[Funland] Malaysia vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

slaz8

Xe ba gác
Buồn cười cái thằng đá phạt đền bên Mã , cứ như là ghi một bàn thắng siêu phẩm :)):)):))
Nó ghi được bàn vào lưới Vệ là mơ ước của cả đời cầu thủ của nó đấy cụ. :))
Không phải tự hào nhưng VN được cho là có hàng thủ thứ nhì vòng lại lần này. Nên ghi bàn vào lướt của tuyển VN khác gì sau này ct VN vào vòng trong, đá tung lưới tuyển Đức Hay Ý, Pháp Brazin gì đó :))
Em fun tý :D
Sau trận này Tuyển Việt Nam mới thủng lưới bàn thứ 2 trong vòng sơ loại này

Saviah

Xe buýt
Người OF
Em đọc trên Newstraittimes.

”...Điều cay đắng cho người Mã lai là người Việt, kẻ được coi là mạnh nhất Đông Nam Á, luôn luôn chỉ đá vừa đủ thắng chúng ta!!!”

“The Malaysians also lost by a solitary goal in the first round of the qualifiers in Hanoi in 2019.
The sad story for Malaysia is that the Vietnamese, who must be the best in Southeast Asia, always do just enough to beat us.”
Em thấy đúng là Malaysia thường chỉ kém một tý khi đối đầu với mình, trong khi những đội khác của ĐNA thường bị mình đánh bại với cách biệt hoàn toàn.

molie01

Xe máy
Em xem VT ngã nhiều quả giống thế nài ở Vleague roài. Thực tế nó thía lào thì nó là thế chứ có sao, vào WC mà ăn rùa thêm đc vài bàn thì cũng tốt cụ ạ.
Như các cụ trước đã phân tích, thái độ của cầu thủ phạm lỗi và Văn Toàn không thể nhìn ra sau để biết cầu thủ Mã có hơi dơ chân ra để mình diễn không. Cái này em nghĩ do mấy ông camera không bắt được tình huống làm cho không có góc nhìn rõ nét lúc phạm lỗi. Thế này cổ động viên Mã còn nói mãi cho xem.

quochiep

Xe tăng
Trận này mình đá trên cơ rõ nét mà nhiều cụ cứ tự ti, đầu trận đá press tầm cao áp đặt thế trận, có bàn thắng là lui về giữ sức, bị gỡ hoà là lại đổi thế trận gây sức ép có bàn dẫn tiếp, pen nó chẳng tự nhiên đến đâu, Văn Hậu chơi trận này tốt quá, pha kiến tạo đầu trận căng ngang 1 chạm như cầu thủ đá NHA luôn, còn pha pen thì cũng khó, vì nếu ko xông vào cũng dễ bị ăn bàn lắm.
Quả phạm lỗi Pen vậy mà cụ kêu tốt ! Quả đó chưa kể 2 đấu 1 ( còn BTD đang kèm ) thì tiền đạo nó cũng đang quay lưng với khung thành nên chưa có nguy hiểm gì ! Chưa kể vào đánh đầu kiểu gì nhảy thẳng vào nó còn giơ cả 2 tay ôm nó vừa phạm lỗi mà bóng lại còn trúng tay nữa ! Nói chung trận này ngoài TT , QNH , BTD có phong độ tốt thì các vị trí khác đều chỉ thì đấu tròn vai ( HD , TH , DM , VH , TL ) hoặc kém ( XT , PVD , CP) . Đặc biệt là tuyến giữa khi mà XT ko cầm dc bóng cũng ko hỗ trợ phòng ngự dc , HĐ thì đi bóng dc nhưng luôn làm chậm nhịp phản công và cũng ko thu hồi dc bóng , ĐH vào thay cũng ko giúp dc gì nhiều thậm chí chuyền sai mấy lần nguy hiểm !

