[Funland] Made in Germany

Keep

Xe điện
Rất nhiều thứ muốn học hỏi từ Nước Đức, rất cảm ơn chủ thớt ạ

Hatha Yoga

Xe tăng
Yêu nước Đức, yêu thiên tài Hít Lơ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em có quãng thời gian tuổi trẻ ở Đức, ko đủ dài, chỉ có nhõn 27 tháng, nhưng thấm thía tinh thần Đức :P
Khi em chọn đi học ở Đức vì mơ mộng sẽ đưa sói em sang :) Sau 1 vòng đi Berlin thăm cô em, bạn anh trai em và thăm bạn của anh ấy, anh trai của chị dâu em ở Hannover, vậy là tinh thần đi định cư của em bị tụt thảm luôn :P Quyết định lại quay về với cái máng lợn :D
Sau đó em có 5 năm vạ vật ở Bỉ, dù điều kiện ở lại dễ hơn bên Đức rất nhiều, nhưng em ko dám hó hé gì, hihi.
Cho tới giờ em vẫ nghĩ quyết định của em chính xác, vì nghề của em ko xin được việc chính thống ở Đức ha Bỉ, mà em chỉ có thể làm trái nghề hay đi bán đồ ăn, mà em thì lười nhác, sợ khổ, em cũng ko yêu các con em tới mức hy sinh bản thân mình, hixx.

Patriots

Xe lăn
Em có quãng thời gian tuổi trẻ ở Đức, ko đủ dài, chỉ có nhõn 27 tháng, nhưng thấm thía tinh thần Đức :P
Khi em chọn đi học ở Đức vì mơ mộng sẽ đưa sói em sang :) Sau 1 vòng đi Berlin thăm cô em, bạn anh trai em và thăm bạn của anh ấy, anh trai của chị dâu em ở Hannover, vậy là tinh thần đi định cư của em bị tụt thảm luôn :P Quyết định lại quay về với cái máng lợn :D
Sau đó em có 5 năm vạ vật ở Bỉ, dù điều kiện ở lại dễ hơn bên Đức rất nhiều, nhưng em ko dám hó hé gì, hihi.
Cho tới giờ em vẫ nghĩ quyết định của em chính xác, vì nghề của em ko xin được việc chính thống ở Đức ha Bỉ, mà em chỉ có thể làm trái nghề hay đi bán đồ ăn, mà em thì lười nhác, sợ khổ, em cũng ko yêu các con em tới mức hy sinh bản thân mình, hixx.
Lứa mợ sướng rồi, lứa bọn cháu ở lại khó vãi loằn luôn. Cháu có anh bạn làm xong tiến sĩ năm 27 tuổi, sở ngoại kiều cho 72 tiếng thu xếp hành lý để trở về, về VN thì không biết làm gì? Anh họ cháu thì cũng là xong tiến sĩ vật vã mãi cũng ở lại được. Giờ làm lập trình cho Siemens, cháu thì được bộ trưởng bộ nội vụ tiểu bang đặc cách. Cháu vẫn chọn con đường ở lại. Vì về thì lúc nào chẳng về được. Cầm cái hộ chiếu sang đông Âu cảnh sát nó nể lắm.

