Chi hội Mặc định - Sửa chữa, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng xe Getz - mời các cụ vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác trong chi hội ,nhà cháu mới cưới em click 2008 1.4 AT nên kiến thức còn thiếu nhiều ,nên mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm và kiến thức quý báu để em có thể chăm sóc và enjoy em nó 1 cách tôt nhất ạ :

-Xe em đi đc 8 vạn cây chuối ,chưa thay dây cam và dầu hộp số lần nào , cảm nhận em đi thấy số vào vẫn rất ngọt ? các bác cho em hỏi là đến bao nhiêu thì phải thay mấy loại bảo dưỡng nặng ký này ạ ?

- Thứ 2 e cũng biết là em click này tuy 1.4 nhưng ăn uống cũng hoành tá tràng lắm nhưng không nghĩ là đến khoảng 12l/100km đường Hà Nội ( em toàn đi Hà Nội nhưng ít khi đi giờ cao điểm tắc đường nhiều ) chân ga thì em cũng nhẹ nhàng tình cảm với vợ mới lắm ạ ------------- vậy theo các bác em nó ăn uống thế là ít hay nhiều ạ ,nếu nhiều thì có cách gì để em nó kiêng khem được 1 ít không ạ

- Ngoài mấy cái đấy ra thì em thấy lúc vào sóc thì phái đằng sau nghe có tiếng lộc cộc như kiểu cái gì va vào nhau hoặc cái gì đó chưa chắc chắn --- nhờ các bác tư vấn giúp em ạ

Em ở Ba Đình ,Cầu giấy thì nên vào gara nào thì tốt ạ , nếu vào hãng thì chi phí hơi cao nhưng những bệnh cần thiết phải vào hãng thì em cũng cố gắng được ạ

Em xin cám ơn và chúc các bác chi hôi Getz&Click nhiều sức khỏe và thành công ạ .

Về xe: cụ nên thay nhớt SN fully synthetic loại 0-30,sẽ ngọt hơn chút, nóng máy nhanh hơn. Cái này là rất ít cụ để ý là tùy quãng đường chạy xe. sau khoảng 5km đầu~15phút thì máy sẽ nhẹ hơn và tiêt kiệm hơn. nên thay dầu hộp số và thay lọc gió và vệ sinh thường xuyên

Về kỹ năng lái: Cụ nên canh tốc độ xe nhẩy số để đchỉnh phù hợp. Cụ chạy 30km/h động cơ 1500v/p với chạy 40km/h cũng 1500v/p thì cái nào tốn xăng hơn. Xe em chạy ở 40km trở lên trong phố thì tk. Ngoại tỉnh đường trường trên 63km/h thì số 4 tiết kiệm nhất. Ngoài ra nên canh me đèn xanh đỏ. Nhìn xa và phán đoán tình huống. Đừng thốc ga chạy đến đèn đỏ rùi phanh gấp rùi lại thốc ga bám đuôi xe trước rùi lại phanh.

Bi Đức

Xe máy
Vào số AT lúc nặng,nhẹ là nguyên cố gì vậy các cụhic

pinocchio1

Xe hơi
Xe minh AT1.4 đi làm hàng ngày đúng khung giờ cao điểm từ TDH -- Bờ hồ. Lúc về thì muộn hơn nên đỡ tắc. Trước thì 11.2l, giờ odo đang chỉ 9.6l. Do đợt 30/4 vừa làm cuốc Đà Năng 1700km ( odo chỉ 6.8l) nên ước trung bình bây giờ khoảng 10l. Nguyên nhân tốn xăng là xe không lên đc số, toàn chạy số 1 với 2, máy gằn và nóng. Cụ lưu ý dầu tổng hợp loãng hơn và ổn định đô nhớt rất phù hợp với đi trong thành phố không cần nóng máy mới trơn tru như dầu khoáng. Nếu để ý thì cụ phai đi đc 5km, máy nóng mới thoát, xe dễ nhẩy số hơn hẳn, chứ không toàn chạy số 1 và 2. Xăng 95 cho xe khỏe hơn nên cũng lên số nhanh hơn. Dùng xang 92 cụ chạy đường trường hoặc lên dốc cảm nhận rõ nhất, rất hay bị dồn số . Túm lại giờ chạy dầu tổng hợp toàn phần, xăng 95 đi làm thấy toàn chạy số 2 và 3, rất ít khi lên được số 4. Nếu bình tĩnh thì vòng tua cỡ 1600-2000 là nhẩy số, lúc thốc ga thì có thể hơn. Trước có mấy cụ trong OF chém là do chân ga nhưng em kg nghĩ như vậy.
Chuẩn đấy bác, bữa trước xe em bị hỏng cao su chân máy nên cảm nhận cái này rõ nhất. Nếu mới chạy mà kéo cả điều hoà thì rung kinh lắm. Nhưng nếu chạy ko điều hoà dc 4-5km thì bật điều hoà lên xe đỡ rung hơn hẳn. Chính xác là dầu chưa lên đủ trơn. Đợt này em vừa thay dầu máy và hộp số nên chắc để sau vài đợt đổ xăng nữa, đánh giá mức giảm của đợt này so với đợt cũ xem sao rồi cũng đổi luôn dầu động cơ mới. Mà em thấy trong SG các bác ấy dùng Castrol Magnatec, thấy quảng cáo là có từ tính bám dầu vào động cơ nên luôn trơn, ko phải chờ bơm dầu. ko biết có hơn con mobil 1 này ko.
Ngoài ra xăng 95 thì đúng ngon hơn hẳn thật, xe êm hơn 92 tiếc là đường em đi chả có cây nào, ko lẽ mỗi lần đi đổ lại phải lòng vòng :D.

