[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

nissantiida

Xe điện
Trận này tôi hơi thất vọng về cách chơi của chúng ta, kỳ vọng một trận nhẹ nhàng ko tốn sức nhưng cuối cùng lại rất căng. Nếu 2 quả mười mươi của Tiến Linh và Trọng Hoàng trượt thì cũng bình thường thôi, mọi thứ diễn ra cực nhanh nên cầu thủ vẫn hỏng những quả như vậy, nhưng thực sự lo lắng về Văn Hậu. Khi công thì Hậu đá rất hay nhưng ở hàng phòng ngự thì biếu Mã một quả phạt ở gần 16.5m, một quả pen, cả hai đều ko cần thiết phải phạm lỗi. Đúng là bóng ma 20 năm trước hiện về khi cầu thủ VN dưới cơ hẳn các đội ĐNA nên rất hay ăn phạt gần cầu môn, ko hiểu em Văn Hậu này thế nào nữa, tâm lý yếu quá chăng?
Văn Hậu đi châu Âu về chắc quan sát lối chơi châu Âu giàu thể lực và phải tì đè nhiều nên muốn học hỏi chút. Có điều giai đoạn đầu bao giờ cũng chưa được hoàn thiện.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận này tôi hơi thất vọng về cách chơi của chúng ta, kỳ vọng một trận nhẹ nhàng ko tốn sức nhưng cuối cùng lại rất căng. Nếu 2 quả mười mươi của Tiến Linh và Trọng Hoàng trượt thì cũng bình thường thôi, mọi thứ diễn ra cực nhanh nên cầu thủ vẫn hỏng những quả như vậy, nhưng thực sự lo lắng về Văn Hậu. Khi công thì Hậu đá rất hay nhưng ở hàng phòng ngự thì biếu Mã một quả phạt ở gần 16.5m, một quả pen, cả hai đều ko cần thiết phải phạm lỗi. Đúng là bóng ma 20 năm trước hiện về khi cầu thủ VN dưới cơ hẳn các đội ĐNA nên rất hay ăn phạt gần cầu môn, ko hiểu em Văn Hậu này thế nào nữa, tâm lý yếu quá chăng?
Pha sau cũng có một quả đánh đầu y như thế mà có bị cắt còi đâu. Nói chung là ở trong vòng cấm thì nên cẩn trọng. Hàng công hôm qua bỏ lỡ nhiều cơ hội, hàng thủ đôi lúc mất tập trung nên run quá. =((

Hổ Con

Xe tăng
Phải nói là trọng tài hôm qua bắt rất tốt, nhất là cho VN, mọi quả phạm lỗi của đội bạn đều bị cắt còi và thẻ phạt đầy đủ. Trọng tài Nhật luôn là công tâm nhất với VN, nghe tin phân công trọng tài trước trận là e đã mừng rồi, và quả đúng là anh rất tỉnh và đập chai ;).
View attachment 6261129
Anh này tên Nguyễn Văn Trọng Tài cụ ạ !!

maytinh8780

Xe tăng

dracula_bg

Xe điện

Em thấy cái này đang tràn lan trên mạng, cho em hỏi ngu ý nói gì thế cccm
Cầu thủ đôij bạn xoá vạch trọng tài xịn và quết tay bôi vạch mới để ăn gian mấy chục phân :)) , thực ra nó là đòn tâm lý thôi chứ ăn thua gì vài cm
Em lại thấy cả hàng thủ hôm qua có mỗi Hải Quế đá tốt, còn lại đều mang tâm lý chủ quan, dẫn đến nhiều pha bị ép ngớ ngẩn. Thậm chí mạnh và đức còn phạm sai lầm tí chết.

cu mậm

Xe buýt
Hôm qua đúng là trận thắng mong manh nhất khi đá với một đội ĐNA trong vài năm gần đây của quân Mr. Park. Nhưng tính chất trận đấu quá quan trọng, cầu thủ căng thẳng tí cũng là bình thường. Xem căng như dây đàn này nhưng ko có cảm giác ức chế kiểu đá ngu, đá tối, mà căng như thế lúc thắng mới thấy đã, xem xong trận hôm qua e mất ngủ luôn vì sướng ;) .

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Văn Hậu nên cẩn thận, mấy lần pen, phạt nguy hiểm vì cu này rồi. Quanh vòng 16.50 mà cậu toàn táng người nên dễ bị trọng tài thổi lắm.