RX 3500

Xe hơi
Chào các cụ.
Em đang ở Munchen. Có cụ nào ở munchen thì gặp gỡ caffe đi ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Lứa mợ sướng rồi, lứa bọn cháu ở lại khó vãi loằn luôn. Cháu có anh bạn làm xong tiến sĩ năm 27 tuổi, sở ngoại kiều cho 72 tiếng thu xếp hành lý để trở về, về VN thì không biết làm gì? Anh họ cháu thì cũng là xong tiến sĩ vật vã mãi cũng ở lại được. Giờ làm lập trình cho Siemens, cháu thì được ********* bộ nội vụ tiểu bang đặc cách. Cháu vẫn chọn con đường ở lại. Vì về thì lúc nào chẳng về được. Cầm cái hộ chiếu sang đông Âu cảnh sát nó nể lắm.
Các cụ trình cao, làm đúng nghề thì gì chả vinh quang :) Nếu em như các cụ em đã ở lại để xây dựng thế hệ tương lai :)
Chứ như em có xoay xở ở lại thì chắc giờ đang loay hoay sau cái đuôi xe bán mỳ xào :P Tính em ấy mà, ko thích kiếm tiền bằng mọi giá, nên ở lại em sẽ rất khổ sở, hixx.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Vâng , món này em cũng khoái .
Thứ nhất là tính em hiếu động từ bé .
Lại đang từ cấm đoán được tự do khám phá . Nên em đã đi tác nghiệp ở khá nhiều thành phố từ Berlin đến Frankfurt . Rồi em sẽ từ từ hầu chuyện các cụ , nhưng e mõ đi tuần qua xóa nên phải cẩn trọng . Em đã một lần làm ký sự tây du ký trong một thớt của cụ nào đó năm ngoái . Cào phím mất hai giờ đồng hồ , phóng lên chưa đầy hai nốt nhạc đã biến mất không sủi tăm . Mặc dù em đã dùng toàn từ tượng hình , không trần trụi . Nên các cụ phải bình tĩnh coi các mảng khác cũng hay mà .
Em thì mới được lướt qua vài điểm ở Berlin và Frankfurt thôi, em cũng không ngờ bên đó lại thoải mái công khai đến vậy đâu :)

Thichduthu1

Xe tải
Các cụ trình cao, làm đúng nghề thì gì chả vinh quang :) Nếu em như các cụ em đã ở lại để xây dựng thế hệ tương lai :)
Chứ như em có xoay xở ở lại thì chắc giờ đang loay hoay sau cái đuôi xe bán mỳ xào :P Tính em ấy mà, ko thích kiếm tiền bằng mọi giá, nên ở lại em sẽ rất khổ sở, hixx.
Mỗi ng 1 quan điểm. Sao cho mình thấy cuộc sống đc thoải mái nhất thôi. Chứ ko nhất thiết là trong hay ngoài nc cụ ạ

RX 3500

Xe hơi
em ủn tiếp để các cụ vào trao đổi ạ

DE.VN

Xe tăng
Covid 19 và chuyện ở nước Úc vô tình đã mang em sang thớt này. Em đánh dấu để đọc dần vì lượng dữ liệu cũng kha khá :))
Em bị hỏng máy tính, mất luôn Nick. Cụ xới thớt lên cách nay gần tháng giờ em mới biết. nếu các cụ còn quan tâm, thỉnh thoảng em lại vào cập nhật :))
Em thì mới được lướt qua vài điểm ở Berlin và Frankfurt thôi, em cũng không ngờ bên đó lại thoải mái công khai đến vậy đâu :)
Vâng, rất thoải mái cụ ạ, nó chỉ phụ thuộc mỗi sức khỏe và túi tiền của cụ. Đức có lẽ là thị trường Gõ lớn nhất thế giới cả về qui mô lẫn chất lượng do pháp luật không cấm. Ngoài hai trung tâm cụ nêu, còn trung tâm ở Hamburg cũng cực lớn phục vụ thủy thủ bốn phương ghé thăm.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em có ông bác ở frankut 30 năm giờ về VN mà cứ 6 tháng phải bay sang đó 1 lần để cộp dấu, như vậy là như nào ạ?

cuncon

Xe điện
em thì mê đồ gia dụng nói riêng và đồ sx ở Đức nói chung lắm;
có đứa em nó ở Stuttgart thỉnh thoảng hay nhờ nó mua gửi về, dùng mê ly luôn;
em ước sao cho VN-Đức hay EU sớm thông qua hoàn toàn EVFTA để dân VN có cơ hội dùng hàng hoá sx tại Đức