qmha

Xe tải
Hàng về thêm cho các cụ rồi. Còn thừa 1 cái. Cụ nào nhanh tay nhanh chân thì nhận nhé

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy bác, bữa trước xe em bị hỏng cao su chân máy nên cảm nhận cái này rõ nhất. Nếu mới chạy mà kéo cả điều hoà thì rung kinh lắm. Nhưng nếu chạy ko điều hoà dc 4-5km thì bật điều hoà lên xe đỡ rung hơn hẳn. Chính xác là dầu chưa lên đủ trơn. Đợt này em vừa thay dầu máy và hộp số nên chắc để sau vài đợt đổ xăng nữa, đánh giá mức giảm của đợt này so với đợt cũ xem sao rồi cũng đổi luôn dầu động cơ mới. Mà em thấy trong SG các bác ấy dùng Castrol Magnatec, thấy quảng cáo là có từ tính bám dầu vào động cơ nên luôn trơn, ko phải chờ bơm dầu. ko biết có hơn con mobil 1 này ko.
Ngoài ra xăng 95 thì đúng ngon hơn hẳn thật, xe êm hơn 92 tiếc là đường em đi chả có cây nào, ko lẽ mỗi lần đi đổ lại phải lòng vòng :D.
Dầu loãng dùng cho xe mới, còn kín khít, bảo vệ động cợ lúc mới khởi động tốt hơn. Dầu đặc thì chạy nóng máy mới loãng. Mòn kha khá mới bôi trơn. Dùng khi máy rệu rã chút rùi

Click00035

Đi bộ
Xe em cũng Click 1.4 chạy khoảng 10,5l /100km trong Tp Nha Trang mà bác :)):))

SHTP

Xe buýt
Phủ thử ceramic xem em nó dư lào =))

Henrypham

Xe tải
E vừa thay dây cao áp + buzy chỗ Tến điệp 600k cả công rẻ mà ngọt lắm cụ ah, hàng mobis

Ông chủ nhỏ

Đi bộ
up lên cho cụ nào cần,hàng mới về!sẵn hàng
e đang cần nẹp kính ngoài cụ ạ,mấy bữa nay để ý nó xơ xác rồi,muốn thay mới mà chưa biết hỏi đâu,e định thay 4 cái luôn,cụ xem giá rổ thế nào vậy cụ!e vodka cụ rồi đấy ạ :):)

AnhRomeo

Xe máy
Em được 1 người bạn giới thiệu tới 1 cụ muốn bán xe . Xe Getz đời 2009 full , xe nhập
Giá mong muốn là 275 tr
Mong các cụ tư vấn cho em cái giá này có ổn ko ạ :( em lái mới chưa biết nhiều về xe .

AnhRomeo

Xe máy
cụ chủ thêm giá vào ảnh đi cho cả nhà biết ạ

Phương Nga

Xe lăn
Giá này thì cụ phải đặt nhiều dấu ???????? về em nó rồi

SHTP

Xe buýt
Đã dán xong gioăng cách âm cửa cốp sau. Tổng thiệt hại 300k (4m) thời gian tự xử 10 phút :P

SHTP

Xe buýt
Hàng của các cụ đây

Cảm ơn bác nhiều nhé hàng quá đẹp anh em trong này ai cũng hài lòng. Khi nào bác có món gì mới lại post lên bác nhé - Chúc bác kinh doanh phát đạt!

dannhontn

Xe tải
Em lấy đời 2009, đi 4v3 mà đã 330M rồi. Xe nhà đi.

qmha

Xe tải
Cảm ơn bác nhiều nhé hàng quá đẹp anh em trong này ai cũng hài lòng. Khi nào bác có món gì mới lại post lên bác nhé - Chúc bác kinh doanh phát đạt!
Vâng. Cảm ơn bác. Hẹn anh em có dịp giao lưu nhé. Mà em lưu đâu mất số đt của bác rồi. Inbox cho em cái số em lưu nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng