Chi hội Mặc định - Sửa chữa, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng xe Getz - mời các cụ vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rotuyn lái

Xe buýt
Em đang hỏi hướng khắc phục hiện tượng xe em và địa chỉ nơi sửa chữa thì cụ lại tư vấn cho em đổi sang van là sao? Em chưa hiểu thông cho em cái.
e dự là nó hỏng cái ý thui,cụ thử mà nó hết thì cũng đỡ phải ra gara cụ ạ!

Ngoctoan82hn

Xe tải

Ngoctoan82hn

Xe tải
em cũng không chắc nếu đầu có chức năng steering control ( gán chức năng cho các phím) thì em nghĩ là được cụ ạ.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Xe cụ lắp dvd kovan đúng không vậy?
vâng DVD kovan cụ ạ. mang tiếng DVD nhưng em chẳng xem dvd bao giờ vì chỉ FM và nghe qua điện thoại và thẻ nhớ hoặc usb thôi. Đĩa cả đống nhưng ngại thay. được cái nó nhiều tiện ích mình chế cháo được.

tuanle.dragon

Xe buýt
vâng DVD kovan cụ ạ. mang tiếng DVD nhưng em chẳng xem dvd bao giờ vì chỉ FM và nghe qua điện thoại và thẻ nhớ hoặc usb thôi. Đĩa cả đống nhưng ngại thay. được cái nó nhiều tiện ích mình chế cháo được.
Chất lượng âm thanh ổn không cụ? So với cd theo xe thì cái nào nghe ổn hơn?

bip_bo_bip_bo

Xe máy
Thưa các cụ,

Em vừa bị xước một vệt (25cm) khá sâu tới cả phần thép ở vị trí vỏ xe gần bánh sau, nhờ các cụ chỉ cho chỗ sơn, gò nào tốt ạ.

Cảm ơn các cụ,

SIÊU XIÊU

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn gấp ... gấp ... gấp!
Xe em click 2008 AT. Hôm nay đi có hiện tượng như sau:
- Xe đang đi bình thường vòng tua khoảng 2000, tốc độ 70km/h thì có hiện tượng giật giật nhẹ. Em chủ động giảm tốc độ vòng tua về 1500, tốc độ 50km/h. Sau đó không lên được nữa mặc dù vẫn đạp ga, sau đó có hiện tượng như kiểu òa ga. Hiện tượng òa ga xảy ra vài lần mỗi lần đạp ga. Đèn check engine sáng. Chủ động dừng xe, tắt máy và kiểm tra. Khởi động lại thì máy vẫn nổ, đèn check engine nhấp nháy, vòng tua không ổn định, có lúc xuống dưới 500, có lúc vọt lên 1500, máy có hiện tượng bị rung, đồng thời máy lịm dần nhưng không tắt hẳn.
- Em cố gắng lết đi đưa xe vào gara gần nhất, check lỗi bằng máy scan thì báo là 2 xi lanh bị lỗi misfire. Kiểm tra bugi thì thợ bảo bugi bị hỏng, đánh lửa kém (chân sứ bugi bị ố vàng, rạn chân chim rất nhỏ). Thay cả 04 bugi, động cơ chạy bình thường và ổn định. Đèn check engine tắt.
- Đi được khoảng 50 km thì hiện tượng như ban đầu lại xảy ra với các triệu chứng tương tự.
Các cụ có kinh nghiệm phán xem nó bị vấn đề ở động cơ hay hộp số?
Gara nào uy tín xử lý vấn đề trên?
Em đang cần xử lý gấp. Cám ơn các cụ.
em thấy chỗ đỏ là không bình thường, nếu là bình thường duy trì ở tốc độ đều thì với vòng tua máy 2000v/p thì tốc độ phải là 80km/h

tuanle.dragon

Xe buýt
Xe em 1.1 mt cũng 2000 rpm khi tốc độ 70km/h

Getz 1.1MT Hg

Xe máy
tay lái xe e nó cứ nặg lm sao ý các cụ ạ. Với lại chân côn đạp cũg nặg. Cụ nào biết giúp e. Phải chỉnh ntn ?

phutungotodulich

Xe đạp
cụ mang đi khám đi ạ,cái này có thể trợ lực lái có vấn đề rồi cụ,côn nặng thì nhì nhằng lắm,cụ đạp rồi có thấy tiếng gì hay rung giật gì ko ạ!

phutungotodulich

Xe đạp
tay lái xe e nó cứ nặg lm sao ý các cụ ạ. Với lại chân côn đạp cũg nặg. Cụ nào biết giúp e. Phải chỉnh ntn ?
cụ nên đi khám cho e nó,tay lái nặng thì khả năng trợ lực có vấn đề,đạp côn nặng phải có thêm hiện tượng j chứ ạ,rung giật,hay kêu la gì ko ạ! :D:D

kutit-hút-bin

Xe tải
Cụ mang ra hãng check chứ hỏi chung chung thế thì chịu
Dầu trợ lực lái,...
Côn thì bàn ép, bi tê, đạp mà kêu lạch cạch thì bàn ép gẫy mất mấy răng cưa rồi

SHTP

Xe buýt
Hôm nọ vì xe cháy bóng đèn báo ODO trên bảng tapplo nên mình mới tháo ra thay và phát hiện đèn check động cơ phía trên cùng bên tay phải chỉ có lỗ mà không lắp bóng đèn. Vì thế khi bật khóa để khởi động xe thì đèn này không sáng ( có bóng đâu mà sáng). Hỏi 1 số anh em chạy xe getz thì cũng bảo chưa bao giờ thấy đèn này sáng vì họ nghĩ chỉ khi động cơ trục trặc đèn này mới sáng để cảnh báo. Thực ra sau khi mình lắp thêm bóng này vào thì khi mở khóa điện ở vị trí AC đèn này sang lên và khi nổ máy thì 3 giây sau đèn tắt. Mình thử tháo giắc cảm biến khí thải của xe ra thì đèn này sáng hoài không tắt. Như vậy chứng tỏ đèn cảnh báo này rất quan trọng nếu vì thiếu bóng lúc động cơ có vấn đề thì làm sao chúng ta biết mà xử lý. Chính vì vậy các bác kiểm tra lại xe của mình khi bật vị trí khóa điện ở nấc AC nó có sáng không nếu không sáng thì tháo tapplo ra kiểm tra lại vì có thể không có bóng giống trường hợp của mình. Đa phần các xe MT 1.1 đều thiếu bóng này. Và đây là hình sau khi được lắp thêm bóng đèn nó là cái đèn vàng bên tay phải đồng hồ tốc độ.

Bigisbest

Xe container
Hôm nọ vì xe cháy bóng đèn báo ODO trên bảng tapplo nên mình mới tháo ra thay và phát hiện đèn check động cơ phía trên cùng bên tay phải chỉ có lỗ mà không lắp bóng đèn...
Lại đến thế này nữa hay sao. Đủ lý do để yêu cầu Hyundai có câu trả lời nghiêm túc. Ko có đèn này thì xe tốt đến lúc...tèo hẳn luôn.

hungna-1979

Xe hơi
Cám ơn cụ/mợ đã tìm ra nguyên nhân, không phải tại van không tải mà là do jack cắm đầu chia cấp điện cao áp cho bugi. Nên xảy ra hiện tượng xilanh bị misfire, máy bị lịm. Lại là do mấy con chuột. Em đang định thay dây và jack cắm này. Cụ/mợ tư vấn giúp em.

Trạng thái
Thớt đang đóng