DE.VN

Xe tăng
Em có ông bác ở frankut 30 năm giờ về VN mà cứ 6 tháng phải bay sang đó 1 lần để cộp dấu, như vậy là như nào ạ?
Luật pháp Đức không cho phép công dân hay người nước ngoài định cư rời khỏi Đức 6 tháng liên tục . Nếu ra nước ngoài quá 6 tháng không quay lại, thì người đó sẽ mất hết quyền lợi tại Đức .
em thì mê đồ gia dụng nói riêng và đồ sx ở Đức nói chung lắm;
có đứa em nó ở Stuttgart thỉnh thoảng hay nhờ nó mua gửi về, dùng mê ly luôn;
em ước sao cho VN-Đức hay EU sớm thông qua hoàn toàn EVFTA để dân VN có cơ hội dùng hàng hoá sx tại Đức
Đặc điểm nền kinh tế của Đức phát triển dựa trên nền tảng là các doanh nghiệp sản xuất vừa và nhỏ. Các doanh nghiệp theo mô hình hộ gia đình có tới hàng triệu. Tuy không giùm beng treo biển gia truyền, nhưng khi tìm hiểu lịch sử doanh nghiệp thì hầu như toàn có truyền thống hàng trăm năm, ngay cả các cửa hàng bánh mỳ hay bán thịt, súc sích cũng toàn cha truyền, con nối. Đồ của họ chất lượng do họ tôn chỉ uy tín làm đầu để duy trì truyền thống kinh doanh của gia đình. Dù có trải qua hai cuộc chiến tranh, nhưng gia đình vẫn giữ và gây dựng lại cửa hàng. Làng nào của Đức cũng có những gia đình như vậy. Cụ thấy đó mấy hãng xoong nồi của Đức, hãng nào cũng chất lượng và có tuổi hàng trăm năm.

Wakeup

Xe điện
Ở Đức , vì lý do đạo đức , tôn trọng người chết và thân nhân người bị nạn cũng như cản trở giao thông và công tác cứu hộ . Chụp ảnh người chết tại vị trí tai nạn sẽ bị phạt 128,5 € :

.

.
Giờ em mới biết có việc này đấy. Thi thoảng đi thấy có tại nạn em cũng bồ hóng đi chậm để xem ntn.

scroll

Xe hơi
Thớt nào về người Việt, có cảm giác ngoài đời mà tranh luận như các cụ com khéo dễ có án...lắm. Em fun chút.:). Luôn chỉ 2 quan điểm là không tự ti, đề cao tự hào tự tôn dân tộc sợ gì vì đâu chẳng có 2 mặt. Một bên thì kkiêm tốn, cầu thị, chịu khó quan sát lắng nghe để vươn lên.

limoux

Xe buýt
Nhà em gấu mua bộ dao " 2 thằng người" của Đức, dùng gần chục năm vẫn sắc như mới...đặc biệt cái cục gỗ để đút con dao vào nó dán các miếng gỗ với nhau mà bao năm không bị nứt và bong ra, không hiểu bọn nó dán bằng thứ keo gì mà chắc thế ?! :D

DE.VN

Xe tăng
Nhà em gấu mua bộ dao " 2 thằng người" của Đức, dùng gần chục năm vẫn sắc như mới...đặc biệt cái cục gỗ để đút con dao vào nó dán các miếng gỗ với nhau mà bao năm không bị nứt và bong ra, không hiểu bọn nó dán bằng thứ keo gì mà chắc thế ?! :D
Bên này có nhiều loại keo cho gỗ, vải, da, sắt, sứ, nhựa.....Dao có thể làm tại Đức, nhưng chưa chắc cái Block đút dao đó được làm tại Đức, nhưng dù làm ở nước khác thì vẫn phải theo tiêu chuẩn của nó . Ý cụ nói bộ này :
.

limoux

Xe buýt
Bên này có nhiều loại keo cho gỗ, vải, da, sắt, sứ, nhựa.....Dao có thể làm tại Đức, nhưng chưa chắc cái Block đút dao đó được làm tại Đức, nhưng dù làm ở nước khác thì vẫn phải theo tiêu chuẩn của nó . Ý cụ nói bộ này :
View attachment 4597794 .
Nhà em dùng bộ giống như này....nhưng dao cắm xoay 90 độ so với bộ này....