Maucuatinhyeu

Xe máy

Em thấy cái này đang tràn lan trên mạng, cho em hỏi ngu ý nói gì thế cccm
Chú em câu giờ đây cụ. Cái vạch bọt trắng trọng tài oánh dấu nhưng chú lấn thêm mấy chục phân, mất cmn mấy chục giây quý hơn vàng😂

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Sau những giây phút hồi hộp, bình tĩnh trở lại thì em nhận thấy trận đấu hôm qua dường như mình cố tình luyện thủ. H2 thay đổi chiến thuật để phục vụ ý đồ đó. Nhìn trận hôm qua thì UAE rất khó để nhận biết thực lực của mình. Họ thậm chí nhìn ra lỗ hổng ở tuyến 2 của mình nơi Hoàng Đức và Văn Đức chấn giữ. Nhưng có lẽ trận gặp UAE, đội hình của mình sẽ khác.

Mã qua đá trận long trời lở đất với mình rất đáng khen. Không biết lúc gặp Thái còn sức không?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tình huống của Văn Toàn lúc đêm em có xem được ảnh cắt, vẫn tin là trọng tài bắt chuẩn ^^
Ở V.League thì Văn Toàn cứ ngã là gần như auto không pen, khổ thân 😂
Bác trọng tài quá là đáng yêu. Bác rút thẻ nào chuẩn thẻ đấy, 🥰. Người Nhật luôn làm chúng ta yên tâm mà, hihi. Văn Toàn hơi ngơ ngác, nhìn mặt rõ ngây thơ=)).
Quả thầy Park xông ra bênh vực cho học trò của mình đáng yêu quá đi mất. Thầy nhận thẻ rùi, trận UEA không được chỉ đạo làm chúng ta hơi tiếc, hichic.

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Thớt cụ mợ đã đóng , ngựa sắp sửa lũ lượt ra vào chuồng :)):)):))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cầu thủ đôij bạn xoá vạch trọng tài xịn và quết tay bôi vạch mới để ăn gian mấy chục phân :)) , thực ra nó là đòn tâm lý thôi chứ ăn thua gì vài cm

Em lại thấy cả hàng thủ hôm qua có mỗi Hải Quế đá tốt, còn lại đều mang tâm lý chủ quan, dẫn đến nhiều pha bị ép ngớ ngẩn. Thậm chí mạnh và đức còn phạm sai lầm tí chết.
Duy Mạnh trận căng thẳng hay bị tâm lý. Hy vọng trận sau khắc phục được. Trận sau không biết thầy Park xếp 2 người nào đá box2box?

cu mậm

Xe buýt
Văn Hậu nên cẩn thận, mấy lần pen, phạt nguy hiểm vì cu này rồi. Quanh vòng 16.50 mà cậu toàn táng người nên dễ bị trọng tài thổi lắm.
Hậu bị cái tội là nhiệt quá, hy vọng trận tới BHL nhắc nhở cậu e cẩn thận hơn. Tiến Linh mà ko bỏ lỡ quả căng ngang đẹp như ngoại hạng Anh đầu trận thì Hậu đã có cú đúp kiến tạo, hôm nay cu cậu hỗ trợ tấn công quá tốt.

lequynh91

Xe tải
Thắng nhưng chưa đã, vì mình còn lủng củng quá, Trọng Hoàng, Công Phương có vẻ đuối sức. Chưa khẳng định được đẳng cấp trước đàn em trong khu vực.

Quan trọng là được vào vòng trong đá với nhật - hàn - úc chứ đã mà ko vào được thì đã làm gì

nissantiida

Xe điện
VN sẽ dùng cặp TA-Hoàng Đức đấu UAE. Phía trên là QH CP và Văn Toàn/Đức.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Thi thoảng đổi gió cho nó bớt nhàm chán, nhạt nhẽo cụ ơi :))
Thực ra hôm qua em gà mờ, cứ nghĩ chọn cửa Cụ có nghĩa là VN thắng còn cửa Mợ là quân nhà mình thua :(( xong lúc hiểu luật thì đã chọn rồi! Lần đầu cờ bạc nên hông có kinh nghiệm nhưng lần sau bảo chọn kiểu gì để VN thắng thì có ở đảo suốt đời em cũng vui :))
Lần đầu e cũng đỏ đây :))

loithuxua

Xe tăng
em lại cứ phải cơi nới chuồng trại, ngựa về đông quá >:D<