Văn Hậu lại sẽ có 1 ngày đua sức với cậu này trong trận tới.

Hổ Con

Xe tăng
Em cũng thắc mắc như thế , thật khó hiểu .
Nó bị dân Mã công kích vì là ngoại binh mà đá kém. Hq nó ăn quả pen nên nó chửi cdv Mã đó cụ, mày biết fa zơ mày là ai chưa?? Kiểu thế.

Havo

Xe Cứu Trợ
Hiệp 1 XTrg đá tốt, Hoàng Đức hơi kém. Hiệp 2 H Đức đá rất tốt, thì XT lại chìm nghỉm, chắc do thể lực (đc nghỉ 3 ngày so với đội bạn đc nghỉ 6 ngày).
Nói chung thua hết QH. Hải giữ bóng số 1 VN, thu hồi phân phối bóng thì gần tương đương Hùng Dũng - Tuấn Anh :D Sút xa, sút phạt thì lại hơn, và độ quái thì số 1.
QH được nghỉ 6 ngày, hi vọng sẽ “dẫn dắt” đội vượt qua UAE. Các ae khác đều có vấn đề thể lực do cày liên tục 2 trận trong 5 ngày dưới thời tiết nóng bỏng.

inovavgj

Xe container
hậu vệ phải quyết liệt mới thành công cụ ạ , cụ xem Ramos , Pepe... đã gấu thế mà

Chú Hậu đá được n chưa bỏ đc cái tính côn đồ thái quá. Hv thế dễ tự đốt nhà

Vanvan273k

Xe tăng
Thắng là vui rồi. Nhưng chốt lại Công Phượng vẫn chỉ phù hợp khi vào sân thay người thôi, không đủ thể lực đá ngay từ đầu.

search

Xe điện
Ông em Văn Toàn ngã khéo quá, em xem đi xem lại quả này thì nghĩ Việt Nam mình quá may khi trọng tài cho ăn Penalty. Công bằng mà nói mình có nhiều cơ hội ngon ăn hơn nhưng hàng công dứt điểm kém trận này và hàng thủ lỏng lẻo, Văn Hậu chơi rắn và hay phạm lỗi quoanh khu 16.5m, có Đình Trọng phòng ngự thu hồi bóng và chuyển lên tuyến giữa thì Việt Nam ngon hơn. Hoàng Đức trận này đá tốt nhưng dứt điểm hơi hiền và kém may mắn. Dẫu sao mọi thứ diễn ra thuận lợi và chúc cho các chiến binh ⭐ vào vòng 3 may mắn tiếp để lần đầu góp mặt ở vòng CK world cup đưa giấc mơ Việt bay cao bay xa hơn nữa!!!!!

Mời cụ xem :)
Bóng chưa đến đã quét chân sau rồi, camera theo bóng, bóng đến thì chẳng ko ngã rồi.

vitngoc

Xe điện
Chắc bác Tan Cheng Hoe muốn lấy thịt đè người. :D Đội Mã sau trận thua UAE, bị kích bác hôm qua đá nhiệt huyết phết. Nhưng cơ hội không nhiều. :D Trận gặp Thái hy vọng vẫn giữ được nhiệt huyết như trận này. :D
Mã chắc chả ăn dc Thái, mất cả chì lẫn chài.
Kèo nhập tịch này khéo anh này tụt đi mấy năm nữa :D

latech

Xe tải
Em vẫn chưa tin tưởng Hoàng Đức lắm. Trận sau chắc em nó sẽ dự bị.
Hoàng Đức lúc đá với Xuân Trường em có cảm giác không vào được nhịp với nhau. Cả 2 đều thích dạt sang phía bên trái. Xem nhiều lúc thấy 2 em ý đá quá gần nhau.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Indo hôm qua có rất nhiều cơ hội - lên bóng bên cánh phải của họ khá nhuyễn- tương tự như trận họ gặp Thái. Trận hôm qua tên của Evan Dimas lại vang lên rất nhiều - chỉ tiếc là cậu ý sút hỏng quả phạt đền. Em nghĩ UAE đá tấn công và rất mở trong cả 3 trận vừa rồi. Bài vở của họ thì có lẽ là rõ ràng lắm rồi.
Ngoài số 7 và 15 thì em thấy số 9 của họ đá cánh phải cũng rất hay. Văn Hậu lại sẽ có 1 ngày đua sức với cậu này trong trận tới.
Vậy là UAE không xoay tua hả cụ? Chơi nguyên một đội hình đá liền 3 trận? 😋 Hôm qua cụ thấy trận gặp Mã và gặp Indo, đội hình mình có khác nhau không? Rõ ràng cụ Park tuy liều nhưng lại rất có lý. Các cầu thủ được xoay tua, hoặc đá 1 hiệp thì trận gặp UAE sẽ rất sung mãn.

N.Phoebe

Xe hơi
Nếu ngày mai Hàn Quốc thắng Lebanon là VN nghiễm nhiên vào vòng sau bất chấp kết quả trận cuối phải không các cụ?

vitngoc

Xe điện
Mourinho trước chả bảo: cho các ông bóng, tôi chỉ lấy 3 điểm thôi :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hoàng Đức lúc đá với Xuân Trường em có cảm giác không vào được nhịp với nhau. Cả 2 đều thích dạt sang phía bên trái. Xem nhiều lúc thấy 2 em ý đá quá gần nhau.
Do kinh nghiệm thôi cụ. Trận sau Việt Nam mà có Tuấn Anh trở lại nữa là full công lực rồi. Khả năng cao là UAE ngồi nhà đá vòng 3 online roài. :D

phucbqp

Xe hơi
Cũng không nên trách CP quá nhiều, dù trận này CP đá không tốt. Những tình huống CP có bóng thường ít người hỗ trợ, thành ra CP cứ phải đối đầu với 3-4 cầu thủ phòng ngự. CP chỉ cần toả sáng 1 tình huống thôi là lại tung hê lên ngay. Chỉ tiếc hôm qua ko có tình huống nào

Beu 4x4

Xe điện
hậu vệ phải quyết liệt mới thành công cụ ạ , cụ xem Ramos , Pepe... đã gấu thế mà
Dĩ nhiên cụ,
Nhưng gấu nó vẫn phải trong bài, Ramos, Pepe nó ko nhảy lên bá cổ tđ đối phương tại 5m50.
Em đã dùng từ “thái quá” cho Hậu mà

vu nhat hung

Xe buýt
E nghĩ Phan Văn Đức nhường chỗ cho Minh Vương