Mách nước hộ tôi, 20/11 có nên … “đi chùa thầy”

ngaydoclap

Xe container
Các cụ còn nhớ ngày xưa hay tặng thày cô nào cây dừa bằng phim, cuốn sổ, cái bút, bó hoa lay ơn... cũng đơn giản mà sao ý nghĩa thế :)
Em còn nhớ hồi lớp 5 bọn em mua một nải chuối đến nhà cô tặng nhưng không tìm được nhà cô thế là ngả chuối ra chén sạch :))

tailieu

Xe tăng
Thồi,sắp đến ngày 20-11 rồi đới các cụ ợ,đừng để các thầy,các cô trong OF buồn nữa không,phong bao phong bì tế nhị mừ,càng nhiều càng ít :D
Xin lỗi cụ! Tôi cũng là một trong những người được người ta gọi bằng thầy đây! Thầy cũng có nhiều loại lắm! Cụ không tin hỏi hộ xem những ông, bà đang là HT các trường, những trưởng phòng GD huyện, phường... xem họ đi lên bằng cách nào?

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Đọc thấy buồn phết, mặc dù hồi nhỏ em là đứa nghịch ngợm, thầy cô giáo quát mắng, đánh là thường xuyên. Lớn lên em mới thấy em có lỗi nhiều với họ, thực sự có vài chuyện cứ ám ảnh em, nếu được làm lại em sẽ không để họ buồn và nghĩ nhiều như vậy. Rất nhiều người chúng ta nợ họ nhiều đó ạ.

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ này ghê chưa, chửi thẳng vào mặt "bọn nhà giáo" này.
Thưa cụ, chính cái "bọn" ấy nó đã góp phần làm lên con người bố mẹ cụ, bản thân cụ và cả con cái cụ nữa đấy ạ. Có đá... bát thì cũng đá kín kín tí kẻo thiên hạ chửi cho hết ngờ...u...

Chẳng biết có tốt hay không,không khéo tiền mất tật mang,bọn nhà giáo bây h suy đồi lắm :D

dankt

Xe máy
Các cụ không cần phải bàn cãi nhiều mà hãy dành đọc một bài viết hay và sâu sắc của một người trẻ chưa có gia đình. Đọc xong tự các cụ sẽ thấy nên hay không nên đi chùa thày. Bản thân tôi cũng có con, 2 con tôi đều ngoan và học giỏi nhưng tôi luôn nghĩ con mình được như vậy là nhờ thầy cô.
http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2011/11/thay-giao-co-the-lam-gi-voi-hoc-tro-hu/
Thớt này bàn luận đến đây là đủ rồi. Min, mod nên đóng lại, không nên để một vài người lợi dụng xúc phạm đến các thầy cô giáo, nhất là trong dịp này.

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
Các cụ không cần phải bàn cãi nhiều mà hãy dành đọc một bài viết hay và sâu sắc của một người trẻ chưa có gia đình. Đọc xong tự các cụ sẽ thấy nên hay không nên đi chùa thày. Bản thân tôi cũng có con, 2 con tôi đều ngoan và học giỏi nhưng tôi luôn nghĩ con mình được như vậy là nhờ thầy cô.
http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2011/11/thay-giao-co-the-lam-gi-voi-hoc-tro-hu/
Thớt này bàn luận đến đây là đủ rồi. Min, mod nên đóng lại, không nên để một vài người lợi dụng xúc phạm đến các thầy cô giáo, nhất là trong dịp này.
Theo tôi chẳng ai giám xúc phạm các thầy cô nếu như cái 'thượng tầng' GDVN và cả XH VN nó không quá nhiều tiêu cực như hiện nay. Các thầy công cũng chỉ là nạn nhân của thói luồn cúi móc ngoặc, tham nhũng, xin xỏ, mua chuộc, khôn lỏi... tràn lan ra mọi ngóc ngách XH như hiện nay.
Các cụ có tiền đi thầy cô, nhưng nhiều GĐ khác không có, hoặc ko có nhưng phải cố mà theo? Nếu ko có thì con cái có bị phân biệt đối xử không?... thành ra đi thầy cô trở thành trò mua bán. Nó cũng giống như nếu không cho con đi học thêm taại nhà hặc tại cơ sở của cô thì lại sợ bị trù úm. Bẩu sao XH không bị thoái hoá, vô cảm.
Nếu thực sự thầy cô tốt, vì sự nghiệp GD, vì mỗi HS, SV thì thế nào cũng được những người đó (sau khi đã trưởng thành, phát đạt) hàng năm về thăm thầy, giúp thầy (nếu có). Còn như hiện này thì khác nào mua bán?
Cũng như vậy, với kiểu khám chữa bệnh của Bác sĩ, Y tá hiện nay ở hầu hết các bệnh viện. Nếu các BV tư phát triển, trang thiết bị hiện đại thì các BV công có người đến khám chữa bệnh không? Chưa kể người ta thà tốn tiền ra nước ngoài chữa bệnh còn hơn bị hành hạ không biết là theo kiểu nào cho vừa?

x_supercar_x

Xe hơi
Đọc thấy buồn phết, mặc dù hồi nhỏ em là đứa nghịch ngợm, thầy cô giáo quát mắng, đánh là thường xuyên. Lớn lên em mới thấy em có lỗi nhiều với họ, thực sự có vài chuyện cứ ám ảnh em, nếu được làm lại em sẽ không để họ buồn và nghĩ nhiều như vậy. Rất nhiều người chúng ta nợ họ nhiều đó ạ.
Cụ giống em có tí gọi là Hoài Niệm :P

MyMac

Xe điện
Cụ này ghê chưa, chửi thẳng vào mặt "bọn nhà giáo" này.
Thưa cụ, chính cái "bọn" ấy nó đã góp phần làm lên con người bố mẹ cụ, bản thân cụ và cả con cái cụ nữa đấy ạ. Có đá... bát thì cũng đá kín kín tí kẻo thiên hạ chửi cho hết ngờ...u...
Kụ cứ bình tĩnh kẻo lại mắng oan kụ Oldtrafford. Kụ phải bôi đen cả cái từ bây h của kụ ấy nữa mới đủ ý của kụ ấy.

tchung82

[Tịch thu bằng lái]
theo em, mỗi thời mỗi khác. Dù biết là ko hay nhưng đi ngược với xu thế thì .........., he he, dễ bị đào thải lắm các kụ ạ.
tùy các kụ suy nghĩ, còn em thì sống trong môi trường nào phải theo phong cách nội quy của môi trường đấy