Chi hội Mặc định - Sửa chữa, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng xe Getz - mời các cụ vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alex4n

Xe hơi
Xe em hyundai click cũng đang cần bảo dưỡng. Các cụ tư vấn em xem có gara nào khu Cầu Chui Long Biên uy tín không ah?

BMW760Li

Xe tải
Xe Getz đời 2010,2 chìa đều có khóa từ, tháo chíp sang vỏ mới, vỏ xịn để cq làm dự phòng(do hay đi nhậu và để xe lại cq , sáng hôm sau dễ quên). 1 cái để nhà, 1 cái treo ở cạp quần
Em tưởng khoá bằng điều khiển thì phải mở bằng điều khiển? Xe em mở bằng chìa cơ báo động kêu inh ỏi, không nổ được máy!

qmha

Xe tải
Em tưởng khoá bằng điều khiển thì phải mở bằng điều khiển? Xe em mở bằng chìa cơ báo động kêu inh ỏi, không nổ được máy!
Cơ bản làm dự phòng thôi. Chứ nếu đã khóa bằng khiển thì kiểu gì cũng phải mở lại bằng khiển. Hàng hịn nó phải như vậy mà cụ

mpes6

Xe tải
Có cụ nào có nhu cầu chìa gập thì đăng ký thêm để đủ đơn gửi bác qmha nào ? Hiện tại đơn hàng vẫn là 3 chiếc. Ai sẽ là chủ sở hữu chiếc 4 và 5.

pinocchio1

Xe hơi
Em bị hiện tượng là 2 kính sau xuống đc nhưng ko lên kính đc. Kiểm tra mô tơ lên xuống vẫn tốt. Kiểm tra nút điều khiển vẫn tốt. Vậy các cụ cho e hỏi xe e bị sao? Lưu ý là điều khiểm từ khóa tổng thì ko điều khiển đc 2 kính sau.
Bác xem kính lúc đẩy lên bị lệch ko? có thể do bị lệch nên nó nặng, đẩy ko lên nổi. Em cũng bị nặng nhưng may ở kính lái nên thấy lên chậm, thò tay chỉnh là ngon. Có điều kiện thì ra gara mổ ra chế lại hệ thống mới cho trơn.

armanda56

Xe tải
Bác xem kính lúc đẩy lên bị lệch ko? có thể do bị lệch nên nó nặng, đẩy ko lên nổi. Em cũng bị nặng nhưng may ở kính lái nên thấy lên chậm, thò tay chỉnh là ngon. Có điều kiện thì ra gara mổ ra chế lại hệ thống mới cho trơn.
Ko phải bị lệch Cụ à. Em để mô tơ chạy ko tải mà. Mô tơ vẫn tốt, em lắp mô tơ lên kính của sau sang cửa trc lên xuống bình thường. Ở đây là điện lên kính 2 cánh sau đều ko có, chỉ có thể chỉnh xuống kính. Mà từ điều khiển tổng thì ko điều khiển đc cả lên và xuống cả 2 cửa sau.

HaHy

Xe đạp
Em bị hiện tượng là 2 kính sau xuống đc nhưng ko lên kính đc. Kiểm tra mô tơ lên xuống vẫn tốt. Kiểm tra nút điều khiển vẫn tốt. Vậy các cụ cho e hỏi xe e bị sao? Lưu ý là điều khiểm từ khóa tổng thì ko điều khiển đc 2 kính sau.
Cụ kiểm tra dây cáp kéo kính lên xuống xem có bị làm sao không.Xe em cũng bị một lần đứt mấy dây bé tí thế là kẹt không lên được.Cái dây đấy nó giống dây phanh xe đạp ý.

armanda56

Xe tải
Cụ kiểm tra dây cáp kéo kính lên xuống xem có bị làm sao không.Xe em cũng bị một lần đứt mấy dây bé tí thế là kẹt không lên được.Cái dây đấy nó giống dây phanh xe đạp ý.
Cảm ơn cụ nhưng xe Getz của em bộ lên xuống kính ko dùng dây cáp, em thấy chỉ có một thanh dòn đẩy nối luôn vào bánh răng mô tơ. Em đang nghĩ hỏng công tắc lên kính tổng. Nhưng chưa dám chắc nên ko dám mua về thay. Em tiếp tục xin ý kiến Cụ nào đã bị nhuwe.

thinhgetz1990

Đi bộ
bác nào có alo em nhé em xin cảm ơn ạ lh0972133000

bonba40

Xe máy
Trời nóng máy điều hòa xe e chạy ở số cao, đầu tiên nó mát, sau dần ko mát nữa. Vậy e hỏi nguyên nhân và nơi nào sửa điều hòa xe getz có uy tín để e mang xe đến sửa. E cảm ơn!

dungnguyen87lc

Xe tăng
Xe e morning 2014 cũng thế. Hôm nọ có ông bảo con chíp điều hoà bị đóng băng. Nghe lạ quá. Chắc phải vào hãng. Quạt gió số 2 mà thổi hiu hiu thôi chả mát. :(

Namphampmu

Xe tải
Đưa đồ ngoài vào đó thay được không cụ nhỉ

thanh thuan do

Đi bộ
chẳng là bên e đang làm một em getz 2009 động cơ 1.1
khi xe vào xưởng bác tài nói là hao nước .
a e thợ kiểm tra thi hoá ra la vì quạt làm mát ko hoạt động.
kiểm tra sơ bộ hệ thống điện bình thường;
quạt, rơ le, cầu trì, ko vấn đề.
em mang máy gscan ra đọc ko thấy có mã lỗi nào ; xem bảng data. khi nổ máy được một nát nhiệt độ tăng dần mặc dù nhiệt độ máy đã đạt ngưỡng 98 độ c nước xôi mà quạt vẫn ko được kích hoạt ở cả hai chế độ.
khi bật điều hoà thì quat chạy bình thường,
và lại sau đó em sang phần kích hoạt cơ cấu vận hành ; thì cả nấc trậm cũng như nhanh đều hoạt động bình thường. điều đó càng chứng tỏ hệ thống dây dợ, rơ le cầu trì cũng như tín hiệu cảm biến đều bt. các bác nhỉ ?
vậy mà nó cứ ỵ ra ko chịu hoạt động bt mới đau chứ ạ.
em tức tháo cả cọc bình ra để một nát lắp lại vẫn vậy.
đến đây e chính thức p bó tay.
đang trông chờ xem có cao nhân nào đi qua chỉ giáo dùm e với ạ.
đúng là a cay quá cơ.....

Trạng thái
Thớt đang đóng