Xe 4 chân

Xe hơi
Ông em Văn Toàn ngã khéo quá, em xem đi xem lại quả này thì nghĩ Việt Nam mình quá may khi trọng tài cho ăn Penalty. Công bằng mà nói mình có nhiều cơ hội ngon ăn hơn nhưng hàng công dứt điểm kém trận này và hàng thủ lỏng lẻo, Văn Hậu chơi rắn và hay phạm lỗi quoanh khu 16.5m, có Đình Trọng phòng ngự thu hồi bóng và chuyển lên tuyến giữa thì Việt Nam ngon hơn. Hoàng Đức trận này đá tốt nhưng dứt điểm hơi hiền và kém may mắn. Dẫu sao mọi thứ diễn ra thuận lợi và chúc cho các chiến binh ⭐ vào vòng 3 may mắn tiếp để lần đầu góp mặt ở vòng CK world cup đưa giấc mơ Việt bay cao bay xa hơn nữa!!!!!
Ông này chắc mắt có vấn đề. thằng hậu vệ mã lai đá chân khi văn toàn chuẩn bị tiếp bóng. Mà ông bảo diễn. Bảo sao chính chúng nó còn nghi ngờ. Đến người mình còn không đọc được tình huống. Lần sau phát biểu thì xem kỹ lại đi nhé. Nhìn cái chân thằng cầu thủ mã sẽ hiểu là nó vừa vung chân cài văn toàn

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chưa thấy có góc máy nào rõ nhưng theo hiểu biết của em về cầu thủ hagl thì ko giả vờ đâu. Logic mà nói thì nó ko có mắt đằng sau mà nhìn được thằng hậu vệ nó rướn tới gót chân mình để ngã.
Cầu thủ họ nghe + có kinh nghiệm phán đoán mà cụ

molie01

Xe máy
Ông này chắc mắt có vấn đề. thằng hậu vệ mã lai đá chân khi văn toàn chuẩn bị tiếp bóng. Mà ông bảo diễn. Bảo sao chính chúng nó còn nghi ngờ. Đến người mình còn không đọc được tình huống. Lần sau phát biểu thì xem kỹ lại đi nhé. Nhìn cái chân thằng cầu thủ mã sẽ hiểu là nó vừa vung chân cài văn toàn
Thế nên mới có việc CĐV Mã tấn công facebook của Văn Toàn đấy cụ

Xe 4 chân

Xe hơi
Xin upload lại cái ảnh của cụ trên này cho một số ông mắt ở sau đầu. Trọng tài đứng ngay trước mặt đừng có nói bắt sai.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhà báo Mã viết thâm vãi. Xát muối vào dân chúng.

“Mặc dù Malay triệu tập 1 ông Brazin, một ông Kosovo, một Gambia và vài ngoại binh khác nữa lần tập trung này nhằm tạo ra một thứ -điệp vụ bão táp sa mạc-, (nhưng) nó không thổi bay dc Việt nam. Những con Rồng vàng lại một lần nữa ra đòn chỉ vừa đủ. 1 trái chênh lệch đem về ba điểm”

Even though Malaysia rounded up a Brazilian, a Kosovar, a Gambian and some heritage players this time for some kind of "operation desert storm", it failed to blow Vietnam away. The Golden Dragons again did just enough. One goal extra for three points.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ông em Văn Toàn ngã khéo quá, em xem đi xem lại quả này thì nghĩ Việt Nam mình quá may khi trọng tài cho ăn Penalty. Công bằng mà nói mình có nhiều cơ hội ngon ăn hơn nhưng hàng công dứt điểm kém trận này và hàng thủ lỏng lẻo, Văn Hậu chơi rắn và hay phạm lỗi quoanh khu 16.5m, có Đình Trọng phòng ngự thu hồi bóng và chuyển lên tuyến giữa thì Việt Nam ngon hơn. Hoàng Đức trận này đá tốt nhưng dứt điểm hơi hiền và kém may mắn. Dẫu sao mọi thứ diễn ra thuận lợi và chúc cho các chiến binh ⭐ vào vòng 3 may mắn tiếp để lần đầu góp mặt ở vòng CK world cup đưa giấc mơ Việt bay cao bay xa hơn nữa!!!!!
Tôi thì thấy, chẳng có đối thủ nào phản đối khi bị cắt còi cả.
Ở quả penalty còn lại, ngay khi cắt còi là quân ta xô vào to mồm rồi.
Xem đi xem lại thì tôi cho là, anh Văn Toàn ngã hơi chậm 1/3 nhịp.
Kiểu, não bộ bẩu: "nó đá trúng gót chân mài rồi, ngã đê, ngay và luôn!!!!".
Thế là ngã.

Nhưng cú penalty đó, theo tôi, là xứng đáng.
Chúc thầy Park và quân nhà may mắn!!

LaziCat

Xe lăn
Ngựa ra đi rồi mợ. Hút chết. :D
Xong phim! Ngựa cả đời chơi of lùa về giờ sắp ra đi lại còn kéo theo con, cháu chắt chút chít nữa :(( :(( :((
Nhưng thôi, VN thắng rồi, em cười tươi cái đã :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe 4 chân

Xe hơi
Thằng nhà báo Mã viết thâm vãi. Xát muối vào dân chúng.

“Mặc dù Malay triệu tập 1 ông Brazin, một ông Kosovo, một Gambia và vài ngoại binh khác nữa lần tập trung này nhằm tạo ra một thứ -điệp vụ bão táp sa mạc-, (nhưng) nó không thổi bay dc Việt nam. Những con Rồng vàng lại một lần nữa ra đòn chỉ vừa đủ. 1 trái chênh lệch đem về ba điểm”

Even though Malaysia rounded up a Brazilian, a Kosovar, a Gambian and some heritage players this time for some kind of "operation desert storm", it failed to blow Vietnam away. The Golden Dragons again did just enough. One goal extra for three points.
Báo Malaysia quá cay. Họ viết theo dạng mỉa mai. Nói thật mình hôm nay đá hoàn toàn có ý đồ. Giấu bài. Giữ sức. Tuy có một số mắt xích hơi yếu nhưng cả đội đã hoàn thành ý đồ của HLV Park. Chúc mừng các chiến binh sao vàng

molie01

Xe máy
Tôi thì thấy, chẳng có đối thủ nào phản đối khi bị cắt còi cả.
Ở quả penalty còn lại, ngay khi cắt còi là quân ta xô vào to mồm rồi.
Xem đi xem lại thì tôi cho là, anh Văn Toàn ngã hơi chậm 1/3 nhịp.
Kiểu, não bộ bẩu: "nó đá trúng gót chân mài rồi, ngã đê, ngay và luôn!!!!".
Thế là ngã.

Nhưng cú penalty đó, theo tôi, là xứng đáng.
Chúc thầy Park và quân nhà may mắn!!
Đọc bài của cụ vui phết, thế nên nếu tình huống là ngược lại bên Mã được chắc CĐV Việt Nam không tha cho trọng tài và cầu thủ Mã đâu.

LongLH

Xe điện
Em đề nghị cụ Tiêu mở thớt VN-UAE cho son đê, rồi các cụ sang đó bình luận tiếp.

LaziCat

Xe lăn
Cat ơi dậy chuẩn bị lều chõng ra đảo thôi. Tớ chuẩn bị xong zồi #:-s
Trận sau lại bày tớ chơi tiếp nhớ ^^
Em không chuẩn bị gì, lúc nào lệnh quan kêu đi thì đi thôi! Ra đảo mình trồng dưa hấu ăn cho mát ruột đã, trận sau phục thù :)) :)) :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài của cụ vui phết, thế nên nếu tình huống là ngược lại bên Mã được chắc CĐV Việt Nam không tha cho trọng tài và cầu thủ Mã đâu.
Chuyện bình thường mà bác.
Tụi Mã có tha cho Văn Toàn đâu.