[Cần mua] Mai - Đào ra xuân phơi phới lộc

Số điện thoại
0986255860
Giá
123,456 VNĐ
Địa chỉ
Hà Nội

QUYẾT 6688

Xe tải
Chào các Cụ / Mợ

Chúc các cụ / mợ năm mới sức khỏe và tài lộc !
Đầu xuân em lập thớt có cụ / mợ nào có cây mai hay đào chơi tết xong không muốn chăm nữa thì cho em xin 1 gốc về cho cụ ở quê chăm cho vui tuổi già .
em chỉ xin 1 gốc thuộc 2 loại trên thôi . còn lại nếu có nhiều nhường các cụ khác có nhu cầu chăm cây ạ !
Xin cảm ơn các cụ / mợ đọc thớt ...ra tết em sẵn vokal nhiều chưa dùng hết ạ ... ^^

landaumuaxe

Xe điện
e đẩy lên, e xin 1 cây đào thường , loại gốc nhỏ cũng được, e định trồng chỗ e làm

Dạ, Cảm ơn cụ đã nhiệt tình - Em xin phép nhường các cụ ở gần cụ hơn . em ở khu đường Võ Chí Công - đi xuống hơi xa ạ ..
Vâng, nếu hết tuần này không cụ nào đk thì em gọi nhà vườn đến dọn cây.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu hóng kỹ thuật trồng đào có bí quyết gì không thôi. Hôm sau tết cậu e cho cây đào thế nhỏ, nhà cháu đi mua bao tải đất phù sa, loại đất thịt đỏ để tăng cường thêm nguồn dinh dưỡng. Trồng vào cái chậu tương đối to. Hiện cây đang đâm chồi nảy lộc, phát triển khá tốt. Nhưng không hiểu có phải thêm kỹ thuật canh tác gì nữa ko để cây phát triển đều, nhất là giai đoạn hè.

landaumuaxe

Xe điện
Cụ đã có chưa ah?
e chưa có cây nhỏ, cây thế thì nhà e cũng có rồi cụ , mà e tính cây nhỏ nhỏ, kiểu cành cho dễ trồng hơn,
Nhà cháu hóng kỹ thuật trồng đào có bí quyết gì không thôi. Hôm sau tết cậu e cho cây đào thế nhỏ, nhà cháu đi mua bao tải đất phù sa, loại đất thịt đỏ để tăng cường thêm nguồn dinh dưỡng. Trồng vào cái chậu tương đối to. Hiện cây đang đâm chồi nảy lộc, phát triển khá tốt. Nhưng không hiểu có phải thêm kỹ thuật canh tác gì nữa ko để cây phát triển đều, nhất là giai đoạn hè.
đúng rồi cụ, tuần trước gặp thằng e nó chuyên trồng đào ,nó nhìn cây nhà e nó bảo đào mà muốn trồng thì phải xuống đất, chứ bầu thì k ăn thua, nó bảo e cắt bớt cành , chuyển nó chăm cho sang năm lấy mà e ngại quá, cũng muốn thử tự trồng, khổ nỗi nhà k có chỗ, chỉ có trồng chậu thì may ra