Mạch trễ của Còi hoạt động thế nào !

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
theo em dược biết thì cái còi đó đươc gọi la còi NGÂN. Trong còi náy sử dung một cuộn điện giao động quanh nam châm và có 1 mạch giao động tạo tần số riêng biệt. Còi này có 2 cái, một cái 3 dây ( xanh, đỏ và vàng ) và một cái 2 dây ( đỏ và vàng). Khi thao tác lắp đặt người ta sẽ nối 2 dây vàng với nhau, hai dây đỏ với nhạu Trên dây đỏ được chia ra để nối với cọc (+) của ắc quỵ dây xanh được nối vào dây điều khiển của còi nguyên bản theo xe. hầu hết các xe còi được lắp ở mặt trươc ( phía sau mặt galang) nên đã có GND ở thân xe rồi. Riêng Laxcetti thì phải nối thêm dây GND vì thân xe bằng nhựa, không có GND bác ah.

Vu Hoa

Đi bộ
E cũng định lắp cái còi này! Mua nó ở đâu vậy các bác ? E ở HN. Thanksss

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
E cũng định lắp cái còi này! Mua nó ở đâu vậy các bác ? E ở HN. Thanksss
rất đơn giản là bác có thể đến bất cứ cửa hàng nội thất nào đó để lắp. Có nhiều loại lắm bác ạ nhưng có lẽ tốt nhất là còi I_jung hoặc Samji của Hàn xẻng. Giá 550k cho một đôi bất kể 3_5 hay 6 tiếng .

lshieudiep

Đi bộ
em vừa mua cái còi 12 âm về mà không biết lắp có ai chỉ em cách lắp đc không vậy
... em lắp vào mạ nó không có ngân rì cả ...
... các bạc cho em hỏi khi mình đấu dây còi với cái rơ le lại nhu nào vậy
. Rơ le có 2 dây : xanh biển , đỏ.
. Còi có 3 dây : đen , xanh lá , đỏ .
khi thử = acquy thì phải cùng dây xanh lá vẩy vẩy để nó ngân ..

theo em dược biết thì cái còi đó đươc gọi la còi NGÂN. Trong còi náy sử dung một cuộn điện giao động quanh nam châm và có 1 mạch giao động tạo tần số riêng biệt. Còi này có 2 cái, một cái 3 dây ( xanh, đỏ và vàng ) và một cái 2 dây ( đỏ và vàng). Khi thao tác lắp đặt người ta sẽ nối 2 dây vàng với nhau, hai dây đỏ với nhạu Trên dây đỏ được chia ra để nối với cọc (+) của ắc quỵ dây xanh được nối vào dây điều khiển của còi nguyên bản theo xe. hầu hết các xe còi được lắp ở mặt trươc ( phía sau mặt galang) nên đã có GND ở thân xe rồi. Riêng Laxcetti thì phải nối thêm dây GND vì thân xe bằng nhựa, không có GND bác ah.
em vừa mua cái còi 12 âm về mà không biết lắp có ai chỉ em cách lắp đc không vậy
... em lắp vào mạ nó không có ngân rì cả ...
... các bạc cho em hỏi khi mình đấu dây còi với cái rơ le lại nhu nào vậy
. Rơ le có 2 dây : xanh biển , đỏ.
. Còi có 3 dây : đen , xanh lá , đỏ .
khi thử = acquy thì phải cùng dây xanh lá vẩy vẩy để nó ngân ..
Bác tệ wa. Tịm ng ta k chỉ ak. Đỏ là cọc duog. Đen thi vô mass . còn xah vô nút nhấn

Mih xl
Bác tệ wa. Tịm ng ta k chỉ ak. Đỏ là cọc duog. Đen thi vô mass . còn xah vô nút nhấn
xl. Mih la thợ oto . mih biết rỏ về kai này.mih xin chỉ dẩn và giản cho may bác. Còi ngân là loai coi k dug dc truc típ từ điện bình. Nó dug điện từ bộ xug dien. K có hơi. K có nam cham hay mag rug nhu loa mà mấy bác ns. Nó . bên trog k khác j còi mini xe gắn máy. Nó k chạy diện vôn. Kêu là nhờ bộ giao động ampe .