[Cần bán] Macbook Pro 15 inch 2013 cần bán

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
128 VNĐ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ối em k biết gì món phần mềm. Trc e dùng mac mini chỉ dùng safari với lưu ảnh thôi :)) lưu ảnh xong quên k định dạng lại back up hết sang ổ gắn ngoài giờ cắm vào win nó k nhận bác ạ :))
Win thì mợ phải cài thêm phần mềm đọc định dạng của Mac.

buihai

Xe buýt
Ah, đã hiểu, Mít lại chửi đểu mềnh ít tiền mà đòi hít ... đơi mà, thâm nho vãi ;))
P/S: Dòng này thay được HDD sang SSD hem Mít ui?
Dòng này dùng ổ chuẩn của Apple chân PCE (kiểu dạng ổ NVME) cụ ạ. 512 là ngon rồi đấy :D không phải ổ 2.5 chân Sata

NovRainInFall

Xe tăng
Nó mà chạy APFS encrypt & enable FileValut thì khỏi đọc cụ ạ

NovRainInFall

Xe tăng
Ké cụ chủ, e bán con Mac air 2013, 4G ram, 128gb ssd, … vừa mua ngày hôm qua, đã dán full jrc. Mua 13 (ko tính dán 700k), bán 12, bán đc mua lại con mac của cụ chủ ;))

NovRainInFall

Xe tăng
Đã dùng đến cái này bảo mật thì chắc là tài liệu mật rồi.
Tâm lý ai đã dùng thì đều ko muốn rò rỉ thông tin cá nhân, hay vì lý do khách quan nào đó mà bị lộ thông tin. Nên cái encrypt, file vault nó mới là lựa chọn bổ xung, tương tụ như tụi Bit trên Dell thôi. Mai mốt lỡ tay thay disk hoặc cho ai mượn lap, ng ta đọc đc lại copy về máy hoặc thiết bị của họ thì …

hieupham7485

Xe buýt
Tâm lý ai đã dùng thì đều ko muốn rò rỉ thông tin cá nhân, hay vì lý do khách quan nào đó mà bị lộ thông tin. Nên cái encrypt, file vault nó mới là lựa chọn bổ xung, tương tụ như tụi Bit trên Dell thôi. Mai mốt lỡ tay thay disk hoặc cho ai mượn lap, ng ta đọc đc lại copy về máy hoặc thiết bị của họ thì …
Dùng đời cũ này nếu ko quá bắt buộc thì nên tắt cái filevault cho nó nhanh cụ ạ, máy cũ update lên macos mới mà còn bật filevault thì nhiều khi nó lag khó chịu lắm :(

phuongmit

Xe cút kít
Nó mà chạy APFS encrypt & enable FileValut thì khỏi đọc cụ ạ
Dùng đời cũ này nếu ko quá bắt buộc thì nên tắt cái filevault cho nó nhanh cụ ạ, máy cũ update lên macos mới mà còn bật filevault thì nhiều khi nó lag khó chịu lắm :(
Em cảm ơn cụ vdtours nhiều, em vừa tải quả Mac Drive 10 về cài vào pc và nó nhận ổ gắn ngoài của em ngay và luôn. Em đang back up lại vào pc rồi format ổ dùng cho tiện luôn. Nói thật là trc em dùng mac mini k làm gì ngoài đọc báo và lưu ảnh nên vụ nó chạy gì thực sự em k biết và k ngâm cứu nữa. Cứ cắm đầu vào back up và đến khi bán máy cắm ngược lại vào win mới ngớ ra là mình quên định dạng để mac và win cùng đọc dc. Xong tìm mãi k dc, cài đủ loại rồi nên em chán ném ổ cứng di động vào 1 góc đợi mua...mac thì tính tiếp :)) xong đợt mượn anh Rain để back up lại ảnh ứ cho mượn nên cay suốt từ hồi đó :-B

NovRainInFall

Xe tăng
Em cảm ơn cụ vdtours nhiều, em vừa tải quả Mac Drive 10 về cài vào pc và nó nhận ổ gắn ngoài của em ngay và luôn. Em đang back up lại vào pc rồi format ổ dùng cho tiện luôn. Nói thật là trc em dùng mac mini k làm gì ngoài đọc báo và lưu ảnh nên vụ nó chạy gì thực sự em k biết và k ngâm cứu nữa. Cứ cắm đầu vào back up và đến khi bán máy cắm ngược lại vào win mới ngớ ra là mình quên định dạng để mac và win cùng đọc dc. Xong tìm mãi k dc, cài đủ loại rồi nên em chán ném ổ cứng di động vào 1 góc đợi mua...mac thì tính tiếp :)) xong đợt mượn anh Rain để back up lại ảnh ứ cho mượn nên cay suốt từ hồi đó :-B
Á à, niu vô lum đích nhá, 1 file .mvw thường 4-6gb phun hát đê, đơi chắc mới cóp 1 film ;))

buihai

Xe buýt
Hoặc là cụ cài Tuxera NTFS trên Mac giống mình, thế là đọc ghi file NTFS của Win thoải mái :D dùng ổ cắm ngoài của Win/Mac được luôn không phải lo cài cái Mac Drive kia trên máy Win nữa.

phuongmit

Xe cút kít
Hoặc là cụ cài Tuxera NTFS trên Mac giống mình, thế là đọc ghi file NTFS của Win thoải mái :D dùng ổ cắm ngoài của Win/Mac được luôn không phải lo cài cái Mac Drive kia trên máy Win nữa.
Hiện tại em đang dùng pc, thôi để em format lại ổ dùng chung dc đã cụ :D

thanhnv13

Xe tải
Sao con Pro và con mini của mình gắn ổ gắn ngoài của win vào phát ăn ngay nhỉ, có khi nào do cái ổ không? vì có loại ổ lắp vào mac nó nhận nhưng nó không đọc được.

Trạng thái
Thớt đang đóng